PDA

View Full Version : Chính thức thành lập Chiến Quốc Team - tuyển mem tham gia

Trang : [1] 2

Minh Phụng
05-07-11, 01:45 AM
Xin chào, chắc các bạn cũng biết, mình chính là phung330, sau đợt trước có đổi thành tên này, nhưng ko quan trọng, mình sẽ vào vấn đề chính lun
Hiện tại mình vừa học xong lớp 11, năm sau vào 12 :-B tình hình khá căng thẳng nhưng có kha khá thời gian b-) nên mình xin tuyên bố
Chính thức thành lập Chiến Quốc Team
Với nhiệm vụ chính sẽ là

1. Việt hóa chiến quốc
2. Sửa lỗi, hoàn thiện lại hệ thống
3. Phát triển server

Và việc đầu tiên chúng ta làm sẽ là Việt hóa (có thể là) toàn bộ server
Cách thức dịch sẽ dựa theo cách dịch chuẩn của MrDnD => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
H (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)iện tại mình sẽ cố gắng tìm bản server mới nhất của CQ để có thể làm việc, tiện thể xin lại phần mềm dùng để dịch nhanh + sll của MrDnD
Thông báo: hiện tại ta sẽ dùng server converted của MrDnD là server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và thứ 2, tất nhiên sẽ là tuyển member vào nhóm, ai muốn đăng ký xin vui lòng nhắn tin vào yahoo của mình là phung330 hoặc reply tại topic này, mọi thông tin về thành viên sẽ được cập nhật liên tục tại topic này
Bảng thông tin đăng ký:

Họ tên:.............
Tên tài khoản:................
Yahoo:.............
Thời gian online/ngày:.......
Yuzz, vậy là xong hen :)

Thành viên:

1.phung330
2.thiensu
3.dat233
4.Nhoxpk2707
5.quocphuvt
6.MrDnD

7.[X]iao[F]eng
8.bacbaphi2010
9.changbluetooth
10.kyokyo

thiensu
05-07-11, 03:17 AM
Tên: Nguyễn Duy THiện

Tên tài khoản: thiensu

yahoo: anhkochanh_anhkoranh_dechatvojem

Thời gian online/ ngày: sáng: 8h, chiều 4,5h, hằng tuần, (tại đang nghỉ hè) :)

dat233
05-07-11, 12:07 PM
Họ tên:Nguyễn Đình Đạt
Tên tài khoản:dat233
Yahoo:dat_boy9x hoặc datx_boyhn
Thời gian online/ngày: 7 tiếng/ngày(:|b-)

dat233
05-07-11, 12:08 PM
thiensu add nick mình vào nha để có gì tiện hỏi han !! :D

Minh Phụng
05-07-11, 01:52 PM
Tên: Nguyễn Duy THiện

Tên tài khoản: thiensu

yahoo: anhkochanh_anhkoranh_dechatvojem

Thời gian online/ ngày: sáng: 8h, chiều 4,5h, hằng tuần, (tại đang nghỉ hè) :)

Họ tên:Nguyễn Đình Đạt
Tên tài khoản:dat233
Yahoo:dat_boy9x hoặc datx_boyhn
Thời gian online/ngày: 7 tiếng/ngày(:|b-)
Chính thức nhận 2 thành viên vào Nhóm nhé :)

dat233
05-07-11, 02:06 PM
ukm` tks Phung :D!!!!!!!!!!!!! ^^!

nhoxpk2707
05-07-11, 02:48 PM
:-bd mình k rành lắm đang tài server cho mình xin client với dk 1 vé lun ^^
Họ tên: Nguyễn phú thành
Tên tài khoản:Nhoxpk2707
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thời gian online/ngày:onl nhìu ngày nghĩ 7h sáng >> 23h tối , ngày đi học 17h30 >> 23h

Minh Phụng
05-07-11, 02:58 PM
:-bd mình k rành lắm đang tài server cho mình xin client với dk 1 vé lun ^^
Họ tên: Nguyễn phú thành
Tên tài khoản:Nhoxpk2707
Thời gian online/ngày:onl nhìu ngày nghĩ 7h sáng >> 23h tối , ngày đi học 17h30 >> 23h Xong ^^! client dùng client CQ hiện tại thôi, còn sv thì sẽ dùng server trên đó mình đã post

thiensu
05-07-11, 04:34 PM
Xong ^^! client dùng client CQ hiện tại thôi, còn sv thì sẽ dùng server trên đó mình đã post

sever tui với changblutooth đang fix hết các lỗi r, vài bữa nữa post lên cho cả nhà vh :)

đợi tin changblutooth đã

quocphuvt
05-07-11, 05:46 PM
Họ và tên: Lê Quốc Phú
Tên tài khoản: quocphuvt
Yahoo: nhock_sock0901
Thời gian Online/ngày: sáng 9h-12h,chiều 5h-7h,tối 10h-12h...
Vì hè rãnh nên giúp anh Phụng 1 phát ;) à mà sẵn tiện cho em hỏi,em đã VH toàn bộ thèng Thần tiên gia gia với thèng Công đức lão nhân mà sao thường báo lỗi ở những nơi có dòng HIR NOR gì đó,ai biết giúp em.

Minh Phụng
05-07-11, 06:55 PM
Họ và tên: Lê Quốc Phú
Tên tài khoản: quocphuvt
Yahoo: nhock_sock0901
Thời gian Online/ngày: sáng 9h-12h,chiều 5h-7h,tối 10h-12h... Nhận! vấn đề đó sẽ xem xét sau khi thiensu up server mới :)

quocphuvt
06-07-11, 12:11 AM
khuyên cả nhà nên dùng phần mềm Quicktranslator để VH vì dịch chính xác tới 89%. À quên anh Phụng ơi bây giờ em sẽ VH hết hay là VH từng phần, nếu từng phần thì là phần nào? ..

thiensu
06-07-11, 12:26 AM
khuyên cả nhà nên dùng phần mềm Quicktranslator để VH vì dịch chính xác tới 89%. À quên anh Phụng ơi bây giờ em sẽ VH hết hay là VH từng phần, nếu từng phần thì là phần nào? ..

từ từ đi bạn, đợi ít ngày nữa sẽ có bản fix hết lỗi mới nhất lên thôi

lúc đó thì thuần việt giống onl ngay :)

Minh Phụng
06-07-11, 01:11 AM
tui sẽ phân ra cho mỗi ng 1 phần, VH xong phần đó thì gửi lại xong sẽ tổng hợp, dự định sẽ tung ra thành 3 bản update, bản update cuối cùng sẽ là full :) rồi từ đó sẽ phát triển sv ( tạo thêm event, quest .v.v.)

thiensu
06-07-11, 01:43 AM
tui sẽ phân ra cho mỗi ng 1 phần, VH xong phần đó thì gửi lại xong sẽ tổng hợp, dự định sẽ tung ra thành 3 bản update, bản update cuối cùng sẽ là full :) rồi từ đó sẽ phát triển sv ( tạo thêm event, quest .v.v.)

tán thành :), sao cái avatar đổi ko đc nhỉ : Unable to move/copy file (_"_)

quocphuvt
06-07-11, 02:02 AM
cả nhà ai biết VH các dòng trong trang bị như Máu ,ngoại công,nội công,... ở đâu không zậy, tìm mãi mà không thấy

quocphuvt
06-07-11, 02:07 AM
phụng phân nhanh đê, tui nóng lòng quá, ngồi không biết làm gì...

thiensu
06-07-11, 02:13 AM
phụng phân nhanh đê, tui nóng lòng quá, ngồi không biết làm gì...

