PDA

View Full Version : [Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)

nvukien
18-06-11, 03:13 AM
Mình thấy trong forum có rất nhiều server games khác nhau. Bản thân cũng đã download và chơi thử rất nhiều server nhưng ko thấy bài nào hay mục nào liên quan đến world of warcraft. Sau khi tự cài, tự chơi rất nhiều server, mình thấy world of warcraft là server game hoàn thiện nhất, rất ít bug (So với private server của những game khác). Lướt qua các forums game khác của Việt Nam, có một số forums cũng có topic về trò này, nhưng thật sự ko phát triển mạnh. Hôm nay ngồi rảnh rỗi, thử post bài thăm dò xem có ai quan tâm đến trò này không, nếu có, minh sẽ share server files + hướng dẫn 1 cách chi tiết các cài đặt private server.
Giới thiệu về game: Đây là game được phát triển bởi hãng Blizzard (hãng phát hành các tựa games như Star, Diablo ...). World of Warcraft là game online có số lượng người chơi đông nhất thế giới (theo như thống kê trên mạng, cái này thì chắc là đúng vì chơi thử thấy rất hay :P )
Điểm mạnh của server private World of Warcraft so với các server khác: Khá hoàn thiện theo từng phiên bản, source rất nhiều trên internet, có thể tìm kiếm và download dễ dàng (Tất nhiên là private server thì sẽ ko phải là latest version rồi). Có rất nhiều group dev server game này 1 cách chuyên nghiệp nên có thể sử dụng source của nhiều group để dev cho bạn 1 server hoàn chỉnh.
Đặc điểm nổi bật nhất của server WOW là việc cài đặt tương đối dễ dàng so với các server khác. Tất cả mọi thứ cần cho server đều được tích hợp sẵn vào server files và công việc duy nhất bạn phải làm là click vào các files *.bat và *.exe trong folder. (Ngay cả database cũng vậy). Riêng điểm này cũng đủ để những bạn nào muốn làm chủ 1 server game nhưng chưa thành công trong việc cài đặt cân nhắc vì như đã nói ở trên, việc cài đặt server WOW là rất dễ dàng và thành công 100%.
Điểm yếu của server là game này đòi hỏi cấu hình máy tương đối, nếu máy quá yếu sẽ ko thể chạy được. Dung lượng client cũng khá lớn. Các bạn nên tham khảo cấu hình sau trước khi quyết định có chơi hay không:
Minimum requirements:
Intel Pentium 4 1.3 GHz or AMD Athlon XP 1500+
- 1 GB or more of RAM
- NVIDIA® GeForce® FX or ATI Radeon™ 9500 video card or better
- 25.0 GB available HD space
Mình post bài này trước vì đang ngồi cafe :)), các files liên quan ko để trong máy mà để trong ổ ngoài. Mình sẽ up server vào ngày mai nếu có người quan tâm đến game này.
Quên nữa, hiện giờ bản mới nhất của game là 4.2, mình sẽ share server 3.3.5 trước. Server 3.3.5 là latest version của phiên bản 3.x.x. Sau nó là bản 4.0.1 nhưng server bản này còn khá nhiều bugs, mình sẽ update khi có phiên bản tốt hơn, nhưng theo mình thấy, bản 3.3.5 này khá là perfect, hầu như ko có bugs nên việc cài đặt và chơi sẽ dễ dàng hơn cho người mới tập. Tạm thế đã nhé, mai sẽ có link :P

nvukien
18-06-11, 03:14 AM
Chơi free của anh em nhiều quá rồi nên cũng muốn đóng góp 1 chút. Đây là bài post đầu tiên, mọi người đừng chém mạnh quá nhé :))

Mi$$_$p@m
18-06-11, 07:23 AM
Hay đấy. Share đi. Thank trước nhá.

nghichtu91
18-06-11, 09:31 AM
èo Pentium 4 8->
làm cái card ati 9500 :(( ..............

