PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ cài sever offline TLBB

mypyty
20-06-11, 09:29 PM
Tình hình là em cũng chuyên ngành IT nhưng mí cái này em chưa học tới hoặc có thể hẻm có học luôn ^^.

Em vừa dọc vài sever Võ Lâm bằng Vn-ware cài sẵn, cái mà trước đây em chưa bao giờ làm được. Rất cám ơn các anh đã tạo cho em nguồn cảm hứng ^^.

Qua đó em biết đến 4rum này hướng dẫn nhiều cái hay về prative sever. Em sẽ chia sẽ giới thiệu cho bạn bè vô học hỏi kinh nghiệm.

Quả thật tuy sài cái sever Vn-ware "ngồi chơi sơi nước", nhưng em muốn tự mình khám phá hơn, thữ sức mình, tuy đọc và xem qua nhiều loại game nhiều loại sever game của các anh đa phần có vài điểm chung, nhưng mõi người mõi vẻ vẫn chưa có cái nào em đọc em cảm thấy dễ hiểu hết ^^. Em biết em viết bài này, sẽ có vài anh vào nói con bé này dỡ hơi dễ thế mà không biết, riêng một người chưa biết nhiều về ngôn ngữ lập trình như em thì hơi khó khăn.

Nhưng không hẵn thế em thấy những phần có thể làm theo được nhưng phải làm như thế nào? nó nằm ở đâu? như sever game TLBB nè

Em đọc gần như 10 bài về game này nhưng vẫn chưa hiểu phải làm cái gì trước? và sẽ làm như thế nào?

Bắt đầu từ đâu, theo thăm dò cái game võ lâm thì khó cài nhất nhưng em đã cài được nhưng xem ra cái này rắc rối hơn^^. Có lẽ vì bị làm phiền bỡi những member trước nên có nhiều anh pro ngại pm trực tiếp ngoài yahoo, nhiều anh ko thèm trả lời thậm chí xóa nick của em ngay khi em add. Cái này phải nói là một điều đáng buồn đấy ^_^. nhưng không sao em lập topic này rất mong các anh cho em những bước để làm một sever có máy ảo bằng VN-ware nha.

Tiêu biểu như là sever

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chân thành biết ơn các anh.

huuduyen_05
21-06-11, 01:55 AM
Đọc hết các bài hướng dẫn ở trang 1. Link đến các bài hướng dẫn khác cũng đọc trang 1 thôi. Vậy là đủ.

mypyty
21-06-11, 08:00 AM
^^. Nhiều thế ^^. có cách nào gọn hơn ko anh ^^

3z3z3z
21-06-11, 10:34 AM
Kiếm thức là vô hạn!........................................ ( > 30 chả cá)

huyhoangchi
05-06-15, 06:54 PM
Tình hình là em cũng chuyên ngành IT nhưng mí cái này em chưa học tới hoặc có thể hẻm có học luôn ^^.

Em vừa dọc vài sever Võ Lâm bằng Vn-ware cài sẵn, cái mà trước đây em chưa bao giờ làm được. Rất cám ơn các anh đã tạo cho em nguồn cảm hứng ^^.

Qua đó em biết đến 4rum này hướng dẫn nhiều cái hay về prative sever. Em sẽ chia sẽ giới thiệu cho bạn bè vô học hỏi kinh nghiệm.

Quả thật tuy sài cái sever Vn-ware "ngồi chơi sơi nước", nhưng em muốn tự mình khám phá hơn, thữ sức mình, tuy đọc và xem qua nhiều loại game nhiều loại sever game của các anh đa phần có vài điểm chung, nhưng mõi người mõi vẻ vẫn chưa có cái nào em đọc em cảm thấy dễ hiểu hết ^^. Em biết em viết bài này, sẽ có vài anh vào nói con bé này dỡ hơi dễ thế mà không biết, riêng một người chưa biết nhiều về ngôn ngữ lập trình như em thì hơi khó khăn.

Nhưng không hẵn thế em thấy những phần có thể làm theo được nhưng phải làm như thế nào? nó nằm ở đâu? như sever game TLBB nè

Em đọc gần như 10 bài về game này nhưng vẫn chưa hiểu phải làm cái gì trước? và sẽ làm như thế nào?

Bắt đầu từ đâu, theo thăm dò cái game võ lâm thì khó cài nhất nhưng em đã cài được nhưng xem ra cái này rắc rối hơn^^. Có lẽ vì bị làm phiền bỡi những member trước nên có nhiều anh pro ngại pm trực tiếp ngoài yahoo, nhiều anh ko thèm trả lời thậm chí xóa nick của em ngay khi em add. Cái này phải nói là một điều đáng buồn đấy ^_^. nhưng không sao em lập topic này rất mong các anh cho em những bước để làm một sever có máy ảo bằng VN-ware nha.

