PDA

View Full Version : Hướng dẫn việt hóa có dấu

icydream35
05-07-11, 10:54 PM
Mình tính cài cả server và client trên máy thật nhưng ko hỉu sao nó cứ bị lỗi "Kết nối server thất bại". nên mình way lại cách cài server trên máy ảo và để client trên máy thật (Hiện mình đang dùng win 7). Mình dùng server TSBD v0.3 để học cách việt hóa. Nhưng khổ là khi mình việt hóa có dấu bên server xong gòi copy wa máy thật thì nó bị lỗi font. hjx, mình đã cài font ABC vào cả 2 máy. Máy ảo và máy thật mình đều để font là chinese (PRC). Ai bít cách chỉ mình với. hjx hjx

SaoThaiBinh72
06-07-11, 12:18 AM
nên mình way lại cách cài server trên máy ảo và để client trên máy thật

2 may' that co' fonts k ban ?

icydream35
06-07-11, 12:47 AM
cả 2 máy mình đều để có font hết lun. Tính cài hết lên máy thật mà gặp lỗi nản wa nên way lại cách cũ. Mà SaoThaiBinh oi, nếu h mình dùng server hút hít để việt hóa thì dùng patch client nào vậy bạn.

SaoThaiBinh72
06-07-11, 12:49 AM
chinh' vi` 2 may' co' fonts moi dan den' loi~
1 may' co' , 1 may' k, viet hoa' may' co' xong coppy sang may' k
Sv hut hit vh thi` dung pach cua no' luon ban ak.

icydream35
06-07-11, 01:48 AM
ủa, mình thấy bài của kingmax đâu có patch đâu bạn. chỉ có mỗi cái server và coreclient.dll và game.exe thôi mà.
Mà mình để server trên máy ảo thì mình để font của máy ảo là chinese (PRC), còn máy thật có client thì mình để là English (U...S...). Vậy có đúng ko bạn. Rùi mình sẽ VH trên máy ảo, lưu lại gòi chep wa máy thật.

jxvietnam
06-07-11, 02:06 AM
Thế này nhé bạn chạy server trên máy ảo đúng ko :)
=> Máy ảo cài font Trung Quốc (dĩ nhiên)
Giờ muốn vh file nào thì copy file script từ máy ảo sang máy thật rồi việt hóa trên máy thật luôn(máy thật ko cài font). VH xong copy qua máy ảo lại. Vậy thôi

icydream35
06-07-11, 02:15 AM
Ths bạn, mà mình copy nguyen cái thư mục setting và script từ máy ảo để wa máy thật gòi vh. xong rùi thì để lại vào máy ảo. hj hj

icydream35
06-07-11, 02:48 AM
hjx, sao lại bực mình thế này nhỉ. Mình việt hóa cái dòng này trong magicdesc.ini : Sát Thương Nhỏ Nhất: Điểm thì nó ra thế này khi vào game
>> S竧 Th ng Nh?Nh蕋: 觤

Sửa bên máy thật gòi copy wa máy ảo. hjx hjx

DirectX
06-07-11, 03:34 PM
sửa ở máy chưa cài font china PRC và đã cài font TCVN3.

icydream35
06-07-11, 04:13 PM
uhm, mình sửa bên máy ko font mà. copy sang máy co font. xong nó ra như thế đóa bạn.

SaoThaiBinh72
06-07-11, 06:51 PM
uhm, mình sửa bên máy ko font mà. copy sang máy co font. xong nó ra như thế đóa bạn.
Đúng rồi bạn, vậy là VH thành công đó :)
Đến phần VH scripts cũng vậy.

DirectX
07-07-11, 05:54 AM
há. cái server TSBD này hơi khó cài. do nó đổi port với ip tùm lum. bạn nên xem bài hướng dẫn cài TSBD của jxvietnam

jxonline2
07-07-11, 07:23 AM
Đúng rồi bạn, vậy là VH thành công đó :)
Đến phần VH scripts cũng vậy.