westermost
18-06-11, 12:35 PM
anh em cũng rất thèm cái này Nhưng ngặt 1 nổi Client quá lớn.Nhìn là hết mún chơi. Game play phương Tây khó gây nghiện cho gamer VN.(Tất nhiên trừ những bạn thích Game play Tây phương ;)) )
Mình đã cài rồi thì Server chạy cũng không nặng lắm tầm Core Duel 1,8Ghz Ram 1G là chạy okie rồi (Không kèm Client nhé)

ntjna
18-06-11, 01:31 PM
WOW thì card on cũng chơi được chứ cần gì card rời. Nếu bạn định "share" thì "share" server mangos ấy, dễ xài, GM command cũng dễ cho các bạn mới chơi, chứ Ascent thì GM command hơi dài dòng

herovn1994
18-06-11, 02:26 PM
share đi bạn mở mang thêm kiến thức vì mình chưa làm sv WOW bao giờ cả.tkss rồi đó ^^

nvukien
18-06-11, 04:06 PM
WOW private server dev trên 4 core chính: Mangos, Arce-mu, Aspire va Trinity, theo như yêu cầu của ntjna mình sẽ share core của Mangos. Theo mình thấy thì chơi ổn định nhất là Trinity nhưng Mangos thích hợp với private server hơn vì GM command phong phú và dễ sử dụng.
Download:
Server: Link 2shared (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Credit to MMOtop team dev, mình download files từ nhiều nguồn để test, quên mất link chính, các bạn cứ search google MMOtop team development là sẽ ra link gốc.
SQLyog (quản lí và chỉnh sửa database): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Credit <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các tính năng cơ bản của server:

94% spellls working
94% tallents working
Supprts patch 3.3.5
MaNGOS core

DBC and maps included
WOrking instances
guards gives direction
working BGs
working arenas
Blitzzlike
working events
working RS
usable for 32 and 64 bit.
A lot of C++ scripts

Noted:
Database info:
Username: Root
password: MaNGOS

Login: admin
password: admin

nvukien
18-06-11, 04:53 PM
Trước khi hướng dẫn cài đặt, mình lưu ý các bạn download server và SQLyog về, còn client thì theo mình nghĩ các tốt nhất là ra hàng, mua 1 cái đĩa WOW về cài sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều. Nếu các bạn muốn download thì sẽ rất khó khăn vì client của game này vào khoảng 18-20GB tuỳ phiên bản. Các bạn lưu ý server này support patch 3.3.5 nên sau khi cài wow từ CD, các bạn chạy file laucher.exe trong folder cài đặt, đợi nó update lên đến bản 3.3.5 thì stop. Nếu cần link download patcher thì mình sẽ upload còn nếu muốn upload cả client thì có lẽ các bạn phải đợi vài hôm.
Ngoài server, client và SQLyog ra, các bạn ko cần phải cài đặt thêm bất cứ cái j nữa vì SQL, register web đều tích hợp sẵn trong server files. Mình sẽ hướng dẫn các bạn chạy SQL và web ở dưới.

Cài đặt: Mình sẽ ko hướng dẫn bằng hình ảnh vì thực ra việc cài đặt rất dễ dàng, chỉ vài click là xong nên việc guide bằng ảnh là ko cần thiết.
B1: Giải nén Server vào ổ C (Thế là xong phần cài đặt server, rất là dễ, ko có j khó khăn cả :P)
B2: Giải nén và cài đặt SQLyog
B3: Vào folder giải nén server ở ổ C, vào folder server (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\Server) Chạy 2 files MySQL.bat va apache.bat (Lưu ý tắt hết các SQL service khác đang chạy trên máy nếu có trước khi chạy MySQL.bat)
B4: Start SQLyog, port để nguyên 3306, username và password là root - mangos ---> Click connect (Chỉ connect được khi đã chạy MySQL.bat)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chọn Continue

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Điền username & pass, chọn connect

