PDA

View Full Version : Maps Kiếm Thế For JX

DirectX
20-06-11, 07:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hj. mới làm cái maps ba lăng huyện kiếm thế cho jx. mấy pro nào biết oy thì đừng có chém em nha. L-)

JXPVN
20-06-11, 08:06 PM
Hay đấy bạn, kiếm maps nào đẹp đem qua làm maps train cao cấp cho Jx thêm phần mới mẻ tí!

jxvietnam
20-06-11, 08:11 PM
server đang gián đoạn, xin vui lòng quay lại sau :)

DirectX
20-06-11, 08:38 PM
server đang gián đoạn, xin vui lòng quay lại sau :)
ko có bị vụ này đâu. he he. vì khi move qua tui đã set SetLogoutRV(1) oy. he he.

ak quên, cái ny cũng phải thanks anh thái hoà 1 tiếng đã gợi ý.

phải chi cái này có tools unpack nhỉ? unpack từng file .dat+spr lâu quá.

JXPVN
20-06-11, 09:54 PM
phải chi cái này có tools unpack nhỉ? unpack từng file .dat+spr lâu quá.

Bạn có thể bật mí về cách unpack .dat được không, thủ công cũng được chủ yếu hiểu cách làm tí. Thanks!

SaoThaiBinh72
21-06-11, 07:45 AM
@DieJX: bạn học rất nhanh :) Nhưng bạn chạy dùm ra các toạ độ # tí :)

KingMax
21-06-11, 08:27 AM
coi lại bài Kho Lưu trữ có bài hd unpack map .dat rồi :| , muốn không bị Server gián đoạn thì cho id map < 230

nametruong00
21-06-11, 10:52 AM
mấy cái map của KT thì add zo JX chủ yếu để làm event thôi vd:TK , ST , v.v..v... nếu add để train chơi thì mất cái hay của JX rồi

DirectX
21-06-11, 02:28 PM
Bạn có thể bật mí về cách unpack .dat được không, thủ công cũng được chủ yếu hiểu cách làm tí. Thanks!
đợi thi xong mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn cho mọi người tham khảo.

DirectX
21-06-11, 02:29 PM
coi lại bài Kho Lưu trữ có bài hd unpack map .dat rồi :| , muốn không bị Server gián đoạn thì cho id map < 230
kingmax nói đúng nek. nếu khái báo trong mapslist.ini vướt quá số 230 thì --->> server gián đoạn

DirectX
21-06-11, 02:30 PM
@DieJX: bạn học rất nhanh :) Nhưng bạn chạy dùm ra các toạ độ # tí :)
Toạ độ khác của bạn đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DNTmaster
22-06-11, 06:37 PM
Cài này làm thì vọc tý là làm được ko có gì khó. Nhưng ngồi làm cả cái maps luôn để chơi thì bái phục :D mình giờ ko có thời gian làm j cả nhìn mọi người làm mà ngưỡng mộ :(

SaoThaiBinh72
22-06-11, 06:40 PM
@ die Jx: Bạn thật là có tính kiên nhẫn mà :)

DirectX
22-06-11, 09:01 PM
@ die Jx: Bạn thật là có tính kiên nhẫn mà :)
mình cũng có suy nghĩ là sẽ bỏ cuộc đó chứ. mà ko biết tại sao ko làm dc. cứ ngồi unpack tiếp. hjhj.ngày 27/6 thi cuối kỳ rồi. nên phải dồn sức vô thi. nên ko unpack dc. đợi unpack xong sẽ release cho mọi người test

quydu1989
22-06-11, 09:21 PM
DieJX cho mình xin yahoo liên lạc hỏi vài cái thank

SaoThaiBinh72
22-06-11, 09:29 PM
mình cũng có suy nghĩ là sẽ bỏ cuộc đó chứ. mà ko biết tại sao ko làm dc. cứ ngồi unpack tiếp. hjhj.ngày 27/6 thi cuối kỳ rồi. nên phải dồn sức vô thi. nên ko unpack dc. đợi unpack xong sẽ release cho mọi người test
Mình cũng đã từng làm thử nhưng bỏ cuộc với maps Vân trung :)

DirectX
22-06-11, 09:46 PM
Mình cũng đã từng làm thử nhưng bỏ cuộc với maps Vân trung :)
he he. mình unpack gần xong maps ba lăng huyện rồi.

SaoThaiBinh72
22-06-11, 10:17 PM
Cố lên nào :)

JXPVN
22-06-11, 10:47 PM
Cho hỏi DieJX map Ba Lăng Kiếm Thế này có khoảng trống nào để PK không vậy giống ngoài Biện Kinh đó! Tôi thì đang suy nghĩ sửa lại map Ba Lăng của JX, bỏ một số cây cối ở cổng trước Ba Lăng để cho cái sân PK nó rộng thêm!

Tôi nghĩ thay map Kiếm Thế này vào JX đẹp thì có đẹp nhưng tính thực tiễn không cao, thứ nhất chắc là không còn cái sân để cho anh em PK, thứ hai võ sư và các cọc gỗ , bao cát, mộc nhân nằm ở đâu lỡ nó lạc vào chỗ không thể đi vào được thì coi như phải bỏ võ sư rồi, thứ ba các trap để đi qua Miêu Lĩnh, Nam Nhạc Trấn....nói chung là các trap sẽ bị mất luôn .