Vẫn không thể việt hóa được dù làm theo cách trên:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
07-07-11, 07:31 AM
Vẫn không thể việt hóa được dù làm theo cách trên:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng font TCVN3 để việt hóa sau đó copy qua máy thật, ko chỉnh gì thêm
P/s : Lúc việt hóa thí nó sẽ ra chữ TQ chứ ko ra chữ việt, vào game test thử mới biết đc. Nên test thử = cách ghi tên server tiếng việt ở file serverlist.ini, vào game thấy tv là ok, ko thì xem lại

icydream35
07-07-11, 10:25 AM
hjx, mình làm đủ các cách (cách của bạn jxvietnam, cách của SaoThaiBinh72, cách của DIEjx) nhưng kết wa ko như mong mún. Cái server TSBD v0.3 hjnh như ko thể việt hóa có dấu dc. Thui cũng ths các bạn đã tận tình giúp đỡ. Mình sẽ đợi có server mới vậy. chứ vọc mỗi cái VH thoi mà máy hư ổ cứng gòi(ghost hon chục lần gòi). hjx hjx, ths các bạn nhìu :D

SaoThaiBinh72
07-07-11, 10:31 AM
Bây h bạn làm như thế này để test thử nhé.

Coppy sv hút hít ra 1 ổ, cài sv đó , sau đó xóa map , setting , scripts đi, chép tsbd vào.
Coppy pach của sv hút hít vào clien, mở file package.ini lên , thay cái đoạn khai báo pach bằng đoạn của tsbd ver 3, sau đó khai báo file pak dùng để việt hóa có dấu, chép cái dll vh có dấu vào, chép data của tsbd ver 3 vào.
Sau đó mở 1 file lua bất kì ở máy no font, việt hóa = mã TCVN3, rồi coppy qua máy chủ ( có fonts ) - nó bị chuyển thành chữ gì kệ nó, add vô 1 NPC nào đó.
Xong! mở scripts đó thử xem VH đc chưa :D

icydream35
07-07-11, 11:08 AM
hjx, bạn có thể cho mình cái link patch của sv hút hit dc hem. Cái sv thì mình tải bản của KingMax chia sẻ đúng hem bạn. H mình way lại cài máy ảo làm sv, client trên máy thật. hj hj, có zì bạn chỉ mình cái link nha. thử lại làn nữa xem có dc hem. hj hj

SaoThaiBinh72
07-07-11, 11:26 AM
Cái pach nó nén chung thư mục sv mà bạn .

icydream35
07-07-11, 11:46 AM
hjx, sao nó nhẹ wa. có máy mb à. Còn cái patch của TSBD thì tới hon 200mb. hjx hjx

SaoThaiBinh72
07-07-11, 12:36 PM
Uhm , pach của nó có mấy mb à , bạn chép pach của nó vô xong chép data của TSBD vô rồi khai báo là đc, mình hd ở trên rồi.

icydream35
07-07-11, 07:38 PM
Bạn ơi, cái lỗi này là zi vậy bạn. Mình khởi động tới bishop la dinh cái lỗi này. hjx hjx
Mà mình giải nén cái server của KingMax ra thì sao thấy cái jxstartup.exe nó ko fải hình con cá. hjx hjx

alisson
07-07-11, 07:41 PM
nếu bạn đang cài jx trong win ảo thì ra win thật vào system32 copy cáo dsound.dll vào là được

icydream35
07-07-11, 09:47 PM
@alisson : Mình đã cài cái dsound.dll vào máy ảo gòi nhưng nó khởi động dc 75% rùi là đứng im lun, hon 2 tiếng mà nó ko chạy 1 tí nào nữa. Tới bishop là đứng à.
Vậy nên mình tải thêm 1 server của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hjx, nhưng lại ra cái lỗi này nữa. hjx hjx, sao cứ có lỗi này dến lỗi nọ. hjx hjx, bạn nào có cái server dễ cài chỉ cần copy vào máy ảo là dùng dc hem. hjx hjx

SaoThaiBinh72
07-07-11, 09:56 PM
@alisson : Mình đã cài cái dsound.dll vào máy ảo gòi nhưng nó khởi động dc 75% rùi là đứng im lun, hon 2 tiếng mà nó ko chạy 1 tí nào nữa. Tới bishop là đứng à.
Vậy nên mình tải thêm 1 server của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hjx, nhưng lại ra cái lỗi này nữa. hjx hjx, sao cứ có lỗi này dến lỗi nọ. hjx hjx, bạn nào có cái server dễ cài chỉ cần copy vào máy ảo là dùng dc hem. hjx hjx

