PDA

View Full Version : Vẫn là việt hóa trong server hút hít

newjx
24-06-11, 11:45 AM
Các bác cho em hỏi việt hóa cái môn phái ở đâu thế hả các bác ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

và cái danh hiêu chữ trung quốc trên bảng F3 dưới tên nhân vật ấy

và còn nữa việt hóa quái có tools nào mà việt hóa 1 lúc tất cả các con quái tên giống nhau được không giống như Ctlr + H trong notepad ấy ??

SaoThaiBinh72
24-06-11, 11:51 AM
Môn phái ở trong coreclien.dll ở clien bạn à.
Chữ trung quốc : ở trong setting/ranksetting.ini

jxvietnam
24-06-11, 01:21 PM
Môn phái trong server/Settings\faction\门派设定.ini
Danh nhiệu server/Settings\RankSetting.txt
Chỉnh xong nhớ copy qua client để đồng bộ

newjx
26-06-11, 07:59 AM
cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ em , và nhân tiện đây em muốn hỏi tiếp là việt hóa cái tương tác giữa hai người chơi như nào vậy ( Ctrl + chuột phải vào người khác để giao dịch hoặc hảo hữu đó )

SaoThaiBinh72
26-06-11, 09:25 AM
Cái đó Hex trong coreclien.dll ở clien luôn :|

jxvietnam
26-06-11, 09:55 AM
cám ơn các bác đã quan tâm giúp đỡ em , và nhân tiện đây em muốn hỏi tiếp là việt hóa cái tương tác giữa hai người chơi như nào vậy ( Ctrl + chuột phải vào người khác để giao dịch hoặc hảo hữu đó )
tui cung dang thac mac cai nay :D
trong UI hoac CoreClient.dll thui, luoi search qua :(

thaihoa91
26-06-11, 11:38 AM
Cái vụ Ctrl + chuột fải vào nhân vật khác thì nằm ở game.exe đó !

newjx
27-06-11, 11:31 AM
bác saothaibinh72 toàn trả lời bừa thôi nhưng em vẫn cám ơn bác đã trả lời em

các bác cho em hỏi trong server hút hít không có đồ xanh lá cây hả các bác ?? làm đồ đó như nào ??

nametruong00
27-06-11, 12:01 PM
éc đồ xanh lá cây là đồ gì hả pa tui mới nghe à
từ lúc tới giờ mới thấy đồ (trắng)(xanh)(vàng)(bạc)tím) => xanh lá cây là đồ gì đừng nói là đồ hoàng kim à nha

nametruong00
27-06-11, 12:02 PM
bạn mún có đồ xanh lá cây thì chỉ việc đồi màu item thôi chứ sever hút hít chưa thấy xuất hiện đồ bạch kim à

nametruong00
27-06-11, 12:03 PM
anh thaihoa ơi anh làm xong cái vòng sáng item chưa
nếu làm rồi anh làm lun cái vòng tím với bạch kim lun đi cho nó đủ

icydream35
27-06-11, 12:21 PM
Cho mình hỏi việt hoá cái ngũ hành thì vào file nào vậy bạn

newjx
27-06-11, 01:01 PM
ngũ hành thì CoreClient.dll

em bị lệch cái danh vọng và xếp hạng trong UI bác nào biết chỉnh ở file nào chỉ giúp em với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
27-06-11, 01:47 PM
Dùng bộ Ui và Spr này để vào thư mục Client là hết bị : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

icydream35
27-06-11, 02:09 PM
hix, cái file CoreClient.dll mở ra mình thấy như 1 đống hỗn độn thì sửa thế nào hả bạn. hjx hjx
Bạn có thể chỉ mình 1 tí dc hem.

thaihoa91
27-06-11, 03:07 PM
CoreClient ko thể sửa dc theo dạng text, chỉ có 1 cách là sửa từ SOURCE rùi build ra lại !