đã nói cứ từ từ, tại cái bản tui đưa changblutooth fix hết lỗi với vh hóa 100% item r nên mốt share vô đây cho cả nhà vh thì nó sẽ thoải mái hơn :)

Minh Phụng
06-07-11, 03:03 AM
cả nhà ai biết VH các dòng trong trang bị như Máu ,ngoại công,nội công,... ở đâu không zậy, tìm mãi mà không thấy
Nó tại /sys/item/equip.c , dịch xong nhớ xóa file equip.cpp và đổi tên file equip.c thành equip.cpp

MrDnD
06-07-11, 03:57 AM
còn ai online mà có client CQ pm mr_dnd test server phát O.o

[X]iao[F]eng
06-07-11, 04:12 PM
Xin chào, chắc các bạn cũng biết, mình chính là phung330, sau đợt trước có đổi thành tên này, nhưng ko quan trọng, mình sẽ vào vấn đề chính lun
Hiện tại mình vừa học xong lớp 11, năm sau vào 12 :-B tình hình khá căng thẳng nhưng có kha khá thời gian b-) nên mình xin tuyên bố
Chính thức thành lập Chiến Quốc Team
Với nhiệm vụ chính sẽ là

Và việc đầu tiên chúng ta làm sẽ là Việt hóa (có thể là) toàn bộ server
Cách thức dịch sẽ dựa theo cách dịch chuẩn của MrDnD => <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
H (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)iện tại mình sẽ cố gắng tìm bản server mới nhất của CQ để có thể làm việc, tiện thể xin lại phần mềm dùng để dịch nhanh + sll của MrDnD
Thông báo: hiện tại ta sẽ dùng server converted của MrDnD là server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và thứ 2, tất nhiên sẽ là tuyển member vào nhóm, ai muốn đăng ký xin vui lòng nhắn tin vào yahoo của mình là phung330 hoặc reply tại topic này, mọi thông tin về thành viên sẽ được cập nhật liên tục tại topic này
Bảng thông tin đăng ký:

Yuzz, vậy là xong hen :)

Tên: Nhật Phong
Tài khoản: [X]iao[F]eng
Thời gian online/ngày: rải rác sáng, trưa, chiều. Tính ra chắc cũng được 4,5 tiếng ;))
Team còn slot thì cho thêm mình vào với nhé :D

quocphuvt
06-07-11, 04:35 PM
cả nhà có ai có phần mềm để VH chuẩn nhất không :->

[X]iao[F]eng
06-07-11, 06:52 PM

Minh Phụng
06-07-11, 07:26 PM
iao[F]eng;456286']Tên: Nhật Phong
Tài khoản: [X]iao[F]eng
Thời gian online/ngày: rải rác sáng, trưa, chiều. Tính ra chắc cũng được 4,5 tiếng ;))
Team còn slot thì cho thêm mình vào với nhé :DNhận :)) ............................

quocphuvt
07-07-11, 08:05 AM
Bây giờ thì mình sẽ VH hay là đợi thiensu up server fix lên rồi mới VH thế mấy cha.;;)

thiensu
07-07-11, 08:42 AM
Bây giờ thì mình sẽ VH hay là đợi thiensu up server fix lên rồi mới VH thế mấy cha.;;)

mấy ngày nay đang bị đau mắt hột, chưa có tin của bác changblutooth nữa

chắc khoảng 1 ngày nữa, up tấm này lên cho bác thấy vui mắt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác thông cảm chờ đợi nhé :D

quocphuvt
07-07-11, 08:47 AM
Mình mới VH xong phần sys/item/equip với sys/item/item, vào game nhìn mới hiểu, ai mún tui share qua cho :) công đầu thanks anh Phụng với anh DnD :>
Hiện giờ vẫn chưa biết cái dòng giá bán ra ở chỗ nào, cả nhà ai biết chỉ với :)

Minh Phụng
07-07-11, 10:38 AM
Mình mới VH xong phần sys/item/equip với sys/item/item, vào game nhìn mới hiểu, ai mún tui share qua cho :) công đầu thanks anh Phụng với anh DnD :>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Hiện giờ vẫn chưa biết cái dòng giá bán ra ở chỗ nào, cả nhà ai biết chỉ với :) thì nó cũng chỉ nằm ở sys thôi, àh, cái phần đẳng cấp kìa, khi dịch đưa chữ đẳng cấp lên trước nhé :))

quocphuvt
07-07-11, 10:45 AM
thì nó cũng chỉ nằm ở sys thôi, àh, cái phần đẳng cấp kìa, khi dịch đưa chữ đẳng cấp lên trước nhé :))
cai' nay` la` che^ bai hay la` gop' y' day :|

thiensu
07-07-11, 12:01 PM
cai' nay` la` che^ bai hay la` gop' y' day :|

góp ý đó bác ;)), thế cũng ko bk (_"_)

nhokxteen
07-07-11, 01:15 PM

bạn có thể share cho mình phần VH thuộc tính item đc hem thanks bạn trước ^^

Minh Phụng
07-07-11, 01:21 PM
góp ý đó bác ;)), thế cũng ko bk (_"_)yahoo changblutooth là gì, cho tui xin, lấy luôn sv đó đi, sửa lỗi dần rồi hoàn thiện

quocphuvt
07-07-11, 01:43 PM
bạn có thể share cho mình phần VH thuộc tính item đc hem thanks bạn trước ^^
Bạn có nick chat không mình share qua cho :D

thiensu
07-07-11, 01:48 PM
yahoo changblutooth là gì, cho tui xin, lấy luôn sv đó đi, sửa lỗi dần rồi hoàn thiện

doraemons_baby2306 đó bác ;)) ...........

quocphuvt
07-07-11, 02:08 PM
Bác thiensu, chừng nào ra server fix thế, chơi mấy cái bản này lỗi tùm lum

[X]iao[F]eng
07-07-11, 03:09 PM
Chờ server chính thức để Việt hóa mà lâu quá :((

tommyone
07-07-11, 03:21 PM
Bạn có nick chat không mình share qua cho :D
bạn có thể cho mình xin với đc hok : tommyone_268

dat233
07-07-11, 05:40 PM
CQT add het' nick chat cua? nhau vao` nka co' gj` tien. pm

MrDnD
07-07-11, 06:24 PM
từ từ đi bạn, đợi ít ngày nữa sẽ có bản fix hết lỗi mới nhất lên thôi

lúc đó thì thuần việt giống onl ngay :)
bug gì nhỉ?
nếu bug ko sử dụng đc skill hay item thì sửa đơn giản mà :|

quocphuvt
07-07-11, 07:38 PM
bug gì nhỉ?
Bug sao thế DnD, chỉ tui với :|

Minh Phụng
07-07-11, 08:13 PM
Bug sao thế DnD, chỉ tui với :|nếu bug skill hay item thì rất dễ mà :| vọc xíu là ra

thiensu
07-07-11, 08:33 PM
bug gì nhỉ?

mấy cái như đánh wai' ko mở đc sư môn, rồi gọi pet ko lên rồi quay số, v..v

nếu bác sửa đc thì up bản sv của bác lên đây cho cả nhà vh tất

chứ bác changblutooth mấy ngày nay ko onl nên chưa có tin mới :| (_"_)

quocphuvt
07-07-11, 09:03 PM

chứ bác changblutooth mấy ngày nay ko onl nên chưa có tin mới :| (_"_)

cái này tui làm được mà, lấy server của Rick ấy, chưa VH nên chưa bị lỗi gì cả :)

Minh Phụng
07-07-11, 09:04 PM

chứ bác changblutooth mấy ngày nay ko onl nên chưa có tin mới :| (_"_)máy tui bi h ko có server + client gì tất =))

thiensu
07-07-11, 09:06 PM
máy tui bi h ko có server + client gì tất =))

=.= mới lên win7 hỡ bác, =)), máy tớ cũng win7 chính gốc

quocphuvt
07-07-11, 09:16 PM
xài win 7 rất có lợi cho việc VH, vì trong máy đã có sẵn tất cả các font, có sẵn Net 3.5, nhưng mỗi tội mỗi lần vào game CQ thì đợi khá lâu =.= à mà Phụng không có server thì làm sao mà VH hã :|

Minh Phụng
07-07-11, 09:25 PM
xài win 7 rất có lợi cho việc VH, vì trong máy đã có sẵn tất cả các font, có sẵn Net 3.5, nhưng mỗi tội mỗi lần vào game CQ thì đợi khá lâu =.= à mà Phụng không có server thì làm sao mà VH hã :| thì chờ sv đó, client bữa sau lấy USB ra net copy, thế là xong =))

bacbaphi2010
07-07-11, 10:45 PM
oài! Nghỉ hè! Rảnh! Vọc server CQ! Mấy bác lập team cho em một slot vô dev cho có chuyện làm:D
Họ tên: Trần Anh Kiệt
Tên tài khoản: bacbaphi2010
Yahoo: zinkzinpro
Thời gian online/ngày: Sáng 9h, trưa 12h, chiều 3h, tối 7h (mỗi mốc 1-2h)

quocphuvt
07-07-11, 11:58 PM
Mò tới 1 giờ sáng vẫn chưa có cách nào để khi qua map khác mà item không bị mất hình :(

