PDA

View Full Version : Lỗi không đối thoại được với NPC xa phu sever TSBD 3.0 ( help )

doremon.duk
05-07-11, 05:36 PM
mình đang dùng sever , patch TSBD 3.0 của ohishu , mình vào game rùi tạo nhân vật rùi , ra xa phu để khởi động sever gì đó để hiện các NPC khác mà không được , nhấn vào chẳng thấy gì hết, mình dùng pactch thiensonbacdau.exe và cài đặt theo hướng dẫn của bác jxvietnam . cái gamesever.exe nó có hình như này , các bác xem giùm em phát :
à mà sao khi em tắt cái sever đi xong lần sau khởi động lại nó mất hết nhân vật trong tài khoản là sao ạ. các bác có bị thế ko ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
.........

jxvietnam
05-07-11, 06:24 PM
Cách khắc phục là chuyển ổ đang để server sang ổ khác, rồi cài đặt lại. Ví dụ server đang để ở ổ D thì chuyển qua ổ E,G ....
Còn lỗi ko save nhân vật thì thoát cửa sổ game rồi mới thoát gameserver.exe

doremon.duk
05-07-11, 06:47 PM
ok minh lam dc rui thanks bac nha !

doremon.duk
05-07-11, 07:19 PM
à bác cho em hỏi là muốn xuống ngựa thì làm như ntn ? nhấn M ko được , và click vào hình cũng ko được luôn !

SaoThaiBinh72
05-07-11, 07:22 PM
Coppy mấy file chạy sv của sv awjx qua , coppy mấy file chạy pach của awjx qua clien , khi sử dụng cách này thì k chuyền sinh đc.

doremon.duk
06-07-11, 01:06 AM
Coppy mấy file chạy sv của sv awjx qua , coppy mấy file chạy pach của awjx qua clien , khi sử dụng cách này thì k chuyền sinh đc.
bác cho em xin số file đó được không ạ ! nhưng mà cái patch của bác ohishu đã đóng gói thành .exe rùi mà bác !
à tiện đây bác cho em hỏi luôn là : sao em khởi động sever vào tạo nhân vật rùi chơi game như bình thường , khi thoát game em thoát game trước sau đó tắt sever đi , nhưng khi khởi động lại sever và vào game thì nhân vật mình tạo chẳng thấy đâu nữa . còn nếu ko tắt sever mà chỉ thoát game xong vào lại thì vẫn còn , chẳng lẽ ko được tắt máy tính ạ :(

DirectX
07-07-11, 10:21 AM
xem lại file skill.txt nhé và các file liên quan đến skill lun.