PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ một chút về TLBB Offline

queenmusic1994
14-07-11, 03:41 PM
Sau khi cài xong server theo hướng dẫn trong topic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
Kết quả :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và sau đó tải

Client TLBB việt hóa hầu hết 99% các NPC & chức năng thường dùng

• Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ File Launch.ini (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sau đó làm thế nào nữa hả các anh. Em đã chép đè file Launch.ini vào client trên chạy cả sv và ping được như ảnh trên thì nó báo Download thông tin thất bại...

Chỉ giùm em với. \:D/

vietthol
15-07-11, 11:18 AM
Bạn kiểm tra cho mình cái này
start=> control panel=> Network Connections
chuột phải vào tất cả các đường mạng thật bạn đang dùng(đương nhiên ko chọn card mạng ảo tạo bởi VM ware nhé), thường thì sẽ có 1 đường mạng thật đang ol và 2 đường mạng ảo do vmware tạo, nếu như có nhiều hơn một đường mạng thật đang ol thì bạn tắt bớt đi hộ mình bằng cách chọn chuột phải và chọn disable.
sau đó bạn chỉ còn 1 đường mạng thật đang ol và 2 đường vmware 1 và 8 (cái này mặc định của vmware, có thể máy bạn sẽ cài khác, ko quan trọng)
properties=> general, bạn sẽ thấy có bốn dòng tùy chọn, bạn tích hết vào 4 ô vuông đó(vì có khả năng bạn chưa tạo kết nối giữa vmware và mạng máy thật)
sau khi chọn hết 4 ô vuông, bạn nháy đúp chuột trái vào internet protocol chọn chuột vào ô tròn use the following IP address
ở các dòng phía dưới bạn cái thế này:
IP address: 192.168.1.4
subnet mask: 255.255.255.0
cài thế này vì có khả năng IP máy ảo của VM ware bị trùng với ip máy thật đang dùng, vì thé đổi ip máy thật thành như trên sẽ đảm bảo ko bị lỗi.
bạn lưu ý là IP address của mạng thật phải chỉnh cho khác với IP của vmware dùng, thường thì mình thấy các sv off thường dùng ip 192.168.1.3 nhưng để cẩn thận bạn nên kiểm tra lại tất cả các IP mà vmware đang dùng và IP máy thật đang dùng
nếu như kiểm tra và làm hết các bước trên mà còn bị lỗi y hệt thì tiếp tục cm lên diễn đàn chúng ta bàn tiếp :(
nếu cần đưa yh lên hỏi mình, mình chỉ kĩ cho

queenmusic1994
15-07-11, 01:18 PM
Oh thanks anh nhé.
Đúng là trong 4 cái cần tick của 2 đường VMware chưa được tick cái VMware Bridge Protocol.

thovuvu
13-01-12, 04:56 PM
ban pm yahoo thanhua77 minh chi cho nhe