PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài sv TDJX

tranducnam14
14-06-11, 10:58 AM
Tình hình là có rất nhiều người pm yahoo mình hỏi cách cài sv này. Nhìn phát chối à.%-(
Thế nên hôm nay minh share cách cài sv này chi tiết (mỗi tội không có hình anh em thông cảm, đang bận thi nên không chụp cho đệp được)[-O<.
Chuẩn bị nào>:D<:
1. Client Kingsoft MF (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Server and Patch: mời qua đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Database Manager MySQL và SQLyog: MySQL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) SQLyog (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
4. Thư mục maps của sv khác
Link SQLyog trên là bản trial, ai kiếm được bản full thì share cho mọi người nha.
Ai thích làm bằng AppServ hoặc các trình AMPP khác thì tự tìm hiểu cách cài nhưng mình nghĩ là không nên theo đường này. Nếu sau này sv thành công thì có thể tra hướng dẫn trên mạng để tích hợp MySql, PHP vào IIS cực dễ, đồng thời nâng cao trình độ của mọi người.=D>
Bắt đầu thôi:
1. Như bao sv khác công đoạn đầu tiên là cài client, giải nén sv và patch. Cái này ai còn hỏi nữa thì mình :-& luôn
2. Cài MySQL: Chỉ có công đoạn gõ pass thôi, còn lại cứ next và next là được, bác nào pro hơn thì chỉnh đường dẫn, số lượng kết nối giới hạn, cổng v.v....
3. Cài SQLyog: Lại next và next. Cái này rất quan trọng vì nó sẽ là công cụ import database vô SQL
4. Import thôi: bật SQLyog (bản trial có quảng cáo, bạn cứ nhấn vô khoảng màu xám là đưược). Chọn New -> OK. Gõ password MySQL của bạn vào và nhấn connect. Chọn menu DB-> Create Database, gõ tên db là jxdb (hoặc đổi cái khác nếu biết config, cái này cũng giống như sv M$SQL thôi). Chuột phải vô db vừa tạo, chọn Import Batch File. Chỉnh đường dẫn đến file jxqy.sql và nhấn Execute ->xong phần import
5. Chỉnh sửa database: Reconnect lại MySQL, vô table serverlist trong database vừa tạo, chuyển sang tab Table Data ở khung dưới. Trong cột Servername và Password gõ vào "test" (Phần này liên quan đến chạy Gateway, đây chính là lý do vì sao 1 số bác chạy Gateway tắt ngúm, ai thích chỉnh gì thì chỉnh nhưng tý nữa phải config lại sv)
6. Chỉnh sửa server: Quan trọng hông kém mấy cái trên. Vô từng file .ini của sv chỉnh IP về 127.0.0.1 (còn kết nối mạng thì các pro biết rồi, newbie đọc topic này không cần thiết). về tên db, pass db, còn RoleUser và AccountUser tương ứng với Servername và Password ở phần trên). Tiếp tục đổi tên file mysql.sql thành mysql.exe. Sau đó copy thư mục map của sv khác vô . Chỉnh sửa file WorldSet.ini bằng cách thêm số 0 vô số hiệu map. VD: World00=53 ->World000=53
7. Chạy server: Mỗi file thực thi chạy sv đều có menu start ngay tại popup đầu tiên (cái này chắc khỏi cần nói). Chạy sv theo thứ tự : Role-> Login->DB->Gateway->JXERelay->mysql (hình như 3 cái đầu có thể đổi cho nhau). Trong phần này các pro sẽ thấy ở mysql.exe có hiện lỗi script 1 map, nhưng để đó đã, giờ connect xong rồi dev sau, khoản này nhường các pro).Sv chạy rất nhanh, ko cần phải chờ đợi gì cả
8. Chạy client: cái này chắc khỏi cần nói nữa rồi. Chỉ chỉnh sửa một tý về ip server là xong ngay (theo topic của bác Hòa nhá)
Phù, viết xong cái hướng dẫn mà mệt đứt hơi. Ai thấy hay thank cho cái động viên nào.[-O<[-O<[-O<

