PDA

View Full Version : Xin giúp em vấn đề tên hiển thị của NPC

truong90
13-07-11, 02:52 PM
Em gặp 1 rắc rối lơn đó là tên hiển thị của NPC ( cả NPC quái lẫn NPC trong thành thị, thôn trấn) Em đã thử cách việt hóa tên NPC trong file npcs.txt và đồng bộ Client nhưng vẫn không được... Anh nào ghé qua topic này thì giúp em với... Em bí quá rồi!!! Em cảm ơn nhiều lắm

SaoThaiBinh72
13-07-11, 02:52 PM
Thư mục maps, trong các file .dat

truong90
13-07-11, 03:00 PM
Thư mục maps, trong các file .dat
Thư mục maps ở Client hả anh? Nhưng em thử theo cách này thì lại thấy nó hiển thị tên tiếng việt đc:
Em chạy server đã việt hóa rồi vào game thì thấy quái + npc đều hiển thị hết tiếng việt, nhưng khi em chạy server hút hit ( là server em đang DEV ) thì lại toàn thấy chữ trung quốc ( nhưng em đã việt hóa hết tên của npc trong npcs.txt của server hút hít rồi)... Như vậy là bị làm sao ạ?

truong90
13-07-11, 03:01 PM
ah quên em cảm ơn anh đã trả lời và giúp đỡ em!

SaoThaiBinh72
13-07-11, 03:02 PM
Thư mục maps ở Client hả anh? Nhưng em thử theo cách này thì lại thấy nó hiển thị tên tiếng việt đc:
Em chạy server đã việt hóa rồi vào game thì thấy quái + npc đều hiển thị hết tiếng việt, nhưng khi em chạy server hút hit ( là server em đang DEV ) thì lại toàn thấy chữ trung quốc ( nhưng em đã việt hóa hết tên của npc trong npcs.txt của server hút hít rồi)... Như vậy là bị làm sao ạ?

Thế mới nói, trong file dat ấy , phải hex mới được.

truong90
13-07-11, 03:08 PM
Thế mới nói, trong file dat ấy , phải hex mới được.
Trời... Phải Hex file .dat = ultra editor hả anh?
Anh xem có phải làm thế này k ạ?
Mở các file .dat = ultra editor rồi search tên của NPC muốn sửa sau đó viết đè tiếng việt lên tên của con đó sau đó save lại là ok đúng k anh?

DirectX
13-07-11, 04:28 PM
Mở các file .dat = ultra editor rồi search tên của NPC muốn sửa sau đó viết đè tiếng việt lên tên của con đó sau đó save lại là ok đúng k anh?
chính xác là như vậy nhưng mà phải biết hex. nếu ko biết hex dẫn đến mất NPC đó lun

SaoThaiBinh72
13-07-11, 08:11 PM

Đừng có Ctrl + H lúc viết, thay = bảng mã ấy.

jxonline94
13-07-11, 08:36 PM
cho hỏi thư mục Maps trong Sever hay Client vậy :D mình cũng đang VH phần này, ké nhé ^^

SaoThaiBinh72
13-07-11, 08:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxonline94
13-07-11, 08:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
13-07-11, 09:13 PM
maps\两湖区\巴陵县