Chọn realmd --> Table --> realmlist, click vào table data và chỉnh sửa IP

B5: Vào folder Mangos trong main folder (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\MaNGOS\x32) Chạy 2 files realmd.exe và mangosd.exe
Thế là xong phần cài đặt và config server. Bây giờ các bạn cài đặt client và vào chơi thôi.
Quên nữa, chỉnh IP trong client để connect đến server các bạn làm như sau:
Vào file realmlist.wtf theo đường dẫn riêng của các bạn, của mình là C:\Wrath Of The Lich King 3.3.5a\Data\enUS\realmlist.wtf
Click chuột phải và chọn edit with notepad.
Xoá tất cả nội dung trong file realmlist.wtf và thêm vào dòng set realmlist 127.0.0.1
Ip 127.0.0.1 các bạn thay bằng IP bạn set trong SQLyog lúc nãy.
All done, bây giờ chỉ việc vào và khám phá thế giới WOW thôi :P

huyhaf
12-07-11, 11:09 AM
Cảm ơn bác, bác có thể share cho mình 1 repack core Trinity ổn định để chơi không, cảm ơn bác :D

Masterking0211
12-07-11, 04:06 PM
Trước khi hướng dẫn cài đặt, mình lưu ý các bạn download server và SQLyog về, còn client thì theo mình nghĩ các tốt nhất là ra hàng, mua 1 cái đĩa WOW về cài sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều. Nếu các bạn muốn download thì sẽ rất khó khăn vì client của game này vào khoảng 18-20GB tuỳ phiên bản. Các bạn lưu ý server này support patch 3.3.5 nên sau khi cài wow từ CD, các bạn chạy file laucher.exe trong folder cài đặt, đợi nó update lên đến bản 3.3.5 thì stop. Nếu cần link download patcher thì mình sẽ upload còn nếu muốn upload cả client thì có lẽ các bạn phải đợi vài hôm.
Ngoài server, client và SQLyog ra, các bạn ko cần phải cài đặt thêm bất cứ cái j nữa vì SQL, register web đều tích hợp sẵn trong server files. Mình sẽ hướng dẫn các bạn chạy SQL và web ở dưới.

Cài đặt: Mình sẽ ko hướng dẫn bằng hình ảnh vì thực ra việc cài đặt rất dễ dàng, chỉ vài click là xong nên việc guide bằng ảnh là ko cần thiết.
B1: Giải nén Server vào ổ C (Thế là xong phần cài đặt server, rất là dễ, ko có j khó khăn cả :P)
B2: Giải nén và cài đặt SQLyog
B3: Vào folder giải nén server ở ổ C, vào folder server (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\Server) Chạy 2 files MySQL.bat va apache.bat (Lưu ý tắt hết các SQL service khác đang chạy trên máy nếu có trước khi chạy MySQL.bat)
B4: Start SQLyog, port để nguyên 3306, username và password là root - mangos ---> Click connect (Chỉ connect được khi đã chạy MySQL.bat)
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chọn Continue

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Điền username & pass, chọn connect

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chọn realmd --> Table --> realmlist, click vào table data và chỉnh sửa IP

B5: Vào folder Mangos trong main folder (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\MaNGOS\x32) Chạy 2 files realmd.exe và mangosd.exe
Thế là xong phần cài đặt và config server. Bây giờ các bạn cài đặt client và vào chơi thôi.
Quên nữa, chỉnh IP trong client để connect đến server các bạn làm như sau:
Vào file realmlist.wtf theo đường dẫn riêng của các bạn, của mình là C:\Wrath Of The Lich King 3.3.5a\Data\enUS\realmlist.wtf
Click chuột phải và chọn edit with notepad.
Xoá tất cả nội dung trong file realmlist.wtf và thêm vào dòng set realmlist 127.0.0.1
Ip 127.0.0.1 các bạn thay bằng IP bạn set trong SQLyog lúc nãy.
All done, bây giờ chỉ việc vào và khám phá thế giới WOW thôi :P

Đầu tiên xin cám ơn bác nvukien nhiều nhé :) Nhưng mình nghĩ với 1 game đồ sộ và hay như thế này bác có thể làm hướng dẫn cài đặt rõ ràng chi tiết hơn nữa được ko :D ý mình là ở mỗi bước bác đều có thể up thêm hình minh họa cho
những newbie cho mình đỡ bỡ ngỡ đó :D Nếu có thể làm đc cả clip như các tut hướng dẫn của MU thì tuyệt vời luôn :D (Chỉ là những góp ý k mang tính đòi hỏi nếu bác thấy khả thi thì uk còn k đừng ném tạ mình nhé ^^)