Minh Phụng
08-07-11, 01:55 PM
Mò tới 1 giờ sáng vẫn chưa có cách nào để khi qua map khác mà item không bị mất hình :(sys/.../travel.c :)) ở thư mục nào thì ko nhớ

thiensu
08-07-11, 01:56 PM
Mò tới 1 giờ sáng vẫn chưa có cách nào để khi qua map khác mà item không bị mất hình :(

THỨC khuya wá ko tốt cho sức khỏe đâu bác ;))

[X]iao[F]eng
08-07-11, 02:28 PM
thiensu hỏi xem ông kia fix sắp xong chưa, up nhanh cái :(
Ko thì Việt hóa bản converted của DND ở trang 1 cũng được mà. Việt hóa hết 1 lượt là tránh được mấy lỗi kia ý mà :D
Còn vẫn bị thì để cho các pro coder như DND với Phung xử lý tiếp ;))

Minh Phụng
08-07-11, 02:43 PM
Họ tên: Trần Anh Kiệt
Tên tài khoản: bacbaphi2010
Yahoo: zinkzinpro nhận :|................................................ ..........

thiensu
08-07-11, 02:45 PM
iao[F]eng;457123']thiensu hỏi xem ông kia fix sắp xong chưa, up nhanh cái :(
Ko thì Việt hóa bản converted của DND ở trang 1 cũng được mà. Việt hóa hết 1 lượt là tránh được mấy lỗi kia ý mà :D
Còn vẫn bị thì để cho các pro coder như DND với Phung xử lý tiếp ;))

ùhm, vậy lấy sv của dnd vh đi các bác, lâu ngày wá cũng chán

vh đi r fix lỗi :)

quocphuvt
08-07-11, 02:56 PM
ùhm, vậy lấy sv của dnd vh đi các bác, lâu ngày wá cũng chán

vh đi r fix lỗi :)
Vậy bây giờ VH server đã Convert của DnD thì phân công ra đê :)

Minh Phụng
08-07-11, 06:32 PM
Vậy bây giờ VH server đã Convert của DnD thì phân công ra đê :)vậy hả, thế thì mình dịch thư mục sys trước nha
HD trước khi dịch: xóa các file .cpp đi, đổi tên các file .c thành .cpp
Phân công:
thiensu: thư mục char + city
dat233: thư mục copy + item
nhoxpk2707: main + npc
quocphuvt: party
[X]iao[F]eng: school + task
bacbaphi2010: user ( từ file attack tới file marry )

thiensu
08-07-11, 07:06 PM
vậy hả, thế thì mình dịch thư mục sys trước nha
Phân công:
thiensu: thư mục char + city
dat233: thư mục copy + item
quocphuvt: party
[X]iao[F]eng: school + task

làm ngay bác ...................

dat233
08-07-11, 09:05 PM
lam` ngay day...................................:-bd

dat233
08-07-11, 09:09 PM
ak` ma` toi VH xong cai' file sys/user/equip.c xong rui` ( cai' file chi? so' ngoai cong, noi cong,.. y' ) chay file MAKE.EXE thj` no' bao? loi~ file equip.cpp la` sao vay ??? ak` ma` cai' thu muc copy o? trong phan` sys ak`

quocphuvt
08-07-11, 09:38 PM
ak` ma` toi VH xong cai' file sys/user/equip.c xong rui` ( cai' file chi? so' ngoai cong, noi cong,.. y' ) chay file MAKE.EXE thj` no' bao? loi~ file equip.cpp la` sao vay ??? ak` ma` cai' thu muc copy o? trong phan` sys ak`
đó là lỗi không tìm thấy hay không có file equip.cpp, để tránh trường hợp đoá khi bạn VH xong thì bạn phải xoá file equip.cpp đi và đổi file equip.c thành equip.cpp có nghĩa là bây giờ sẽ có 2 file equip.c và equip.cpp. Good luck :) À cho mình hỏi, khi VH thì chỉ VH các dòng có chữ màu xám thôi phải không. :|

thiensu
08-07-11, 09:41 PM

có thể là bạn vh sai chỗ nào cũng nên :-?

dat233
08-07-11, 10:11 PM
có thể là bạn vh sai chỗ nào cũng nên :-?
có sai chỗ nào đâu.................................

thiensu
09-07-11, 07:02 AM
có sai chỗ nào đâu.................................

ko sai s nó báo lỗi nhĩ :-?, xem lại xem

thiensu
09-07-11, 07:29 AM
ủa mấy cái chữ xanh này mình có dịch luôn ko cả nhà :-/

Minh Phụng
09-07-11, 07:40 AM
ủa mấy cái chữ xanh này mình có dịch luôn ko cả nhà :-/

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
dich chi cha noi., cai do ko hien thi len trong game ma , dang ngoai net down CQ ve, toc do 3.9MB/s , 3 phut la down xong game :))

thiensu
09-07-11, 07:45 AM
dich chi cha noi., cai do ko hien thi len trong game ma , dang ngoai net down CQ ve, toc do 3.9MB/s , 3 phut la down xong game :))

ùhm, tưỡng dịch lun chớ =p~ ;))

thiensu
09-07-11, 08:01 AM

dịch tới chỗ này thì s các bác :-/

[X]iao[F]eng
09-07-11, 08:08 AM
Sửa ap thành hp cho nó xì-tin =))
Đùa chứ, cái đó là lấy chỉ số Ngoại công của item. Kệ nó thôi, đừng động vô 8-}

dat233
09-07-11, 08:12 AM
hey thiensu oi VH sang thuan viet ak` ???

Minh Phụng
09-07-11, 08:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em down web chiến quốc của sài gòn tel hồi đó để lấy thông tin, vì nó có việt hóa sẵn và up lên, còn bây h nó bỏ đi rồi, chắc cho web dỡ nặng

thiensu
09-07-11, 09:13 AM
hey thiensu oi VH sang thuan viet ak` ???

chứ j` nữa chú, ;)), việt hóa sang tiếng việt ấy

Minh Phụng
09-07-11, 09:47 AM
dùng quick translator sao hay bị lỗi thế :|

thiensu
09-07-11, 10:39 AM
thư mục city đã vh xong, thư mục char vh nó bị lỗi, hình như ko vh đc :D

phung xem lại dùm thư mục char cái ^^

quocphuvt
09-07-11, 11:14 AM
dùng quick translator sao hay bị lỗi thế :|
lỗi là như thế nào thế, tui xài vẫn bt mà :|

dat233
09-07-11, 11:17 AM
if( point = item->get( "?%") + item->get( "?%+") ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "?%", point, color);
if( point = item->get( "c?%") + item->get( "c?%+") ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "c?%", point, color);
if( point = item->get( "-*" ) + item->get( "-*+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-*" , point, color);
if( point = item->get( "-*%" ) + item->get( "-*%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-*%", point, color);
if( point = item->get("-c*" ) + item->get("-c*+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-c*" , point, color);
if( point = item->get("-c*%" ) + item->get("-c*%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-c*%", point, color);
if( point = item->get( "/%" ) + item->get( "/%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "/%", point, color);
if( point = item->get( "??%" ) + item->get( "??%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "??%", point, color);
if( point = item->get( "#%" ) + item->get( "#%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "#%", point, color);

mấy cái "/%" "#%" này có cần việt hóa ko??????

thiensu
09-07-11, 11:19 AM
lỗi là như thế nào thế, tui xài vẫn bt mà :|

vậy dịch dùm tui tm char đi, tui bị lỗi khi dịch xong và test GSE

thư mục city thì xong nuốt, cần up lên cứ nói =p~

Minh Phụng
09-07-11, 11:26 AM
if( point = item->get( "?%") + item->get( "?%+") ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "?%", point, color);
if( point = item->get( "c?%") + item->get( "c?%+") ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "c?%", point, color);
if( point = item->get( "-*" ) + item->get( "-*+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-*" , point, color);
if( point = item->get( "-*%" ) + item->get( "-*%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-*%", point, color);
if( point = item->get("-c*" ) + item->get("-c*+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-c*" , point, color);
if( point = item->get("-c*%" ) + item->get("-c*%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "-c*%", point, color);
if( point = item->get( "/%" ) + item->get( "/%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "/%", point, color);
if( point = item->get( "??%" ) + item->get( "??%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "??%", point, color);
if( point = item->get( "#%" ) + item->get( "#%+" ) ) result += ITEM_EQUIP_D->get_chinese_prop_string_3(file, "#%", point, color);

mấy cái "/%" "#%" này có cần việt hóa ko??????đừng đụng chạm vào, chỉ VH chỗ nào có tiếng trung rồi, dùng quick translator có thể dịch sang vietphrase, có nghĩa là tiếng việt đàng hoàng, khá chính xác, tý nữa sẽ làm bài HD dùng quick translator cho

dat233
09-07-11, 11:40 AM
đừng đụng chạm vào, chỉ VH chỗ nào có tiếng trung rồi, dùng quick translator có thể dịch sang vietphrase, có nghĩa là tiếng việt đàng hoàng, khá chính xác, tý nữa sẽ làm bài HD dùng quick translator cho

oh ok tks !!!:D............................................. .................

