PDA

View Full Version : Hỏi về phần Add Setting/droprate và Setting/NpcS , Setting/Item

bboybest
19-06-11, 06:20 PM
Các pro cho mình hỏi

Setting/droprate mình add đồ Hoàng Kim sao nó không ra mà ra toàn đồ gì không ah

Setting/NpcS các pro chỉ thêm về các chỉ số trên quái được không vậy mình chỉ bik sơ sơ về vài phần của E-Book JxOnline thui mà nó quá sơ sài ai bik chỉ thêm mình với

Setting/Item sao mình thấy các ID add vào Setting/droprate về phần vũ khí sao giống nhau thế làm sao để chỉnh add vào Setting/droprate để khi đánh quái rớt ra đúng món đồ hoàng kim mà mình đã add ID

mình thấy là vũ khí là khó Add nhất vì ID quá giống nhau Add đồ mà ra lung tung nhất là phần Setting/Item\meleeweapon
các pro xem và chỉ mình với mình đang chơi bản Sóng Gió Tình Yêu V 3.0

Nhất là Setting/Item\meleeweapon add Id làm đánh quái ra vũ khí hoàng kim còn đồ quần , áo các loại thì ok rùi còn mỗi vũ khí

Thank các pro trước

banphaixanh
19-06-11, 07:34 PM
Hình như các Ebook đều hướng dẫn rất chi tiết mà.

Với lại add tỉ lệ rớt đồ hoàng kim vào quái chi cho mệt thế. Add vào NPC cho tiện chứ đánh quái rớt toàn đồ hoàng kim thì đúng là nhặt oãi lắm
.

thaihoa91
19-06-11, 07:59 PM
Bạn nên xem kỹ bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bboybest
20-06-11, 07:44 AM
Nhưng mình muốn tìm tòi ra ai trả bik add đồ vô nếu nói vậy thà tui lấy tên Admin tui lấy đồ củng được cần gì phải Add làm gi cho mệt .........

Nhưng Thái Hoa ơi cái phần chỉnh đẳng cấp bên Vũ khí Hoàng Kim là quá cao Add zo không dc nó chỉ cho khoảng từ 1 >> 10 thui và cái Id lại giống nhau nữa chứ không bik có thể thay đổi đc không để đổi Id đồ Hoàng Kim thành Id khác để Add dễ hơn

Thái Hoa có thể chỉ rõ cho mình được không Thank trước nha

thaihoa91
20-06-11, 07:51 AM
Để 11 trở lên dc mà ta ! Bạn tham khảo bộ item của các Server như TSBD 0.3 để bít thêm !