PDA

View Full Version : Share file .pak có Ui Việt Hóa + Fix lỗi dính số

SaoThaiBinh72
05-07-11, 04:58 PM
Do thời gian có hạn nên mình chỉ việt hóa trong Ui khoảng 40 file, đã tích hợp ui lập bang, có gì mình sẽ kiếm bộ ui đầy đủ VH cho ACE
Cái này các bạn down về thì khai báo thay cho cái tkh.pak ( nếu dùng cái này không cần khai báo tkh.pak nữa mà chỉ cần khai báo stb72.pak )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Pass download : saothaibinh72 <-- bôi đen

Mr.Phát
05-07-11, 05:07 PM
mò sáng giờ cũng sửa được cái size font :))
nói chung h` việt hóa hết script nữa là share sv việt hóa có dấu hoàn toàn nun :))

Mr.Phát
05-07-11, 05:08 PM
@a STB : cái ngũ hành anh sửa thành Thuộc tính ngũ hành thì chuẩn hơn đó anh

SaoThaiBinh72
05-07-11, 05:11 PM
U m , nhưng cái đó ở coreclien.dll, anh mới có share 1 cái vh 1 ít , chưa có thời gian fix để vh hết cho anh em.

khoamamktvn
05-07-11, 06:43 PM
Không đủ kí tự. STB build dc coreclient thì có thể VH đc còn không là không đủ kí tự đâu

SaoThaiBinh72
05-07-11, 06:46 PM
Không đủ kí tự. STB build dc coreclient thì có thể VH đc còn không là không đủ kí tự đâu
Edit và buil nó khác nhau ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vjpnet2k7
05-07-11, 07:08 PM
Edit và buil nó khác nhau ;))

buil dc lan 1 se buil dc lan 2, buil xong quan trong la xem co dung dc ko, neu dung dc thi se buil lai

icydream35
05-07-11, 07:41 PM
hj, mong là sẽ có server việt hóa hoàn toàn đầy đủ chức năng. hj hj hj, saothaibinh72 dạo này siếng năng wa. ủng hộ SaoThaiBinh72 nào. hj :D

khoamamktvn
05-07-11, 08:52 PM
Không hỉu mình nói gì à :-<
Build ra thì Vh được hết, nhưng edit thì không đủ kí tự.
Còn của mình thì đã việt hóa rùi :-<

davidtuan25
05-07-11, 09:05 PM
Không hỉu mình nói gì à :-<
Build ra thì Vh được hết, nhưng edit thì không đủ kí tự.
Còn của mình thì đã việt hóa rùi :-<

Hinh như là mún ko dính số thì khai báo file font của tkh ở Ui đúng ko anh ? , Còn file font thì extral từ tkh.pak , em extral đc có 4 file .fnt a

SuongGio
05-07-11, 09:28 PM
Cứ đà này chắc lại có Sv JX việt hóa giống VNG rồi :)

tuan20083000
05-07-11, 10:22 PM
Các bạn chỉ dùm mình fix lỗi dính số với, mình dow cái .pak mới về mà vẫn bị dính số ah

SaoThaiBinh72
05-07-11, 10:24 PM
Xóa bộ ui ở clien đi là hết :)
@all: lúc Vh mình có làm nhầm cái xem thông tin người khác thành cái bảng spr thông tin bản thân > lỗi m rất xin lỗi các bạn, mình sẽ Fix vào lần Vh tiếp theo

DirectX
05-07-11, 10:52 PM
vào UI\Ui3\公共.ini thay đổi như sau.

[FontList]
Count=7
0=10
1=12
2=13
3=14
4=16
;字体标号对应的字库文件列表
0_File=\Font\gbk_fs10.fnt
1_File=\Font\gbk_fs12.fnt
2_File=\Font\gbk_fs13.fnt
3_File=\Font\gbk_fs14.fnt
4_File=\Font\gbk_fs16.fnt
có gì đâu mà phải dùng file pak trời. nếu ko muốn dùng file pak thì unpack cái font đó ra rồi cho vào client. nằm ngang hàng với data,spr....
còn cái file pak của ông. chỗ cái rương có chút vấn đề đó.