Và tiện thể bác upload luôn link patch bản 3.3.5 với client đi cho a e nào k có điều kiện thì download luôn :D Cám ơn bác nhiều nhé :D

okman22
15-07-11, 12:26 AM
Bạn có thể chỉ cho mình và mọi người cách tạo acc mới đc ko, chứ dùng 1 acc admin làm sao chơi 2 char ở 2 phe khác nhau đc .

okman22
15-07-11, 02:29 PM
Bạn ơi tớ down SQLyog (quản lí và chỉnh sửa database): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì bị nói là virut , tắt antivirut đi thì lại bị lỗi crrup bạn up lại giúp mình và các bạn khác nhe

ntjna
15-07-11, 04:51 PM
dùng Navicat thay cho SQLyog cũng được

Luv4ever1105
17-07-11, 07:09 PM
Ngoài server 3.3.5 ra bạn có server nào cho 4.x.x không, hiện mình đang chơi server global của blizz and private server của molten-wow (server này mới là bản 3.3.5 thôi :) ) cả 2 server mình đều chơi humen warlock (1 lv 83 và 1 lv80) và cả 2 con đều hơn 6k gs... bây giơ muốn tạo 1 cái server off để ngịch ngich chút mà khó quá, đã thử qua vài server nhưng kết quả là bug tùm lum... bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình và các bạn khác được không

p/s: I love wow, ai có gì thắc mắc vấn đề in game not server thì có thể pm cho mình nha.... mình sẽ giúp các bạn hết mức có thể, Thank all!

kelalung
20-07-11, 11:21 PM
cho mình xin hết các tool của server này ko, mới cài aion + wow + l2 vào, ôi ổ đĩa của tui hết chứa nỗi nữa rồi.

nvukien
21-07-11, 02:53 PM
Lâu lắm ko thấy ai reply, tưởng là ko ai hứng thú với game này nên mình ko để ý topic. Về việc cài đặt, các bạn chi cần đọc kĩ bài của mình là làm được, server chỉ là file install.exe, cứ cài vào là xong, ko cần làm thêm bước nào hết. Còn nếu vẫn thấy khó khăn, mình sẽ làm thêm 1 cái tut cụ thể nữa. Còn về yêu cầu core trinity, mình sẽ up cho bạn vào ngày mai nhưng lưu ý trinity là core để dev là chính, chứ để chơi thì rất đơn giản và sẽ thiếu nhiều thứ. Mangos là core build chuẩn nhất ( theo ý kiến của mình). Server 4.x.x thì hiện nay mình đang có 1 bản 4.0.3 nhưng mới chỉ hoàn thiện khoảng 60% thôi, nếu muốn chơi mình sẽ up. Điểm khác biệt lớn nhất của 3.x.x và 4.x.x là có thêm race mới, còn lại thì các class vẫn thế thôi. Bây giờ mình đang bận, tối nay rảnh sẽ up thêm 1 bản server nữa và làm lại 1 cái tut hoàn thiện cho mọi người. have fun :P

nvukien
03-08-11, 09:55 AM
Bạn có thể chỉ cho mình và mọi người cách tạo acc mới đc ko, chứ dùng 1 acc admin làm sao chơi 2 char ở 2 phe khác nhau đc .
Cách tạo acc trong mangos server:
Cách 1: Log in vao sqlyog >> realmd >> account, chon show table bằng cách bấm vào table data giống như show server IP, sau đó bạn điền acc name, pass. Ở cột gm level bạn thay giá trị là 3 nếu muốn acc của mình có full quyền admin, còn nếu ko thì để là 0.
Cách 2: Ở của sổ Mangosd.êxe lúc chạy server, bạn đợi nó load hết rồi gõ lệnh: account create [username] [Password] hoặc .account create [username] [password]. Có dấu . ở trước câu lênh hay ko bạn thử xem nhé, mình ko nhớ rõ lắm :P

okman22
08-08-11, 10:02 PM
Bạn chỉ cho tớ cách chỉnh rate exp x2 và chỉnh quái yếu đi 1 tý , đánh boss ko nổi:((

gata1401
11-08-11, 09:50 AM
Cảm ơn bạn.Mình đã dow server về thấy chơi khá tốt.
Mà bạn có thể chỉ thêm cách chỉnh các thông số như exp,drop trong game ở đâu ko.Mình tìm mà ko biết.