quocphuvt
09-07-11, 12:34 PM
cả nhà vào file sys/party/moon1 ấy mấy cái dòng đầu là bài hát ghi bằng tiếng trung thế có VH không

Minh Phụng
09-07-11, 01:09 PM
cả nhà vào file sys/party/moon1 ấy mấy cái dòng đầu là bài hát ghi bằng tiếng trung thế có VH khônghả, sao lại là bài hát :|, nếu có thì dịch thành tiếng hán đi :|

changbluetooth
09-07-11, 03:37 PM
Họ tên:Nguyễn Anh Tiến
Tên tài khoản:changbluetooth
Yahoo:doraemons_baby2306
Thời gian online/ngày:T7&CN lúc 3h trưa hoặc 7h giờ tối

Các bạn thấy cái này được không, ta có nên làm luôn không xin cho ý kiến
Hiện tại sever của mình fix được nhiều lỗi lắm để mai mình post lên các bạn dùng thử cho ý kiến nha
Mấy bạn lấy sever của mình mà làm mình vừa add thêm cánh mới đủ màu luôn màu gì cũng có nhưng mà mai share, tức 1 cái là chỉ online được T7 & CN thui tới bây giờ mới biết Phụng lập team

quocphuvt
09-07-11, 03:52 PM
Hiện tại do vừa VH với vừa phải suy nghĩ để thuần Việt nên hơi lâu đấy :|

[X]iao[F]eng
09-07-11, 04:07 PM

Hiện tại sever của mình fix được nhiều lỗi lắm để mai mình post lên các bạn dùng thử cho ý kiến nha

Client của China đó hả? Xài có khác gì nhiều ko? Up thử lên cái :D
Mà mấy cái task quest của SaiGonTel dịch kỹ, lúc chơi mình còn ko thèm đọc, huống gì... :))
Có lẽ đoạn nào loằng ngoằng quá thì để tạm cái VietPhrase 1 nghĩa cũng được ;:)
Phần school + task của mình đây. Leader Phụng nhận hàng, rồi test xem được ko??? ;))

changbluetooth
09-07-11, 04:23 PM
cái đó chỉ là cái play.exe thoi chứ 0 phải sever TQ

quocphuvt
09-07-11, 04:28 PM
cái đó chỉ là cái play.exe thoi chứ 0 phải sever TQ
cài này hình như hum bữa mình VH trong file item thì thấy nó thì phải :| à mà sao bác Xiao feng VH nhanh zậy, tui còn 5 file nữa lận, do bận quá :) sẵn tiện ai chỉ mình cách up link lên MF ko

Minh Phụng
09-07-11, 04:39 PM

thiensu
09-07-11, 05:47 PM

Mấy bạn lấy sever của mình mà làm mình vừa add thêm cánh mới đủ màu luôn màu gì cũng có nhưng mà mai share, tức 1 cái là chỉ online được T7 & CN thui tới bây giờ mới biết Phụng lập team

lâu ngày đấy ;)), maj up sv lên ...

quocphuvt
09-07-11, 07:08 PM
ÔI trời ơi! cả nhà vào file sys/party mà xem 2 file moon1.c với zhongqiu.c mà xem, kiểu này chắc VH xong tui chết mất :((

dat233
09-07-11, 07:10 PM
van con` may' file nua~ taj may' hum nay ban. wa' ko VH dc :(

quocphuvt
09-07-11, 07:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gùm 2 file :)

Minh Phụng
09-07-11, 07:33 PM
ÔI trời ơi! cả nhà vào file sys/party mà xem 2 file moon1.c với zhongqiu.c mà xem, kiểu này chắc VH xong tui chết mất :((copy + paste 1 đoạn dài , chỉnh sửa từ từ :|

quocphuvt
09-07-11, 07:36 PM
2 file này chắc để sáng mai VH, dành sức khoẻ để đi đá U15 :))

Minh Phụng
09-07-11, 07:56 PM
iao[F]eng;457592']Client của China đó hả? Xài có khác gì nhiều ko? Up thử lên cái :D
Mà mấy cái task quest của SaiGonTel dịch kỹ, lúc chơi mình còn ko thèm đọc, huống gì... :))
Có lẽ đoạn nào loằng ngoằng quá thì để tạm cái VietPhrase 1 nghĩa cũng được ;:)
Phần school + task của mình đây. Leader Phụng nhận hàng, rồi test xem được ko??? ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đã test hàng, báo lỗi từ file sys/school/shouxi, xem lại, hoặc có thể thì dịch lại nha

[X]iao[F]eng
09-07-11, 08:00 PM
Báo lỗi từ 1 file đó thôi hả? Để t xem lại :-p
Còn mấy file task, collect ko sao chứ? Mấy file đó hầu như bê nguyên VietPhrase vào, nguy hiểm lắm :">

@quocphuvt: mấy cái đó bê nguyên vào Quick Translator mà dịch, xong edit trên bản đó lẹ hơn, đỡ tốn công copy-paste từng đoạn nhỏ, mỏi tay lắm ^:)^

Minh Phụng
09-07-11, 08:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em xem thử tớ "chém gió" bên 4rum CQ kìa =))

Minh Phụng
09-07-11, 08:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Show hàng xíu nhỉ :))..............................

thiensu
09-07-11, 08:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gùm 2 file :)

vh thư mục party thì up party lên thôi nha bác, đừng up luôn một file item như vậy nó nặng :D

Minh Phụng
09-07-11, 08:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem tài chém gió của tớ đây =))

thiensu
09-07-11, 08:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em xem thử tớ "chém gió" bên 4rum CQ kìa =))

bác chém thế ác quá mấy em nó sợ ;))

quocphuvt
09-07-11, 08:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Show hàng xíu nhỉ :))..............................
Làm sao mà để nó hiện 2 ngôi sao ngay các dòng trên zậy Phụng :|

thiensu
09-07-11, 08:50 PM
Làm sao mà để nó hiện 2 ngôi sao ngay các dòng trên zậy Phụng :|

vh đi rồi mốt hoàn thành hết sẽ đc bản đầy đủ chơi là nhìn thấy sao ngay thôi =))

thiensu
09-07-11, 08:55 PM

city đây bác phụng ạ :).............

[X]iao[F]eng
09-07-11, 08:57 PM
Nhìn chất quá :((.......................................

dat233
09-07-11, 09:03 PM
sao VH sys/item/item.c no' toan` keu loi~ gj` y' nhj? nan? tke test GSE.EXE thj` no' bao' loi~ file item.cpp aj giai thich ho cai" :((

quocphuvt
09-07-11, 10:00 PM
Phụng ơi cho tui hỏi, mấy dòng đầu của 2 file là moon1.c với file zhongqiu.c là các câu thơ bây giờ tui có thể VH sang hán việt được không, do là vì khi sang thuần việt thì nó sẽ không có vần và sẽ sai nghĩa (với đỡ vất vã cho tui :D)

thiensu
10-07-11, 06:45 AM
Phụng ơi cho tui hỏi, mấy dòng đầu của 2 file là moon1.c với file zhongqiu.c là các câu thơ bây giờ tui có thể VH sang hán việt được không, do là vì khi sang thuần việt thì nó sẽ không có vần và sẽ sai nghĩa (với đỡ vất vã cho tui :D)

kệ cứ dịch sang tiếng việt đi, còn nghĩa mốt ko hỉu thì để phụng lo :D

quocphuvt
10-07-11, 09:46 AM
kệ cứ dịch sang tiếng việt đi, còn nghĩa mốt ko hỉu thì để phụng lo :D
Ông thiensu, dịch dum tui mấy cái dòng đó nha, chứ tui đọc chả hiểu gì cả[-X

thiensu
10-07-11, 12:19 PM
Ông thiensu, dịch dum tui mấy cái dòng đó nha, chứ tui đọc chả hiểu gì cả[-X

hán việt tui đọc cũng chả hiểu =)), tách từng chữ ra mà dịch sát nghĩa ;))

