PDA

View Full Version : Chính thức thành lập Chiến Quốc Team - tuyển mem tham gia

Trang : 1 [2]

changbluetooth
25-07-11, 04:45 PM
Danh hieu trong file sys/sys/title.c
Cảm ơn nha
Theo mình chúng ta nên vh thư mục sys trước rồi vh mấy thư mục kia sau vì thư mục sys là thư mục hệ thống của game + thêm mấy cái thư mục mà khi bật GSE.EXE nó load.
Khi vh item thì dùng hv dich, còn vh lời nói+return thì ta dùng Quick Translator vì mình thấy có 1 tên item mà phải dịch = hvdich thì mới đúng
vd: item Hoạt Tâm Đơn thì Quick Translator dịch là Sống Tâm Đơn

quocphuvt
25-07-11, 05:26 PM
Cảm ơn nha
Theo mình chúng ta nên vh thư mục sys trước rồi vh mấy thư mục kia sau vì thư mục sys là thư mục hệ thống của game + thêm mấy cái thư mục mà khi bật GSE.EXE nó load.
Khi vh item thì dùng hv dich, còn vh lời nói+return thì ta dùng Quick Translator vì mình thấy có 1 tên item mà phải dịch = hvdich thì mới đúng
vd: item Hoạt Tâm Đơn thì Quick Translator dịch là Sống Tâm Đơn
Quicktranslator khi dịch thì nó sẽ chia ra 2 cột, 1 hán và 1 thuần, VD: Thần tiên gia gia -> Thần tiên ông nội. Tui dựa vào 2 cột mà dịch lun :) còn danh hiệu thì tui dịch xong mà khi vào game thì nó không hiện :))

Minh Phụng
25-07-11, 05:50 PM
danh hiệu tui VH rồi , dạo này bận cài Gunny nên đã bận lại càng bận thêm, bây h còn phải đi học nữa :|

dat233
25-07-11, 05:57 PM
danh hiệu tui VH rồi , dạo này bận cài Gunny nên đã bận lại càng bận thêm, bây h còn phải đi học nữa :|

cai' source gunny do' cahc' con` lau^ moi' tim` ra cach cai` tkoi tap trung vh tkoi xem con thu* muc nao` vh not"

quocphuvt
25-07-11, 06:47 PM
Cái thèng Thần tiên gia gia, VH hết mà chạy hoài vẫn bị lỗi.Mà bây giờ team đang VH file gì thế

Minh Phụng
25-07-11, 07:13 PM
đang bận bên server gunny, xong bên đó lại quay lại đây :))

SkyLineGS
26-07-11, 11:27 AM
Khi server CQ vh xong các bác có đưa lên online hk

Minh Phụng
26-07-11, 11:49 AM
Khi server CQ vh xong các bác có đưa lên online hkđưa lên online thì dễ nhưng để sống dc thì cực khó, sv ko có DB, chỉ có 1 port duy nhất => có thể sẽ trở thành game pri dễ hack nhất mọi thời đại

changbluetooth
26-07-11, 03:36 PM
Cái danh hiệu mà bạn quocphuvt chỉ thì trong đó sau khi vh xong chỉ có các danh hiệu đặc biệt còn danh hiệu dame thì 0 có ai biết chỉ dùm
Chi tiết danh hiệu dame xem tại đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
26-07-11, 04:12 PM
đưa lên online thì dễ nhưng để sống dc thì cực khó, sv ko có DB, chỉ có 1 port duy nhất => có thể sẽ trở thành game pri dễ hack nhất mọi thời đại

con` cai source full gunny kia bon no" bao? may" thang" nua chac' biet' cai`

dat233
26-07-11, 04:14 PM
Khi server CQ vh xong các bác có đưa lên online hk
dua len dc nhung cai" nay` viet" = lap trinh c++ nen rat dễ hack => chán với lại free hoàn toàn thì chúng tôi mất công àk !!!

quocphuvt
26-07-11, 09:51 PM
Tình hình là tui VH NPC thì phát hiện vào game thì bị lỗi font VD: tìm ->tim, gì ->gi,... nói chung là lỗi dấu huyền với 1 lỗi nữa là khi VH thì một số dòng không cho viết nhiều chữ quá. Ai biết fix dùm tui :)

dat233
27-07-11, 07:59 AM
Tình hình là tui VH NPC thì phát hiện vào game thì bị lỗi font VD: tìm ->tim, gì ->gi,... nói chung là lỗi dấu huyền với 1 lỗi nữa là khi VH thì một số dòng không cho viết nhiều chữ quá. Ai biết fix dùm tui :)
tôi cũng bị lỗi này khi vh quest ai giúp với !!!!!!

changbluetooth
27-07-11, 04:20 PM
Ai biết chỗ vh mấy con quái ở đâu 0 chỉ với coi, sau khi vh danh hiệu mới biết là con boss 150 nó là con Hổ Vương lẽ ra phải là con hổ chứ 0 phải ông già

quocphuvt
27-07-11, 06:39 PM
Ai biết chỗ vh mấy con quái ở đâu 0 chỉ với coi, sau khi vh danh hiệu mới biết là con boss 150 nó là con Hổ Vương lẽ ra phải là con hổ chứ 0 phải ông già
VH mấy con quái thì hình như trong npc/npc còn boss thì npc/boss :))

changbluetooth
28-07-11, 03:11 PM
Mình xem rồi bên online cũng bị lỗi font chứ 0 riêng gì ofline đâu
Mà sao hồi trước có đứa hỏi khi qua map ánh sáng của vk và cánh+áo choàng bị mất Phụng chỉ là travel.c nhưng khi mình vh hết thì vẫn còn bị lỗi đó

Minh Phụng
28-07-11, 03:57 PM
Mình xem rồi bên online cũng bị lỗi font chứ 0 riêng gì ofline đâu
Mà sao hồi trước có đứa hỏi khi qua map ánh sáng của vk và cánh+áo choàng bị mất Phụng chỉ là travel.c nhưng khi mình vh hết thì vẫn còn bị lỗi đóko phải là việt hóa file đó, mà là do khi chuyển map nó remove effect nhưng ko add effect lại, chưa test thử nếu bỏ dòng đó đi nó sẽ ra sao :|

changbluetooth
28-07-11, 04:01 PM
ko phải là việt hóa file đó, mà là do khi chuyển map nó remove effect nhưng ko add effect lại, chưa test thử nếu bỏ dòng đó đi nó sẽ ra sao :|
Là sao Phụng hướng dẫn kỹ hơn xem sao

dat233
28-07-11, 04:50 PM
uk` cai canh" luc" chuyen map no bi mat" ma` ko bit lam` tke nao` :(

Minh Phụng
28-07-11, 05:01 PM
Là sao Phụng hướng dẫn kỹ hơn xem saotìm trong file đó remove_effect, rồi ngâm típ đi :))

MrDnD
28-07-11, 06:10 PM
dua len dc nhung cai" nay` viet" = lap trinh c++ nen rat dễ hack => chán với lại free hoàn toàn thì chúng tôi mất công àk !!!
1. Viết = C chứ ko phải Cpp.
2. Hack đc hay ko là tuỳ trình độ bảo mật của người làm.
3. Còn nhìn thấy viết ko dấu = 10 points.