HuuTrung
14-06-11, 11:14 AM
Cám ơn rất nhiều :D
30 Charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

KingMax
14-06-11, 11:14 AM
cái nì chạy cũng giống MU hì :D

KingStone
14-06-11, 11:34 AM
Tình hình là có rất nhiều người pm yahoo mình hỏi cách cài sv này. Nhìn phát chối à.%-(
Thế nên hôm nay minh share cách cài sv này chi tiết (mỗi tội không có hình anh em thông cảm, đang bận thi nên không chụp cho đệp được)[-O<.
Chuẩn bị nào>:D<:
1. Client Kingsoft MF (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Server and Patch: mời qua đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. Database Manager MySQL và SQLyog: MySQL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) SQLyog (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link SQLyog trên là bản trial, ai kiếm được bản full thì share cho mọi người nha.
Ai thích làm bằng AppServ hoặc các trình AMPP khác thì tự tìm hiểu cách cài nhưng mình nghĩ là không nên theo đường này. Nếu sau này sv thành công thì có thể tra hướng dẫn trên mạng để tích hợp MySql, PHP vào IIS cực dễ, đồng thời nâng cao trình độ của mọi người.=D>
Bắt đầu thôi:
1. Như bao sv khác công đoạn đầu tiên là cài client, giải nén sv và patch. Cái này ai còn hỏi nữa thì mình :-& luôn
2. Cài MySQL: Chỉ có công đoạn gõ pass thôi, còn lại cứ next và next là được, bác nào pro hơn thì chỉnh đường dẫn, số lượng kết nối giới hạn, cổng v.v....
3. Cài SQLyog: Lại next và next. Cái này rất quan trọng vì nó sẽ là công cụ import database vô SQL
4. Import thôi: bật SQLyog (bản trial có quảng cáo, bạn cứ nhấn vô khoảng màu xám là đưược). Chọn New -> OK. Gõ password MySQL của bạn vào và nhấn connect. Chọn menu DB-> Create Database, gõ tên db là jxdb (hoặc đổi cái khác nếu biết config, cái này cũng giống như sv M$SQL thôi). Chuột phải vô db vừa tạo, chọn Import Batch File. Chỉnh đường dẫn đến file jxqy.sql và nhấn Execute ->xong phần import
5. Chỉnh sửa database: Reconnect lại MySQL, vô table serverlist trong database vừa tạo, chuyển sang tab Table Data ở khung dưới. Trong cột Serverlist và Password gõ vào "test" (Phần này liên quan đến chạy Gateway, đây chính là lý do vì sao 1 số bác chạy Gateway tắt ngúm, ai thích chỉnh gì thì chỉnh nhưng tý nữa phải config lại sv)
6. Chỉnh sửa server: Quan trọng hông kém mấy cái trên. Vô từng file .ini của sv chỉnh IP về 127.0.0.1 (còn kết nối mạng thì các pro biết rồi, newbie đọc topic này không cần thiết). về tên db, pass db, còn RoleUser và AccountUser tương ứng với Serverlist và Password ở phần trên). Tiếp tục đổi tên file mysql.sql thành mysql.exe.
7. Chạy server: Mỗi file thực thi chạy sv đều có menu start ngay tại popup đầu tiên (cái này chắc khỏi cần nói). Chạy sv theo thứ tự : Role-> Login->DB->Gateway->JXERelay->mysql (hình như 3 cái đầu có thể đổi cho nhau). Trong phần này các pro sẽ thấy ở mysql.exe có hiện lỗi script 1 map, nhưng để đó đã, giờ connect xong rồi dev sau, khoản này nhường các pro).Sv chạy rất nhanh, ko cần phải chờ đợi gì cả
8. Chạy client: cái này chắc khỏi cần nói nữa rồi. Chỉ chỉnh sửa một tý về ip server là xong ngay (theo topic của bác Hòa nhá)
Phù, viết xong cái hướng dẫn mà mệt đứt hơi. Ai thấy hay thank cho cái động viên nào.[-O<[-O<[-O<

