PDA

View Full Version : Trap Vĩnh Lạc Trấn cho mọi người!!

DirectX
07-07-11, 06:12 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
copy paste vào maps vĩnh lạc trấn nha. ai ko biết đường dẫn thì xem trong file maplist.ini
99=西北南区\永乐镇
99_name=Vinh Lac Tran
99_MapPos=222,343
còn mấy file script thì làm như sau
tạo đường dẫn và thư mục giống như trong maps list
vd tui có đường dẫn maps vĩnh lạc trấn như sau 西北南区\永乐镇
theo đường dẫn trên ta vào thư mục script tạo thêm thư mục 西北南区 rồi tạo thêm thư mục 永乐镇 nằm trong thư mục 西北南区
tạo thêm thư mục có tên là trap nằm trong thư mục 永乐镇
còn việc tên script đặt như sau. các cổng là đông, tây, nam, bắc. ai ko pít nữa thì....
vd: cổng đông có tên là 永乐镇东门 quy tắc đặt là tênmap rồi đến hướng. viết liền ko có khoảng trống
còn tên trap qua các maps khác theo quy tắc sau tên maps to tên maps
vd từ vĩnh lạc trấn qua phượng tường như sau 永乐镇to凤翔
còn nội dung file script thì tham khảo mấy file script của mấy maps khác nha
ai thấy có ich thì thanks nhá. còn mấy maps nữa mà làm biếng viết script quá.

01676598479
07-07-11, 06:17 AM
Bác ơi có thể cho em xin cái skill Vô tướng trảm của Thiếu lâm không đánh cứ mất hoài à :(( à mà bác biết chỉnh phản đam với 2 con quái tự đánh nhau trong sv hut hít không :D

tung5523
07-07-11, 06:25 AM
Bác nào cho em hỏi Trap la gì đc. Không thank!

DirectX
07-07-11, 06:32 AM
Bác nào cho em hỏi Trap la gì đc. Không thank!
nói nôm na thì nó cũng giống 1 thằng xa phu. nhưng khác là ko cần phải click. ko cần npc. nó giống như vô hình. vd khi bạn di chuyển tới tọa độ đó thì nó sẽ move qua maps khác. đại loại là vậy, còn muốn hiểu sâu hơn thì đọc bài viết về trap của thaihoa91

SaoThaiBinh72
07-07-11, 09:17 AM
Nội dung file trap rất đơn giản, code mẫu cho ai không biết.

function main(sel)

if (GetLevel() >= 10) then -- day la so cap co the di qua trap
NewWorld(53, 2040 ,3259) -- map va toa do sau khi qua trap
else
Msg2Player("hay luyen len cap 10 roi den gap t.。")
end;

DirectX
07-07-11, 05:43 PM
Nội dung file trap rất đơn giản, code mẫu cho ai không biết.
cái nỳ chỉ làm cho file move qua maps khác thôi. còn mấy cái cổng mà làm kiểu này là chết lun

DirectX
07-07-11, 05:49 PM
ai có cái account võ lâm truyền kỳ nào ko cho mình mượn tí. level mấy chục cũng dc. chủ yếu là có tiền đi xa phu là dc. đang add mấy npc maps mà ko pít tọa độ

SaoThaiBinh72
07-07-11, 06:07 PM
cái nỳ chỉ làm cho file move qua maps khác thôi. còn mấy cái cổng mà làm kiểu này là chết lun

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DirectX
10-07-11, 04:27 PM
ý tui ko phải như vậy. 4 cái cổng phải làm bằng hàm setpos.