PDA

View Full Version : Share cách ép skill tất cả các phái trong CQ ofline

changbluetooth
19-06-11, 05:40 PM
Hôm nay em viết topic này là để thăm dò xem các mem trong 4rum có biết cách làm như vầy không, nếu có nhiều mem không biết em sẽ viết hướng dẫn sau nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuối cùng cũng xong các bạn test thử nha
2 cái này chạy song song nhau
1.Current:
quay số được
ép ngọc vô hạn
có npc level up
có npc tân thủ thiên đường
lỗi skill gọi thú
lỗi skill phái côn luân
lỗi thần thú+trứng thú cưỡi
fix mở bảo rương
0 sử dụng được item kì lân
fix boss

2.Sever:
quay số được
sử dụng thần thú được
npc phụng
vh tân thủ tiên cô
lỗi ép ngọc
lỗi phái vân mộng cốc skill
sử dụng được thần thú
sử dụng được item kì lân
sử dụng kill côn luân, mao sơn
lỗi mở bảo rương
boss bị lag

VH lệnh gm command:
/bienhinh: để hóa thành 1 con quái
/dichuyen: để di chuyển đến map như dịch trạm
/phuchoi: để phục hồi máu và mana
/hieuung: để tàng hình
/tat: để tắt game+GSE.EXE cho nhanh
/phapbao: để rớt ra pháp bảo
/monphai: để up level và vào phái mà khỏi bái sư [Lưu ý: có thể sẽ mất tín vật nên 0 về thành được]
/test: để add bot ảo vào sever để nhìn cho vui mắt cũng có thể giết chúng luôn cũng được
/trangbi: để rớt trang bị các phái ra
/vukhi: để rớt vũ khí các phái ra, riêng vô môn phái thì 0 có

Đặc biệt là vh item và return item được tất cả trang bị
Rất cảm ơn anh Phụng330 và bạn thiensu đã share link và bản vh để mình add vào current của mình

Link:

thiensu
19-06-11, 09:04 PM
há há, nhìn hay đấy

đang xài bản j` vậy bạn

việt hóa chưa :D

changbluetooth
20-06-11, 09:59 AM
bản này do mình lấy của nhiều nguồn khác nhau, current của bản nào hay có chức năng mới xài được thì mình gom chung lại. Ví dụ như có bản thì ép ngọc được vô hạn tuỳ theo cấp độ, có bản thì sử dụng skill gọi pet, skill gọi rồng, có bản sử dụng được thần thú.....KQ: ra 1 bản current có tất cả những tính năng trên+mình tự việt hoá lệnh gm command như: /bienhinh: để biến nhân vật thành 1 con quái nào đó chẳng hạn......nếu thấy trong topic này có nhiều mem không biết làm thì mình sẽ share bản current của mình cho, các bạn nhìn hình trên xem phái Côn Luân mà sử dụng được skill của Mao Sơn, Thục Sơn, Vân Mộng Cốc luôn.

thiensu
20-06-11, 10:13 AM
bạn đánh wai' có mở bảo rương trong sư môn ko

việt hóa đến đâu rồi

mình củng đang việt hóa :D

truongnhan187
20-06-11, 10:47 AM
Hay quá,Share server cho mình với,cái của mình lỗi tùm lum :((

changbluetooth
20-06-11, 04:20 PM
Hiện nay mình đang dùng 2 bản:
1.Current
2.Sever
Mình chơi 2 bản qua lại vì mỗi bản có những ưu khuyết điểm riêng mà mấy pro kia chưa khác phục được. Ví dụ như bản này việt hoá item Lá bùa vàng, Trận kì..thì lại không sử dung được chức năng của nó như chơi skill, gọi pet, bản kia 0 việt hoá nhưng lại chơi được, bản này thì mở bảo rương được như bạn trên có hỏi nhưng bản kia lại không.........Nói tóm lại dùng 2 bản song song nhau cho nó lành, 2 bản này có thể để chung trong ổ D:\ (vì tên khác nhau mà). Mình chỉ việt hoá được lệnh gm conmand thôi, ép tất cả các skill các phái lai vào 1 con, và mò mẫm trong phần item để tạo ra những item có chỉ số dài gần bằng màn hình, ngoài những thứ ấy ra mình không có làm
Các bạn thấy đấy, con Vô Môn Phái mà có chiêu của nhiều phái lun

