PDA

View Full Version : Câu thông báo chạy trong game

nhoxmap_b7
18-07-11, 02:13 PM
mấy pro cho em hỏi mấy câu thông báo chạy bên trên trong game là việt hóa ở đâu vậy

SaoThaiBinh72
18-07-11, 04:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

concabach
18-07-11, 05:11 PM
mấy cai kia thì mình không biết nhưng TỒNG KIM thì là cái này nè sever\script\missions\宋金战场pk战\宋金战� ��消息触发器 câu thông báo nằm trong đó đó, nhưng bạn lưu ý viết ngắn ngắn nếu không nó không chạy hết câu đâu nha:D

DNTmaster
19-07-11, 02:06 AM
Câu thông báo có dạng hàm là

AddLocal....
AddGlobal....

... ở đây là các chữ khác nhau ví dụ như News,Times,Count

Bạn tìm mấy cái hàm có dạng vậy là câu thông báo chữ chạy.

nhoxmap_b7
19-07-11, 02:58 AM
Vậy chứ mấy câu chữ mà khi nhân vật mới tạo thì nó hiện chữ chạy nhắc nhở hay hướng dẫn tân thủ thì sao

01676598479
19-07-11, 05:50 PM
Nói chung bác vô phấn script/mission/... cụ thể thì vào file timetask.txt mà xem trong đó khai báo các file thông báo đấy :D

DNTmaster
19-07-11, 06:07 PM
Vậy chứ mấy câu chữ mà khi nhân vật mới tạo thì nó hiện chữ chạy nhắc nhở hay hướng dẫn tân thủ thì sao

Là bảng dạng UI: thì vào folder UI3 chỉnh sữa
Lả bảng dạng Say,Talk (phiên bản Awjx): mở file Gmscript.lua lên sữa ở hàm main.

nhoxmap_b7
19-07-11, 07:02 PM
Là bảng dạng UI: thì vào folder UI3 chỉnh sữa
Lả bảng dạng Say,Talk (phiên bản Awjx): mở file Gmscript.lua lên sữa ở hàm main.

Huynh nói rõ cho mình file ui/ui3 thì file ini là file nào vậy

DNTmaster
19-07-11, 11:19 PM
Huynh nói rõ cho mình file ui/ui3 thì file ini là file nào vậy

Thật là ngại quá :"> mình hok có nhớ tên chĩ nhìn vào cái chữ mà nhớ thôi.
Nhưng bạn làm như sao: mở hết file ini lên thấy chỗ nào có mấy dòng chữ như hiện trong game thì chính là file đó. Bạn dùng Notepad++ rồi mở lên cùng 1 lúc rồi sreach trong tất cả các file đang mở là tìm ra thôi. Nếu như bạn đã có sẵn các file Ui. Còn chưa có bạn Unpack ra nhé.

nhoxmap_b7
20-07-11, 02:23 AM
Thật là ngại quá :"> mình hok có nhớ tên chĩ nhìn vào cái chữ mà nhớ thôi.
Nhưng bạn làm như sao: mở hết file ini lên thấy chỗ nào có mấy dòng chữ như hiện trong game thì chính là file đó. Bạn dùng Notepad++ rồi mở lên cùng 1 lúc rồi sreach trong tất cả các file đang mở là tìm ra thôi. Nếu như bạn đã có sẵn các file Ui. Còn chưa có bạn Unpack ra nhé.

mà làm sao để kick hoạt cho nó chạy khi mà mình chơi nhân vật tân thủ, có gì anh mò lại rùi chỉ cho em làm luôn đi

KingMax
20-07-11, 11:51 AM
kích hoạt chạy = script
AddLocalNews
AddGlobalCountNew
:|

nhoxmap_b7
20-07-11, 07:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vậy cái dòng mà mình khoảng tròn là trong ui hay là trong script vậy

SaoThaiBinh72
20-07-11, 08:06 PM
vậy cái dòng mà mình khoảng tròn là trong ui hay là trong script vậy
tất nhiên là scripts . Lấy sv VNG làm demo mới chịu.

nhoxmap_b7
20-07-11, 08:31 PM
nhưng mà vẫn thắc mắc làm sao cho nó tự chạy được như vậy

SaoThaiBinh72
20-07-11, 08:32 PM
Sặc, cái bạn này, bạn đã học qua mấy bài dạy viết scripts chưa thế?
Nếu chưa vui lòng đọc xong rồi hẵng hỏi nhé, toàn mấy câu hỏi nhớ ngẩn.

nhoxmap_b7
21-07-11, 04:05 AM
mình đã làm được rồi nhưng cho mình hỏi nó ko thể chạy đc 2 dòng giống vinagame hả, với lại mình thấy cái này bị giới hạn chữ hả

jxvietnam
21-07-11, 07:05 AM
mình đã làm được rồi nhưng cho mình hỏi nó ko thể chạy đc 2 dòng giống vinagame hả, với lại mình thấy cái này bị giới hạn chữ hả
Ko thể chạy 2 dòng cùng lúc như VNG đc
Bị giới hạn ký tự.
Xong

SaoThaiBinh72
21-07-11, 07:48 AM
Giối hạn chữ thì gọi hàm thêm ;)) nhưng ...

nhoxmap_b7
21-07-11, 09:54 AM
Giối hạn chữ thì gọi hàm thêm ;)) nhưng ...
Nhưng nó bị làm sao vậy hả anh