Minh Phụng
10-07-11, 12:35 PM
sáng tới h đi thi, mới zề, đúi như chái chuối, chã muốn làm j

dat233
10-07-11, 12:36 PM
Phung thi khoi' D ak` (mon Anh)

Minh Phụng
10-07-11, 12:38 PM

thiensu
10-07-11, 12:54 PM

để tớ xem lại, :D, ủa mà làm sao dịch hán việt wa việt việt đc đúng nhất, xài quick traslator hả bác :)

Minh Phụng
10-07-11, 12:58 PM
Tui năm nay mới lên 12, vả lại thi khối A, học ngu anh + văn mà :)), àh mà mọi ng hỏi cái ép sao với + ý hả, cho mọi ng xem hình và nêu ý kiến nha

thiensu
10-07-11, 01:11 PM
Tui năm nay mới lên 12, vả lại thi khối A, học ngu anh + văn mà :)), àh mà mọi ng hỏi cái ép sao với + ý hả, cho mọi ng xem hình và nêu ý kiến nha

very good, phung vô địch ;)), ý kiến hay thì thanks một phát =))

[X]iao[F]eng
10-07-11, 01:19 PM

thiensu
10-07-11, 01:21 PM
h việt hóa lại đây, mấy hôm nay vh bậy =)), toàn hán việt mà ko biết :(

Minh Phụng
10-07-11, 02:16 PM

thiensu
10-07-11, 02:25 PM
sai rồi, ép đồ lên +10 và 10 sao nó cũng ghi là +10 lun =)) có nghĩa là 2 lần +10.,thấy nó # màu nhau ko ;)). hix hix, mình ôm cái thư mục sys mún chết, 1 file manager thôi mà chứa các chức năng của CQ như tạo bang, khảm nạm, v.v =.=!

tớ cũng đang dịch lại manager trong city đây >"<

Minh Phụng
10-07-11, 02:38 PM
db_user_authentic( me, lowId, sprintf( MAIN_D->get_php_ip()+":80\n"
"GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>", MAIN_D->get_php_ip(), short_time_2(), rawurlencode(lowId), get_ip_name(me), md5(rawurlencode(passwd)+"1aEa0l1aEGVl0YOeCQJ2E8htqPd"), MAIN_D->get_region(), MAIN_D->get_host() ) ); // 之后 destruct 要用 db_user_clear
// if (MAIN_D->get_region()==0)
// log_file("php.dat", sprintf( MAIN_D->get_php_ip()+":80\n"
// "GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>", MAIN_D->get_php_ip(), short_time_2(), rawurlencode(lowId), get_ip_name(me), md5(rawurlencode(passwd)+"1aEa0l1aEGVl0YOeCQJ2E8htqPd"), MAIN_D->get_region(), MAIN_D->get_host() )); đang dịch file login và phát hiện cái này :), anh em nào pro đọc xem thử xem, có khi nào đây chính là password mặc định ko, nếu bỏ nó ra, có thể ...:))

thiensu
10-07-11, 03:08 PM
db_user_authentic( me, lowId, sprintf( MAIN_D->get_php_ip()+":80\n"
"GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>", MAIN_D->get_php_ip(), short_time_2(), rawurlencode(lowId), get_ip_name(me), md5(rawurlencode(passwd)+"1aEa0l1aEGVl0YOeCQJ2E8htqPd"), MAIN_D->get_region(), MAIN_D->get_host() ) ); // 之后 destruct 要用 db_user_clear
// if (MAIN_D->get_region()==0)
// log_file("php.dat", sprintf( MAIN_D->get_php_ip()+":80\n"
// "GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>", MAIN_D->get_php_ip(), short_time_2(), rawurlencode(lowId), get_ip_name(me), md5(rawurlencode(passwd)+"1aEa0l1aEGVl0YOeCQJ2E8htqPd"), MAIN_D->get_region(), MAIN_D->get_host() )); đang dịch file login và phát hiện cái này :), anh em nào pro đọc xem thử xem, có khi nào đây chính là password mặc định ko, nếu bỏ nó ra, có thể ...:))

ý chú phụng nói là nếu bỏ nó ra thì có thể... đặt pass riêng mỗi acc đc à....giống onl chăng :)>-:)>-

[X]iao[F]eng
10-07-11, 04:19 PM

thiensu
10-07-11, 04:43 PM

city đây, việt r nhá...........

thiensu
10-07-11, 05:42 PM
Đã VH xong file party, Phụng test dùm tui rồi cho ý kiến nha, với lại vào xem thủ tui đổi sang dạng cpp đúng chưa nhé
Còn đây là link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bị dư file moon 1 kìa ==", ủa sao còn mấy file chưa chuyển sang cpp thế :-/

quocphuvt
10-07-11, 05:56 PM
Đã VH xong file party, Phụng test dùm tui rồi cho ý kiến nha, với lại vào xem thủ tui đổi sang dạng cpp đúng chưa nhé
Còn đây là link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocphuvt
10-07-11, 05:59 PM
ý chú phụng nói là nếu bỏ nó ra thì có thể... đặt pass riêng mỗi acc đc à....giống onl chăng :)>-:)>-
ai biết tạo web thì tạo thử một file rồi bỏ vào file www trong appserver ấy rồi copy bỏ vào dòng GET ấy >.<

quocphuvt
10-07-11, 06:02 PM
bị dư file moon 1 kìa ==", ủa sao còn mấy file chưa chuyển sang cpp thế :-/
dư đâu mà dư, xem kỹ lại nhé, mà tui chuyển tất cả thành cpp rồi mà, hay là tui chuyển sai, nếu sai thì chỉ nhé :D

thiensu
10-07-11, 06:17 PM
dư đâu mà dư, xem kỹ lại nhé, mà tui chuyển tất cả thành cpp rồi mà, hay là tui chuyển sai, nếu sai thì chỉ nhé :D

sao tớ down cái bản của cậu về thấy 2 file moon1.c và moon1.cpp, 2 file đều giống nhau, ( xóa file cpp đi và đổi c thành cpp)

quên xóa à, vậy còn ko fai? dư =))

dat233
10-07-11, 06:47 PM
sao tớ down cái bản của cậu về thấy 2 file moon1.c và moon1.cpp, 2 file đều giống nhau, ( xóa file cpp đi và đổi c thành cpp)

sap' co' them^ forder copy :)>-

thiensu
10-07-11, 07:12 PM
sap' co' them^ forder copy :)>-

có thì up lên luôn chú đạt :D, cho phung già test :)>-

quocphuvt
10-07-11, 07:14 PM

Tớ làm như zậy nè, VH xong file moon1.c vào nhấn save as và sửa thành moon1.cpp cuối cùng là có file moon1.c và moon1.cpp (nội dụng trong 2 file giống nhau nhưng 2 file thì khác loại) :)) bây giờ thì xoá file moon1.c hã

thiensu
10-07-11, 07:18 PM
Tớ làm như zậy nè, VH xong file moon1.c vào nhấn save as và sửa thành moon1.cpp cuối cùng là có file moon1.c và moon1.cpp (nội dụng trong 2 file giống nhau nhưng 2 file thì khác loại) :)) bây giờ thì xoá file moon1.c hã
xóa cái nào mà lúc đầu nó là cpp ấy :D..........

quocphuvt
10-07-11, 07:21 PM
xóa cái nào mà lúc đầu nó là cpp ấy :D..........
củ thể hơn đi, khó hiểu quá :((

Minh Phụng
10-07-11, 07:23 PM
xóa file .cpp, đổi các file .c thành .cpp

thiensu
10-07-11, 07:27 PM
xóa file .cpp, đổi các file .c thành .cpp

vh xong city r đó nhá phụng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@ quocphuvt: mới đầu bạn vh file moon 1.c hay .cpp, nếu vh lộn wa moon.c, thì vh xong đổi tên moon.c thành .cpp

xong xóa file moon.cpp kia đi

dat233
10-07-11, 08:08 PM
Vh xong copy r doa" Phung :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
10-07-11, 08:09 PM
con` cai item dai qua" :((..........................