quocphuvt
28-07-11, 06:38 PM
Theo tui nó remove là do chưa thêm effect BACK vào, chứ vũ khí khi qua map khác vẫn thấy được đó thôi. À mà hình như có một số file khi ta VH thì nó mới hoạt động phải không nhỉ ? :|

dat233
29-07-11, 08:02 AM
1. Viết = C chứ ko phải Cpp.
2. Hack đc hay ko là tuỳ trình độ bảo mật của người làm.
3. Còn nhìn thấy viết ko dấu = 10 points.

sr anh DnD nhé em quen viết không dấu rùi:)

Kira.VT
29-07-11, 11:58 AM
Họ tên: Ngô Tôn Quyền
Tên tài khoản: Kira.VT
Yahoo: legendaryntq
Thời gian online/ngày:10h sáng -> 10h đêm

dxquyet
29-07-11, 02:22 PM
Mình thấy chỉ cần chuyển kí tự trong file sang tiếng Trung hiện đại (đơn giản), rồi dịch mấy luôn, không cần cài font Trung quốc cũng được mà.

dat233
29-07-11, 06:40 PM
ôi zời!!! như thế mất công. down cai' thư mục i386 (search trên google đầy ) về là cài đc font trung quốc mà

changbluetooth
29-07-11, 08:36 PM
Theo tui nó remove là do chưa thêm effect BACK vào, chứ vũ khí khi qua map khác vẫn thấy được đó thôi. À mà hình như có một số file khi ta VH thì nó mới hoạt động phải không nhỉ ? :|

Bạn nói sao chứ mình thấy khi qua map ánh sáng của vk vẫn mất mà.

dxquyet
29-07-11, 08:51 PM
Mình theo dõi box này cũng lâu rồi, vì mình thích trò này mà. :-* Mình có thể chỉnh sửa lại phần các bạn đã Việt hóa, cho nó dễ hiểu hơn, được không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocphuvt
29-07-11, 09:08 PM
ôi zời!!! như thế mất công. down cai' thư mục i386 (search trên google đầy ) về là cài đc font trung quốc mà
Thế lại càng mất công, thà lấy server đã coverted của Mr.DnD VH còn nhanh hơn không :))

changbluetooth
30-07-11, 02:24 PM
Mình lục ở trong thư mục inh và inc thấy có 1 file(quên tên rồi các bạn tự tìm nha) quản lý armorcode của nhân vật, mình thấy có 18 cái code nếu ta chia ra 7 phái thì sẽ còn 4 cái, rồi bỏ ra thêm 2 cái của mấy đứa Tân Thủ nữa là còn 2 cái, 2 cái này chắc là 2 code qui định ngoại hình của nhân vật khi mặc đồ đám cưới nhưng quan trọng là làm sao để thay code của mình thành code đó mình đã vào thư mục data để chỉnh sửa nhưng khi đăng nhập thì nó quay lại cái code cũ, mọi người ngâm cứu xem sao

changbluetooth
01-08-11, 01:14 PM
Cái này mình tính đợi hoàn thành hết sys rồi up lun nhưng dạo này thấy box vắng vẻ quá mình up trước 3 cái thư mục trong sys cho các bạn xem trước, vh op full nha giống online 98 %, mấy bữa nay làm biếng vh quá bữa nào vui thì vh sys bữa nào buồn thì vh mấy thư mục khác nên bây giờ chẳng có cái nào ra hồn cả
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
01-08-11, 08:56 PM
dạo này cả nhà ít onl wá vẫn chưa thấy tin tức gì của mấy ông kia gì cả!!!!!!
à mà còn lại 5 thư mục : npc, school, sys, task, user đang cố gắng vh nốt mấy ông kia lười wá để mỗi tôi với ông changbluetooth vh thế này x-(

quocphuvt
02-08-11, 11:47 AM
dạo này cả nhà ít onl wá vẫn chưa thấy tin tức gì của mấy ông kia gì cả!!!!!!
à mà còn lại 5 thư mục : npc, school, sys, task, user đang cố gắng vh nốt mấy ông kia lười wá để mỗi tôi với ông changbluetooth vh thế này x-(
sys/user tui VH rồi chập hồi tui up cho :D Cả nhà tổng hợp lại rồi VH file khác nhé, mấy mem kia đăng ky xong rồi không VH nữa là sao nhĩ :))

quocphuvt
02-08-11, 12:46 PM
éc éc, hồi nãy lục lọi mới thấy file sys/user mà tui làm dùm Bacbaphi đã được Bacbaphi post lên mất tiêu rồi, huhu làm mấy ngày kia vất vả VH dùm :((

dat233
02-08-11, 05:40 PM
éc éc, hồi nãy lục lọi mới thấy file sys/user mà tui làm dùm Bacbaphi đã được Bacbaphi post lên mất tiêu rồi, huhu làm mấy ngày kia vất vả VH dùm :((
oh phí nhỉ nếu tìm đc thì up lên cho mọi người nhé cho đỡ mất thời gian VH lại !!!

quocphuvt
02-08-11, 06:31 PM
Phần I của BP đã xong, xin lỗi master vì máy nhà phải set lại Win nên trễ ạ.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dịch chuẩn 90%, vì BP chưa có chơi Chiến Quốc lần nào, kể cả On lẫn Off!
BP có ý kiến là phân công việc qua Private Message cho dễ vì Topic lập ra nhiều người bàn bạc quá, tìm chỗ Sun phân công cho cũng mệt.
À, send cho Bp nốt phần II nhé.
Hu hu, nó như thế đây, chả có mem nào nhắc cả :((

Minh Phụng
02-08-11, 07:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Minh Phụng
02-08-11, 08:48 PM
Thông báo: ai có update đầy đủ các thư mục đã việt hoá của thư mục sys (dùng các file các tv khác đã up lên cho vào sv của mình) thì upload thư mục sys lên nhé, cái sys của mình died rồi, mất hết các file mình đã VH trong đó :((

quocphuvt
02-08-11, 11:24 PM
Thông báo: ai có update đầy đủ các thư mục đã việt hoá của thư mục sys (dùng các file các tv khác đã up lên cho vào sv của mình) thì upload thư mục sys lên nhé, cái sys của mình died rồi, mất hết các file mình đã VH trong đó :((
Mất hết là do Phụng cài lại Window XP chứ gì :))