sao có 1 nút thank thế :(

tanlongphucho
14-06-11, 12:14 PM
Tính viết hướng dẫn các bác nhưng ko có thời gian,Thanks nha

ngotiendat
14-06-11, 12:19 PM
bạn nào setup xong thì cho xin mấy cái hình lên nhé :D

tranducnam14
14-06-11, 12:27 PM
Hình như còn công đoạn nào nữa đó, tạm thời chưa nhớ ra, sẽ bổ sung tiếp. Ai biết thiếu cái gì thì chỉnh hộ với

Tính viết hướng dẫn các bác nhưng ko có thời gian,Thanks nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quydu1989
14-06-11, 12:44 PM
server này tuy nhiều cái hay nhưng ko việt hoa duco dev lên cung cực

14-06-11, 01:15 PM
bữa nào anh up ảnh lên cho em sem thử ngken do có mỗi cái tội là chưa biết cài sever nếu mà cài nó hiện ra lỗi cũng chẳng biết fix :|

jxvietnam
14-06-11, 01:22 PM
Server này ko cần chỉnh map cần load ở WorldSet.ini àh

superjunior
14-06-11, 01:34 PM
tạo acc dùng navicat vào jxdb chỉnh account_info caccname go nick còn cpassword và csecpassword go pass bình thường hay có dùng mã hoá ji đó như bên msql sv 2000 không mấy pro ^

thaihoa91
14-06-11, 02:09 PM
tạo acc dùng navicat vào jxdb chỉnh account_info caccname go nick còn cpassword và csecpassword go pass bình thường hay có dùng mã hoá ji đó như bên msql sv 2000 không mấy pro ^

Vào game, login lần thứ nhất nó sẽ tự lấy tên tài khoản + mật mã vừa login lần 1 làm tài khoản chính lun, ko có reg gì cả, login 1 lần coi như đã reg !

tanlongphucho
14-06-11, 02:15 PM
wen, để vào games được cần chỉnh Worldset.ini (maps\WorldSet.ini ) lại nha:
Ví dụ:
World00=53--Ba lang Chỉnh thành
World000=53
--> CÓ thể load hơn 80 map :)) :)) ( Chưa test)

jxvietnam
14-06-11, 02:15 PM
wen, để vào games được cần chỉnh Worldset.ini (maps\WorldSet.ini ) lại nha:
Ví dụ:
World00=53--Ba lang Chỉnh thành
World000=53
--> CÓ thể load hơn 80 map :)) :)) ( Chưa test)
Thank nhé, bọn TQ đểu thật, chắc nó chỉnh 00 thành 000

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranducnam14
14-06-11, 04:34 PM
Tui nhớ là còn cái gì nữa ngoài map nữa cơ mới có thể vô được. Sr vì vừa vọc cái sv TGHM, vừa ôn thi vừa vọc cái sv này nên chả nhớ nó là cái quái gì nữa. Để sau khi thi xong động vô nó xem thế nèo.

superjunior
14-06-11, 06:11 PM
ai còn bộ map nào tốt tốt thích hợp với sv này share em với ^ thanks

tranducnam14
14-06-11, 06:16 PM
Map thì cứ lấy đại sv nào đó, sv này để ngâm mà. Lấy 2,3 map quanh BLH là được

SaoThaiBinh72
14-06-11, 06:48 PM
File settup Clien Jx china KS, 1.9 gb nhưng tốc độ down rất nhanh ( mạng cùi cùi thì 1> 1.5h ) mạng cáp quang thì < 30'
Click để download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(khuyến cáo : nên dùng IDM để tăng tốc độ down )

vjpnet2k7
14-06-11, 08:03 PM
chọn nhân vật đăng nhập thất bại mặc dù đã chỉnh sửa lại worldset

KingStone
14-06-11, 09:57 PM

này thì soucre ;))

SaoThaiBinh72
14-06-11, 09:59 PM
nhìn lại xem ... có bộ maps chưa?