truanks2
20-06-11, 05:16 PM
cũng ko có gì khó lắm, vào curent tìm mục data kiếm cái tài khoản ủa mình mở user của mình lên tìm đến dòng skill rồi thíck skill của phái nào thì táng vào :)) trò này làm suốt :))

p/s : àk bản của cậu việt hoá r àk :D share tớ vs :P lâu r ko vào đây chơi 8->

thiensu
20-06-11, 05:17 PM
ùhm, củng là 1 điều thú vị

h mình đang tập trung vh thư mục itiem, khá dài

truongnhan187
20-06-11, 06:35 PM
Bạn changbluetooth kiếm con pet kì lân kiểu j` vậy,bày mình với. Mình mua trong Bảo Khố nhưng mà ko biết cách dùng :D À tiện thể bày mình cách add item vào file user với :D

thiensu
20-06-11, 06:47 PM
Bạn changbluetooth kiếm con pet kì lân kiểu j` vậy,bày mình với. Mình mua trong Bảo Khố nhưng mà ko biết cách dùng :D À tiện thể bày mình cách add item vào file user với :D

vào file data trong thư mục curren, vào trong acc bạn chơi( chắc là bạn bk rồi), vào file use

click chuột phải chọn note pad ++ , rồi kéo xuống đến chỗ hàng Inventory, muốn chỉnh itiem nào thì buf số vào

muốn thêm thuộc tính thì thêm ap, sp, pp, dp, hp, v.v rồi 2 chấm thêm chỉ số vô, ví dụ /item/01/7500;0;103;4099;4099;ap:13,dp:-3 thì đổi lại thành /item/01/7500;0;103;4099;4099;ap:90000,dp:90000,sp:231321,p p:321321...v.v

chúc thành công :D

truongnhan187
20-06-11, 07:46 PM
ý mình là thêm các item khác vào cơ,chứ ko phải là thay đổi chỉ số của các item đã có sẵn trong inventory của mình. VD minh copy 1 item đã có sẵn "/item/75/1090;0;103;22554;23099;hp:66,ap:291,dp:-38,ADD:,bind:2,=:2,+:0,$:37000,;[#1314#]0,0" sau đó mình thêm 1 item mới "/item/75/1100;0;103;22554;24099;hp:66,ap:291,dp:-38,ADD:,bind:2,=:2,+:0,$:37000,;[#1314#]0,0" item mới này mình copy y nguyên item trên,thay đường dẫn và giá trị set_max_lasting,còn lại các chỉ số khác mình k thay,vậy bạn có thể chỉ cho mình chỗ mình sai ở đâu ko? vì sau khi add rùi save mình ko đăng nhập đc game,xóa item add đi thì lại vào đc. :(

thiensu
20-06-11, 07:59 PM
ý mình là thêm các item khác vào cơ,chứ ko phải là thay đổi chỉ số của các item đã có sẵn trong inventory của mình. VD minh copy 1 item đã có sẵn "/item/75/1090;0;103;22554;23099;hp:66,ap:291,dp:-38,ADD:,bind:2,=:2,+:0,$:37000,;[#1314#]0,0" sau đó mình thêm 1 item mới "/item/75/1100;0;103;22554;24099;hp:66,ap:291,dp:-38,ADD:,bind:2,=:2,+:0,$:37000,;[#1314#]0,0" item mới này mình copy y nguyên item trên,thay đường dẫn và giá trị set_max_lasting,còn lại các chỉ số khác mình k thay,vậy bạn có thể chỉ cho mình chỗ mình sai ở đâu ko? vì sau khi add rùi save mình ko đăng nhập đc game,xóa item add đi thì lại vào đc. :(