SaoThaiBinh72
23-06-11, 07:27 AM
Tôi nghĩ thay map Kiếm Thế này vào JX đẹp thì có đẹp nhưng tính thực tiễn không cao, thứ nhất chắc là không còn cái sân để cho anh em PK, thứ hai võ sư và các cọc gỗ , bao cát, mộc nhân nằm ở đâu lỡ nó lạc vào chỗ không thể đi vào được thì coi như phải bỏ võ sư rồi, thứ ba các trap để đi qua Miêu Lĩnh, Nam Nhạc Trấn....nói chung là các trap sẽ bị mất luôn .

Cái này làm cho vui chứ nếu làm maps Pk sẽ unpack riếng 1 map chứ ai dùng map thôn làng KT?

Còn võ sư cọc gỗ thì Add Npc vô . Trap thì cũng tự Add vô.

DirectX
23-06-11, 08:04 PM
Cái này làm cho vui chứ nếu làm maps Pk sẽ unpack riếng 1 map chứ ai dùng map thôn làng KT?

sai rồi. file dat của kiếm thế sẽ khác file dat của jx. kiếm thế nó có file load trap riêng. còn jx thì phải hex ở trong file dat ngay tại tọa độ muốn qua maps khác. nếu muốn pk ở maps kiếm thế thì phải add thêm trap. tức là phải hex file dat. mà điều này thì khơi bị khó. có 1 cái này có thể làm trap. chỉ là gợi ý thôi nha. copy file dat của jx ở server paste vào maps kt là dc. nhưng có 1 cái là ko chỉnh được tọa dộ cần qua maps khác. vì file dat đó nó hex kiểu gì ko biết

JXPVN
23-06-11, 08:08 PM

Add ra 1 map riêng để PK thì giống liên đấu hay lôi đài rồi bạn, thông thường trong JXP anh em hay tụ tập ra trước cổng Ba Lăng để PK lọan chiến hoặc solo có người đứng xem cổ vũ mới vui. À mà SV hút hít add trap kiểu gì bạn!?

DirectX
23-06-11, 08:30 PM
Add ra 1 map riêng để PK thì giống liên đấu hay lôi đài rồi bạn, thông thường trong JXP anh em hay tụ tập ra trước cổng Ba Lăng để PK lọan chiến hoặc solo có người đứng xem cổ vũ mới vui. À mà SV hút hít add trap kiểu gì bạn!?

đâu maps ba lăng huyện có thiếu trap gì đâu trời.

SaoThaiBinh72
23-06-11, 08:41 PM
mình chỉ thích solo ở tương dương chỗ trap giao nhau với tống kim :D
@JXPVN : trap sv hút hít có sẵn rồi mà ? nếu bạn mở thêm map thì add thêm trap vô.

DirectX
23-06-11, 10:27 PM
mình chỉ thích solo ở tương dương chỗ trap giao nhau với tống kim :D
@JXPVN : trap sv hút hít có sẵn rồi mà ? nếu bạn mở thêm map thì add thêm trap vô.
=)) =)) Add thêm trap Ak. tức cười quá.... cậu mà hex được file dat cho nó hiểu là pro rồi. =)) =))

SaoThaiBinh72
24-06-11, 08:10 AM
=)) =)) Add thêm trap Ak. tức cười quá.... cậu mà hex được file dat cho nó hiểu là pro rồi. =)) =))

Bỏ 1 số trap k cần thiết đi , sau đó sửa lại .
Thế giờ mình hỏi nhé : ba lăng huyện có tổng cộng mấy trap ? ( đừng mở obj ra mà đếm nhé )

JXPVN
24-06-11, 05:47 PM
Thế giờ mình hỏi nhé : ba lăng huyện có tổng cộng mấy trap ? ( đừng mở obj ra mà đếm nhé )

Nói thì ai cũng nói được bạn à! Cho 1 ví dụ cụ thể sửa trap đi bạn! Ba Lăng có 4 trap : Ba Lăng -> Miêu Lĩnh, Ba Lăng -> Vũ Lăng Sơn, Ba Lăng -> Nam Nhạc Trấn và Ba Lăng -> Vũ Lăng Động.

thaihoa91
25-06-11, 01:09 PM
Nói thì ai cũng nói được bạn à! Cho 1 ví dụ cụ thể sửa trap đi bạn! Ba Lăng có 4 trap : Ba Lăng -> Miêu Lĩnh, Ba Lăng -> Vũ Lăng Sơn, Ba Lăng -> Nam Nhạc Trấn và Ba Lăng -> Vũ Lăng Động.

Thiếu 4 trap nữa là trap của 4 cổng ra vào thôn Ba Lăng (cửa Đông, Tây, Nam và Bắc)

DirectX
25-06-11, 06:01 PM
tức cười quá đi. nói như cậu.zậy cậu hex giùm tôi trap dao hương thôn xem nào, mấy cổng ra vào ak. ông mà hex dc. tui đi bằng đầu cho ông xem. kêu ông là sư phụ lun..... haizzzzz =)) :))

Thiếu 4 trap nữa là trap của 4 cổng ra vào thôn Ba Lăng (cửa Đông, Tây, Nam và Bắc)
ko phải lúc nào cũng là đông tây nam bắc đâu nhé anh hòa. hj

thaihoa91
26-06-11, 11:46 AM
ko phải lúc nào cũng là đông tây nam bắc đâu nhé anh hòa. hj

nhoxquyen91
01-08-11, 03:14 PM
thaihoa91 anh có thể chỉ em tạo đc ko

DirectX
09-08-11, 11:33 AM
có bài hướng dẫn rồi nhé bạn, kiếm đi. hj hj