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:00 PM

này thì soucre ;))
OMG, fonts nè , spr nè , code nè , good , good.

KingStone
14-06-11, 10:00 PM
Soucre cũng nhẹ 4,5 gb đầy đủ hơn bản của kingjxp_develop :D

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:01 PM
4.5 g? ban. dc share hay tim` dc tren internet?

KingStone
14-06-11, 10:05 PM
này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:07 PM
nó toàn ra toppic của VN :H

KingStone
14-06-11, 10:08 PM
thế qua baidu search ;))

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:10 PM
mong bạn sẽ share cho ace học hỏi thêm.

KingStone
14-06-11, 10:11 PM
Phát triển được từ bộ soucre mà king max share được đã cứ ôm cái soucre cũng như có vàng mà ở đảo hoang....

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:16 PM
King chỉ share 1 / xx trong cái scores đó ...

KingStone
14-06-11, 10:22 PM
mod ngủ hết rồi nên spam đã đi ;))

còn vài tool cũng vip lắm ;)

SaoThaiBinh72
14-06-11, 10:24 PM
khoe vậy thì thôi, đi ngủ, chả chông mong rồi, chắc lại như King.

KingStone
14-06-11, 10:26 PM
cái đó gọi là review pa ui :-<

JXPVN
14-06-11, 10:29 PM
Nhìn cái review của Funny thấy hấp dẫn rồi hix hix !!

kyoshiro91
14-06-11, 11:45 PM
Hình như server TDJX có cả chức năng mua dược phẩm theo số lượng nữa :D

thachlong78
15-06-11, 12:42 AM
Sever này mình sẽ xửa và antil đầy đủ cho người share đã rồi mới nghĩ đến việc phát triển sever cho Tân Kiếm Hiệp, người này tuy có việc cần nhờ, nhưng làm như vậy được lắm, Mướp nghĩ là sẽ không để bạn ấy phải thất vọng đâu.

[B.M.W]Sports
15-06-11, 07:12 AM
Sever này mình sẽ xửa và antil đầy đủ cho người share đã rồi mới nghĩ đến việc phát triển sever cho Tân Kiếm Hiệp, người này tuy có việc cần nhờ, nhưng làm như vậy được lắm, Mướp nghĩ là sẽ không để bạn ấy phải thất vọng đâu.
quá tốt nếu đc bác chỉnh sữa + share cho anh em vọc

cài mysql lỗi này là bị gì vậy ?

SaoThaiBinh72
15-06-11, 08:12 AM
Sports;448250']<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cài mysql lỗi này là bị gì vậy ?

Ông thử làm theo các bước sau:
-Remove mysql
-Xóa thư mục cài đặt mysql
-Vào C: documents and Settings tìm từ khóa mysql và xóa hết
-Xóa trong registry
-Restart lại máy
-Tắt service mysql nếu có trước khi cài.

Nếu vẫn bị lỗi thì ông thử lại lần nữa và trước khi cài thì bật tường lửa lên và add port 3306 vào.

tanlongphucho
15-06-11, 08:39 AM
soure của funny nhìn ngon à, mà không biết có share không :))

thaihoa91
15-06-11, 09:32 AM
Có share hay ko tui ko bít ! Mà ổng dặn tên TQ ko share cho bất kỳ ai, những tên đó đều vô dụng :))

Tui tự hỏi nếu tên TQ đó ko share source cho Thạch Long, thì ổng sẽ là gì ??? Mà dám nói "những tên đó đều vô dụng" :))

Từ bây h tui xem ông tính thế nào, chứ hiện giờ ông cũng ích kỷ như những gì ông đã nói với King ;))

SaoThaiBinh72
15-06-11, 09:39 AM
Mới đầu đọc bài của Th tôi k hiểu gì nhưng đến đoạn

Từ bây h tui xem ông tính thế nào....... thì tôi đã hiểu.

banynavy
15-06-11, 09:43 AM
Pó tay đến bao giờ a,e trong forum mới có soucre jx full đây!