quocphuvt
10-07-11, 08:51 PM
cái ông dat này sao tui download file copy của ông về mà đọc chẳng hiểu gì cả >.<

thiensu
10-07-11, 08:52 PM
cái ông dat này sao tui download file copy của ông về mà đọc chẳng hiểu gì cả >.<

chắc ổng dịch hán việt, để tui down thử xem =))

thiensu
10-07-11, 08:55 PM
Ngươi muốn khứ phong yêu kính nói,Do của ngươi đội trưởng đại biểu các ngươi bả trang bị dành cho ta đi,Sau đó ngươi có thể trực tiếp theo ta thuyết muốn đi phong yêu kính bên trong có thể liễu

một câu trong file của chú đạt dịch ==, ko hỉu j hết trơn

còn nhiều câu nữa =))

dat233
10-07-11, 08:57 PM
thj` dung translate ma` viet hoa vietPhrase ma` co' gj` chinh? sua? ho^. to' ngu Han' viet lam" ^^!:D

quocphuvt
10-07-11, 09:06 PM
Ngươi muốn khứ phong yêu kính nói,Do của ngươi đội trưởng đại biểu các ngươi bả trang bị dành cho ta đi,Sau đó ngươi có thể trực tiếp theo ta thuyết muốn đi phong yêu kính bên trong có thể liễu

một câu trong file của chú đạt dịch ==, ko hỉu j hết trơn

còn nhiều câu nữa =))
Ngươi muốn đi phong yêu kính thì kêu đội trưởng của ngươi, đại diện đem trang bị đến cho ta đi, sau đó ngươi có thể trực tiếp theo ta đi vào bên trong phong yêu kính rồi.
Đó là câu mình dịch lại :D

dat233
10-07-11, 09:08 PM
co' gj` de? tui chinh? sua? laj vao` sang' mai!!!upload laj sau nka sr moi ng` ^^!o:-)

dat233
10-07-11, 09:12 PM
Ngươi muốn đi phong yêu kính thì kêu đội trưởng của ngươi, đại diện đem trang bị đến cho ta đi, sau đó ngươi có thể trực tiếp theo ta đi vào bên trong phong yêu kính rồi.
Đó là câu mình dịch lại :D
thoi vao` chien quoc onl de? xem cho chuan? :D

thiensu
10-07-11, 09:23 PM
co' gj` de? tui chinh? sua? laj vao` sang' mai!!!upload laj sau nka sr moi ng` ^^!o:-)

ráng dịch nhá dat, đừng nản chí :))

quocphuvt
10-07-11, 09:25 PM
thoi vao` chien quoc onl de? xem cho chuan? :D
Tui dịch mà lo, chính xác đến 89% đấy :))

thiensu
10-07-11, 09:38 PM
Ngươi muốn đi phong yêu kính hãy kêu đội trưởng của ngươi và đem trang bị đến gặp ta ta sẽ cho ngươi vào phong yêu kính ! =))

dịch thế chuẩn ko, trang bị giám định j thì ko biết =))

quocphuvt
10-07-11, 09:44 PM
Ngươi muốn đi phong yêu kính hãy kêu đội trưởng của ngươi và đem trang bị đến gặp ta ta sẽ cho ngươi vào phong yêu kính ! =))

dịch thế chuẩn ko, trang bị giám định j thì ko biết =))
chỗ"kêu đội trưởng của ngươi và đem trang bị" ấy theo tui chỗ đó nên bỏ chữ "và" thì sẽ đúng nghĩa hơn :)

thiensu
10-07-11, 09:46 PM
chỗ"kêu đội trưởng của ngươi và đem trang bị" ấy theo tui chỗ đó nên bỏ chữ "và" thì sẽ đúng nghĩa hơn :)

haha, ko có đội trưởng nó ko cho vô đâu =)), cq onl là thế

còn kêu đội trưởng và đem trang bị là hai chuyện khác nhau ;))

dat233
10-07-11, 09:51 PM
tke nho` Phu' dich ho cai file do' nka bay gjo` dich cai forder item day 8-}( dai` loi` mat" ) 8-}

quocphuvt
10-07-11, 09:52 PM
tke nho` Phu' dich ho cai file do' nka bay gjo` dich cai forder item day 8-}( dai` loi` mat" ) 8-}
ừm, để xem, dịch được bao nhiêu hay bấy nhiêu nhá :D

thiensu
10-07-11, 09:56 PM

foder kia thấy còn dài hơn item mà, item chỉ dài nhưng mấy cái từ dịch nó cách nhau, ít ít àk:D

quocphuvt
10-07-11, 09:58 PM
foder kia thấy còn dài hơn item mà, item chỉ dài nhưng mấy cái từ dịch nó cách nhau, ít ít àk:D
ông đọc kỹ lại nhé, chỉ dịch dùm 1 file đó thôi chứ làm gì mà dịch hết cả folder >.<

thiensu
10-07-11, 09:59 PM
ông đọc kỹ lại nhé, chỉ dịch dùm 1 file đó thôi chứ làm gì mà dịch hết cả folder >.<

=)), nhầm, chưa già đã lú lẫn :|, khụ khụ, thôi dịch đi

quocphuvt
10-07-11, 10:03 PM
VH có gì sai gì sửa lại nhé đạt, mà sao ông thiensu online trâu bò dữ zậy >.<

thiensu
10-07-11, 10:31 PM
VH có gì sai gì sửa lại nhé đạt, mà sao ông thiensu online trâu bò dữ zậy >.<

đi ngủ đây ==!, hehe chào cả nhà

quocphuvt
10-07-11, 11:27 PM
Đây là folder copy của bác Đạt: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này tui VH với post giùm ổng lun :))

thiensu
11-07-11, 07:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cả nhà rãnh wa thử giản ủng hộ nha :)

thiensu
11-07-11, 09:49 AM
Tuy không hiểu nhưng vẫn thank vì có công post :"> à mà Phụng ơi, chỉ chỗ file đổi kiểu tóc cho tui biết với, ở nhà chơi đỡ bùn

vì thế bạn vẫn mãi là trẻ con :D

thuật lại câu nói của Saothaibinh [..]

quocphuvt
11-07-11, 09:54 AM
vì thế bạn vẫn mãi là trẻ con :D

thuật lại câu nói của Saothaibinh [..]
ý nói là tui trẻ con sao, zô ziên x(

thiensu
11-07-11, 09:57 AM
ý nói là tui trẻ con sao, zô ziên x(

;)) đùa thôi, con nít, đc chưa =))

mấy ngày nay sao chưa thấy tin j của các mem vh nhỉ $-)

quocphuvt
11-07-11, 10:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cả nhà rãnh wa thử giản ủng hộ nha :)
Tuy không hiểu nhưng vẫn thank vì có công post :"> à mà Phụng ơi, chỉ chỗ file đổi kiểu tóc cho tui biết với, ở nhà chơi đỡ bùn

quocphuvt
11-07-11, 10:25 AM

dat233
11-07-11, 10:26 AM
;)) đùa thôi, con nít, đc chưa =))

mấy ngày nay sao chưa thấy tin j của các mem vh nhỉ $-)
uk` nhi? bon any` bao VH sao mai~ cha? thay tin gj` ca? !!!8->

Minh Phụng
11-07-11, 10:28 AM
chuẩn bị dịch lại item đi, phải dịch return = tiếng việt, chứ ko để tiếng hán việt dc

quocphuvt
11-07-11, 10:31 AM
chuẩn bị dịch lại item đi, phải dịch return = tiếng việt, chứ ko để tiếng hán việt dc
Thì bác dat223 toàn VH sang hán việt không đấy chứ :))

thiensu
11-07-11, 10:33 AM

ùh, chừng nào dịch thì kêu giao việc cho các mem nhá :-

thiensu
11-07-11, 10:34 AM
Thì bác dat223 toàn VH sang hán việt không đấy chứ :))

bác dat123 ráng dịch sang việt việt chứ đừng hán việt

ko bác quocphuvt xem thường đấy =))

quocphuvt
11-07-11, 10:36 AM
bác dat123 ráng dịch sang việt việt chứ đừng hán việt

ko bác quocphuvt xem thường đấy =))
Xèm thường -> Đến đạt tự ái -> quyết tâm -> dịch chuẩn :))

dat233
11-07-11, 11:11 AM
Xèm thường -> Đến đạt tự ái -> quyết tâm -> dịch chuẩn :))
chuan? ko can` chinh? viet hoa item day thuan viet nka =))

dat233
11-07-11, 11:12 AM
第几行 <= cho hoi? tu nay` nghia la` gj` dich ra han' viet thuan viet ma` ko hieu nghia~ =(

dat233
11-07-11, 11:22 AM
您不会石刻的技能 <= ca? cau nay` nua~ cha? hieu gj` "Bạn sẽ không đá các kỹ năng" ????????????

quocphuvt
11-07-11, 11:43 AM
第几行 <= cho hoi? tu nay` nghia la` gj` dich ra han' viet thuan viet ma` ko hieu nghia~ =(
tui dịch thì càng dài càng hiểu nghĩa, ông đưa file đó đây tui dịch cho :))

thiensu
11-07-11, 11:49 AM
您不会石刻的技能 <= ca? cau nay` nua~ cha? hieu gj` "Bạn sẽ không đá các kỹ năng" ????????????