Masterking0211
12-08-11, 02:29 PM
vẫn đang ngóng theo bác nvkien chia sẻ với a e những bài viết tuyệt vời hơn về WOW :D

nvukien
14-08-11, 06:44 AM
Đây đây, Xin lỗi các bạn vì trả lời hơi chậm. Bạn nào muốn chỉnh rate ẽxp hoặc rate rớt items thì vào server folder: mangos\mangosd.conf. Các bạn mở file bẳng notepad sẽ ra 1 file text. Ctrl + F, search với từ khoá: "SERVER RATES".Sau đó các bạn tuỳ chỉnh theo ý thích thôi.
Ví dụ:
Rate.Health = 1
Rate.Mana = 1
Nếu các bạn chỉnh thành 2 thì lượng máu và mana tương ứng với level sẽ gấp đôi so với bình thường.
Rate.Drop.Item.Poor = 1 //rate drop items trắng
Rate.Drop.Item.Normal = 2 //rate drop items thường
Rate.Drop.Item.Uncommon = 2 //items xanh
Rate.Drop.Item.Rare = 2 //tím nhạt
Rate.Drop.Item.Epic = 2 //tím sẫm
Rate.Drop.Item.Legendary = 2 //items da cam( xịn nhất :P)
Rate.Drop.Item.Artifact = 2 //items luyện cấp, thuộc tính sẽ tăng lên tương ứng với level của nhân vật :P
Rate.Drop.Money = 2 //show me the money :P
Chỉnh kinh nghiệm:
Rate.XP.Kill = 1 //chỉnh hẳn lên 10 chơi cho đã :P giết 3,4 con lên 1 level :))
Rate.XP.Quest = 1 //rate kinh nghiệm khi làm quest
Rate.XP.Explore = 1 //rate kinh nghiệm nhận được khi mở bản đồ
Còn rất nhiều rate khác như rate talent, professional skills ..., các bạn tự tìm hiểu và chỉnh nhé. Có j ko biết post lên mình sẽ trả lời. Theo mình thì rate kinh nghiệm chỉnh lên 10, còn rate items thì chỉnh lên 10-15 cho rare & epic items là hợp lí cho private server. Chỉnh cao quá chơi sẽ ko thich nữa.
Chúc mọi người vui vẻ :))

nvukien
14-08-11, 07:03 AM
Tiện đây mình xin phép giới thiệu qua 1 chút các gm commands và cách dùng những lệnh chủ yếu khi chơi private cho mọi người. Về commands list các bạn có thể search google mangos gm commands hoặc tham khảo link sau:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thông thường bạn sẽ không dùng hết các commands đấy đâu vì chỉ chơi 1 mình hoặc 1 nhóm nhỏ :P
Các commands chủ yếu dùng khi chơi private:
.tele //teleport nhân vật của bạn đến 1 map nhất định, ví dụ:.tele stormwind
Trong trường hợp các bạn không nhớ chính xác tên map, có thể dùng lệnh sau:
.lookup tele [tên map]
Chẳng hạn bạn không nhớ chính xác black temple viết thế nào, bạn có thể dùng lệnh:
.lookup tele black //nó sẽ hiện ra 1 list các map có từ black, trong đó có black temple. Sau khi biết tên chính xác muốn tele đến black temple thì type: .tele blacktemple (viết liền)
Lệnh lookup còn giúp bạn tìm items muốn add cho nhân vật, skill muốn add hoắc creatures muốn di chuyển đến. Cách dùng tương tự như trên.
Chơi private thì đương nhiên muốn level cao và items xịn :)). Các bạn có thể dùng commands để add level va items như sau:
.Character level [tên nhân vật] 80 //add nhân vật lên level 80 =)), đỡ phải luyện :P
.additem [itemsid] [số lượng]
ví dụ: .additem 12345 2 >> add items có id 12345 vào hành trang, số lượng là 2 :P
Id của items có thể tìm theo các dùng lệnh lookup như trên hoặc vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tìm. Các bạn click vào items muốn add cho nhân vật rồi nhìn lên đường link. Ví dụ link của item là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì id của item đó là 42944.
Type: .additem 42944 để thêm item đó vào hành trang :D
Tóm lại là có wowhead trong tay là có cả thế giới wow trong server của bạn :))
Còn 1 lệnh nữa khá hay nếu server có 1 vài người khác chơi cùng: .goname [ten] và .namego [ten] để tele đến 1 nhân vật nào đó trong server hoặc summon nhân vật đó đến vị trí của bạn
Viết qua qua thế thôi, lệnh nhiều lắm, các bạn tự tìm hiểu nhé. Chúc vui vẻ :))
Sắp tới nếu có nhiều người muốn chơi mình sẽ up 1 bản server 4.x.x :)) Có race mới và mình cũng đã chỉnh qua, cũng khá là good rồi.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :P