MrDnD
03-08-11, 12:50 AM
làm thì phải backup lại chứ :|
trc cũng bị 1 lần rồi nên nhớ lắm :)), cứ chạy test sơ thấy ok là backup lại luôn cho lành :D

quocphuvt
04-08-11, 10:58 AM
À mà sao dạo này mạng download chậm thế nhĩ, tớ dùng IDM download trên MF mà chỉ 50kb/sec thôi :(

changbluetooth
04-08-11, 03:18 PM
Mình lục ở trong thư mục inh và inc thấy có 1 file(quên tên rồi các bạn tự tìm nha) quản lý armorcode của nhân vật, mình thấy có 18 cái code nếu ta chia ra 7 phái thì sẽ còn 4 cái, rồi bỏ ra thêm 2 cái của mấy đứa Tân Thủ nữa là còn 2 cái, 2 cái này chắc là 2 code qui định ngoại hình của nhân vật khi mặc đồ đám cưới nhưng quan trọng là làm sao để thay code của mình thành code đó mình đã vào thư mục data để chỉnh sửa nhưng khi đăng nhập thì nó quay lại cái code cũ, mọi người ngâm cứu xem sao
Sao 0 ai thảo luận cái này vậy, ngoại hình nhân vật còn phụ thuộc vào shape nữa nha chi tiết các chỉ số ngoại hình có thể vào data tìm acc của mình có file list.c các bạn xem sao

changbluetooth
04-08-11, 03:26 PM
up luôn thư mục effect nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
04-08-11, 06:07 PM
cách add vào là xoá file *.c và chèn file việt hoá *.cpp vào phải không????????

quocphuvt
05-08-11, 05:59 PM
Sao 0 ai thảo luận cái này vậy, ngoại hình nhân vật còn phụ thuộc vào shape nữa nha chi tiết các chỉ số ngoại hình có thể vào data tìm acc của mình có file list.c các bạn xem sao
để về ngâm cứu xem sao, mà hình như cái avartar nhân vật thì nó có sẵn trong client nhưng ta chưa biết cách để lấy nó vào sever thì phải :|

quocphuvt
05-08-11, 07:12 PM
À mà theo tui nghĩ thì nó không phải trong file inc đó đâu, nó có lẽ nằm trong thư mục sys. À mà hum bữa tui tạo 1 web và copy vào www trong Appsev, rồi sau đó copy đường dẫn vào dòng GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong file sys/sys/login0.c thì vào game đánh nick vào nó kêu "Tài khoản này đã Login rồi" :)) Chỉ phát hiện nhiêu đó, anh em vào ngâm cứu típ nhé :>

dat233
05-08-11, 09:54 PM
À mà theo tui nghĩ thì nó không phải trong file inc đó đâu, nó có lẽ nằm trong thư mục sys. À mà hum bữa tui tạo 1 web và copy vào www trong Appsev, rồi sau đó copy đường dẫn vào dòng GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong file sys/sys/login0.c thì vào game đánh nick vào nó kêu "Tài khoản này đã Login rồi" :)) Chỉ phát hiện nhiêu đó, anh em vào ngâm cứu típ nhé :>
cái này phải hỏi Phụng nha:)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

quocphuvt
05-08-11, 10:29 PM
cái này phải hỏi Phụng nha:)!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Phụng thì nghe nói bận làm với ông Mr.Phát gì đó rồi :)

changbluetooth
07-08-11, 03:39 PM
Cần làm rõ một số việc là:
Chúng ta có mặt ở đây là vì yêu thích và đam mê game Chiến Quốc làm game này không vì mục đích thương mại, rút kinh nghiệm vụ bác dvhvik tính đưa lên online, chúng ta cũng cần coi lại cách đối xử của mình với các mem mới, khi có nhân tài xuất hiện mà chảnh giống bác dvhvik thì ta cần kiên nhẫn làm theo những gì nó yêu cầu thì có phải vui cả làng không ? Mình thấy nếu mà mỗi đứa spam thì 200 lượt thank 0 phải là chuyện khó, rồi ta lựa lời ngon ngọt mà khuyên nó gia nhập team vh rùi post lên mấy cái kinh nghiệm mà nó biết ( khi hết giá trị lợi dụng và xong việc rồi thì mình mần thịt em nó cũng không muộn )

Đồng bộ khi vh: tất cả các anh em khi vh thì ta thống nhất tên phái là:
Đào Hoa Nguyên
Thục Sơn
Cấm Vệ Quân
Mao Sơn
Đường Môn
Côn Luân
Vân Mộng Cốc
Tên map là:
Chu Quốc
Triệu Quốc
Yên Quốc (cái này nhiều người vh thành Yến)
Tề Quốc
Tần Quốc
Hàn Quốc
Sở Quốc
Ngụy Quốc
Tân Thủ Thôn

Khi vh mình thấy phần chữ màu xanh cũng cần dịch luôn (chỉ dịch những cái trong “” thôi nha ngoài những cái trong “” thì không cần dịch, lưu ý luôn là đừng nên copy nguyên cái vô trình dịch rồi paste lại vì nó sẽ làm thay đổi cấu trúc của hàm), những phần chữ màu xanh cũng như mấy màu khác ta dịch xong thì nó không có xuất hiện nên nhiều mem tưởng nhầm là không cần dịch nó nhưng thực ra nó chỉ xuất hiện khi đủ điều kiện và chỉ xuất hiện một lát rồi mất hoặc sau khi logout nó mới biến mất vd như: tích độc hoặc pet Thần Tướng của Mao Sơn.

changbluetooth
07-08-11, 03:42 PM
Ai hướng dẫn dùm mình cách convert giống như cái current của DnD ở trên không, mình mỗi lần vh, có mấy file cần xem mà phải chỉnh qua UTF-8 nhiều khi vh xong rồi xem lại thì bị lỗi chữ nửa việt nửa tàu ức chế quá ai chỉ dùm mình liền nha.

Ai giải quyết cái này dùm mình luôn nhá
Sau khi vh thư mục city trong sys thì bấm make cứ bị lỗi hoài à
dịch dùm đoạn này :请关闭窗口重新打开属性窗口刷新属� ��

changbluetooth
07-08-11, 03:43 PM
Ai hướng dẫn dùm mình cách convert giống như cái current của DnD ở trên không, mình mỗi lần vh, có mấy file cần xem mà phải chỉnh qua UTF-8 nhiều khi vh xong rồi xem lại thì bị lỗi chữ nửa việt nửa tàu ức chế quá ai chỉ dùm mình liền nha.

Ai giải quyết cái này dùm mình luôn nhá
Sau khi vh thư mục city trong sys thì bấm make cứ bị lỗi hoài à
dịch dùm đoạn này:请关闭窗口重新打开属性窗口刷新 属性

Minh Phụng
07-08-11, 04:04 PM
À mà theo tui nghĩ thì nó không phải trong file inc đó đâu, nó có lẽ nằm trong thư mục sys. À mà hum bữa tui tạo 1 web và copy vào www trong Appsev, rồi sau đó copy đường dẫn vào dòng GET <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong file sys/sys/login0.c thì vào game đánh nick vào nó kêu "Tài khoản này đã Login rồi" :)) Chỉ phát hiện nhiêu đó, anh em vào ngâm cứu típ nhé :> sẽ tìm hỉu tìm hỏi :)) àh changbluetooth có update full cái thư mục sys ko, share lên với, sys của nhà bị lỗi

changbluetooth
07-08-11, 04:16 PM
sax, tui đang ở ngoài tiệm đâu có mà đưa chắc phải đợi tuần sau quá