Yêu cầu cần có kiến thức C++

icydream35
27-06-11, 03:13 PM
hjx, vậy là fải chạy CoreClient.dll bằng visual 2005 hả bạn. Hjx, C++ thì mình cũng đã dc học năm ngoái. CHỉ có chút kiến thức thôi. Vậy nếu mình mún việt hoá cái dòng ngũ hành thì làm thế nào bạn.

thaihoa91
27-06-11, 03:15 PM
hjx, vậy là fải chạy CoreClient.dll bằng visual 2005 hả bạn. Hjx, C++ thì mình cũng đã dc học năm ngoái. CHỉ có chút kiến thức thôi. Vậy nếu mình mún việt hoá cái dòng ngũ hành thì làm thế nào bạn.

Yêu cầu down SOURCE về ngâm đã bạn à ! Ko fải CoreClient.dll mở bằng Visual C++ đâu ! Mà là các file từ source để build ra dc CoreClient.dll !

icydream35
27-06-11, 03:18 PM
SOURCE là cái zi hả bạn. Bạn cho mình cái link dc ko. Sao chỉ là việt hoá thui mà sao nó lôi kéo nhìu đứa vào thế nhỉ. hjx hjx

thaihoa91
27-06-11, 03:22 PM
Ý bạn cần việt hóa thì bạn mở CoreClient.dll bằng Ultra Edit --> Rùi dò chỗ hex mà việt hóa ! Cái này bạn fải bít hex là gì mới dc !

icydream35
27-06-11, 03:27 PM
Mở bằng Ultra Edit là dc hả bạn. HEX là dãy thập lục phân đúng ko (hệ 16) có fải ko bạn. Chỉnh HEX là mình thay giá trị của nó bằng 1 giá trị khác đúng ko bạn. mình chỉ nói đại thui à. hj hj hj

thaihoa91
27-06-11, 03:59 PM
Mở bằng Ultra Edit là dc hả bạn. HEX là dãy thập lục phân đúng ko (hệ 16) có fải ko bạn. Chỉnh HEX là mình thay giá trị của nó bằng 1 giá trị khác đúng ko bạn. mình chỉ nói đại thui à. hj hj hj

Uhm đúng thế ! CoreClient.dll có 1 số chỗ có đoạn text nên bạn hex đè lên là dc, nhớ là nó có giới hạn chữ cái của mã hex !

icydream35
28-06-11, 06:32 PM
hjx, bạn ơi mình dùng soft bạn chỉ để coi thằng coreclient.dll nhưng nó ra 1 mớ lun. Doạn trên thì có tiếng anh nên còn hỉu. Đoạn dưới thì toàn chữ zi ko à. Mình mò cả 2 ngày mà ko ra. Hòa có thể chỉ cho mình là mún việt hóa cái Ngũ Hành thì ta chỉnh ở vùng nhớ bao nhiu nha. Mà cho mình hỏi thêm là cái thuy, moc, kim, thoi, hoa ay. Cung chinh trong coreclient.dll lun hả bạn. Công nhận là cái thằng coreclient.dll này khó mà sửa wa à.

thaihoa91
30-06-11, 08:31 PM
hjx, bạn ơi mình dùng soft bạn chỉ để coi thằng coreclient.dll nhưng nó ra 1 mớ lun. Doạn trên thì có tiếng anh nên còn hỉu. Đoạn dưới thì toàn chữ zi ko à. Mình mò cả 2 ngày mà ko ra. Hòa có thể chỉ cho mình là mún việt hóa cái Ngũ Hành thì ta chỉnh ở vùng nhớ bao nhiu nha. Mà cho mình hỏi thêm là cái thuy, moc, kim, thoi, hoa ay. Cung chinh trong coreclient.dll lun hả bạn. Công nhận là cái thằng coreclient.dll này khó mà sửa wa à.

Bạn nên tham khảo CoreClient.dll của các fiên bản tui đã việt hóa rùi ! Bạn tự tìm rùi mò theo đó là dc !

icydream35
01-07-11, 10:08 AM
cho mình link dc hem. Trên 4rum hem bít kiếm ở đâu hết trơn à. hjx hjx

vt7592
01-07-11, 01:01 PM