ý bạn là muốn thay vật phẩm mới trên người và chỉnh chỉ số vật phẩm đó phải ko

truongnhan187
20-06-11, 08:43 PM
ừ đúng ý mình đó,nhưng mà mình k biết cách :(

thiensu
20-06-11, 08:49 PM
ừ đúng ý mình đó,nhưng mà mình k biết cách :(

ùhm, bạn chỉ cần vào game, thay vật phẩm muốn mang thì mang lên người.

xong thoát game nhớ thoất game trước rồi mới thoát make và GSE nha

rồi vào lại phần use chỉnh chỉ số nhân vật

lại cái phần inventory rồi chỉnh chỉ số típ, vậy thôi, vật phẩm bạn mới thay nó có số hết đóa, nhớ xem kĩ rồi chỉnh chỉ số :D

changbluetooth
20-06-11, 08:51 PM
Haha đúng như bạn thiensu nói nhưng mình cũng muốn bổ sung thêm: Khi chỉnh item có thêm các chỉ số này nữa:
vd:
hp
hp2
hpp mấy cái còn lại mấy bạn làm tương tự, còn về con pet Kì Lân thì chỉ có trong topic của anh Phụng thui:[share]New server update 22/05/2010:47332
ra map đánh boss giết con 150 ra 2 cái thẻ sử dụng cái màu đỏ thì ra Kì Lân, còn màu vàng thì ra con boss Hổ cầm 2 cây chuỳ cấp 100, có bạn ở trên hỏi cách add item vào nhân vật thì mình có cách này dễ hơn, là ghi ra 1 lệnh gm cho món đồ rớt ra, cách add item của bạn thiensu mình thấy 0 ổn vì nếu như những mem chưa rành có thể sẽ làm sai vd như item vũ khí thì phải có số ID của item đó còn phải ghi thêm độ bền, số sao ép ngọc tùm lum lun
Bây giờ mình hướng dẫn cách add item bằng lệnh gm:
B1:Vào thư mục CMD mở thư mục gm3
B2:Mở file gmdrop.c ta sẽ được như vầy:

#include <ansi.h>
#include <equip.h>

// º¯Êý£ºÃüÁî´¦Àí
int main( object me, string arg )
{
object item;
string *weapon, file;
string cmd1, cmd2, cmd3, cmd4;
int family, z, x, y, p, i, size;

if( is_player(me) )
{
notify( "ÄúûÓÐ×ã¹»µÄȨÏÞ¡£" );
return 1;
}
z = get_z(me), x = get_x(me), y = get_y(me);
for (i = 0; i< 10; i++)
{
if ( p = get_valid_xy(z, x, y, IS_ITEM_BLOCK) )
{
item = new ("/item/std/0001");
item->set_value(5000);
item->add_to_scene(z, p / 1000, p % 1000);
}
}
for (i = 0; i< 20; i++)
{
if ( p = get_valid_xy(z, x, y, IS_ITEM_BLOCK) )
{
item = new ("/item/04/0438");
item->set_amount(5);
item->add_to_scene(z, p / 1000, p % 1000);
}
}
log_file("gm/gm3.dat", sprintf("%s %s(%d) »î¶¯½±Àø %d(%d %d)\n", short_time(), me->get_id(), me->get_number(), get_z(me), get_x(me), get_y(me) ));
return 1;
}

Xin lỗi nha mình 0 biết dùng phần mềm để tô 2 chỗ đó:
Chỗ số 10 là: số lượng item bạn muốn nó rớt ra
Chỗ /item/std/0001 là: đường dẫn item bạn muốn, nếu muốn biết ID của item thì vào thư mục item trong thư mục current sẽ thấy có nhiều thư mục con, trong mỗi thư mục con bạn mở ra sẽ thấy có file tên là translated.txt mở lên sẽ thấy ID kèm theo tên mỗi item đã việt hoá
vd: Muốn có Chân quân sí diễm thương thì ghi /item/74/9075