MrDnD
07-08-11, 05:36 PM
hồi đó xài tool mà, cái project đó del mất tiêu rồi, hôm nào rảnh mình viết lại cho ~.~

quocphuvt
07-08-11, 10:12 PM
Cần làm rõ một số việc là:
Chúng ta có mặt ở đây là vì yêu thích và đam mê game Chiến Quốc làm game này không vì mục đích thương mại, rút kinh nghiệm vụ bác dvhvik tính đưa lên online, chúng ta cũng cần coi lại cách đối xử của mình với các mem mới, khi có nhân tài xuất hiện mà chảnh giống bác dvhvik thì ta cần kiên nhẫn làm theo những gì nó yêu cầu thì có phải vui cả làng không ? Mình thấy nếu mà mỗi đứa spam thì 200 lượt thank 0 phải là chuyện khó, rồi ta lựa lời ngon ngọt mà khuyên nó gia nhập team vh rùi post lên mấy cái kinh nghiệm mà nó biết (khi hết giá trị lợi dụng và xong việc rồi thì mình mần thịt em nó cũng không muộn ).
Hô Hô! Nghe mấy dòng này của Changbluetooth mà tui mát lòng làm sao :)) cuối cùng cũng có người ý kiến rồi :)) Anh em nhìn dòng màu đỏ nhé, lúc đầu đọc cũng hơi sock nhưng lúc sau thì đồng cảm rồi :)

quocphuvt
07-08-11, 10:13 PM
hồi đó xài tool mà, cái project đó del mất tiêu rồi, hôm nào rảnh mình viết lại cho ~.~
Bác DnD bữa nào làm cái hướng dẫn tạo tool cho các mem đê =D>

MrDnD
08-08-11, 07:10 PM
tạo tool thì phải biết 1 chút về lập trình, tốt nhất là C# hoặc VB/CB.NET (C/C++ càng ngon nhưng hơi nặng đô với các bạn).
btw, ông nào biết lập trình rồi thì viết tool chả có gì mà cần phải hướng dẫn hết =))

còn cái cậ dvhvik gì gì đó cũng bt thôi mà. Độ gió thì siêu cao khi tự tin phát biểu là 2 ngày có thể Vh full CQ =)).
Đồng ý là có thể dùng tool, nhưng phần dịch thì tool ko thể thay thế con người đc, ít nhất là đến lúc này.

ringta1234
08-08-11, 09:46 PM
DnD xem có bố trí đc cái Hôn sa với Lễ Phục ko đi ^^

quocphuvt
09-08-11, 05:45 PM
DnD xem có bố trí đc cái Hôn sa với Lễ Phục ko đi ^^
Hôn sa với Lễ Phục là gì nhỉ :|

audition
09-08-11, 07:16 PM
Tên: Trần Quốc Hưng
Tên tài khoản:
audition
Thời gian online/ ngày: 12/24

thiensu
12-08-11, 08:47 AM
Hôn sa với Lễ Phục là gì nhỉ :|

là bộ đồ cưới nam và nữ ;))

quocphuvt
12-08-11, 10:11 AM
là bộ đồ cưới nam và nữ ;))

Bác kiếm mấy item này ở đâu thê :|

dohacnguu
12-08-11, 12:42 PM
Họ tên:Đỗ Hoàng Anh Kiệt
Tên tài khoản:dohacnguu
Thời gian online/ngày: trưa và chìu (sáng mình còn đi hox)
Chơi game CQ offline thấy còn chưa VH nhìu nên wa fu. anh Phụng tí ^^

dohacnguu
12-08-11, 01:13 PM
mình thấy cần Font TQ nữa mở Quick translator lên Cứ thấy Ô vuông không hà , mà chả bik là font nào. Chỉ mình vs để VH nữa

thiensu
12-08-11, 01:23 PM
Bác kiếm mấy item này ở đâu thê :|

trên cq online ấy, bác chưa chơi cq online à ;))

changbluetooth
12-08-11, 06:40 PM
Những gì mà mấy bữa nay làm nè
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kết quả là :

quocphuvt
12-08-11, 07:06 PM
mình thấy cần Font TQ nữa mở Quick translator lên Cứ thấy Ô vuông không hà , mà chả bik là font nào. Chỉ mình vs để VH nữa
Thật ra không cần font Trung cũng được, bạn cứ bê nguyên cái dòng ô vuông đó vào mà dịch, có nếu muốn cài font thì google mà kiếm font china(PRC) nhé :)

quocphuvt
12-08-11, 07:09 PM
trên cq online ấy, bác chưa chơi cq online à ;))
Hồi đó thì có chơi kênh Dương Tiễn đạt tới cấp 43 rồi nhưng chưa thấy mấy item này :))

dat233
12-08-11, 08:42 PM
Hồi đó thì có chơi kênh Dương Tiễn đạt tới cấp 43 rồi nhưng chưa thấy mấy item này :))
sặc tôi chơi ở sever kinh kha đc lv 75 toàn đồ chế vip với đồ tím làm trùm hồi đó ( cũng khoảng đc 2 năm :) ) cái Hôn sa với Lễ phục chả bít tạo kiểu gì bay giờ :|

dohacnguu
13-08-11, 04:41 PM
Hủm nay coi lại từ trang 1-> trang 19 ruj` T_T, thấy các chú vẫn còn đang VH, mà choa mình hỏi là bản CQ offline phụng up hùi trang 1 h` chơi tới nv sư đồ thì không mở hòm đc có bản up nào khắc fux ko?, vs lại sao bạn changbluetooth trịu hồi dc quỷ tốt phái mao sơn còn mình thì chỉ triệu hồi dc con cương thi T_T

dat233
13-08-11, 05:38 PM
Hủm nay coi lại từ trang 1-> trang 19 ruj` T_T, thấy các chú vẫn còn đang VH, mà choa mình hỏi là bản CQ offline phụng up hùi trang 1 h` chơi tới nv sư đồ thì không mở hòm đc có bản up nào khắc fux ko?, vs lại sao bạn changbluetooth trịu hồi dc quỷ tốt phái mao sơn còn mình thì chỉ triệu hồi dc con cương thi T_T
choi cai sever cua changbluetooth up y' fix nhieu` loi~ + cac ban vh ma team da vh dc co thoi gian minh se viet hoa phan nhiem vu cho cac ban choi do~ chan" dai` =.="

dohacnguu
13-08-11, 07:03 PM
đọc tới trang thứ 33, thấy sao mà tối mặt mày hết. còn cái quest sư tử ấy Vh hết ckua up mình koi vs, sẵn up phần VH ở ông NPC Tả Khâu Minh. Mình cũn đang hõ hỏi kinh nghiệm VH cki ko bik mọi ng` cứ chỉ bảo tận tình. TKs trước

Minh Phụng
14-08-11, 08:14 AM
đau lòng quá, vào năm học rồi, tui phải bàn giao lại chức chủ nhóm cho 1 ng thôi, tui sẽ trở thành 1 thành viên thôi, các bác tự đề cử ai lên đi, rồi mình tổng hợp lại các phần đã VH

dat233
14-08-11, 10:38 AM
đau lòng quá, vào năm học rồi, tui phải bàn giao lại chức chủ nhóm cho 1 ng thôi, tui sẽ trở thành 1 thành viên thôi, các bác tự đề cử ai lên đi, rồi mình tổng hợp lại các phần đã VH
thì bác changbluetooth vẫn đang tổng hợp đấy chứ đợi VH toàn bộ thì sẽ up sever cho mọi người

botrungtnvn1
14-08-11, 08:37 PM
Tks tất cả các bạn nhé. Mình hy vọng sẽ có bản vh hay để chơi......... Cố gắng nhé ;)

changbluetooth
15-08-11, 01:21 PM
thì bác changbluetooth vẫn đang tổng hợp đấy chứ đợi VH toàn bộ thì sẽ up sever cho mọi người
Sax mình vì tài hèn sức mọn mà lại gần vô học rồi không dám nhận dẫn dắt cái topic này đâu( năm nay lớp 12 rồi), phải chú tâm học nhưng mình sẽ cố gắng vh( 1 ngày làm khoảng 2-3 file là vui lắm rồi), tiện thể mình nói luôn là mình đã vh xong con sư tử aya rồi nhưng bây giờ đang ngồi ngoài tiệm net nên 0 thể post lên được, các bạn đợi T7 tuần sau nha.