nvukien
14-08-11, 07:10 AM
Bạn chỉ cho tớ cách chỉnh rate exp x2 và chỉnh quái yếu đi 1 tý , đánh boss ko nổi:((
Cái hay của wow là boss rất khoẻ, đòi hỏi phải có 1 tổ đội với đầy đủ skill buff, bơm máu, tanker mới có thể đánh được :D nếu chỉnh máu ít đi thì đánh mất hay. Cách tốt nhất là rủ 1,2 người nữa chơi cùng rồi đi đánh boss :D hoặc add items full set vào, chọn paladin và mà đánh :)). Bạn cũng có thể chỉnh máu của boss trong creatures trong database nhưng lâu ko cài server này nên mình ko nhớ rõ lắm, có j để mình tìm lại xem rồi chỉ cho bạn nhé. Thực ra dễ lắm, bạn cứ vào database = sqlyog rồi tìm mục creatures, tìm boss name rồi chỉnh các thông số trong đó là được. Bạn thử tự tìm, nếu được thì bảo mình để mình khỏi mất công nhé, còn nếu không mình sẽ giúp :D Chúc thành công

okman22
28-08-11, 10:31 PM
Game hay qua !!!!!!!
Thanks you !!!

phamduongquy
30-10-11, 02:54 PM

nvukien
04-11-11, 01:48 AM
Bạn có thể nhờ người khác up lên được ko? okman chẳng hạn. Tin hot cho những ai thích chơi wow, version 4.0.5 sắp hoàn thiện và có thể chơi được :P Quests hoàn thiện được > 70%, spell được gần 80% rồi :P

ZBarasuishouZ
11-01-12, 05:18 PM
Bạn ơi có thể cho mình hỏi cái này .
Mình đã làm theo hướng dẫn và đã connect thành công, nhưng lúc vào tạo nhân vật thì nó lại bị thế này

Mình đã thử login vào molten để thử lại và khi chơi ở molten thì mình vẫn tạo được nhân vật ở Blood Eft và Draenie, vậy tức là không phải do clien của mình bị thiếu bản Burning Crusade ?
Bạn có thể chỉ cho mình xem làm thế nào để sửa lỗi này không ?8-|

0909online
11-01-12, 11:10 PM
Thank's cho b cái lấy tinh thần đóng góp. ^^!
nói thật các bác đừng cười chê chứ trò này em ko có ham lắm ^^! Thích mỗi thể loại game mang phong cách châu âu phương tây, đại loại như Shaiya huac Granado Espada , đại loại thế ... ^^! khác người ^^! Thích cái gì đó nó mang tính chất huyền thoại , xa xưa , mang 1 phong cách phương tây lãng mạng ^^!
Cố lên chủ topic nhé ^^!

heybaby2707
12-01-12, 06:12 PM
Bạn ơi có thể cho mình hỏi cái này .
Mình đã làm theo hướng dẫn và đã connect thành công, nhưng lúc vào tạo nhân vật thì nó lại bị thế này

Mình đã thử login vào molten để thử lại và khi chơi ở molten thì mình vẫn tạo được nhân vật ở Blood Eft và Draenie, vậy tức là không phải do clien của mình bị thiếu bản Burning Crusade ?
Bạn có thể chỉ cho mình xem làm thế nào để sửa lỗi này không ?8-|