SaoThaiBinh72
05-07-11, 11:15 PM
vào UI\Ui3\公共.ini thay đổi như sau.

có gì đâu mà phải dùng file pak trời. nếu ko muốn dùng file pak thì unpack cái font đó ra rồi cho vào client. nằm ngang hàng với data,spr....
còn cái file pak của ông. chỗ cái rương có chút vấn đề đó.

Share Ui việt hóa lên nó lỗi lại kêu , cứ pak lại cho an toàn.

DirectX
06-07-11, 02:53 AM
Có ai biết cái lỗi này ko nhỉ. không hiện hệ khi thêm 1 số nào đó ở ô AU. còn ko thêm thì hiện, chỉ bị ở 1 số trang bị.

tanlongphucho
06-07-11, 03:01 AM
Mấy cái font tiếng việt này khi sài trên server có font bi lỗi ở một số chữ như: ị,ó.... có ai bị như mình không?

jxvietnam
06-07-11, 03:05 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Có ai biết cái lỗi này ko nhỉ. không hiện hệ khi thêm 1 số nào đó ở ô AU. còn ko thêm thì hiện, chỉ bị ở 1 số trang bị.

DirectX
06-07-11, 04:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
day

nametruong00
06-07-11, 04:41 PM
vé đi gút nhưng chưa có vòng sáng tím xung quanh

pikhjn
06-07-11, 06:11 PM
I Can't belive

DirectX
07-07-11, 05:38 AM
vé đi gút nhưng chưa có vòng sáng tím xung quanh
đã có vòng sáng rồi thư bạn. 1 số server đã làm được

SaoThaiBinh72
07-07-11, 09:08 AM
Vòng sáng tím k nhớ đợt mình dùng sv nào là có mà, bộ đó hình như do PNT share, còn các bộ bây h mình k thấy vòng sáng tím.

DirectX
07-07-11, 05:17 PM
nếu đoán ko sai thì muốn có vòng sáng tím thì chỉnh màu trong settings ak

SaoThaiBinh72
07-07-11, 05:55 PM
nếu đoán ko sai thì muốn có vòng sáng tím thì chỉnh màu trong settings ak
Uhm đúng rồi :))

Mr.Admin
07-07-11, 09:10 PM
a Pro Saothaibinh oi! Share gium e jx Full tinh nang di anh: Tieng Viet co dau...Full Kim O.... FiFong.... Mat Na.....Len Xuong Ngua....Di chuyen Qua lai voi cac Map.....KHONG VIRUS..... Ngua VIP.....

LAM GIUP E NHA..TK nhieu

savatage91
07-07-11, 10:48 PM
cho em hỏi copy vào data của client rồi .. khai báo thế nào vậy ?

SaoThaiBinh72
08-07-11, 12:14 AM
Bạn vào config.ini khai báo nó lên đầu tiên.

savatage91
08-07-11, 12:19 AM
Bạn vào config.ini khai báo nó lên đầu tiên.

SaoThaiBinh72
08-07-11, 12:20 AM
Uh, nhớ coppy settings từ sv qua nhé.

savatage91
08-07-11, 12:33 AM
cám ơn bác đã chỉ đẫn em đã làm đc rồi :D

hienquan
09-07-11, 08:13 AM
ban co the cho yahoo chi minh tan tinh cach tao chinh sua sv va quan li trong sever jx dc ko?

thaihoa91
09-07-11, 12:48 PM
ban co the cho yahoo chi minh tan tinh cach tao chinh sua sv va quan li trong sever jx dc ko?

Đề nghị bạn viết tiếng việt có dấu ! Lần sau tái phạm sẽ del bài !