nametruong00
15-06-11, 09:57 AM
ai chụp mấy tấm của sever này cho anh em coi với nào

jxvietnam
15-06-11, 10:10 AM
Đã là con người thì ko ai hoàn hảo cả, đều có lòng tham riêng của mình. VD hôm nay có 10 ngàn, ngày mai tui muốn có 20 ngàn thôi :)
Còn mấy bác "Share source đi" thì cho dù bạn có source full đi chăng nữa nhưng ko có kiến thức về lập trình C++ thì cũng như là "Đàn Gẫy Tai Trâu" mà thôi, cũng chả làm gì đc :)

SaoThaiBinh72
15-06-11, 10:17 AM
Đã là con người thì ko ai hoàn hảo cả, đều có lòng tham riêng của mình. VD hôm nay có 10 ngàn, ngày mai tui muốn có 20 ngàn thôi :)
Còn mấy bác "Share source đi" thì cho dù bạn có source full đi chăng nữa nhưng ko có kiến thức về lập trình C++ thì cũng như là "Đàn Gẫy Tai Trâu" mà thôi, cũng chả làm gì đc :)

Những ng` muốn
"Share source đi" ít nhiều biết cách sử dụng nó chứ k như ng` nắm trong tay mà k hiểu mô tê gì, như Funny nhà ta nói :

Giống như có vàng ở giữa đảo hoang thôi

phien-nhatrang
15-06-11, 11:35 AM
Thử đặt vị trí của các bạn xem có share ko ;))
còn nữa giờ có share cũng mấy người phát triển đc, mà nếu phát triển đc thì chưa chắc họ đã share cái tốt nhất, lại phải năng nỉ đến bào giờ.
Ăn ko đc phá cho hôi: thà 1 người giữ ko phát triển được gì thì cũng như ko có còn hơn vài người có và làm đc lại làm mua làm gió, chém gió quăng gạch bừa bãi.
mà theo mình có source cũng chẳng phát triển đc nhiều nữa

Mr.Phát
15-06-11, 12:05 PM
tình hình thì nó nén lại là 1g44 còn khi xả ra là 4gb mấy đây
bao gồm các tool chỉnh sửa và can thiệp vào tất cả mọi thứ trong game
các thứ qan trọng chưa mã hoá...pk nhiu đấy thông tin thôi :))

thaihoa91
15-06-11, 12:34 PM
Thử đặt vị trí của các bạn xem có share ko ;))
còn nữa giờ có share cũng mấy người phát triển đc, mà nếu phát triển đc thì chưa chắc họ đã share cái tốt nhất, lại phải năng nỉ đến bào giờ.
Ăn ko đc phá cho hôi: thà 1 người giữ ko phát triển được gì thì cũng như ko có còn hơn vài người có và làm đc lại làm mua làm gió, chém gió quăng gạch bừa bãi.
mà theo mình có source cũng chẳng phát triển đc nhiều nữa

Nếu là bít thế ! Tui ko hỉu sao ông Thạch Long có thể viết ra 1 bài bảo King ích kỷ ko share source này nọ ! Đấy ! Bây h ổng có rùi, cũng có khác gì đâu ! Ổng dám share ko, hay lại là kỉu share thiếu ??? Hay thậm chí là ko share !

Nếu đã ko mún share thì ngay từ đầu, Thạch Long đừng nên nói ng` khác là ích kỷ, vì Thạch Long cũng chả khả wan bao nhiu về mặt đó !

jxvietnam
15-06-11, 01:31 PM
tình hình thì nó nén lại là 1g44 còn khi xả ra là 4gb mấy đây
bao gồm các tool chỉnh sửa và can thiệp vào tất cả mọi thứ trong game
các thứ qan trọng chưa mã hoá...pk nhiu đấy thông tin thôi :))
@hoà : nói chuẩn thế :D

thachlong78
15-06-11, 01:33 PM
Ừ xửa xong cho thằng share đã, rồi sẽ hỏi nó 2 3 tháng nữa share cho các bạn, tất nhiên là nguyên phần soucode không có phần phát triển của mình, cái đó thì các bạn tự làm tự hưởng (Nói thật các bạn không có trình độ thì complace cũng không được chứ nói gì đến phát triển, C++ không giống các ngôn ngữ khác đâu). Không thì chờ các sever phát triển được dùng chán sẽ share cho các bạn.