Sau đó nếu ai chưa phải là gm thì vào thư mục ini trong thư mục current mở file god.ini add tên nick của mình vô (0 phải tên nhân vật nha)
Login vào game gõ lệnh /gmdrop thì sẽ thấy ngay kết quả:

Mình viết như vầy có dễ hiểu không, có gì 0 hiểu các bạn nói nha
Xin lỗi các bạn phải chờ lâu mình muốn chỉnh sửa cho hoàn chỉnh rồi sẽ share cho các bạn 2 bản mình đã nói ở trên

thiensu
21-06-11, 04:57 PM
há há, cho bác tooth một phát thanks

các bạn mún làm cách nào củng đc :D

fandkn1
21-06-11, 10:42 PM
bản này do mình lấy của nhiều nguồn khác nhau, current của bản nào hay có chức năng mới xài được thì mình gom chung lại. Ví dụ như có bản thì ép ngọc được vô hạn tuỳ theo cấp độ, có bản thì sử dụng skill gọi pet, skill gọi rồng, có bản sử dụng được thần thú.....KQ: ra 1 bản current có tất cả những tính năng trên+mình tự việt hoá lệnh gm command như: /bienhinh: để biến nhân vật thành 1 con quái nào đó chẳng hạn......nếu thấy trong topic này có nhiều mem không biết làm thì mình sẽ share bản current của mình cho, các bạn nhìn hình trên xem phái Côn Luân mà sử dụng được skill của Mao Sơn, Thục Sơn, Vân Mộng Cốc luôn.

cậu ơi cho xin current luôn đi. đang sài cái current ko add được tinh thạch. phí công ngồi cả buổi ghép nó lên lv 10 hết :((

changbluetooth
25-06-11, 07:29 AM
Đã có link ở trên, các bạn test thử xem nào

thiensu
25-06-11, 08:03 AM
Hôm nay em viết topic này là để thăm dò xem các mem trong 4rum có biết cách làm như vầy không, nếu có nhiều mem không biết em sẽ viết hướng dẫn sau nha

1.Current:
quay số được
ép ngọc vô hạn
có npc level up
lỗi skill gọi thú
lỗi skill phái côn luân
fix mở bảo rương
fix boss

2.Sever:
quay số được
sử dụng thần thú được
npc phụng
vh tân thủ tiên cô
lỗi ép ngọc
sử dụng được thần thú
sử dụng được item kì lân
lỗi mở bảo rương
boss bị lag

VH lệnh gm command:
/monphai: để up level và vào phái mà khỏi bái sư [Lưu ý: có thể sẽ mất tín vật nên 0 về thành được]
/test: để add bot ảo vào sever để nhìn cho vui mắt cũng có thể giết chúng luôn cũng được

Rất cảm ơn anh Phụng330 và bạn thiensu đã share link và bản vh để mình add vào current của mình

Link:

xui quá, không có ở nhà nên ko test đc :((

nhìn của bác hay quá, thanks phát :D

để mốt về test xog báo cáo :)

thuoclano12
25-06-11, 08:59 AM
Bác có thể up cái server full của bác không? Thanks

changbluetooth
25-06-11, 09:48 AM
Bác có thể up cái server full của bác không? Thanks

Hiện bây giờ 0 ai trong team cq có bản sever full cả, ráng chờ nha bạn

post trước ảnh nè:
đây là lệnh /test:

dành cho những bạn buồn quá khi chơi offline

thuoclano12
26-06-11, 10:19 AM
Không ý tôi nói là server đầy đủ của bác đang chơi ý, có cả client thì up lên cho tôi với. Thanks

changbluetooth
26-06-11, 02:58 PM
Thì cái mình đang chơi là cái đã up lên đây nè

thiensu
26-06-11, 03:10 PM
Thì cái mình đang chơi là cái đã up lên đây nè

chanblutooth có nick Y!M pm nhá, cần add để trao đổi vh :D

changbluetooth
26-06-11, 04:47 PM
thời gian online là: từ 3h tất cả các ngày trong tuần
thiensu ơi mình cần vh thư mục này bạn giúp dùm nha, nhớ là vh tên và return lun nha

thiensu
26-06-11, 05:24 PM
thời gian online là: từ 3h tất cả các ngày trong tuần
thiensu ơi mình cần vh thư mục này bạn giúp dùm nha, nhớ là vh tên và return lun nha