Hi vọng cái này có ích cho các mem vh(tổng hợp tên item và npc) mình lục được nó ở trong client
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
15-08-11, 06:08 PM
Sax mình vì tài hèn sức mọn mà lại gần vô học rồi không dám nhận dẫn dắt cái topic này đâu( năm nay lớp 12 rồi), phải chú tâm học nhưng mình sẽ cố gắng vh( 1 ngày làm khoảng 2-3 file là vui lắm rồi), tiện thể mình nói luôn là mình đã vh xong con sư tử aya rồi nhưng bây giờ đang ngồi ngoài tiệm net nên 0 thể post lên được, các bạn đợi T7 tuần sau nha.

Hi vọng cái này có ích cho các mem vh(tổng hợp tên item và npc) mình lục được nó ở trong client
Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tks nka!!!!! mà sao các mem vh toàn năm nay lớp 12 nhỉ à mà mình đang vh nốt phần nhiệm vụ các bạn đợi nha!!! lâu quá cái phần nv hôm trước vừa vh xong( làm ẩu:D) thì nó bị lỗi nên vh từng phần cho chắc ăn

dohacnguu
15-08-11, 06:41 PM
Chú dat cứ VH nốt fan` nv dùm choa các mem [-O<^^!, mình tài hèn sức mọn cũng chưa biết jup ji` dc choa fan` Vh T_T, mong các bạn sẽ Vh dc bản CQ thuần Việt ofline

quocphuvt
15-08-11, 07:42 PM
Ủa ,bác Đạt fix được lỗi file Quest/taskdecs.c rùi à :|

dat233
15-08-11, 08:05 PM
Ủa ,bác Đạt fix được lỗi file Quest/taskdecs.c rùi à :|
ukm!!! fix được rùi :):):):):):):):):):):):):):):)

quocphuvt
16-08-11, 11:13 AM
Mấy hum nay tui không tìm hiểu cho mấy, bác Đạt hướng dẫn cách fix cho cả nhà đê :))

changbluetooth
17-08-11, 06:00 PM
Vh con sư tử aya nè các bạn xem thử

Tiện thể xem qua cái này luôn (cái này mình chỉnh sửa trong client)

MrDnD
17-08-11, 06:39 PM
cá nhân mình thấy ko nên thay đổi gì ở client vào lúc này. Cố gắng VH xong hết đi rồi tổng hợp lại, xem cách nó design. Từ đó có thể phát triển 1 game hoàn toàn mới dựa trên nền CQ cũ :D.
btw, năm nay là năm cuối rồi nên mình cũng chả giúp đc gì đâu. Chỗ nào bug các bạn có thể hỏi, mình sẽ giải quyết giùm.

changbluetooth
17-08-11, 07:06 PM
Mình tìm ra cách convert utf-8 = tay rồi.
HD nè:
Lấy 1 file đã convert của bạn DnD rồi mở file cần covert lên chỉnh cái Encoding>character set>china>GB...rồi cut nguyên cái đó paste qua cái file đã convert xong rồi save lại, thế là ta đã có 1 file đã convert rồi

dat233
17-08-11, 07:32 PM
mình cũng thấy chưa nên chỉnh sửa gì cả cứ vh hết rồi chỉnh sửa sau cũng được !!! VD như tạo ra sự kiện mới thêm 1 số map chẳng hạn!!!

MrDnD
18-08-11, 03:22 PM
Mình tìm ra cách convert utf-8 = tay rồi.
HD nè:
Lấy 1 file đã convert của bạn DnD rồi mở file cần covert lên chỉnh cái Encoding>character set>china>GB...rồi cut nguyên cái đó paste qua cái file đã convert xong rồi save lại, thế là ta đã có 1 file đã convert rồi
trời. Convert = tay dễ mà.
đầu tiên mở bằng GB2312 rồi chọn convert qua UTF-8 là đc.
Mà mình đã convert hết rồi còn gì nữa nhỉ :|

dat233
18-08-11, 03:27 PM
cái này bít rồi mà bác down cái sever đã convert của bác dnd rùi mà còn

quocphuvt
19-08-11, 11:22 AM
Bác Đạt hướng dẫn cách fix file taskdecs trong quest cho tớ cái nào :| Chơi mà không làm nhiệm vụ thì chán quá :)

dat233
19-08-11, 12:27 PM
Bác Đạt hướng dẫn cách fix file taskdecs trong quest cho tớ cái nào :| Chơi mà không làm nhiệm vụ thì chán quá :)
cứ vh như bình thường thôi từng dòng một nhưng mỗi dòng không được dài quá tầm khoảng 50-70 ký tự/dòng là ok + dấu ( . , ! ) để nguyên không được sửa !!! ok:-bd

Minh Phụng
19-08-11, 12:56 PM
cứ vh như bình thường thôi từng dòng một nhưng mỗi dòng không được dài quá tầm khoảng 50-70 ký tự/dòng là ok + dấu ( . , ! ) để nguyên không được sửa !!! ok:-bdviệt hóa quest hả =)) cái phần nói chuyện hả

dat233
19-08-11, 05:51 PM
việt hóa quest hả =)) cái phần nói chuyện hả
cả 2
.................................................. ......

changbluetooth
20-08-11, 03:57 PM
Bạn chưa vh item của chế đồ kìa, bây giờ tui đang convert+vh hoá nó luôn nè

quocphuvt
20-08-11, 08:31 PM
Cái hình con mèo lắc đầu của bác Changblue ngộ ghê :))

changbluetooth
21-08-11, 05:24 PM
Cái hình con mèo lắc đầu của bác Changblue ngộ ghê :))
Cảm ơn. Sau dạo này mình thấy chỉ có 1 mình mình vh rồi post lên, chẳng có ai post 1 file nào cả, bình thường hồi còn nghỉ hè tốc độ vh của team đã rùa rồi, bây giờ vô học rồi chắc là còn chậm hơn thế nữa.

dohacnguu
21-08-11, 07:29 PM

dat233
21-08-11, 09:36 PM
cái này thì bạn lên google mà tìm thôi chứ không ai giải quyết hộ đâu !!! mình đang bận vh mấy cái return của skill

quocphuvt
21-08-11, 10:04 PM
Cảm ơn. Sau dạo này mình thấy chỉ có 1 mình mình vh rồi post lên, chẳng có ai post 1 file nào cả, bình thường hồi còn nghỉ hè tốc độ vh của team đã rùa rồi, bây giờ vô học rồi chắc là còn chậm hơn thế nữa.
Hơ! Chứ có ai phân công đâu mà VH, hình như thư mục sys xong rồi, phải chia ra để VH chứ