Chỉnh lại đường dẫn server đi, sai đường dẫn kìa .
Nó mặc định là : d/server/ thì phải
Vô server , mở file : startupcfg.ini lên là hiểu.

icydream35
08-07-11, 03:05 PM
hjx, sao dùng cái jxstartup.exe của minh dang thì cái gameserver.exe nó ko hiện lên. mình vào game ko dc dù đã cấu hjnh2 bên client. SaoThaiBình chỉ mình cái server fjx nào dễ cài hem. Và có thể chỉ mình cách thay đổi cái jxstartup.exe của minh dang thành jxstartup phong hoa lien thanh hem. hjx hjx

SaoThaiBinh72
08-07-11, 03:09 PM
Link download startup PHLT

CLick - link MF (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

icydream35
08-07-11, 05:37 PM
Bạn ơi, sao mình chạy cái gameserver.exe thì nó chẳng chịu chạy 5 dòng mà cứ tự tắt đi ko à. mình bật lại thì nó cũng đợi 1 tí là tắt tiếp. làm lại mấy lần mún nản lun à. vào game thì nó ghi là server gian đoạn. chịu ko bít sửa sao hết à. Mình tải server và patch ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cứ chạy tới đây, 3 phút sau là tự động tắt, mình bật lên lại thì cũng y như lúc đầu. hjx hjx

SaoThaiBinh72
08-07-11, 06:07 PM
Vô scripts xóa thư mục chứ TQ kill đí thử xem.

alisson
08-07-11, 06:23 PM
mình cái cái server TSBD 3.0 tiện nhất,nó load nhanh chỉnh 1 tí là ok
vất máy ảo cũng ngon
mà bạn nên xem cái máy ảo dã cài đầy đủ các thứ thiết yếu chưa

icydream35
08-07-11, 06:24 PM
Cái đống này thì xóa cái nào vậy bạn. Wa trời file TQ lun.

SaoThaiBinh72
08-07-11, 06:56 PM
cái thư mục skill( chữ china ) dưới cái thư mục pass đó , xóa đi.

icydream35
08-07-11, 07:09 PM
Nó vẫn bị server gián đoạn bạn ơi, cũng y như lúc trước thôi à. ko hiện lên 5 dòng mà tư động tắt ngủm lun. hjx hjx. thôi đành vậy, mình chơi cái server TSBD lại vậy. Khỏi vh zi nửa. hjx hjx. Ths bạn đã bỏ time zúp mình. hj hj

SaoThaiBinh72
08-07-11, 07:14 PM
Xóa thêm 测试gmscript.lua, 刷装备.lua và 地图传送.lua thử xem .

icydream35
08-07-11, 07:22 PM
Vẫn như cũ bạn, hj hj. hay mình copy cái gameserver.exe bên bản TSBD wa. Có dc ko bạn.

SaoThaiBinh72
08-07-11, 07:26 PM
không được bạn à , coppy qua sao nó load hút hít , lên xuống ngựa, viền item .v.v.

icydream35
08-07-11, 07:30 PM
thế thì mình chịu thua gòi đóa. Cái video hướng dẫn làm thành công. mình chỉ đổi wa máy ảo thôi mà sao ko dc nhỉ. chiu thua thật lun à. Cái zi mình cũng làm hết mà cung ko dc. hjx hjx, bạn dùng bản của ai để cài thế. Bạn có thể send cho mình cái server bạn đang dùng dc hem.

jxvietnam
08-07-11, 07:53 PM
khuyên bạn 1 câu nếu muốn dev server thì nên cài win xp, vừa nhẹ vừa ko rắc rối, bug lung tung

icydream35
08-07-11, 08:04 PM
mình đã cài win xp gòi mà. đâu dùng win 7 nữa đâu. mà lỗi này lỗi nọ ko à. Chắc tí mình thử cài thẳng trên máy thật lun xem sao. tại ram của mình có 1.5Gb à. nên khi cái trên máy thật nó ngốn ram wa. hjx hjx

jxvietnam
08-07-11, 08:07 PM
1,5 GB chạy dư sức, chạy hết 5 link + 1 cửa sổ game khoảng 1,2-1,3G là cùng

icydream35
08-07-11, 08:23 PM
để mình cài lại xem thế nào. Hjx, sao mấy thằng jx này nó khó chịu với mình zữ zậy nè. ai cũng cài rẹt rẹt. còn mình thì vất vả wa. hjx hj, lại làm fiền các bạn nữa. hu hu hu

icydream35
08-07-11, 09:34 PM
hjx, mình cài trên máy thật lun. Chạy 1 lèo tới gameserver.exe lun, ra 5 dòng lun. Tạo nhân vật xong đăng nhập vào thì thế này. hjx hjx

