PDA

View Full Version : Giúp với

onedaytolove
20-06-11, 07:37 PM
Có bạn nào chỉ mình cách chơi lan trên hamachi không. và cách đồng bộ hoá sever!
Tớ dang xài sever tsbd 0.3! ko biết cách chỉnh lại cái ip cua server trong mục patch!
Hướng dẫn chi tiết cách để chơi trên lan dùm mình thanks mấy bạn trước.

concabach
20-06-11, 07:49 PM
điều đầu tiên muốn nói là bạn đạ post sai BOX. Để chơi trên hamachi thì máy bạn và bạn của bạn đều cài hamachi.(Bạn vào hamachi tạo room rồi Kiu bạn của bạn đang nhập vào hamachi của bạn) còn phần sever bạn config IP về IP hamachi của bạn hết( gồm có bishop... j đó mình ko nhớ). Rồi vào cliend => setting => serverlish sửa IP thành IP hamachi của bạn lun. rồi đưa cliend đó cho bạn của bạn. Còn không kiu bạn của bạn vào cliend => setting => serverlish sửa IP thành IP hamachi của bạn là OKE chúc bạn thành công

onedaytolove
20-06-11, 10:01 PM
bạn ơi ! cai loopbak xài id nào! id hamachi hay là ip ảo! mà bạn có sever nào ko share mình với sever mình down về chơi toàn lỗi! sever tsbd0.3 thì lại ko đổi được ip trong phần severconfig cua patch

nametruong00
21-06-11, 11:02 AM
bạn ơi ! cai loopbak xài id nào! id hamachi hay là ip ảo! mà bạn có sever nào ko share mình với sever mình down về chơi toàn lỗi! sever tsbd0.3 thì lại ko đổi được ip trong phần severconfig cua patch

cài ID 192.168.1.2 ko đc thì sài 127.0.0.1( ko cần cài cars mạng ảo chỉ cần fix lại 127.0.0.1 là zo thôi)