PDA

View Full Version : Hướng dẫn mình sửa cái thông tin Hệ Thống

sunday2288
13-07-11, 10:25 AM
Mình Cần thay đổi 2 cái phần thông tin chỗ này nhưng ko biế nó nằm ở đâu. Mong các bạn giúp mình

1. Thay đổi tên hiển thị " Tiếu Ngạo Giang Hồ " ở 2 cái Kiếm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Thay đổi lời chào khi mới vào Game

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tandat102
13-07-11, 10:56 AM
Dòng Tiếu ngạo Giang Hồ là do client
còn hình dưới là file \tlbb\Server\Config\NotifyOnline.txt

giangmap
13-07-11, 11:12 AM
ủa...cái file server nào vậy bạn...share mình với :D...của mình toàn chữ gì đâu hok à :D

sunday2288
13-07-11, 11:19 AM
Dòng Tiếu ngạo Giang Hồ là do client

Có thể chỉ mình sửa trong Client dc ko. nó nằm ở file nào trong axp

tomtomtom
14-07-11, 04:38 PM
Bạn sửa trong Data/Interface.axp phần minimap, có file lua.
Sẵn tiện hỏi bạn là bạn có dùng kỵ thuật trong TNGH đc ko? Mình cũng dùng TNGH mà mua cánh hay hỏa xa trong shop KNB rồi học kỵ thuật luôn, mà khi nhấp vô cái cánh hay cái hỏa xa thì không thấy nó cưỡi hoặc đeo cánh. Vậy mình phải làm sao để đeo cánh đc?

sunday2288
14-07-11, 09:58 PM
Thanks ban nhieu tomtomtom

Các bạn cho mình hỏi còn thay đổi cái này thì sao. Sửa file nào trong AXp của Client vậy. Các bạn có thể nói tên file và đường dẫn của file cần sửa cái dòng " Đang kết nối đến VuaGame "

sunday2288
21-07-11, 11:42 AM
Không ai biet sửa cái dòng Đang Kết nối với Vua Game.

huuduyen_05
21-07-11, 12:41 PM
Sử dụng client mình share thì không có hiện chữ đó.

sunday2288
21-07-11, 01:05 PM
Sử dụng client mình share thì không có hiện chữ đó.
Clinet bạn share đăng nhập thì ko có chữ đó nhưng khi thoát Game thì lại có chữ đó " Đang thoát khỏi Vua Game ". Voi lai sử dụng Server MD nhưng Client HD lại chưa hỗ trợ. Mình lại ko biết cần add những file gì thì nó hỗ trợ đầy đủ các tính năng mới của MD. Skill MD - Skill Pet - Map ..v...v..vv. ko có cách nào sửa được cái đó hả HD. và cái đó nó hoạt động ra sao mình xới tung cái file Config rồi mà ko thấy được nó

huuduyen_05
21-07-11, 01:27 PM
Clinet bạn share đăng nhập thì ko có chữ đó nhưng khi thoát Game thì lại có chữ đó " Đang thoát khỏi Vua Game ". Voi lai sử dụng Server MD nhưng Client HD lại chưa hỗ trợ. Mình lại ko biết cần add những file gì thì nó hỗ trợ đầy đủ các tính năng mới của MD. Skill MD - Skill Pet - Map ..v...v..vv. ko có cách nào sửa được cái đó hả HD. và cái đó nó hoạt động ra sao mình xới tung cái file Config rồi mà ko thấy được nó

Client mình share khi thoát game ko có chữ "đang thoát khỏi vuagames.." ko tương thích với sv MD là do file config.axp, bạn dùng file config.axp cũ, chỉ dùng 2 file material.axp và interface.axp

linhkids
21-07-11, 05:44 PM
client anh huuduyen_05 share client 2.0 ấy
anh dạy em cách thay khi em lập bang tôn chỉ của bang là xin chào đến với tình kiếm
+ lúc Alt+C thì dòng chữ dưới các thuộc tính hỏa băng ấy có dòng tình kiếm
làm sao để thay được hả anh
^^! dạy em với nhé
nếu ko dc thì quảng cáo sever anh luôn mà thay được QC sever em tốt quá :))