PDA

View Full Version : Công cụ chuyển tiếng Việt có dấu thành không dấu

goldmonkey
15-06-11, 02:37 PM
Chào các bạn trong quá trình sử dụng phần mềm hán việt trên diễn đàn mình thấy muốn sử dụng lại phải viết lại bỏ đi các dấu, để giúp các bạn thực hiện dễ dàng hơn mình viết một cái tool nhở này chuyển từ tiếng việt có dấu sang không dấu, hi vọng sẽ hữu ích.

Download ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dau?uc=2) có cả phần mềm lẫn code - c# nên phải cài framework 2.0 nhé

8->8->8->

Hình đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vOLNqIpQ/tv.png?psid=1

ngotiendat
15-06-11, 03:00 PM
hình die rồi zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

thaihoa91
15-06-11, 03:25 PM
Ngoài ra có 1 cách khác !

Chỉ cần chạy Unikey sau đó nhấn Ctrl + Shift + F6, cho phép chuyển wa lại các bộ mã với nhau !

kemdenny
15-06-11, 04:57 PM
Cho tớ hỏi...sao cái phần mềm Quick Translator mình đã cài font chine sao lúc dịch ra nó lại bị ô vuông nhỉ..đối với những chữ có dấu
@Thaihoa91: Hòa ơi có phần mềm nào dịch chuẩn cho mình xin đi....

Čħīċķėň
15-06-11, 05:03 PM
Có công cụ nào chuyển đổi tiếng việt ko dấu thành có dấu hok ta 8->

Mình chỉ biết có 1 phần mềm ;))

kemdenny
15-06-11, 05:19 PM
What happen ??? ..........................

Mr.N2K
15-06-11, 05:30 PM
hơi tốn công vì đã có unikey :))

goldmonkey
15-06-11, 06:27 PM
hơi tốn công vì đã có unikey :))

UH, mình đã nói là mình viết để mình xài ai cần thì sử dụng không thì chẳng sao cả. Chỉ tốn 5 phút để tạo ra thôi mà.

Ai có thời gian thì xem coi cái phần mềm hán việt trên diễn đàn nó viết bằng gì có thể tích hợp luôn với cái tool này dịch 1 cái ra luôn tiếng việt không dấu thế là nhanh qua rồi.

SaoThaiBinh72
15-06-11, 07:32 PM
Có công cụ nào chuyển đổi tiếng việt ko dấu thành có dấu hok ta 8->

Mình chỉ biết có 1 phần mềm ;))

bạn đọc truyện cười" bức thư con gửi má" chưa ?

Čħīċķėň
15-06-11, 08:18 PM
Sắp đọc ... bạn kể đi ;))

kemdenny
15-06-11, 08:48 PM
Cho tớ hỏi...sao cái phần mềm Quick Translator mình đã cài font chine sao lúc dịch ra nó lại bị ô vuông nhỉ..đối với những chữ có dấu
@Thaihoa91: Hòa ơi có phần mềm nào dịch chuẩn cho mình xin đi....

Hòa ơi giúp dùm cái....:( .......................!!

JXPVN
15-06-11, 09:40 PM
Hòa ơi giúp dùm cái....:( .......................!!

Không có chương trình nào dịch đúng theo cách nói của người VN mình đâu bạn! Những câu đối thoại dài có câu dịch chuẩn nhưng cũng có nhiều câu mình phải tư duy để sắp sắp lại lời đối thoại cho hợp lý, khi việt hoá ngoài quick trans mình kết hợp thêm với vdict hoặc microsofttrans chẳng hạn những câu nào khó dịch thì mình kết hợp cả 3 để sắp xếp lại thành câu hoàn chỉnh, miễn sao những lời đối thoại nghe sao cho hợp lý vui tai là được.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kidcrazy187
15-06-11, 09:43 PM
Có một cách cũng khá đơn giản :
Vì số chữ có dấu không nhiều, nên ta có thể tự định nghĩa trong unikey. Và khi gõ sẽ tự động chuyển :)

--- Have Fun :D

Công Quốc
16-06-11, 08:01 PM
UH, mình đã nói là mình viết để mình xài ai cần thì sử dụng không thì chẳng sao cả. Chỉ tốn 5 phút để tạo ra thôi mà.

Ai có thời gian thì xem coi cái phần mềm hán việt trên diễn đàn nó viết bằng gì có thể tích hợp luôn với cái tool này dịch 1 cái ra luôn tiếng việt không dấu thế là nhanh qua rồi.

Phần mềm Từ Điển Hán Việt chạy trên nền Java còn cái này chạy trên nền Auto IT thì phải. Nên không có gộp chung được nhé! :)

goldmonkey
16-06-11, 09:11 PM
Phần mềm Từ Điển Hán Việt chạy trên nền Java còn cái này chạy trên nền Auto IT thì phải. Nên không có gộp chung được nhé! :)

Ec ec java ma co file dll ha con cai nay tui viet ra bang c# ma