PDA

View Full Version : Bang hội mới [ chưa có link vì chưa Vh xong ]

SaoThaiBinh72
06-07-11, 06:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mở máy nên vọc 1 tí thì phát hiện được cái này, thấy mấy tháng trước các Pro có show hàng rồi nhưng cũng mạo muội post lên cho anh em xem , khi nào mình Vh xong sẽ share anh em bộ pach mình đang xài cho sv hút hít.
Nếu muốn dùng cho sv khác mình sẽ share riêng.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pikhjn
06-07-11, 07:19 PM
thế thì chắc JX sắp có 1 bộ SV mới rồi ;))

01676598479
06-07-11, 07:28 PM
Chức năng bang hội ở sv mới này vẫn chưa hoàn chỉnh vì chỉ có tạo bang,thêm người vào bang và gửi 1 số thư nhu tiền và phúc duyên thôi,chưa thể làm ngon được nên đợi các cao thủ ra tay vậy :D

SaoThaiBinh72
06-07-11, 07:40 PM
ạo bang,thêm người vào bang
Bạn có thấy cái bổ nhiệm chức vụ không ;))
Cái chat kênh bang đang làm lại :)

01676598479
06-07-11, 11:22 PM
do chưa khai báo trong npcres hoặc chưa có file spr ở client :D

concabach
06-07-11, 11:53 PM
saothaibinh oi cho mi`nh hoi la`m sao de thay con SIEU QUANG vay co can phai liet ke them file pak nao khong than ( xin loi vi may dah co dau ko dc :()

DirectX
07-07-11, 05:34 AM
há. cái này được. thanks. có cần việt hóa phụ ko. hj

SaoThaiBinh72
07-07-11, 09:03 AM
À con SQ mình ADD thêm res bạn à , hoặc bạn có thể dùng 1 file pak nào đó có res con SQ để khai báo.
@DieJX: cám ơn í tốt của bạn, nhưng mình cũng sắp xong rồi ;)) Đã ngâm ra cái Ngũ hành quái giống VNG nhưng giờ coreclien lại là bản thiếu nên buil ra không tuwong thích với awjx, nản thật _ _!

khoamamktvn
07-07-11, 10:38 AM
Bổ nhiệm bang có lâu rùi , hiển thị tên bang trên đầu này nọ , chức vụ lun.
Nhưng chỉ có những tính năng đó, còn không thể gửi tiền, rút tiền , nói chung nó chỉ là một cái mã thui bạn à .
Mún ngon 1 là viết lại từ source , 2 là viết từ script.
Có một gợi ý nhỏ cách viết script là : Bạn có thể GetTongName
:)

Chúc thành công!

SaoThaiBinh72
07-07-11, 10:40 AM
Mình đã thử dùng Ui load scripts gọi từ GetTongName chứ k load từ scripts mặc định tong.lua nữa, nhưng thấy nó hơi bị phức tạp ở phần hiển thị :(

DirectX
07-07-11, 11:17 AM
À con SQ mình ADD thêm res bạn à , hoặc bạn có thể dùng 1 file pak nào đó có res con SQ để khai báo.
@DieJX: cám ơn í tốt của bạn, nhưng mình cũng sắp xong rồi ;)) Đã ngâm ra cái Ngũ hành quái giống VNG nhưng giờ coreclien lại là bản thiếu nên buil ra không tuwong thích với awjx, nản thật _ _!
tui thấy cái game.exe và CoreClient.dll của Awjx online nó nặng hơn cái file của kingmax share. không biết sử đụng được ko ta. cái thằng AWJX nó pak file kiểu gì mà unpack ko dc nhỉ.

chieudavl
07-07-11, 11:18 AM
sao làm giống VNG ko đc hã SaoThaiBinh ?? sao thấy nó có chữ ệéẽÂ
làm cho thấy chữ mình tự đặt không đc hã??

SaoThaiBinh72
07-07-11, 11:21 AM
tui thấy cái game.exe và CoreClient.dll của Awjx online nó nặng hơn cái file của kingmax share. không biết sử đụng được ko ta. cái thằng AWJX nó pak file kiểu gì mà unpack ko dc nhỉ.

Ông định Unpack cái gì? Nó Buil đổi 1 số đường dẫn rồi.