SaoThaiBinh72
08-07-11, 10:13 PM
Nhân vật bị kẹt trong game rồi, tạo nhân vật khác là được, chỉ tạo ở map 3 lăng huyện .

icydream35
08-07-11, 10:18 PM
mình tạo lại, gòi xóa. tạo tới mấy lần nhưng vẫn server gián đoạn. hjx hjx, mình còn tao acc mới lun. cũng thế à. hjx hjx. ko hiu bi sao nữa.

viptai
08-07-11, 11:40 PM
Do trong pakage.ini khai báo ko cùng với file map.pak hoặc là maps.pak.sửa lại theo file map trog mục data trog client

jxvietnam
09-07-11, 08:21 AM
mình tạo lại, gòi xóa. tạo tới mấy lần nhưng vẫn server gián đoạn. hjx hjx, mình còn tao acc mới lun. cũng thế à. hjx hjx. ko hiu bi sao nữa.
Cho xem file bishop.cfg trong server và config.ini trong client
@viptai : Ko biết đừng chỉ bậy .

icydream35
09-07-11, 10:16 AM
Mình ko bít mở file bishop.cfg nên bạn chịu khó tải về nha. hj hj

SaoThaiBinh72
09-07-11, 10:20 AM

icydream35
09-07-11, 10:23 AM
Hj hj, đây là bishop.cfg

[Network]
AccSvrIP=192.168.1.2
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=192.168.1.2
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5715
GameSvrIP=192.168.1.2
GameSvrOpenPort=5632

Còn đây là config.ini

[Server]
GameServPort=5715
DenialPort=5632

[Client]
FullScreen=1
Represent=2
FPS=1
CapPath=D:\Giang Ho Tinh Kiem\volamtruyenky\Vo Lam Truyen Ky
DynamicLight=0
CanOpenUrlWhenExit=1

[Package]
Path=\\data
0=stb72.pak
1=Thienac02.pak
2=Update99.pak
3=Update98.pak
4=Skills.pak
5=126.pak
6=Updatemd.pak
7=Upmoi.pak
8=Ngua.pak
9=Bachkim.pak
10=Update01.pak
11=Update02.pak
12=Update03.pak
13=Update04.pak
14=Update05.pak
15=Update00.pak
16=Update.pak
17=Updatecb.pak
18=Updatep.pak
19=Updatep1.pak
20=Updatep2.pak
21=slistcache.pak
22=slistfree.pak
23=Spr.pak
24=Resource.pak
25=Thienac01.pak
25=Maps.pak
26=Settings.pak
27=Ui.pak
28=Script.pak
29=Font.pak
30=Sound.pak

DirectX
09-07-11, 01:41 PM
xem đã mở maps chưa nhé. nếu chưa thì nó báo gián đoạn là phải

DirectX
09-07-11, 01:43 PM
vào settings của client mở NativePlaceList.ini lên xem id maps đã đúng với maps list chưa nữa.

[List]
Count=8

;Id=此出生地对应的一个数字id
;Name=出生地的地名,最长15个中文字符
;Img=出生地对应图的图文件名
;Frame=出生地对应图为图文件的第几帧
;Desc=关于出生地的描述,可以插控制� �号,经过控制符转换之后,总长要求� ��于256字节

[0]
Id=53
Name=Ba L╪g huy謓
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\巴陵� �.jpg
Frame=0
Desc=M閠 th?tr蕁 nh?b猲 h?чng ёnh, l?m閠 n琲 an b譶h v?nh祅 nh? Di s?l穘h o c馻 Thi猲 Vng Bang, m鋓 ngi ?y gi?tr?l韓 b?u tinh th玭g v?thu藅, cu閏 s鑞g kh?sung t骳.