ùhm, ủa chan ơi chỉ mình cái thư mục nào mà fix lỗi pet với lại cái đánh quái ko mở đc bảo rương đi, để mình fix lại trong current của mình

changbluetooth
26-06-11, 05:55 PM
Ê gọi tên cho đầy đủ nha, gọi chan không nghe kì quá
Bây giờ vh dùm mình trước đi rồi mình share cho, cái đó nó hơi rắc rối 1 chút vì chỉ cần vh là nó 0 sử dụng được luôn mình bị rồi
Cái Avarta đẹp quá kiếm ở đâu vậy share cho mình coi

thiensu
26-06-11, 06:18 PM
Ê gọi tên cho đầy đủ nha, gọi chan không nghe kì quá
Bây giờ vh dùm mình trước đi rồi mình share cho, cái đó nó hơi rắc rối 1 chút vì chỉ cần vh là nó 0 sử dụng được luôn mình bị rồi
Cái Avarta đẹp quá kiếm ở đâu vậy share cho mình coi

uhm, ko thành vấn đề, thư mục final cũng hơi dài, chắc khoảng 2 ngày là xog

avatar bạn lên google gõ là có đầy :D, her her

trong khi mình vh thư mục final bạn vh hết tên npc với mấy cái linh tinh ik :D

changbluetooth
26-06-11, 06:32 PM
Sorry nha, thật ra mình không biết cách vh: 0 biết ở chỗ là sử dụng phần mềm dịch, nếu bạn chỉ mình cách sử dụng thì mình sẽ làm tiếp cho

thiensu
26-06-11, 06:46 PM
Sorry nha, thật ra mình không biết cách vh: 0 biết ở chỗ là sử dụng phần mềm dịch, nếu bạn chỉ mình cách sử dụng thì mình sẽ làm tiếp cho

nếu bạn ko bk sử dụng phần mềm dịch thì vào đây copy tiếng hán vào khung rồi Enter

nó sẽ dịch cho mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dịch ra xong rồi làm theo cách việt hóa đó, xài notepad ++ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanks cái nào :D

chúc thành công :), ráng vh nhá, ê chagblutooth, ông tĩn thêm ng đi, chứ 2 ng làm khá mệt đó :D

changbluetooth
26-06-11, 07:12 PM
Oải quá mạng wifi nhà tui yếu xìu không vô nổi trang web mà bạn cho, thiensu có thể cho mình cách nào khác được không

thiensu
26-06-11, 07:23 PM
Oải quá mạng wifi nhà tui yếu xìu không vô nổi trang web mà bạn cho, thiensu có thể cho mình cách nào khác được không

=.=!, vậy h còn cách là bạn down cái hvdic về đi

rồi giải nén nó ra, click F3 hay F2 j đó ra cái khung, thì điền tiếng tàu vào khung bên phải phía trên rồi bấm vào cái nút mũi tên chĩa xuống

nếu nó hiện lên cái khung j thì bấm giữ nguyên hoặc thay đổi tùy bạn thì nó sẽ dịch cho mình thôi :)

ga_lam1345
01-07-11, 09:29 AM

Minh Phụng
01-07-11, 01:56 PM
thanks bạn nhé, quyết định sẽ nhờ MrDnD lập lại cái team VH cho, lần này chia ra mà làm, phụng năm nay 12 rồi, nên sợ ko làm được :)

thiensu
02-07-11, 10:48 PM
thanks bạn nhé, quyết định sẽ nhờ MrDnD lập lại cái team VH cho, lần này chia ra mà làm, phụng năm nay 12 rồi, nên sợ ko làm được :)

mrDnD hình như off rồi mà bác =p~

ookurooo
06-07-11, 02:15 AM
sao mình chạy GSE.exe được :-? giúp nha bạn

ookurooo
06-07-11, 03:11 AM

1.Current:
quay số được
ép ngọc vô hạn
có npc level up
lỗi skill gọi thú
lỗi skill phái côn luân
fix mở bảo rương
fix boss