@chieudavl: được bạn à.

chieudavl
07-07-11, 11:23 AM
đã ta..hehe.mình là newbie thôi à..biết cài sv rồi chơi à.chứ không biết dev.ko ai share sv vòng sáng việt hóa hết..

DirectX
07-07-11, 11:28 AM
tui định unpack mấy file NpcRes, item, Ui. mà hình như nó viết lại rồi thì phải. unpack ko dc

SaoThaiBinh72
07-07-11, 11:30 AM
=> ít ai bỏ công sức ra VH xong share lắm ;)) Mình mới bắt tay VH cái settings cũng đuối rồi :D

chieudavl
07-07-11, 11:33 AM
ừm..chắc chờ 2 3 năm nữa sẽ có người share.hehe...

DirectX
07-07-11, 11:35 AM
=> ít ai bỏ công sức ra VH xong share lắm ;)) Mình mới bắt tay VH cái settings cũng đuối rồi :D
ông cũng dev server hút hít ak. tui cũng việt hóa đây. xong client rồi. npc các thành cũng ok. đã add npc maps lâm an. đại lý có traps. đang làm maps thôn làng. hy vọng sẽ xong sớm. ak. tui hỏi tí. ông có bị cái lỗi này ko nha. khi việt hóa ak. rồi copy từ máy ảo sang máy thật. mở cái file vừa việt hóa lên thì bị lỗi. vd file ring.txt chẳng hạn. lúc chưa việt hóa thì ok. việt hóa rồi copy qua lại mở lên lại thì dòng này nằm qua dòng kia. tùm lum hết. mà gameserver vẫn load dc. nhưng lỗi phát sinh là cái dòng ngũ hành khi vào game thì nó nằm chung với cái tên. sax. bỏ file đó qua máy ảo mở lên thì chả bị gì. bó tay lun.

SaoThaiBinh72
07-07-11, 11:41 AM
việt hóa rồi copy qua lại mở lên lại thì dòng này nằm qua dòng kia. tùm lum hết. mà gameserver vẫn load dc. nhưng lỗi phát sinh là cái dòng ngũ hành khi vào game thì nó nằm chung với cái tên. sax. bỏ file đó qua máy ảo mở lên thì chả bị gì. bó tay lun.
Nhưng tôi chỉ bị cái ngũ hành thôi, còn cái trên tôi chưa gặp bao giờ, cái ngũ hành là do ở phần item thì phải .
Lâu lâu mới bị, vô item so sánh cái gốc với cái VH xem khác chỗ nào mà Fix là hết :D

DirectX
07-07-11, 11:43 AM
ý tui là cái tên ko sao. đáng lẽ cái ngũ hành nó phải xuống dòng. nhưng việt hóa xong nó nhảy lên dòng trên. không nên dùng Excel biệt hóa là tốt nhất

SaoThaiBinh72
07-07-11, 12:34 PM
@DieJX: ặc cái vụ randomneeus làm theo cách của tôi phải Add thêm item _ _! => thất bại ồi.
Còn unpack NPCres với Ui đường dẫn vẫn như cũ , còn cái item thì thay item = awitem.

judasy
07-07-11, 12:45 PM
Anh ở thái Bình ah sao la thái bình ko la thái dương.

SaoThaiBinh72
07-07-11, 12:55 PM
uh , mình ở TB

DirectX
07-07-11, 02:24 PM
@DieJX: ặc cái vụ randomneeus làm theo cách của tôi phải Add thêm item _ _! => thất bại ồi.
Còn unpack NPCres với Ui đường dẫn vẫn như cũ , còn cái item thì thay item = awitem.
thấy chưa. tui nói mà đâu có sai đâu. muốn hệ khác chỉ có cách thêm trong file .txt thui. mà thêm nhiều quá thì....

pikhjn
07-07-11, 02:35 PM
ông cũng dev server hút hít ak. tui cũng việt hóa đây. xong client rồi. npc các thành cũng ok. đã add npc maps lâm an. đại lý có traps. đang làm maps thôn làng. hy vọng sẽ xong sớm. ak. tui hỏi tí. ông có bị cái lỗi này ko nha. khi việt hóa ak. rồi copy từ máy ảo sang máy thật. mở cái file vừa việt hóa lên thì bị lỗi. vd file ring.txt chẳng hạn. lúc chưa việt hóa thì ok. việt hóa rồi copy qua lại mở lên lại thì dòng này nằm qua dòng kia. tùm lum hết. mà gameserver vẫn load dc. nhưng lỗi phát sinh là cái dòng ngũ hành khi vào game thì nó nằm chung với cái tên. sax. bỏ file đó qua máy ảo mở lên thì chả bị gì. bó tay lun.
cố gằng làm xong nào để cho mọi người ké ^^!