[1]
Id=20
Name=Giang T﹏ Th玭
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\江津� �.jpg
Frame=0
Desc=Зy l?m閠 th玭 nh?ven s玭g, l?m閠 y誹 o giao th玭g tr猲 s玭g Trng Giang; c竎 l?qu竛 v?th瓂襫 l骳 n祇 c騨g y 緋 kh竎h qua l筰. Con ngi noi y lu玭 ch?tr鋘g ngh躠 t譶h , o l? m祏 xanh c馻 ng l骯 v?c﹜ c鑙 lu玭 l祄 m say l遪g ngi.

[2]
Id=99
Name=V躰h L筩 tr蕁
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\永乐� �.jpg
Frame=0
Desc=L?m閠 tr蕁 nh?bao b鋍 b雐 r鮪g r薽 v?i n骾,nh璶g ch髇g kh玭g che n鎖 竛h s竛g Th竔 Dng n猲 n琲 y b鑞 m颽 n緉g n鉵g, thu ho筩h kh?kh╪. Thu nh藀 ch輓h c馻 v飊g n祔 ch?y誹 d鵤 v祇 r鮪g v?khai th竎 kho竛g th筩h.

[3]
Id=100
Name=Chu Ti猲 tr蕁
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\朱仙� �.jpg
Frame=0
Desc=N誹  甶 du ngo筺 th?kh玭g th?kh玭g gh?qua Chu Ti猲 tr蕁, m閠 n琲 n鎖 ti課g v?nh鱪g c秐h s綾 m say l遪g ngi. Kh玭g ch?nh?v藋, nc su鑙 ?y c遪 c?th?ch鱝 b謓h. Chu Ti猲 v?th?m?n鎖 danh xa g莕.

[4]
Id=101
Name=Чo Hng th玭
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\稻香� �.jpg
Frame=0
Desc=Зy l?m閠 th玭 tr蕁 v韎 h琻 n鯽 c玭g tr譶h ki課 tr骳 頲 x﹜ d鵱g tr猲 m苩 nc, r鮪g r薽; mu玭 th?v?s? Зy c騨g l?qu?hng c馻 l骯 g筼 v?c? Ngi d﹏ n琲 y y猽 th輈h lao ng, i s鑞g sung t骳. Чo Hng th玭 c騨g nh? m?n鎖 danh.

[5]
Id=121
Name=Long M玭 tr蕁
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\龙门� �.jpg
Frame=0
Desc=L?m閠 tr蕁 nh?g莕 Sa m筩, n琲 T﹜ B綾 Trung nguy猲, b鑞 m颽 gi?c竧, i s鑞g ngh蘯 n祅. Nh?l?n琲 h蝟 l竛h n猲 cu閏 s鑞g b譶h y猲. G莕 tr蕁 n祔 l?Ho祅g H?nguy猲 u v?Dc Vng c鑓, hai n琲 th莕 b?n祔  t筼 cho n琲 y m閠 v?linh thi猲 b?hi觤.

[6]
Id=153
Name=Th筩h C?tr蕁
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\石鼓� �.jpg
Frame=0
Desc="Th筩h Nh﹏ i Th筩h C?Kim Ng﹏ v筺 v筺 v?th飝 nh﹏ sai c kh竛,n╪g m筰 L?Giang ph?,c﹗  n祔 v躰h vi詎 kh玭g c?l阨 gi秈,ch輓h v?th?c祅g t╪g th猰 v?th莕 b?cho Th筩h c?tr蕁, m閠 th玭 nh?b鑞 m颽 phong th辬h g莕 nc Чi L?

