PDA

View Full Version : Share Hướng Dẫn + Tool + WebReg Shaiya

vominhtan2008
23-06-11, 12:26 PM
Hiện tại mình có cái Web reg acc với mấy cái tool Shaiya share cho ai cần để dev server nè. Cái web là tiếng tàu ai xài chịu khó đem về Việt Hóa lại nha có hướng dẫn đầy đủ bằng tiếng tàu đó8->

Đây là Linhk khuyến mãi thêm cái server shaiya 5.0 China

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pà kon thấy được thì ủng hộ mình 1 phát nha !!!!!

Với ai có tool gì khác chia sẽ cho mọi người cùng xài với nha ! =D>

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/S: Đây là link bên forum nước ngoài bà kon qua đó nghiên cứu tiếp nếu muốn dev Shaiya nha. Tui thấy hướng dẫn tương đối đầy đủ. Chịu khó Reg 1 cái acc nha !!! 8->

[url]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

0909online
23-06-11, 05:03 PM
uk thì bóc tem ủng hộ cái :D Cố gắng phát huy nhé ^^!

tranthanh123
25-06-11, 01:15 PM
vominhtan hex dùm mình cái game.exe có ip là 5.85.11.170 được ko
stin có chỉ mình cách làm onl qua hamachi
mình còn tool dev shaiya nữa nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dùng cái file Shaiya Data File Tool
tìm đường dẫn file data.sah của client
có mục Item nhấn vô
có file Item.Sdata.Extract nó ra
dùng file mình share để mở nó lên
có thể thêm đồ và chỉnh sửa đồ or ngọc
mình dùng để chỉnh sửa đồ 70 và vũ khí 70
cái Item.Sdata của vominhtan vũ khí 70 các class không CH được
mở cái shStudio tìm code vũ khí 70
khi tìm thấy vũ khí cần chỉnh
có nhiều mục
mục CH là Ech.item có code NL CH
chỉnh vũ khí 70 NL CH code là 38006 là CH dc
quên nữa
mở shStudio lên
nhấn File-->Open
tìm cái file Item.Sdata nãy mới Extract rồi ok
tha hồ chỉnh sửa nhá các bạn

hitech123
25-06-11, 11:30 PM
bạn ơi , có hướng dẫn đưa lên online ko bạn

vominhtan2008
26-06-11, 02:19 PM
Tool hay lém tranthanh123, đang kiếm cái đó để add thêm 1 số mẫu tóc mới vào game mà kiếm chưa thấy thanks đã share:-bd
Còn vụ hex ip mình gà lém hok cách nào hex được mặc dù đã thử nhiều tool rùi :-ss
Cái file item.Sdata chỉ để làm mẫu thui ai muốn dev thì phải kiếm cái client shaiya mới nhất extract ra mà xàiL-)

stinka2
28-06-11, 08:39 PM
game.exe mình encrypt rồi. muốn hex thì down cái client bên 2pic share 5.3 kia về giải nén ra lấy cái file game.exe nào mà 30mb ấy mà hex. :-bd