Anh ở thái Bình ah sao la thái bình ko la thái dương.
ẽm này nhiều lúc cm cười đau bụng thật =)) đã là Star thái Bình thì cứ kêu = Bình sao lại kêu = Dương :))

[S]ocola[S]an
07-07-11, 04:29 PM
:|................................................ ...................................

Mr.Phát
07-07-11, 04:34 PM
ocola[S]an;456799']:|................................................ ...................................
sandaru ko cm thôi .cm là thấy dấu hịu spam nhoa :))

KingMax
07-07-11, 04:36 PM
loi cua ban diejx la do khi viet hoa coreclient co do dai lon hon so byte cua khoang trong

DirectX
07-07-11, 05:01 PM
loi cua ban diejx la do khi viet hoa coreclient co do dai lon hon so byte cua khoang trong
chú kinh max nói zậy là ko đúng rồi nhé. cái coreclient là của chú đó. chẳng qua là mình việt hóa có dấu lại thôi. cái lỗi đó là do khi thêm 1 số nào đó vào AU thì khi additem hệ của nó ko phụ thuộc vào hàm giống như khi add additem xanh nữa mà là nó phụ thuộc vào các file .txt trong mục item

SaoThaiBinh72
07-07-11, 05:54 PM

King mà hợp tác thì còn gì = :)

@KingMax: bác cố tình Hex cái coreclien bị lỗi vài chỗ ;))

DirectX
07-07-11, 07:45 PM
King mà hợp tác thì còn gì = :)

@KingMax: bác cố tình Hex cái coreclien bị lỗi vài chỗ ;))
pm yahoo có chiện nói đây. nhoxyeunhac92

tuan20083000
07-07-11, 09:18 PM
DieJX có thể chỉ mình cách add trap vào map Lâm An với Đại Lý được không. Với lại sao mình biết được đường dẫn file .lua của trap vậy

khoamamktvn
07-07-11, 09:55 PM
Mình đã thử dùng Ui load scripts gọi từ GetTongName chứ k load từ scripts mặc định tong.lua nữa, nhưng thấy nó hơi bị phức tạp ở phần hiển thị :(

Cậu bapr Ui load script là sao nhỉ :-?

SaoThaiBinh72
07-07-11, 10:00 PM
Cậu bapr Ui load script là sao nhỉ :-?

khoamamktvn
07-07-11, 11:42 PM
:-<
Cậu có unpack được file tong.lua đó không? Tôi không unpack được :(

SaoThaiBinh72
07-07-11, 11:59 PM
:-<
Cậu có unpack được file tong.lua đó không? Tôi không unpack được :(
Oh! có chứ!
Còn 2 hàm include nữa, 1 hàm gọi scripts, 1 hàm gọi 1 câu lệnh rất lạ.

khoamamktvn
08-07-11, 12:43 AM
Cậu sent mình xem với được không :)

khoamamktvn
08-07-11, 12:45 AM
À , cái 03 đúng hem :)
30 charrrrrrrrrrrrr

khoamamktvn
08-07-11, 12:51 AM
IncludeLib("FILESYS")
Include("\\script\\lib\\basic.lua")

SaoThaiBinh72
08-07-11, 01:17 AM

KingMax
08-07-11, 02:07 PM
chú kinh max nói zậy là ko đúng rồi nhé. cái coreclient là của chú đó. chẳng qua là mình việt hóa có dấu lại thôi. cái lỗi đó là do khi thêm 1 số nào đó vào AU thì khi additem hệ của nó ko phụ thuộc vào hàm giống như khi add additem xanh nữa mà là nó phụ thuộc vào các file .txt trong mục item

SaoThaiBinh72
08-07-11, 02:54 PM
@KingMax: team còn mấy người thế :)