PDA

View Full Version : Sql 2000

icydream35
05-07-11, 12:30 AM
Mình cài SQL 2000 trên win 7 thì nó cứ bắt mình fải reset lại máy, mình đã làm tới lần thứ 5 mà nó vẫn cứ bắt mình reset tiếp. Các bạn zúp mình với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuanmanh002
05-07-11, 12:50 AM
Đa số dân đây toàn xài Win XP.Còn bạn xài Win 7 thì mình pó tay

icydream35
05-07-11, 12:54 AM
hjx, thế chắc mình fải chấp nhận dùng máy ảo để chạy server gòi. hjx hjx

jxvietnam
05-07-11, 01:13 AM
Restart máy xong cài đặt bình thường, lỗi này ko có gì to tác cả ?

icydream35
05-07-11, 01:20 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
05-07-11, 01:22 AM

SaoThaiBinh72
05-07-11, 01:22 AM
Cái đó là do bạn cài dưới hình thức của khách , bạn vô chỗ chỉnh phân quyền cho người dùng , set cái acc win đang dùng nên làm ADm là đc.

icydream35
05-07-11, 01:41 AM
Hj, mình đã mò ra và cài dc gòi. nhưng có 1 vấn đề mới là thế này. hjx hjx, cái lỗi này thì giải wýt nó thế nào các bạn.

[B.M.W]Sports
05-07-11, 06:15 AM
bạn down sql ở đâu vậy ? remove đi down cái khác về cài xem

icydream35
05-07-11, 01:08 PM
hj, ths bạn. Mình cài dc gòi. hj hj hj

icydream35
06-07-11, 04:14 PM
các bạn ơi, giúp mình attrack trong SQL 2005 với. Nó bị lỗi thế này.

icydream35
07-07-11, 12:06 AM
Xin giúp em cái này với. Sao attrack nó lại báo lỗi này. và h sửa thế nào đây ta.

DirectX
07-07-11, 05:50 AM
lỗi thứ nhất. hãy restart máy trước khi cài. lỗi thứ 2 ko bít. dùng youruninstall remove rồi cài lại

DirectX
07-07-11, 05:51 AM
Xin giúp em cái này với. Sao attrack nó lại báo lỗi này. và h sửa thế nào đây ta.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái file database của bạn có vấn đề. dùng database khác là được

DirectX
07-07-11, 05:53 AM
các bạn ơi, giúp mình attrack trong SQL 2005 với. Nó bị lỗi thế này.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phải mở MS SQL 2005 bằng Administrator. khuyên bạn 1 câu nhé. ko cài được đâu. nếu dùng MS SQL 2005 thì ko thể kết nối database được. do ko thể sữa dc pass sa. dùng 2000 đi. cài MS SQL 2005 cài MU thì được :))

darkmagician
07-07-11, 06:13 AM
dây là bản sql 2000 chạy trên mọi loại win bạn thử xem sao
link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
07-07-11, 07:22 AM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Àh kiểm tra xem đã chạy SQL server chưa = cách Start => Program => SQL 2000 => Service Manager => Click start
Thử dùng bộ DB này thử xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
07-07-11, 10:27 AM
Mình cài dc gòi. hên wa. hj hj, ths các bạn nhìu.

SaoThaiBinh72
07-07-11, 10:33 AM
cái file database của bạn có vấn đề. dùng database khác là được
mắt bạn bị sao thế ;))
db không hề có vấn đề mà là do chủ pic thay vì alltask account_Data.MDF lại đi alltask account_Log.LDF => lỗi

icydream35
07-07-11, 11:04 AM
hj hj, mình cài trên máy thật lỗi tùm lum à. nên h ko cài trên máy thật nửa. SaoThaiBinh72 ơi, hem bít khi nào 4rum ta có 1 server mới nhỉ.