Minh Phụng
22-08-11, 01:17 PM
chia đê, ai làm chủ team đi, hay là tui làm chủ và phân công cho, VH thì tui ko có thời gian :|

dat233
22-08-11, 07:38 PM
ơ thế thì ai share cái thư mục sys đi đang thiếu !!!

changbluetooth
25-08-11, 02:40 PM
Các bác ơi sau nhiều ngày nghiên cứu thì mình hiểu được 1 điều là ta phải vh file bt chứ 0 đc vh file đã convert sang utf-8 của bạn DnD đc, mình thử rồi vh file nguyên gốc thì chạy bt còn vh file đã convert thì bị lỗi hoài 0 dùng được, với lại mình đã nói rồi team vh gì mà 0 đồng bộ, người thì vh là Côn Lôn Sơn người thì vh là Côn Luân, Vân Mộng Trạch và Vân Mộng Cốc nữa mong các bạn trong team thống nhất việc vh dùm.

quocphuvt
25-08-11, 06:01 PM
Hình như ngoài file sys còn có file inh cũng quan trọng, tình cờ vào inh/user/login.c thì phát hiện nhiều cái thú vị, các bác vào ngâm cứu thử nhé

dat233
25-08-11, 07:46 PM
Hình như ngoài file sys còn có file inh cũng quan trọng, tình cờ vào inh/user/login.c thì phát hiện nhiều cái thú vị, các bác vào ngâm cứu thử nhé
có thể việt hoá đc một số thứ trong đó và chỉnh lại các bác vào xem đi !!!!!!!!

khuek8b
26-08-11, 06:57 PM
tui nữa:
tên: ngô văn khuê
tài khoản: khuek8b
yahoo: khuek8b
thời gian online : trừ đi lên lớp,thời gian on là 24/24

changbluetooth
27-08-11, 05:42 PM
Hiện giờ thấy box Chiến Quốc vắng quá, bây giờ mình sẽ nhận dẫn dắt topic này và phân chia thư mục để các mem vh, nếu 0 có ai có ý kiến gì thì cuối tuần này mình sẽ chia ra để làm

dohacnguu
27-08-11, 06:40 PM

changbluetooth
29-08-11, 02:42 PM
Chẳng ai vào thảo luận về vh hoá sever cả chán quá chắc tự làm lun quá, chừng nào xong thì post lên chứ tình hình bây giờ thì còn lâu lắm mới có bản full vh

quocphuvt
30-08-11, 06:36 PM
thì pác cứ phân công đi rùi tụi này làm cho :D

dat233
31-08-11, 05:59 AM
bác cứ phân công đi xem bây giờ những ai hay onl thì cho làm !!!

dohacnguu
31-08-11, 08:13 PM
ukm` đúng đấy, Bác cứ fan^ công choa anh em làm đi, chứ h` ko thấy ai có ik' kiến Việt Hóa hết nghe nãn

dat233
01-09-11, 12:04 PM
ừ bác phân công đi !! mà lần trước tôi vh cái quest nó lại bị cái lỗi khác mới chết :D

mrtun20
01-09-11, 04:15 PM
Tên : Tùng
Tên tk : mrtun20 ( nick mượn )
Yahoo : meteor.light_9x
Tg ONL : 4h - 8h tối ( k tính ăn cơm ).
Vừa ghost đang check lại client và sv!

changbluetooth
03-09-11, 03:18 PM
Được rồi phân công nha.
Lần này chúng ta lấy curent này làm chuẩn (chưa vh , nhưng đã được mình vh danh hiệu)
Ai nhận làm phần nào nhớ nói cho các mem khác biết để khỏi mất công nhiều mem làm chung một cái.
Vì thư mục sys là thư mục hệ thống trong game rất quan trọng nên mình sẽ nhận làm phần đó.
Các bạn dịch thư mục item và npc trước đi chia nhau ra làm.
Cách vh mình thấy ít bị lỗi nhất:
bật file = notepad++
chọn mục encoding>character set>chinese>GB2312 (nó sẽ hiện ra chữ tq), lấy chữ đó dịch
sau đó chọn lại mục encoding>encode in utf-8 (nó sẽ ghi chữ đc mã hóa bôi đen chỗ đó rồi paste phần dịch vào rồi nhấn save)
Nhớ là dịch tất cả những phần nằm trong dấu "" bất kể nó là màu gì.
Và còn một điều nữa là phải vh sao cho dễ hiểu.

dat233
04-09-11, 12:27 PM
Được rồi phân công nha.
Lần này chúng ta lấy curent này làm chuẩn (chưa vh , nhưng đã được mình vh danh hiệu)
Ai nhận làm phần nào nhớ nói cho các mem khác biết để khỏi mất công nhiều mem làm chung một cái.
Vì thư mục sys là thư mục hệ thống trong game rất quan trọng nên mình sẽ nhận làm phần đó.
Các bạn dịch thư mục item và npc trước đi chia nhau ra làm.
Cách vh mình thấy ít bị lỗi nhất:
bật file = notepad++
chọn mục encoding>character set>chinese>GB2312 (nó sẽ hiện ra chữ tq), lấy chữ đó dịch
sau đó chọn lại mục encoding>encode in utf-8 (nó sẽ ghi chữ đc mã hóa bôi đen chỗ đó rồi paste phần dịch vào rồi nhấn save)
Nhớ là dịch tất cả những phần nằm trong dấu "" bất kể nó là màu gì.
Và còn một điều nữa là phải vh sao cho dễ hiểu.
ẹc nhà tôi có bao nhiêu cái server rồi lại phải down típ hả ???
tôi dịch mục npc/00 - npc/10 trước nhé !!!

quocphuvt
04-09-11, 03:44 PM
ẹc nhà tôi có bao nhiêu cái server rồi lại phải down típ hả ???
tôi dịch mục npc/00 - npc/10 trước nhé !!!
Dịch theo cái của bạn Chang thì hơi bất tiện một chút nhưng it bị lỗi hơn. Để bớt mệt hơn các bạn vào Tab Settings>Shortcut Mapper...>Main Menu, muốn chuyển sang font Trung thì tìm dòng GB2312 (Simplified) và thiết lập nút lệnh bên khung Shortcut, còn Encode in UTF-8 thì y như vậy.
Còn bây giờ mình sẽ VH item/01, item/04, item/08, item/09 :D, Bác Đạt cũng nhơ dịch kỹ nhé, file 0008 trong npc/00 là thằng Thần Tiên Gia Gia Vh rất dài, trong đó có một số dòng quy định về lượng chữ cái đó :)

dat233
04-09-11, 05:54 PM
Dịch theo cái của bạn Chang thì hơi bất tiện một chút nhưng it bị lỗi hơn. Để bớt mệt hơn các bạn vào Tab Settings>Shortcut Mapper...>Main Menu, muốn chuyển sang font Trung thì tìm dòng GB2312 (Simplified) và thiết lập nút lệnh bên khung Shortcut, còn Encode in UTF-8 thì y như vậy.
Còn bây giờ mình sẽ VH item/01, item/04, item/08, item/09 :D, Bác Đạt cũng nhơ dịch kỹ nhé, file 0008 trong npc/00 là thằng Thần Tiên Gia Gia Vh rất dài, trong đó có một số dòng quy định về lượng chữ cái đó :)
ok chắc vh file 0008 đó cuối cùng :D

mrtun20
04-09-11, 07:13 PM
Lâu k ghé sv , mọi ng` add yahoo meteor.light_9x nhé có gì bàn luận :D.
Cái current trên xin phần skill :D.

