PDA

View Full Version : Giúp tạo GM

leson301
17-06-11, 12:58 PM
mình đang dung bản sever offline TSBD 3.0 nhung ko biết tạo GM thế nào , bác nào biết chỉ dùm em với Thank !

kidcrazy187
17-06-11, 01:23 PM
File startup_remix.lua có dòng :

listgm={{"GameMaster","Admin"},{"Administrator","Admin"},{"Mr.Ohishu","Admin"},{"",""},{"",""}}

Nếu chưa chỉnh sửa gì trong script thì tạo GM như sau :
- Đặt tên nhân vật giống như từ in đậm ở trên.
- Tới xa phu chọn dòng : "Chuc nang Admin"
- Nhập pass là : 010109

jxvietnam
17-06-11, 01:26 PM
Tui xin trả lời bạn như sau : Vào server/script/startup_remix.lua Tìm dòng listgm={{"GameMaster","Admin"} thay chữ GameMaster thành tên nhân vật muốn làm admin. Xong save lại, khởi động lại sv là đc
+ Lần sau post bài vào Hỏi - Đáp nhé
+ Tui ko hiểu sao người VN cứ ko thích chơi game đàng hoàng, mà lúc nào cũng thích dùng admin,hack,cheat ....

kidcrazy187
17-06-11, 01:36 PM
+ Tui ko hiểu sao người VN cứ ko thích chơi game đàng hoàng, mà lúc nào cũng thích dùng admin,hack,cheat ....

Có nhiều lý do, như diablo chẳng hạn, k tool vẫn fá đảo đc. Hack cheat để mod và tìm hiểu thêm những cái chưa biết thôi :)
Thường thì tự tạo server off vậy thì chẳng lẽ lại cày :D . Chỉ có online mới đáng chú ý thôi :D

leson301
17-06-11, 01:44 PM
Thank mọi người mình tạo GM để test các chức năng thôi chứ có ý hack hay cheat code gi đâu :P

nametruong00
17-06-11, 05:39 PM
chơi dùng chức năng GM mau chán lắm thà khó mà hấp dẫn
tui còn đang tính hỏi cách chỉnh cho EXP cực thấp để đánh khó lên lv nữa nè

banphaixanh
18-06-11, 12:02 AM
chơi dùng chức năng GM mau chán lắm thà khó mà hấp dẫn
tui còn đang tính hỏi cách chỉnh cho EXP cực thấp để đánh khó lên lv nữa nè
Nói thì nói vậy thôi. Bạn vào game chơi có một mình một hồi củng chán. Thui thà mày mò một chút. Tìm chức năng admin thêm này nọ vô thui. Vdụ như tui vừa thêm cái chọn sách skill 9x cho các môn phái. vừa vui vừa thú vị. Đang mày mò add thêm vài món đồ tự tạo vào quyền admin mà chưa được đây nè. Mấy cái ID nhìn mà thấy chóng mặt....!