Tiêu biểu như là sever

Chân thành biết ơn các anh.
trong các sever game mình thấy rắc rối nhất là tlbb .Nhưng game nầy cũng đả lụn tàn rồi ,bạn học cài chi cho mệt trí ,cứ d0wn sever người ta cài sẵn về chơi cho khỏe,nếu thích nó,mặc dù họ cài sẳn những cũng khá rắc rối chứ không phải như xơi cơm ,dọn lên là ăn đâu nha,vào websites của mình còn lưu trử mấy sever làm sẳn có video hướng dẫn lấy về mà chơi nha BẠN VÀO
ĐỊA CHỈ: nhatkiem.tk (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

doanlephuvinh9
06-06-15, 12:45 AM

huyhoangchi
06-06-15, 08:03 AM
bạn có thành ý hướng dẫn cho Mypyty thì mình cũng hoan nghênh thành ý.chứ ở đây mình biết rồi hỏi cái gì quá xưa thì chẳng có ai trả lời hết!!
như lúc trước mình có hỏi :làm sao loại bỏ câu hỏi chống auto trong Tlbb hơn 10 ngày mà không có một hồi âm...
Biết mình sức mọn tài hèn
Phận an ,không dám đua chen cùng người
Giận mình rồi giận ông trời
Sanh chi thằng ngố cho đời tốn cơm

akiem9x
06-06-15, 08:35 AM
bạn có thành ý hướng dẫn thì mình cũng hoan nghênh thành ý.chứ ở đây mình biết rồi hỏi cái gì quá xưa thì chẳng có ai trả lời hết!!
như lúc trước mình có hỏi :làm sao loại bỏ câu hỏi chống auto trong Tlbb hơn 10 ngày mà không có một hồi âm...

Vâng đúng rồi! Mà bạn có cần nhiệt tình xem đến topic năm 2011 ko :|
Loại bỏ câu hỏi AUTO theo mình thấy có đến vài topic đăng hỏi và có trả lời là "Hoàn toàn không thể rồi" và giờ bạn lập nữa nên người ta ko muốn lặp lại thôi :|
Hiện nay các Server mới do TQ share đã loại bỏ nó (do tàu nó Build) được việt hóa và được các bác share
Topic 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Topic 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và các topic share do tàu chưa VH
Sao bạn theo dõi đến năm 2011 mà 2015 lại ko ngó đến, giờ trách ai vô tình :|

doanlephuvinh9
06-06-15, 08:41 AM
Doi luc minh cung bi truong hop nhu ban ma,nhung cu nhu vay thi minh se tu tim hieu roi se tim ra giai phap tot nhat cho minh forum thao luan nhung dau phai luc nao moi nguoi cung huong dan chi tiet,hay la tra loi nhiet tinh dau ban,noi day la hoc hoi dev game chu khong phai day lam game dau ban oi,nen tu minh tim toi la thiet yeu,nhu minh hoi cai dieu van voi sat tinh de lench sang server khac cung phai doi cho nhu vay,noi chung co ai ho tro thi cung tot khong co cung khong sao,cai thiet yeu la minh hieu duoc nhung gi,dang o dau,va can phat trien server game off cua minh ra sao la do chinh ban thoi.

huyhoangchi
06-06-15, 09:13 AM
Vâng đúng rồi! Mà bạn có cần nhiệt tình xem đến topic năm 2011 ko :|
Loại bỏ câu hỏi AUTO theo mình thấy có đến vài topic đăng hỏi và có trả lời là "Hoàn toàn không thể rồi" và giờ bạn lập nữa nên người ta ko muốn lặp lại thôi :|
Hiện nay các Server mới do TQ share đã loại bỏ nó (do tàu nó Build) được việt hóa và được các bác share
Topic 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Topic 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và các topic share do tàu chưa VH
Sao bạn theo dõi đến năm 2011 mà 2015 lại ko ngó đến, giờ trách ai vô tình :|
Như bạn nói thì sever 3.5 nầy đã loại được câu hỏi chống auto hả ,mình down về rồi mà không cài được vì billing của nó khác với người ta là mở ra không có winscp trong đó nên mình không biết cài bạn có cái video ghi lại quá trình cài của nó cho mình xin ...

akiem9x
06-06-15, 10:35 AM
Như bạn nói thì sever 3.5 nầy đã loại được câu hỏi chống auto hả ,mình down về rồi mà không cài được vì billing của nó khác với người ta là mở ra không có winscp trong đó nên mình không biết cài bạn có cái video ghi lại quá trình cài của nó cho mình xin ...

Đúng rồi hoàn toàn ko có
Rất tiết mình ko cài nó và kỹ năng truyền đạt mình ko có, máy ko đủ quay video :| Bạn xem topic của Mod hướng dẫn cài đặt xem
Billing dùng chung dc quan trọng config thế nào thôi. WinSCP để kết nối đến máy ảo thôi chứ có phải tool dành riêng TLBB đâu mà phải bắt buộc có :

Intel
06-06-15, 03:11 PM
Đúng rồi hoàn toàn ko có
Rất tiết mình ko cài nó và kỹ năng truyền đạt mình ko có, máy ko đủ quay video :| Bạn xem topic của Mod hướng dẫn cài đặt xem
Billing dùng chung dc quan trọng config thế nào thôi. WinSCP để kết nối đến máy ảo thôi chứ có phải tool dành riêng TLBB đâu mà phải bắt buộc có :

muốn loại bỏ câu hỏi auto thì tạo 1 script khi mà client truyền lên 1 dạng chuổi thì tự động xóa cái thông báo đó đi là xong :)) còn nói về cách hoạt động thì mình vẫn đang tìm hiểu
thường tất cả VMWare 3.35 đều sử dụng theo pass người đặt khi tạo ra
Như server makute và của mình thì winscp login: root - asdfgh
còn server của Sói thì chưa kéo về nên ko bik nhưng anh sói có để chú thích hết rồi thì phải...