@thaihoa: Ông nhầm rồi, tôi không xin gì cả, mọi thứ là trao đổi, ngay cả cái truyện thằng king cũng vậy, đọc kỹ từng câu tôi nói, không có câu nào nói như ông bảo đâu. Mà cái thằng king nó bảo cùng team tôi để được thằng kia nó share soucode, thật chẳng ra làm sao cả. Sao xuốt ngày đi xin mà không nghĩ mình lấy soucode của nó phải giúp nó những cái gì đã hữa chứ, chẳng nhẽ xuốt ngày sang đó ăn xin sao (mà nó đâu có cho không, toàn lừa tèo để nó share, không cảm thấy xâu mặt dân VN sao). Còn nói cho ông biết, thằng king không phải nó cần gì team tiếc gì cả, nó đòi tôi điều kiện cao hơn để nó chuyển soucode đó, sau khi tôi không đồng ý nó còn nhờ người bán lại cho sever tôi với giá 3 triệu không muốn ra mặt, tưởng tui không biết gì sao. Không biết đừng phán liều vậy bạn.

tanlongphucho
15-06-11, 01:43 PM
Nhứt đâu với mấy ông này quá, lên đây không phải cải lộn MÀ MỤC ĐÍCH CHÍNH LÀ PHÁT TRIỂN JX KÌA
, CÒN CÃI LỘN CHO SỐ DIEN THOẠI NHAU MÀ CÃI HAY PM MÀ CHỮI

Mr.Phát
15-06-11, 03:14 PM
@jxvietnam : ừk thì của ông funny show kìa chứ tui pk gì :D

thaihoa91
15-06-11, 03:34 PM
Ừ xửa xong cho thằng share đã, rồi sẽ hỏi nó 2 3 tháng nữa share cho các bạn, tất nhiên là nguyên phần soucode không có phần phát triển của mình, cái đó thì các bạn tự làm tự hưởng (Nói thật các bạn không có trình độ thì complace cũng không được chứ nói gì đến phát triển, C++ không giống các ngôn ngữ khác đâu). Không thì chờ các sever phát triển được dùng chán sẽ share cho các bạn.

@thaihoa: Ông nhầm rồi, tôi không xin gì cả, mọi thứ là trao đổi, ngay cả cái truyện thằng king cũng vậy, đọc kỹ từng câu tôi nói, không có câu nào nói như ông bảo đâu. Mà cái thằng king nó bảo cùng team tôi để được thằng kia nó share soucode, thật chẳng ra làm sao cả. Sao xuốt ngày đi xin mà không nghĩ mình lấy soucode của nó phải giúp nó những cái gì đã hữa chứ, chẳng nhẽ xuốt ngày sang đó ăn xin sao (mà nó đâu có cho không, toàn lừa tèo để nó share, không cảm thấy xâu mặt dân VN sao). Còn nói cho ông biết, thằng king không phải nó cần gì team tiếc gì cả, nó đòi tôi điều kiện cao hơn để nó chuyển soucode đó, sau khi tôi không đồng ý nó còn nhờ người bán lại cho sever tôi với giá 3 triệu không muốn ra mặt, tưởng tui không biết gì sao. Không biết đừng phán liều vậy bạn.

SOURCE ko nhờ vả hay dựa hơi ông mà có đâu ! Toàn bộ đều dc china share ! Ko dựa hơi bất kỳ ng` VN nào để có source, cách đây ko lâu cũng có 1 ông TQ tự động liên hệ với tui bảo có SOURCE và mún share cho tui để ngâm (vì ổng ko bít C++) bù lại tui mà làm dc gì thì share lại thành wả cho ổng !