2.Sever:
quay số được
sử dụng thần thú được
npc phụng
vh tân thủ tiên cô
lỗi ép ngọc
sử dụng được thần thú
sử dụng được item kì lân
lỗi mở bảo rương
boss bị lag

VH lệnh gm command:

Link:
mấy cái lệnh gm mình ghi ở đâu hã bạn, còn cái vụ "chạy song song nhau" là sao

thiensu
06-07-11, 05:32 PM
mấy cái lệnh gm mình ghi ở đâu hã bạn, còn cái vụ "chạy song song nhau" là sao

bạn mún chơi trước bản đóa thì chơi nhưng nó chưa là bản chính thức

chạy song song là 2 cái chạy giống nhau, down cái nào về chơi cũng đc

dat233
07-07-11, 06:31 PM
sao cai' lenh /test nka` minh` ko dung` dc nhi?

thiensu
07-07-11, 08:43 PM
sao cai' lenh /test nka` minh` ko dung` dc nhi?

vào current/cmd/debug tìm file test.c, đổi tên thành testeff.c r vô game bấm /testeff thôi ( nhớ là tk mình có trong ini/god.ini r nha )

vào game test lệnh gm mới hịu quả ^^

dat233
08-07-11, 04:06 PM
vào current/cmd/debug tìm file test.c, đổi tên thành testeff.c r vô game bấm /testeff thôi ( nhớ là tk mình có trong ini/god.ini r nha )

vào game test lệnh gm mới hịu quả ^^

dc roi` thanks thiensu nka !!! ak` ma` sao minh` VH het cai' file quest/taskdesk.c roi` ma` vo game no' laj loi~ nan?

quocphuvt
08-07-11, 05:16 PM
dc roi` thanks thiensu nka !!! ak` ma` sao minh` VH het cai' file quest/taskdesk.c roi` ma` vo game no' laj loi~ nan?
VH hết rồi à, siêu thế, tui đã nói rồi, VH mấy dòng rồi vào game thử đi mà không chịu, mà file taskdecs.c bị lỗi có lẽ là do file đó đã convert sang UTF8, theo tui tốt nhất là nên VH giống Phụng ấy, chi tiết thì vào trang này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thiensu
08-07-11, 06:19 PM

bấm vào cái nút đó bạn, ;)), thanks ^^! :D

dat233
09-07-11, 08:35 AM
rui` day" ^^! :D tks nhiu` !!!!!!!!

thiensu
09-07-11, 09:20 AM
rui` day" ^^! :D tks nhiu` !!!!!!!!

mem trong 4rum phải giúp đỡ lẫn nhau chứ =)) ( chém gió )

dat233
09-07-11, 10:09 AM
mem trong 4rum phải giúp đỡ lẫn nhau chứ =)) ( chém gió )
oạch ....................1!!!!!!!!!!!!!!!!!:-L

Minh Phụng
09-07-11, 05:02 PM
từng có hơn 1k lượt thanked, nhưng sau 1 đợt bị bác david xóa hết thanks trên toàn diễn đàn, nên h cũng chả quan tâm :-bd

thiensu
09-07-11, 05:51 PM
từng có hơn 1k lượt thanked, nhưng sau 1 đợt bị bác david xóa hết thanks trên toàn diễn đàn, nên h cũng chả quan tâm :-bd

ùhm, ủa phung cái avatar s đổi chẳng đc, ko bk bị j (_"_)

kidnano
18-12-11, 12:24 PM
mấy anh ơi cho em xin link dơ bản full nhất mà mấy anh đang chơi đi
như sever anh blue đó
link ảnh up die rồi huhu