PDA

View Full Version : Cách Làm Rớt Đồ ra đất

icydream35
14-07-11, 07:52 PM
Minh làm theo cái "Chỉnh tỉ lệ rớt tiền và đồ" nhưng item nó ko rớt ra đất khi mình skill chết wái là nó cứ bay thẳng vào rương đồ ko cần mình lụm. Mình mò hoài ko ra, các bạn chỉ mình với. Ths các bạn trước.

Manner
14-07-11, 09:07 PM
Minh co nho la o sever tinh huynh de co 1 cai script roi do ra dat, ban kiem cai script trong sever doa thu xem hy vong no help ban....(sorry may ko danh duoc tieng viet co dau^^!)

icydream35
14-07-11, 09:34 PM
Ths bạn, mình sẽ tìm xem thế nào. hj hj hj

icydream35
21-07-11, 12:54 PM
hjx, mình đang dùng server TSBD v0.3. Trong thư mục \script\Global\kinhnghiem có file droprate.lua (Mình nghĩ là chính cái này wy định việc sau khi mình skill quái xong thì item sẽ tự cho vào hành trang). Mình đã vào Settings\npcs.ini để thay đổi cột DropRateFile thì kết quả là rớt ra item thật nhưng mà sao item của mình khi rớt ra đất thì các op của nó trắng tinh lun. Ko có nổi màu xanh mà các dòng op ẩn cũng hiện màu trắng lun và cũng ko rớt ra đống tiền lun. hjx hjx, các bạn chỉ mình với.

icydream35
22-07-11, 11:41 AM
hjx, ai cho mình hỏi là ID của đống tiền là bao nhiu vậy. Mình đánh quái chỉ rớt dc đồ mà ko rớt dc tiền. hjx hjx
Mình khai báo cái nì nhưng ko bít ID của mấy cái đồng tiền là bao nhiu hết
Genre=
Detail=
Particular=

jxvietnam
22-07-11, 01:44 PM
tiền ko có id bạn nhé.
30 charrrrrrrrrrrrrrr

icydream35
22-07-11, 01:47 PM
vậy thì bạn bít cách làm sao để rớt hình tiền rớt ra đất giống VNG ko bạn. hjx hjx, mà sao item của mình rớt ra nó ko có dòng op nào hết trơn á. Chỉ có cái tên và dòng chữ nói về nó thui à. hjx hjx