Tui là ng` trực tiếp nói chuyện với ông TQ qua QQ nè ! Ko có dựa hơi gì ở đây đâu !

Mr.Phát
15-06-11, 03:39 PM
cái gì nói cho rõ ràng một chút . đừng lúc nào cũng nghĩ mình là nhất mình là trên .
nên biết Núi này cao còn có núi khác cao hơn :">

thaihoa91
15-06-11, 03:50 PM
Nói có sách, mách có chứng đây

goldmonkey
15-06-11, 06:32 PM
ec ec lại chiến tranh, anh em có lòng share là mừng lắm rồi.

SaoThaiBinh72
15-06-11, 07:17 PM
đọc sơ qua bài của các bạn thì bây h " có vẻ " như nh` bạn có soucores full(!?) trong tay, nhưng ng` biết phát triển thì chỉ có mướp là tự tin nhất và sẽ share sau 2 - 3 tháng nữa (!?), thôi thì ace ta k có cơ may có trước thì đợi vài tháng nữa xem ý kiến những ng` có sou thế nào , lúc đó rồi cũng có code để học tập thôi, còn nói thật nếu shaare 1 sv mà đã làm sou đầy đủ thì jx sẽ trả tiến tới đâu, cứ coi các sv đc share là biết toàn là khung - xương của ng` khác chỉ có 1 tí da tí mỡ ở ngoài đã hô biến thành của mình .

JXPVN
15-06-11, 07:36 PM

Chuẩn không cần chỉnh! Tôi thấy thachlong chẳng cao ngạo như các bác khác nghĩ, đa số các SV trước đây đều dựa trên nền của Mướp để online, tuy tôi chưa tiếp xúc nói chuyện với thachlong nhưng qua theo dõi trên clb tồi thấy thachlong là người tốt có phần chín chắn, không như một số pro khác trên clb toàn đi lừa thiên hạ điển hình là bác Ohishu gì đó giỏi nhưng treo đầu dê bán thịt chó làm mất thể diện qúa.

jxvietnam
15-06-11, 07:41 PM
đọc sơ qua bài của các bạn thì bây h " có vẻ " như nh` bạn có soucores full(!?) trong tay, nhưng ng` biết phát triển thì chỉ có mướp là tự tin nhất và sẽ share sau 2 - 3 tháng nữa (!?), thôi thì ace ta k có cơ may có trước thì đợi vài tháng nữa xem ý kiến những ng` có sou thế nào , lúc đó rồi cũng có code để học tập thôi, còn nói thật nếu shaare 1 sv mà đã làm sou đầy đủ thì jx sẽ trả tiến tới đâu, cứ coi các sv đc share là biết toàn là khung - xương của ng` khác chỉ có 1 tí da tí mỡ ở ngoài đã hô biến thành của mình .
Thạch long chỉ share source nguyên gốc chưa chỉnh sửa gì, tức là ko biết C++ thì cũng ko làm đc gì, có cũng như ko :)

Chuẩn không cần chỉnh! Tôi thấy thachlong chẳng cao ngạo như các bác khác nghĩ, đa số các SV trước đây đều dựa trên nền của Mướp để online, tuy tôi chưa tiếp xúc nói chuyện với thachlong nhưng qua theo dõi trên clb tồi thấy thachlong là người tốt có phần chín chắn, không như một số pro khác trên clb toàn đi lừa thiên hạ điển hình là bác Ohishu gì đó giỏi nhưng treo đầu dê bán thịt chó làm mất thể diện qúa.

SaoThaiBinh72
15-06-11, 07:41 PM
Mà cái thằng king nó bảo cùng team tôi để được thằng kia nó share soucode, thật chẳng ra làm sao cả
chang lẽ .... ? tôi thật k hiểu 1 số ng` suy nghĩ gì nữa.

@Mướp: mong rằng bạn sẽ phát triển jxp lên á bước tiến lớn.