您不会石刻的技能 ngươi không được kỹ năng điêu khắc dịch ra đấy :)

quocphuvt
11-07-11, 11:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> file product của dat đây

quocphuvt
11-07-11, 11:54 AM
您不会石刻的技能 ngươi không được kỹ năng điêu khắc dịch ra đấy :)
ở đây không phải điêu khắc đâu, đó là chế tạo đấy

thiensu
11-07-11, 11:56 AM
ở đây không phải điêu khắc đâu, đó là chế tạo đấy

quocphuvt
11-07-11, 11:59 AM
điêu khắc thì chung chung quá, còn nhiểu nghề khác nữa đó cha :)) à mà công việc bây giờ là gì, đợi các thành viên trong team VH hết mới tiếp tục VH các file khác hay sao zậy Phụng :)

Minh Phụng
11-07-11, 12:41 PM
2 file sys/task/escort và /task/master ai dịch bị lỗi rồi kìa ;))

chờ dịch full đi, tui tổng hợp + fix vài rồi rồi tiếp tục làm item :)

thiensu
11-07-11, 12:43 PM
2 file sys/task/escort và /task/master ai dịch bị lỗi rồi kìa ;))

chờ dịch full đi, tui tổng hợp + fix vài rồi rồi tiếp tục làm item :)

ùhm, ủa mấy mem kia đâu sao ko thấy mặt mũi đâu hết =..=

Minh Phụng
11-07-11, 01:00 PM
đúng rồi, hầu như chỉ có 4 ng làm, tui đã pm nick của họ rồi, chưa thấy trả lời

thiensu
11-07-11, 01:06 PM
đúng rồi, hầu như chỉ có 4 ng làm, tui đã pm nick của họ rồi, chưa thấy trả lời

có bác dnd làm ko phụng ;)), hay là chĩ tớ, quocphuvt, dát223, phung330, 4 ng :|

[X]iao[F]eng
11-07-11, 01:07 PM
Hôm nọ thấy bảo lỗi mỗi 1 file shouxi thôi mà :-ss

[X]iao[F]eng
11-07-11, 01:07 PM
Hôm nọ thấy bảo lỗi mỗi 1 file shouxi thôi mà :-ss

quocphuvt
11-07-11, 01:22 PM
Tui chưa bao giờ thấy ông Nhokpk với ông bacbaphi online cả >.<

Minh Phụng
11-07-11, 01:29 PM
pm wa yahoo đàng hoàng đấy :|, chắc chưa online

quocphuvt
11-07-11, 01:31 PM
Phân công:
thiensu: thư mục char + city (Đã xong)
dat233: thư mục copy + item (Đang VH)
quocphuvt: party (Đã xong)
[X]iao[F]eng: school + task (Đã xong)
Còn lại file main, npc, user. Bây giờ Phụng chia típ đi hay là để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé

binka93
11-07-11, 01:36 PM

thiensu
11-07-11, 01:37 PM
Phân công:
thiensu: thư mục char + city (Đã xong)
dat233: thư mục copy + item (Đang VH)
quocphuvt: party (Đã xong)
[X]iao[F]eng: school + task (Đã xong)
Còn lại file main, npc, user. Bây giờ Phụng chia típ đi hay là để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé

tự động phân phát luôn =)), ý kiến bác phung :)

quocphuvt
11-07-11, 01:40 PM
Vào file quest/taskdecs.c ấy file nó tới 200 kb lận, vh lâu lắm đấy, mà vẫn chưa có cách để khắc phục lỗi VH đâu nhé :)

quocphuvt
11-07-11, 01:42 PM
tự động phân phát luôn =)), ý kiến bác phung :)
Cái bác này chuyên nói móc tui, bác đọc lại kỹ dòng cuối nhé (Bây giờ phụng chia típ đi hay là để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé) thấy chữ "hay" không pa, đó là ý kiến của tui đó >.<

Minh Phụng
11-07-11, 01:47 PM
ok, còn cái quest tui có cách dịch rồi, tui sẽ làm sau cho

thiensu
11-07-11, 01:47 PM
Cái bác này chuyên nói móc tui, bác đọc lại kỹ dòng cuối nhé (Bây giờ phụng chia típ đi hay là để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé) thấy chữ "hay" không pa, đó là ý kiến của tui đó >.<

hà hà, bác đọc kĩ lại nhé, tự động phân phát là chia công việc ".......để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé" ko phải phân phát à

còn chuyện dịch hay chưa dịch mới là câu này " Bây giờ Phụng chia típ đi hay là.... " ;))

thiensu
11-07-11, 01:49 PM
vậy h làm đây, quocphuvt làm thôi nào =)) tui file npc

quocphuvt
11-07-11, 01:50 PM
hà hà, bác đọc kĩ lại nhé, tự động phân phát là chia công việc ".......để dat223 <file main>, thiensu <NPC>,tui <user> nhé" ko phải phân phát à

còn chuyện dịch hay chưa dịch mới là câu này " Bây giờ Phụng chia típ đi hay là.... " ;))
cái bác thiensu có triển vọng làm nghề luật sư đây :))

kyokyo
11-07-11, 01:52 PM
họ tên : phùng bính đạt
tên tài khoản : kyokyo
thời gian onl : trưa 12h30 - 4h tối : 7h-10h

thiensu
11-07-11, 01:58 PM
vậy là trog 4rum có 2 ng tên đạt à

kyokyo
11-07-11, 02:02 PM
yes yes :D tại truớc cung~ theo DND VH mà :))

Minh Phụng
11-07-11, 02:07 PM
nhận! kyo việt hóa dùm tui file đầu tiên tới file login trong thư mục sys/sys nha, dùng quick translator ấy

kyokyo
11-07-11, 02:11 PM
tối ... VH giờ thì đang bận :D

thiensu
11-07-11, 02:44 PM
tối ... VH giờ thì đang bận :D

dịch chuẩn ra việt việt nha đừng hán việt, chắc bạn cũng rành r nhỉ

theo dnd vh mà =))

thiensu
11-07-11, 03:21 PM

changbluetooth
11-07-11, 03:33 PM
Buồn quá là thành viên trong team mà mình chả giúp được gì, vậy mình xin vh cái thư mục item nha ( máy mình 0 có Font lại 0 có mạng nhưng bù lại mình rành chơi trò này trong online lắm mình sẽ vh các item cho giống item online nha yên tâm mình sẽ làm kĩ trong online mình đã nhìn thấy rất nhiều item+dựa vào bản vh hán việt của thiesnu là làm đc thui, bạn Phụng nghĩ sao

quocphuvt
11-07-11, 03:36 PM
Không cần đó, cái dòng đó chỉ chú thích thôi :))

thiensu
11-07-11, 04:59 PM
Buồn quá là thành viên trong team mà mình chả giúp được gì, vậy mình xin vh cái thư mục item nha ( máy mình 0 có Font lại 0 có mạng nhưng bù lại mình rành chơi trò này trong online lắm mình sẽ vh các item cho giống item online nha yên tâm mình sẽ làm kĩ trong online mình đã nhìn thấy rất nhiều item+dựa vào bản vh hán việt của thiesnu là làm đc thui, bạn Phụng nghĩ sao

very good, làm đi chang.............:)

thiensu
11-07-11, 04:59 PM
Không cần đó, cái dòng đó chỉ chú thích thôi :))
ùhm, thế cứ tưỡng =))...........

dat233
11-07-11, 05:56 PM
file main hay la` forder main zay????????????????

thiensu
11-07-11, 06:40 PM
file main hay la` forder main zay????????????????

folder main ấy................

dat233
11-07-11, 06:43 PM
VH xong item roi` day bac' Phung :ar! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> VH chuan? 100% thuần việt tks cái nào ^^!:))

dat233
11-07-11, 06:53 PM
thư mục main đây xong rùi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thanks cái nữa đi ^^!

dat233
11-07-11, 07:06 PM
khi nào VH xong sys thì bác Phụng phân công VH forder curent/npc ý

quocphuvt
11-07-11, 07:37 PM
Tình hình là ngày mai mình đi đá U15 nên bận từ sáng tới chiều, có lẽ file user sẽ hoàn thành vào ngày thứ 4, còn 6 file nữa là hết :)

kyokyo
11-07-11, 07:50 PM
tình hình chỉ biết dịch skil :-" :-"

dat233
11-07-11, 08:52 PM
tình hình chỉ biết dịch skil :-" :-"
file dich chuc' nang cua? skill la` file nao` tke'?????????

dat233
11-07-11, 08:56 PM
Phu' bao? toi dich giup file nao` zay?????????????