[7]
Id=174
Name=Long Tuy襫 th玭
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\龙泉� �.jpg
Frame=0
Desc=Long Tuy襫 th玭 n籱 trong m閠 v飊g b譶h nguy猲 r閚g l韓. Truy襫 thuy誸 k?r籲g c?n琲 y thng h鉧 r錸g bay 甶. Long Tuy襫 th玭 c秐h s綾 di詍 l? cu閏 s鑞g y猲 b譶h h筺h ph骳, danh ti課g vang xa.
Id=53 --- đây chính là id maps ở trong maplist.ini

icydream35
09-07-11, 04:16 PM
hjx, mình đã kiểm tra kỹ cả 2 file đó. Chỉnh sửa lại cho zống nhau hết mà nó vẫn bị lỗi. hjx hj. Thôi ths các bạn đã tận tình hướng dẫn. Chắc mình cài TSBD cũ chơi cho đỡ bùn thôi. Chắc ko dev nữa wa. hj hj

icydream35
09-07-11, 05:59 PM
Hj, mình ngồi bùn wa. nên lấy server và patch của KingMax làm lại. Mình đã chỉnh toàn bộ bên server ve dia chi IP 192.168.1.2. Khi mình chạy jxstartup.exe thì tới thằng gameserver.exe thì nó báo cái lỗi này. mình ngồi vọc 1 hồi cũng ko dc. hjx hjx, các bạn giúp mình với.

jxvietnam
09-07-11, 08:17 PM

icydream35
09-07-11, 08:34 PM
hjx, có như thế sao. hjx hjx. bạn có thể chỉ mình server hay bài viết của ai dễ làm ko. Mình dùng server và patch chưa chỉnh sửa của KingMax. Nên có thể bị lỗi zì đó. Mình ko bít nên dùng bài hướng dẫn cài đặt server hút hít của ai nữa. hjx hjx

icydream35
10-07-11, 12:19 PM
Mình cài thành công server hút hít gòi. Sau 1 hồi cài đi xóa lại. Nhưng khi mình làm các bước của bạn SaoThaiBình72 chỉ bên client thì nó ra lỗi này. mình copy data bên TSBD v3 wa, sửa package.ini và khai báo vh có dấu.

thaihoa91
10-07-11, 12:23 PM
Server hút hít dùng Patch hút hít ! Chứ dùng Patch của TSBD thì lỗi là phải !

icydream35
10-07-11, 12:36 PM
Vậy là mình cài lại patch hút hít, nếu mún nó zống với server TSBD thì fải code nó lại fải hem thaihoa91.

thaihoa91
10-07-11, 01:13 PM
Vậy là mình cài lại patch hút hít, nếu mún nó zống với server TSBD thì fải code nó lại fải hem thaihoa91.

Uhm ! Vì Server hút hít nó dc viết cấu trúc mới, khác so với các bản cũ !

tanlongphucho
10-07-11, 02:11 PM
máy thật máy ảo mệt thật. sài serer nofont ngon hơn.

icydream35
10-07-11, 03:31 PM
Bạn ơi, nếu mình cài server hút hít, xong mình xóa 3 thư mục maps, setting, script của nó đi và lấy 3 thư mục đó của server TSBD chép vào thì có dùng dc ko bạn.

jxvietnam
10-07-11, 04:53 PM
Bạn ơi, nếu mình cài server hút hít, xong mình xóa 3 thư mục maps, setting, script của nó đi và lấy 3 thư mục đó của server TSBD chép vào thì có dùng dc ko bạn.
dĩ nhiên là đc, nếu bạn có 1 kiến thức về JX tàm tạm.

icydream35
10-07-11, 04:57 PM
hjx, mình làm thử. Vào ko thể connet DB. HJx hjx, hình như là bịt lỗi zì đó. hjx, thôi để nguyên rồi ngâm nó vậy. hjx hjx

icydream35
10-07-11, 05:59 PM
hjx, bạn ơi. Sao mình tải coreclient.dll của saothaibinh72 chép vào client thì nó bị lỗi C++ khi chạy game.exe. Nếu vậy fải làm sao đây ta.

SaoThaiBinh72
11-07-11, 09:18 AM
Chép bộ settings ở server qua clien.

icydream35
11-07-11, 10:20 AM
mình đã chép setting từ server wa client gòi nhưng vẫn bị lỗi. hjx hjx

SaoThaiBinh72
11-07-11, 10:22 AM
bạn đừng khai báo awjx.pak nữa mà thay vào đó là xài cái pach chưa pach ấy, sau đó xóa settings ở cái đó đi rồi chép cái settings ở sv vào .

icydream35
12-07-11, 03:16 PM
SaoThaiBinh72 ơi, cái coreclient.dll của bạn là dùng cho server hút hít đúng ko bạn :D