Mangos mình không rõ lắm bạn tìm database mysql là realmdb hay cái gì đó tương tự trong có table "account" ấn vào tìm đến account của bạn cột "expansion" << đây chính là thông số các bản mở rộng của client để unlock các chức năng của bản mới (nếu client mới mà bạn có expansion cũ thì chỉ chơi đc những chức năng của bản cũ) với các giá trị:
1 : The Burning Crusade
2 : Wrath of the Lich King
3 : Cataclysm

Theo hình thì bạn phải chỉnh thành "2" rồi thoát hẳn game đăng nhập lại.

nhocluka
12-01-12, 06:43 PM
ow cái vụ này dc nha ;););););)

huntersun
12-01-12, 07:13 PM
Bạn nên cập nhật link download, hướng dẫn ở đầu topic cho dễ tìm. :D

heybaby2707
12-01-12, 10:02 PM
Kinh nghiệm dev WoW của mình cho thấy MangosCORE dành cho những tín đồ của Blizz và yêu cầu ổn định cao (chạy rất ổn định trên Linux server) nhưng nhược điểm là bug quá nhiều đến nay vẫn chưa đc 80% của 3.3.5a.

Với các bạn muốn tận hưởng thế giới WoW 3.3.5a fix ~100% hoặc online cùng bạn bè qua Hamachi/No-IP thì tham khảo qua topic của mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nvukien
14-01-12, 09:55 AM
Mangos mình không rõ lắm bạn tìm database mysql là realmdb hay cái gì đó tương tự trong có table "account" ấn vào tìm đến account của bạn cột "expansion" << đây chính là thông số các bản mở rộng của client để unlock các chức năng của bản mới (nếu client mới mà bạn có expansion cũ thì chỉ chơi đc những chức năng của bản cũ) với các giá trị:
1 : The Burning Crusade
2 : Wrath of the Lich King
3 : Cataclysm

Theo hình thì bạn phải chỉnh thành "2" rồi thoát hẳn game đăng nhập lại.

Cách fix lỗi này hoàn toàn chính xác. Sorry các bạn, bỏ bê topic lâu quá rồi. Mình sẽ cố gắng upload bản 4.0.2 trong thời gian sớm nhất để các bạn có game hay chơi tết :D
Thanks heybaby đã giải đáp giúp thắc mắc của bạn kia nhé :D

heybaby2707
14-01-12, 09:27 PM
Cách fix lỗi này hoàn toàn chính xác. Sorry các bạn, bỏ bê topic lâu quá rồi. Mình sẽ cố gắng upload bản 4.0.2 trong thời gian sớm nhất để các bạn có game hay chơi tết :D
Thanks heybaby đã giải đáp giúp thắc mắc của bạn kia nhé :D

Mình tưởng Cataclysm chỉ dev các bản 4.0.6a 13623, 4.2.0 14440 và 4.3 15xxx thôi chứ nhỉ đâu có 4.0.2? Hiện đang theo team 4.0.6a 13623 nên ko quan tâm 2 thằng còn lại lắm :))

fableknight
17-01-12, 07:38 PM
chủ thớt sao ko up luôn cái phần mềm chỉnh sửa dữ liệu WOW cho anh em đi, lâu rồi mình ko chơi nên quên mất tên rồi, hình như nó là "...quite" gì gì ấy, ko nhớ nổi.

heybaby2707
25-01-12, 07:21 PM
chủ thớt sao ko up luôn cái phần mềm chỉnh sửa dữ liệu WOW cho anh em đi, lâu rồi mình ko chơi nên quên mất tên rồi, hình như nó là "...quite" gì gì ấy, ko nhớ nổi.

Theo như bạn nói thì có thể là Truice(công vụ đưa ra code edit database mysql của WoW). Nhưng nhắc trước là cái này chỉ hợp với các Core phát triển trên nền Trinity thôi nha chứ Mangos, Arcemu hay Ascent muốn dùng phải chỉnh sửa lại code SQL nhiều nhiều ;)) Chúc bạn may mắn.