Minh Phụng
04-09-11, 07:47 PM
skill dịch chuẩn theo web của CQ SGTel nha

mrtun20
04-09-11, 07:59 PM
À phụng ơi , 战斗 常用到的一些基础技能和动作,包括� �动射击、自动攻击、使用法宝和使用� ��物。 k biết dòng này có phải skill này của mao sơn k ?

Giảm sức đề kháng tất cả loại đòn tấn công của đối thủ . Yêu cầu đẳng cấp quyển trục là 15 .

dat233
04-09-11, 08:48 PM
À phụng ơi , 战斗 常用到的一些基础技能和动作,包括� �动射击、自动攻击、使用法宝和使用� ��物。 k biết dòng này có phải skill này của mao sơn k ?
lên trang chủ của chiến quốc SGtel ý rồi vào mà xem skill các phái!!!!!

mrtun20
05-09-11, 05:55 PM
Đang vh cái skill phờ người ~.~ . Bạn nào làm đỡ 1 nửa thì tốt nhề.

quocphuvt
05-09-11, 08:50 PM
Tình hình là vừa VH vừa học nên sẽ chậm 1 tý, anh em thông cảm. Theo tôi thì bác Chang nên thống nhất các tên NPC + Item bằng cách VH tên NPC + ITEM và save trong mỗi thư mục :D

quocphuvt
05-09-11, 08:51 PM
Còn nữa bác Chang phân công công việc ra đi chứ để mỗi mem VH khác nhau thì phiền :)

changbluetooth
06-09-11, 06:06 PM
Tên thống nhất của item và npc T7 mình sẽ post lên để anh em vh, bây giờ cứ vh thư mục item, skill, npc trước cái đã vì mấy cái đó là những thành phần phụ nên mình để cho các bạn vh, mấy phần quan trọng thì mình ôm sô hết luôn. Mấy mem trong box đã vh đc danh hiệu nhưng 0 hiểu vì sao bật bảng danh hiệu lại vẫn còn một cái danh hiệu vẫn chưa dịch đc, mình đã tìm ra được rồi nó là file rank.c trong thư mục sys/user T7 này mình sẽ up lên luôn cho anh em thưởng thức.

quocphuvt
06-09-11, 06:28 PM

changbluetooth
08-09-11, 06:05 PM
cứ đợi đến T7 là mình đưa luôn để cho đồng bộ.

quocphuvt
09-09-11, 06:48 PM
Ok! đợi tin bác, tôi thà vh lại còn hơn, theo tôi thì bác nên phân công vh 1 file rồi tổng hợp lại, nếu để các mem tự nhận công việc thì có vè hơi lâu

dat233
10-09-11, 12:32 PM
uk đúng đấy !! bác chang phân công đi không lâu lắm!!

changbluetooth
10-09-11, 02:32 PM
Dữ liệu mà các bạn cần để đồng bộ đây, mình nhớ lúc trước cái này mình giới thiệu với các mem rồi mà.
Các bạn muốn biết thêm về những hình ảnh của véion mới mình lấy ở đâu thì vào google search destiny online, game nầy có cấu trúc thư mục gần giống với chiến quốc vh nói đúng hơn là cq bản nước ngoài, ai pro thì viết patch client share cho các anh em coi, chứ là mình thì mình đã thử đủ cách vẫn 0 chỉnh đc.

ringta1234
10-09-11, 03:11 PM
Có ai biết chỉnh làm sao qua map khác không bị mất hiệu ứng item ( ví dụ cánh) không?

Minh Phụng
10-09-11, 04:35 PM

ringta1234
10-09-11, 05:28 PM

quocphuvt
10-09-11, 07:21 PM
Nó không hiện là do ta chưa Add BACK type vào hoặc do đã Add vào rồi nhưng do một số lỗi font nên không hoạt động và chùng ta cần phải Fix lại

quocphuvt
10-09-11, 07:23 PM
Còn vụ VH thì bác Changbluetooth nên thống nhất 1 file cho các mem tự nhận công việc, có thể VH NPC hoặc ITEM, chứ mỗi người 1 kiểu thì biết bao giờ mới xong

changbluetooth
10-09-11, 08:44 PM
Cái destiny online 0 phải nhái cq mà nó chỉ là 1 game cũng mang từ TQ sang nước ngoài phát triển thôi. Bây giờ các bạn muốn mình phân công thì điểm danh xem có đc mấy người làm, phần mình thì mình vừa vh sys vừa fix lại những lỗi dễ sửa

dat233
10-09-11, 08:47 PM
xin 1 slot nè!!!:D...................................

ringta1234
11-09-11, 02:30 PM
:-t
Nó không hiện là do ta chưa Add BACK type vào hoặc do đã Add vào rồi nhưng do một số lỗi font nên không hoạt động và chùng ta cần phải Fix lại

mrtun20
11-09-11, 04:03 PM
Destiny online là trò nhái cq và zodiac online mà :-j . 50% là của CQ còn 50% kia như pet, thú cưỡi, v.v . Nói chung trò này là nâng cấp version gộp lại của 2 trò kia :-" .
P/s : Thấy tỉ lệ % của CQ hơn cái kia :-ss.

ringta1234
11-09-11, 06:13 PM
Tìm được bản offline của nó không bạn ?

Minh Phụng
11-09-11, 07:22 PM

quocphuvt
11-09-11, 08:21 PM
Cái destiny online 0 phải nhái cq mà nó chỉ là 1 game cũng mang từ TQ sang nước ngoài phát triển thôi. Bây giờ các bạn muốn mình phân công thì điểm danh xem có đc mấy người làm, phần mình thì mình vừa vh sys vừa fix lại những lỗi dễ sửa

changbluetooth
11-09-11, 09:17 PM
Nếu chỉ có bây nhiêu thôi thì quocphuvt và dat223 vh phần npc, mình lo sys và tìm hiểu client để làm thêm item, riêng bạn phụng thì "nặng tội nhất" : làm con npc đổi tóc + vh sys tiếp mình (có thêm phụng thì mình và phụng vừa vh vừa sửa lỗi luôn), mấy bữa nay vh xong đc 1 mớ sau đó đem bỏ zo curent thì lại bị lỗi nên mình đang tìm cách fix

dat233
11-09-11, 09:35 PM
Nếu chỉ có bây nhiêu thôi thì quocphuvt và dat223 vh phần npc, mình lo sys và tìm hiểu client để làm thêm item, riêng bạn phụng thì "nặng tội nhất" : làm con npc đổi tóc + vh sys tiếp mình (có thêm phụng thì mình và phụng vừa vh vừa sửa lỗi luôn), mấy bữa nay vh xong đc 1 mớ sau đó đem bỏ zo curent thì lại bị lỗi nên mình đang tìm cách fix
huhuhuhu hum trước vh được cả đống xong hỏng máy mang đi sửa ghost lại hết sạch :((

ringta1234
11-09-11, 09:37 PM
Bạn up mình xem cái sever ấy được không????

