PDA

View Full Version : Hướng dẫn làm maplestory online <No IMaGe>

LuuQuocThai
05-07-11, 12:54 AM
Mình không biết các bạn nghỉ sao về mình nhưng mình vẫn chỉ cho các bạn đang và mún làm maplestory off lên online
Đối với v62 cũng như v75 v83...
Bước làm server online thì cần phải có 1 server offline trước.
Đầu tiên : là có 2 cách đễ làm server online
Cách 1: Làm = No-ip
Bước 1: bạn down no-ip và đăng ký cho mình 1 tên miền vd abc.zapto.org
Bước 2: đục port 8484 7575 <cái này các bạn phải vào 192.168.1.1 nhập đúng id pass modem mà khi mua máy người cài đặt cài cho mình . Không biết thì gọi điện lên hỏi nó >
Bước 3: Vào start->settings--> Control Panel--> windows firewall--> Exceptions--> Addport--> Để là 8484-->chọn TCP và sau đó làm thêm 1 lần chọn UDP --> xong rồi thì làm thêm 7575 i chang vậy
Bước 4: Bạn bật no-ip lên run start và chạy tên miền vửa chọn
Bước 5: Wang Ip vào Word.properties đối với source nào không có thì down netbeans về mà sử dụng < có thế pm mình thienthan_codon291000 nếu không biết sài>
Bước 6: với v62 nều sài kiki.cfg thì wang ip vào ai cũng bik còn sài localhost thì dow hw32v601.exe về hex lại thành tên miền cũa no-ip đễ wang cho member chơi:)
Bước 7: Bật sv lên và chạy . Tất cả các bạn khác cùng tham gia
Cách 2: Wippen or Hamachi < 2 cái này cùng 1 loại :) mình chĩ nói sơ qua thôi rất dễ sữ dụng
Bước 1 : Download wippen hoặc hamachi về .
Bước 2 : Cài đặt nó .
Bước 3 : Tạo bật mở cho wippen or hamachi đễ lấy ip hamachi
Bước 4 : Tạo 1 room đặt id là vd:MapleStory vd: pass là MapleStory.
Bước 5: Làm i chang bước 5 ở trên no-ip
Bước 6: Cũng vậy
Bước 7: Cũng thế

Đặt biệt đối với hamachi và wippen thì bạn phãi bật thưởng xuyên khi online và member < thành viên > của bạn cũng phãi bật và zo room bạn tạo MapleStory.

Nếu có sai sót gì mà ae cao tay hơn bỏ qua cho em :). Em chỉ có thể hướng dẫn thế thôi :)

LeoK.Love
13-07-11, 12:49 PM
ông karu bày bọt hết trơn ........................=))

KelBin
28-07-11, 06:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mkmk123
01-07-12, 02:51 AM
Bước 5 kô hiểu bạn ơi

30 character !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!