PDA

View Full Version : PlayerDbLoading Failed

huynhduypc
16-06-11, 02:43 AM
Chào các Bro !
Mình mới biết làm JX, mình đã làm hết tất cả các bước và vào được trang giao diện, đăng nhập game. Nhưng khi tạo nhân vật xong thì nó không cho vào báo lỗi "Kết nối máy chủ thất bại", khi thoát ra và vào lại thì nhân vật đã được tạo bị mất đi, mình đã tạo User mới nhưng vẫn bị tình trạng trên.
Và một điều nữa mình mong các bro có cách nào khắc phục lỗi "xin hãy nạp card ...." mỗi khi tạo User mới không, vì cứ mỗi lần tạo User là mỗi lần vào Database chỉnh thì rắc rối quá.
Cảm ơn các Bro nhiều.

thaihoa91
16-06-11, 06:38 AM
Bạn nên gửi trong mục Hỏi !

Bạn có gắng gửi tấm hình gameserver.exe khi game báo lỗi lên !

Đây là cách fix "xin hãy nạp card ...." : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
16-06-11, 06:55 AM
Cài font china chưa ? :)

[B.M.W]Sports
16-06-11, 07:11 AM
cái này được dán lên rồi mà sao nb ai củng hỏi nhỉ
Đây là cách fix "xin hãy nạp card ...." : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huynhduypc
16-06-11, 10:50 AM
Hình lỗi PlayerDbLoading Failed:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình game Y bị lỗi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong được giúp đỡ.

thaihoa91
16-06-11, 11:31 AM
Hình lỗi PlayerDbLoading Failed:

Hình game Y bị lỗi

Mong được giúp đỡ.

Do bạn chưa cài Font và chưa chuyển languages máy thành Chinese (PRC) !

huynhduypc
16-06-11, 09:17 PM
Bản thaihoa ơi ! Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa, là sao mình vào chơi được nhưng khi thoát server reset lại thì nhân vật bị mất hết, phải tạo lại, và có cách nào fix lỗi SQL cho đừng hỏi "nạp card khi tạo User mới hay không? mình biết cách khắc phục là chỉnh trong csdl nhưng ý mình là cách fix sao cho đừng bị tình trạng trên nữa khi tạo Acc mới. Mong được giúp đỡ

Bị lỗi gì nữa đây, thaihoa giúp mình với.

thaihoa91
16-06-11, 09:49 PM
Nếu bạn làm dc 1 cái tools tạo acc thì việc chỉnh ko báo hãy nạp card.... sẽ ko bao giờ xuất hiện !

Cái hình ảnh đó ko sao !

huynhduypc
16-06-11, 10:03 PM
nhưng không vào được bạn ơi, đăng nhập vào game không được, nó hiện mình đăng nhập vào nó đưng yên không thấy gì hết

huynhduypc
16-06-11, 10:16 PM
Sao mình thoát Server ra là nhân vật bị mất luôn, hic hic. Phải tạo lại nhân vật mới.

jxvietnam
17-06-11, 07:07 AM
nhưng không vào được bạn ơi, đăng nhập vào game không được, nó hiện mình đăng nhập vào nó đưng yên không thấy gì hết

Thế này nhé. Vào thư mục client/data. Nếu thấy
+ maps.pak thì chỉnh thành map.pak
+ map.pak thì chỉnh thành maps.pak
Sẽ fix đc lỗi trên, còn out nhân vật thì thoát game => tắt server nhé.

huynhduypc
17-06-11, 06:49 PM
Mình đã làm như bro rồi, thoát game xong tắt server nhưng khi mở lại server và vào game lại thì nhân vật bị mất .

jxvietnam
17-06-11, 07:18 PM
Mình đã làm như bro rồi, thoát game xong tắt server nhưng khi mở lại server và vào game lại thì nhân vật bị mất .
Thế thì lại nhỉ, tui thường tắt server như sau => Out game ra trước => Tắt gameserver.exe => S3Relay.exe => Bishop.exe => Goddess.exe => S3RelayServer.exe => Sword3PaySys.exe tui tắt theo thứ tự vậy đó. Mà đa số dùng tool startup kích "Tắt server" nên chưa bị bug ko save bao giờ

huynhduypc
17-06-11, 09:45 PM
mình cũng dùng start up tool để tắt, và thoát start up tool luôn khi khởi động lại server thì mất hết, còn tắt theo thứ tự thì còn nhân vật. không biết có phải cái start up tool của mình bị lỗi không, bạn share cho mình cái start up tool của bạn đi, tks nhiều

thaihoa91
18-06-11, 08:07 AM
mình cũng dùng start up tool để tắt, và thoát start up tool luôn khi khởi động lại server thì mất hết, còn tắt theo thứ tự thì còn nhân vật. không biết có phải cái start up tool của mình bị lỗi không, bạn share cho mình cái start up tool của bạn đi, tks nhiều

Thoát game trước khi tắt startup tools !

huynhduypc
18-06-11, 03:08 PM
Ok, Được rồi Bro Thaihoa ơi, cảm ơn nhiều !

quytiensinh
02-03-13, 10:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg)
mình cũng bị lỗi này không hiểu vì đâu

thaihoa91
02-03-13, 10:26 PM
Chuyển languages máy về Chinese (PRC) là dc !

quytiensinh
03-03-13, 12:18 AM
Chuyển languages máy về Chinese (PRC) là dc !
cũng chuyển rồi chú à...sever cũng no font hay là do win 7 nhỉ

thaihoa91
03-03-13, 01:23 AM
Sau khi chuyển thì del server và giải nén rùi cài lại server là dc !

quytiensinh
03-03-13, 08:45 AM
Sau khi chuyển thì del server và giải nén rùi cài lại server là dc !
vẫn bị chú à chắc tui không thể chơi trên win 7 rồi buồn quá

shinrenkyo
03-03-13, 10:21 AM
vẫn bị chú à chắc tui không thể chơi trên win 7 rồi buồn quá
tui thì chạy server trung quốc chuyển font china bị y chang bạn:D

quytiensinh
03-03-13, 01:48 PM
tui thì chạy server trung quốc chuyển font china bị y chang bạn:D
thôi đành không chơi vậy,chứ vì chút này cài lại xp hơi chán...do bỏ xp lâu rồi sợ xài ko quen

DuongDaiCaJX
03-03-13, 03:23 PM
Từ lúc cài JX mình chỉ xài win 7, chưa hề xài XP.
Lỗi này nếu biết thì fix rất đơn giản.
Thứ 1: liên quan đến map, nếu 1 đường dẫn trong maplist bị lỗi thì sẽ hiện lỗi này.
Thứ 2: card mạng quá nhiều.
Thứ 3: Sever nofont thì dùng font chính trong máy là EngLish, còn có font xìa China PCR

khoanpm
22-08-14, 03:01 PM
Từ lúc cài JX mình chỉ xài win 7, chưa hề xài XP.
Lỗi này nếu biết thì fix rất đơn giản.
Thứ 1: liên quan đến map, nếu 1 đường dẫn trong maplist bị lỗi thì sẽ hiện lỗi này.
Thứ 2: card mạng quá nhiều.
Thứ 3: Sever nofont thì dùng font chính trong máy là EngLish, còn có font xìa China PCR

Ban co the teamview fix giup minh duoc khong ? Thanks