ringta1234
11-09-11, 09:39 PM
Giao mình việt hoá cùng đi, nhưng chỉ thứ 7 chủ nhật ở nhà thui, nhưng đỡ đc ae phần nào hay phần đấy

dat233
12-09-11, 06:03 AM
nhưng tình hình là vh lâu đấy vì còn phải đi học cả ngày!!!

thangkho999
12-09-11, 07:37 PM
cho mình xin 1 slot
tên:Tuấn
tài khoản: thangkho999
yahoo: thienduongbongtoi2004
thời gian online : trừ đi lên lớp,thời gian on là 24/24

Minh Phụng
12-09-11, 08:10 PM

changbluetooth
13-09-11, 09:15 PM
Bạn up mình xem cái sever ấy được không????
Mình nói rồi mà, lấy cái sever thuần chưa vh này nè để làm. Cố gắng lên 1 ngày vh 1 or 2 file là được rồi bữa nào rảnh thì làm nhiều hơn.
Nên nhớ học và sức khỏe đứng thứ nhất, cq đứng thứ 2 thôi đừng cố gắng.
Lúc trước mình đã nói là ta làm sever này để cho các bạn 0 online được chơi cq, dứt khoát 0 đưa lên online:
1.Đưa lên thì đc nhưng sever sẽ không sống đc lâu ( nhìn mấy sever game lậu khác thì biết)
2.Ai cũng bận học đâu có ai rảnh mà quản lí sever
3.Game này thuộc loại 2d bình thường nên 0 có gameguarl để bảo vệ game, tất nhiên khi mở sever lậu thì tình trạng hack sẽ thê thảm như CF online dẫn đến người chơi mau chán.
Còn đây là link sever thuần chưa vh mình up lại đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
15-09-11, 12:28 PM
Mình nói rồi mà, lấy cái sever thuần chưa vh này nè để làm. Cố gắng lên 1 ngày vh 1 or 2 file là được rồi bữa nào rảnh thì làm nhiều hơn.
Nên nhớ học và sức khỏe đứng thứ nhất, cq đứng thứ 2 thôi đừng cố gắng.
Lúc trước mình đã nói là ta làm sever này để cho các bạn 0 online được chơi cq, dứt khoát 0 đưa lên online:
1.Đưa lên thì đc nhưng sever sẽ không sống đc lâu ( nhìn mấy sever game lậu khác thì biết)
2.Ai cũng bận học đâu có ai rảnh mà quản lí sever
3.Game này thuộc loại 2d bình thường nên 0 có gameguarl để bảo vệ game, tất nhiên khi mở sever lậu thì tình trạng hack sẽ thê thảm như CF online dẫn đến người chơi mau chán.
Còn đây là link sever thuần chưa vh mình up lại đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tôi cũng đồng ý với chang cái ý kiến này nhưng tôi nghĩ vẫn mở onl và thực hiện nghiêm là đc như là nếu có ai thông báo hack thì sẽ block nick không báo trước hoặc là mở beta thử xem thế nào!!!

botrungtnvn1
15-09-11, 02:09 PM
Mình nghĩ nên đưa lên OL thì sẽ đông người chơi như thế mới hấp dẫn và cạnh tranh với nhau được. Còn về phần hack thì sẽ quản lý chặt chẽ chứ ko như CF của VTC :). Blog vv luôn

changbluetooth
16-09-11, 08:22 PM
Nếu các bạn muốn đưa lên online thì trả lời dùm mình 2 câu hỏi:
Ai sẽ quản lý sever
Ai sẽ chịu trách nhiệm khi tung ra sever lậu ( nhớ lúc trước đọc báo mạng thì thấy có đứa lập sever MU lậu và bị mấy anh CA hỏi thăm)
Thôi khỏi nói đâu xa vào topic này xem thì biết:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
16-09-11, 09:35 PM
Nếu các bạn muốn đưa lên online thì trả lời dùm mình 2 câu hỏi:
Ai sẽ quản lý sever
Ai sẽ chịu trách nhiệm khi tung ra sever lậu ( nhớ lúc trước đọc báo mạng thì thấy có đứa lập sever MU lậu và bị mấy anh CA hỏi thăm)
Thôi khỏi nói đâu xa vào topic này xem thì biết:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thế thì chịu rồi ^^ thôi nghỉ onl đi off thôi cho lành!!

changbluetooth
16-09-11, 09:41 PM
Các anh em vào đây nghiên cứu tải dùm mình hoặc leech qua mf dùm mấy cái client:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3D576%26site%3Dwebhp%26prmd%3Dimvns
Trong trang này có rất nhiều client cq nước ngoài, mấy bạn gúp mình tải rồi mình convert nhân vật qua cq vn luôn, vì nhân vật bên đó đẹp lắm.
Nhớ chọn mục sản phẩm nha.

dat233
17-09-11, 06:54 AM
Các anh em vào đây nghiên cứu tải dùm mình hoặc leech qua mf dùm mấy cái client:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3D576%26site%3Dwebhp%26prmd%3Dimvns
Trong trang này có rất nhiều client cq nước ngoài, mấy bạn gúp mình tải rồi mình convert nhân vật qua cq vn luôn, vì nhân vật bên đó đẹp lắm.
ok để xem sao!!!!!!!!.......................

dat233
17-09-11, 06:59 AM

changbluetooth
17-09-11, 08:47 PM
Các bạn cố gắng tìm cách tải, nếu tải được thì sever của mình sẽ có thêm nhiều char mới.

dat233
17-09-11, 09:38 PM
Các bạn cố gắng tìm cách tải, nếu tải được thì sever của mình sẽ có thêm nhiều char mới.
thế đành chịu khó vậy!!!=="!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thangkho999
20-09-11, 07:06 PM
ai fix giùm mình cái này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

changbluetooth
20-09-11, 09:58 PM
Sau khi vào học rồi, vì lượng bài vở quá nhiều mà mình còn phải đi học thêm nữa nên mình quyết định tạm thời ngưng vh 1 thời gian, nhưng mình vẫn tổng hợp các file mà các bạn đã vh+hướng dẫn kỹ thuật và nghiên cứu để phát triển game. Vậy còn việc vh thì đành giao lại cho các anh em vậy.

tuandat3019
21-09-11, 06:43 PM
Họ tên: Dat
Tên tài khoản:tuandat3019
Thời gian online/ngày:19h-21h hoac 14h-17h'

dat233
21-09-11, 06:54 PM
Họ tên: Dat
Tên tài khoản:tuandat3019
Thời gian online/ngày:19h-21h hoac 14h-17h'
bạn đăng ký ở cái topic tuyển mem vh ý ở đây ngừng tuyển òy
cái đợt 2 ở dưới ý