PDA

View Full Version : Sử dụng hamachi để chơi trutien offline qua mạng!

gamestghm
05-07-11, 01:19 AM
Bạn nào biết cách cấu hình server tru tiên để chơi qua mạng lan ảo tạo bằng hamachi thì hướng dẫn mình với!:((

nhoxpk2707
05-07-11, 01:28 AM
mình k biết về trư tiên nhưng mình hướng dẫn bạn 1 cách dễ hiểu nhé đầu tiên bạn cứ chạy server offline như bình thường nhé và sau đó bạn cài hamachi mở hamachi lên tạo cái phòng vd id : trutienfree pass 1234 giả sữ thế nhé tạo sao cũng được rùi xong bạn cho những người mún chơi vào phòng hamachi của bạn lấy cái ip hamachi của bạn ấy cái ip to to trong bản hamachi đưa cho người ta config o server list hay chỗ nào đặt ip của sv bên client đó bạn xong :D tks cái lấy hên

gamestghm
05-07-11, 11:58 AM
có bạn nào làm được chưa giúp mình cái.^^Tks nhocpk, để mình làm thử xem đc không

memberscf
18-10-11, 09:55 PM
mình k biết về trư tiên nhưng mình hướng dẫn bạn 1 cách dễ hiểu nhé đầu tiên bạn cứ chạy server offline như bình thường nhé và sau đó bạn cài hamachi mở hamachi lên tạo cái phòng vd id : trutienfree pass 1234 giả sữ thế nhé tạo sao cũng được rùi xong bạn cho những người mún chơi vào phòng hamachi của bạn lấy cái ip hamachi của bạn ấy cái ip to to trong bản hamachi đưa cho người ta config o server list hay chỗ nào đặt ip của sv bên client đó bạn xong :D tks cái lấy hên
Thế làm sao vào server dc hả bạn, bạn thay đổi IP của server thành IP của hamachi thì mới vào được = hamachi, cứ như thế là OK