Minh Phụng
11-07-11, 09:07 PM
vừa đi học võ về, các bác dịch cũng nhanh gúm nhỉ :))

thiensu
11-07-11, 09:45 PM
Phu' bao? toi dich giup file nao` zay?????????????

dịch cái thư mục main trong sys ấy =="

dat233
11-07-11, 09:53 PM
dịch cái thư mục main trong sys ấy =="

dich xong rui` file o? trang 21 y'

thiensu
11-07-11, 10:17 PM
dich xong rui` file o? trang 21 y'

dịch cái sys/npc mới khổ đây =))

dat233
12-07-11, 04:03 AM
ko ngu? dc thuc' thau dem^ :(( 4h sang ne`

thiensu
12-07-11, 07:30 AM
ko ngu? dc thuc' thau dem^ :(( 4h sang ne`

Ông này mún làm cú mèo àk, =.."=

dat233
12-07-11, 07:35 AM
Ông này mún làm cú mèo àk, =.."=
ko toi muon' lam` dơi =.=! =))

dat233
12-07-11, 07:36 AM
ak` ma` npc vo lam bai hoai o dau tke'????????

thiensu
12-07-11, 07:43 AM
ak` ma` npc vo lam bai hoai o dau tke'????????

cái đó là event mà, hình như ở môn phái nào cũng có

lâu lâu thôi :))

dat233
12-07-11, 08:08 AM
cái đó là event mà, hình như ở môn phái nào cũng có

lâu lâu thôi :))
thj` biet tke nhung di den mon phạ nao` cug~ ko thay"

quocphuvt
12-07-11, 11:25 AM
Phụng ơi! có phải file sys/user của tui là dịch tới phần marry phải không? Nếu zậy thì tui dịch xong hết cả rồi, còn nếu không thì tui dịch tiếp :|

thiensu
12-07-11, 11:53 AM
thông báo thư muc sys/npc đã xong nuốt :|

bacbaphi2010
13-07-11, 05:00 PM
Phần I của BP đã xong, xin lỗi master vì máy nhà phải set lại Win nên trễ ạ.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dịch chuẩn 90%, vì BP chưa có chơi Chiến Quốc lần nào, kể cả On lẫn Off! 8-}
BP có ý kiến là phân công việc qua Private Message cho dễ vì Topic lập ra nhiều người bàn bạc quá, tìm chỗ Sun phân công cho cũng mệt.
À, send cho Bp nốt phần II nhé.

dat233
13-07-11, 06:01 PM
Phần I của BP đã xong, xin lỗi master vì máy nhà phải set lại Win nên trễ ạ.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dịch chuẩn 90%, vì BP chưa có chơi Chiến Quốc lần nào, kể cả On lẫn Off! 8-}
BP có ý kiến là phân công việc qua Private Message cho dễ vì Topic lập ra nhiều người bàn bạc quá, tìm chỗ Sun phân công cho cũng mệt.
À, send cho Bp nốt phần II nhé.

lạ gjong' minh` oy`=)) toan` Han' viet ko ak`

K2_Killers
14-07-11, 10:55 AM
Chiến Quốc sever kia đã đóng cửa đâu mà phải chơi sv pri #-o ?

Minh Phụng
14-07-11, 11:49 AM
Chiến Quốc sever kia đã đóng cửa đâu mà phải chơi sv pri #-o ?thế MU, Jx, Au , TLBB ,vân vân cũng đã đóng cửa đâu mà phải chơi sv pri cơ chứ =))

dat233
14-07-11, 06:05 PM
sao ko thay tin tuc gj` cua? may' ong kia nhi????????????

quocphuvt
15-07-11, 12:24 PM
tình hình là cái d-com 3g của mình đã hết tiền nên mình sẽ ít online, các bác thông cảm nhé, còn file user cũng đã xong, bây giờ chờ có tiền lại rồi up :))

thiensu
16-07-11, 11:29 AM
Mấy ngày nay bị trúng gió oải wá ==!

Minh Phụng
16-07-11, 12:00 PM
Hiện tại tui đang thực hiện các việc sau:
1. Đi học thêm và học võ
2. Tham gia cái team VH Chiến Quốc
3.Tham gia team VH World of Kungfu (có box WoK đó)
4. Tham gia team vietsub của phim hoạt hình Phineas and Ferb (kênh disney 5:00 chìu hằng ngày ấy =)) )

thiensu
16-07-11, 12:30 PM
1. Đi học thêm và học võ
4. Tham gia team vietsub của phim hoạt hình Phineas and Ferb (kênh disney 5:00 chìu hằng ngày ấy =)) )

ôi zời =..=!, nhiều việc v~................

dat233
16-07-11, 03:08 PM
1. Đi học thêm và học võ
oach nhieu` viec. qua" ta =.="................................

changbluetooth
17-07-11, 04:05 PM
Tuần rồi vừa nhận vh item vài bữa sau là đã có người làm xong rồi chắc ngồi chờ bản hoàn chỉnh luôn quá rồi mình chỉnh sửa lại tiếp cho
Mới cài được cái font Tàu bây giờ dịch ngon luôn

dat233
18-07-11, 07:27 AM
ckan" ko co" viec gj` lam` =.=" ...........

quocphuvt
18-07-11, 11:38 AM
VH xong hết sys chưa mấy bác :)

quocphuvt
18-07-11, 07:06 PM
sao dạo này vắn vẻ quá, cả nhà sao ít online thế :(

changbluetooth
18-07-11, 07:44 PM
sao dạo này vắn vẻ quá, cả nhà sao ít online thế :(
Hè còn phải đi học và còn thêm vụ vh nữa thời gian đâu mà online nhiều

bacbaphi2010
18-07-11, 08:01 PM
Có Trans nữa không vậy mấy bác? Không ai đề cập đến vấn đề chính vậy?

changbluetooth
18-07-11, 08:35 PM
Có Trans nữa không vậy mấy bác? Không ai đề cập đến vấn đề chính vậy?
Vẫn còn đang vh đây nè, tại dạo này mấy người kia bận quá nên 0 pm được

dat233
19-07-11, 11:03 AM
Vẫn còn đang vh đây nè, tại dạo này mấy người kia bận quá nên 0 pm được
van~ onl hang` ngay` ne` van vh cac' thu muc khac" nhieu` viec qua' lạ con` faj di hoc he` :((

changbluetooth
24-07-11, 03:22 PM
Ai còn vh pm cái coi:đã vh những thư mục nào rồi. Riêng mìng đã vh đc gần hết sys và item, mình còn vh luôn quest con sư tử aya. Có ai biết vh danh hiệu ở đâu thì pm luôn nha. Dạo này Phụng và thiensu lặng mất tăm.

dat233
24-07-11, 03:47 PM
Phung thj` van~ onl nick chat dang cho` moi nguoi` up het forder da~ vh cua? minh len MF de? tong? hop lại changbluetooth cu' up len MF di de? tui pm Phung

dat233
24-07-11, 03:48 PM
con` thiénu bay gjo` cug~ cha? bit dau ko thay onl yahoo gj ca?

changbluetooth
24-07-11, 03:55 PM
uhm đc rồi sẽ sớm làm nhanh nhưng hỏi phụng xem danh hiệu ở chỗ nào

quocphuvt
24-07-11, 04:40 PM
Danh hieu trong file sys/sys/title.c

hitech123
25-07-11, 02:03 PM
chúc team phát triển ngày càng vươn xa