PDA

View Full Version : hướng dẫn việt hóa taiwan

lolsss
11-07-11, 12:38 AM
trước tiên xin lỗi vì post game k đúng box , vì mình k tìm thấy box của game Kiếm Thế X_X
nói luôn cho đỡ mất time của anh em , mình đang chơi Kiếm Thế Đài Loan , mày mò nghịch nghợm đc 1 số việt hóa như sau

đấugiá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kì trân các: sao của mình bị lỗi trong suốt và nếu hiện tên vật phẩm thì ok nhưng lại k hiện opt trang bị X_X

rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của đàn anh đi trước hiểu biết về việt hóa vì e là newbie chưa biết gì cả , muốn đc học hỏi để hoàn thiện cái kiếm thế đài loan

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DirectX
11-07-11, 01:24 AM
oh. cái này có source ko cậu. dc đó

savatage91
11-07-11, 02:36 AM
nếu em không nhầm có phải bác chơi Kiếm thế TW nhưng copy mấy file của vng vào đúng k ?

lolsss
11-07-11, 02:45 AM
nếu em không nhầm có phải bác chơi Kiếm thế TW nhưng copy mấy file của vng vào đúng k ?

đúng rồi bạn ơi :)) , vậy mới cần người hướng dẫn để biết hướng việt hóa

SaoThaiBinh72
11-07-11, 07:38 AM
Bạn download bộ Plugin kiếm thế về, trong đó bạn mở lên thấy mấy cái liên quan đến item và đồ, bạn coppy qua là được hoặc lấy đường dẫn Unpack của VNG ra mà unpack.

kenshiwo
11-07-11, 07:51 AM
trước tiên xin lỗi vì post game k đúng box , vì mình k tìm thấy box của game Kiếm Thế X_X
nói luôn cho đỡ mất time của anh em , mình đang chơi Kiếm Thế Đài Loan , mày mò nghịch nghợm đc 1 số việt hóa như sau

đấugiá
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kì trân các: sao của mình bị lỗi trong suốt và nếu hiện tên vật phẩm thì ok nhưng lại k hiện opt trang bị X_X

rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của đàn anh đi trước hiểu biết về việt hóa vì e là newbie chưa biết gì cả , muốn đc học hỏi để hoàn thiện cái kiếm thế đài loan

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

:)) Nghịch ngợm cũng ra đuợc cái Việt Hoá. Phục bạn thiệt, kakaka!!!!

jxvietnam
11-07-11, 08:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SaoThaiBinh72
11-07-11, 08:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ cái hồi TQ mở sv test , vô nhận dàn 14 + ấn max .v.v. mà dân VN đổ xô sang tìm cảm giác khủng :))

Sir.THÀNH™
11-07-11, 11:25 AM
sặc. COPY PLUGIN chứ có cái gì mà ngâm =))

11-07-11, 12:10 PM
:)) Nghịch ngợm cũng ra đuợc cái Việt Hoá. Phục bạn thiệt, kakaka!!!!
ngịch hoài nó cũng lồi ra à bạn uj ..:))

lolsss
11-07-11, 12:45 PM
Bạn download bộ Plugin kiếm thế về, trong đó bạn mở lên thấy mấy cái liên quan đến item và đồ, bạn coppy qua là được hoặc lấy đường dẫn Unpack của VNG ra mà unpack.

mình đọc mấy topic rồi mà vẫn k bít unpack là cái gì , bạn nói rõ hơn đc k :(

judasy
11-07-11, 01:57 PM
sao ko choi kt vng ma lai sang tw choi cho met.

SaoThaiBinh72
11-07-11, 02:04 PM
sao ko choi kt vng ma lai sang tw choi cho met.
Chứng Minh đã cho thấy , VNG và VTC hút máu hơn
K*T*** .

lolsss
11-07-11, 02:07 PM
Chứng Minh đã cho thấy , VNG và VTC hút máu hơn .

chỉ mình cách unpack từ vng sang đi bạn , mình đang cố gắng làm xong cái thành thị

SaoThaiBinh72
11-07-11, 02:16 PM
Cái đó liên quan đến maps, làm cái đó lâu mà vất vả lắm bạn, bạn có thể xem cái hướng dẫn Làm maps kt cho Jx của DieJX

lolsss
11-07-11, 02:21 PM
Cái đó liên quan đến maps, làm cái đó lâu mà vất vả lắm bạn, bạn có thể xem cái hướng dẫn Làm maps kt cho Jx của DieJX

ở trong mục nào hả bạn , tớ k tìm thấy bên ngoài

judasy
11-07-11, 07:28 PM
bạn hỏi saothaibinh72 đó. Anh ấy giỏi jx lắm

benop001
12-07-11, 12:49 PM
trước tiên xin lỗi vì post game k đúng box , vì mình k tìm thấy box của game kiếm thế x_x
nói luôn cho đỡ mất time của anh em , mình đang chơi kiếm thế đài loan , mày mò nghịch nghợm đc 1 số việt hóa như sau

đấugiá

kì trân các: Sao của mình bị lỗi trong suốt và nếu hiện tên vật phẩm thì ok nhưng lại k hiện opt trang bị x_x

share mình mí cái file vh dzới hay hd mình vh cũng dc ^^

DirectX
13-07-11, 05:05 PM
hướng dẫn" dùng tools unpack kiếm thế unpack cái settings ra.

Công Quốc
13-07-11, 05:40 PM
Mới nhìn cứ tưởng có được SERVER của tụi KINGSOFT rồi chứ, hết chuyện thật...đi dịch làm gì trời ;))

lolsss
14-07-11, 03:43 PM
dịch để chơi chứ bạn , ở bên này vui với đông người việt lắm ,

p/s: mình unpack đc cái setting ra rồi nhưng k pack lại đc :-ss , dùng phần mềm của f fantasy thì chỉ pack đc thư mục tên UI thôi còn thư mục tên khác chỉ ra đc file pack 1kb