JXPVN
15-06-11, 07:54 PM
Thạch long chỉ share source nguyên gốc chưa chỉnh sửa gì, tức là ko biết C++ thì cũng ko làm đc gì, có cũng như ko :)

Tôi nói có chỗ nào "nguy hiểm" bạn chỉ ra xem! Tại sao các bác nói ra ý kiến của các bác thì cho là bình thường còn tôi thì là nguy hiểm! Tôi đã nói rồi tôi với thachlong chả quen biết gì cả, bênh thachlong được gì, tôi đam mê jx nhưng chả bao giờ tham lam miễn có cái gì cho tôi tập dev học hỏi là được rồi chả cần sourcer siếc gì cả !

Čħīċķėň
15-06-11, 08:26 PM
Vậy là mình phải đợi thêm 2 3 tháng nữa rùi, thui trong thời gian đó mình luyện C pluss để save time vầy :(

HuuTrung
15-06-11, 08:58 PM
có cũng như ko
Chà bác này nói hay nhỉ, sourcecode chỉ dành cho ai biết sài, còn không biết sài thì chịu thôi.

Dành chờ các server khác sài mòn rồi share vậy
:D

thaihoa91
15-06-11, 09:51 PM
Mình chỉ có thể khuyến khích các bạn là trong thời gian 2 3 tháng chờ đợi, các bạn nên kiếm giáo trình học C++ ! Để tới chừng có SOURCE còn bít dc chút ít !

KingStone
15-06-11, 09:54 PM
C++ nhìn cái giao diện mà ói máu rồi huống chi học sâu vào trong :(

mà nghe đồn C++ ứng dụng vào game thì khó nữa :(

[B.M.W]Sports
16-06-11, 12:37 AM
Ông thử làm theo các bước sau:
-Remove mysql
-Xóa thư mục cài đặt mysql
-Vào C: documents and Settings tìm từ khóa mysql và xóa hết
-Xóa trong registry
-Restart lại máy
-Tắt service mysql nếu có trước khi cài.

Nếu vẫn bị lỗi thì ông thử lại lần nữa và trước khi cài thì bật tường lửa lên và add port 3306 vào.
sao củng không được ta bó tay rồi

Mr.Phát
16-06-11, 07:15 AM
bạn nào mún học C++ cơ bản thì đây nhé ( nên kết hợp trình duyệt chrome để dịch vì là tiếng anh )
còn bạn nào cứ nghĩ có source trong tay là có sv ngon thì sai lầm nhé . ko biết gì về C++ thì đừng mơ là ngịch đc source JX :))

Mr.Phát
16-06-11, 07:20 AM
bouns thêm đây :)) đừng ngạc nhiên nhé :))
Tiếng Việt có dấu by ThaiHoa91 :))

ph4mduc4n
20-06-11, 11:58 AM
lần sau muốn remove cái gì thì bạn phải stop nó cho chắc ăn bạn à

drcool
21-06-11, 03:55 PM
Thế cái server này so với MSSQL thì có ngốn ram không mấy bác :D
P/S: Hình như là Font tàu có phải không vậy ?

thaihoa91
21-06-11, 06:59 PM

drcool
21-06-11, 11:33 PM
ý là tớ hỏi khi chạy cái này với MySQL so với MSSQL thì cái nào ngốn ram hơn :D nhưng cậu nói thế là tớ hiểu rồi ^^

thaihoa91
22-06-11, 07:57 AM
ý là tớ hỏi khi chạy cái này với MySQL so với MSSQL thì cái nào ngốn ram hơn :D nhưng cậu nói thế là tớ hiểu rồi ^^

JackSparrow
24-06-11, 07:50 PM
Bản server này là đầu tiên của kingsoft luôn hã các bác.Thế hong bik có load dc golditem hok ta.

jxvietnam
24-06-11, 07:57 PM
Bản server này là đầu tiên của kingsoft luôn hã các bác.Thế hong bik có load dc golditem hok ta.
Ko đâu bạn àh. Server này có xuống ngựa, bán hàng, đồ xanh + trắng. Các chức năng # chưa test

pqthai
25-06-11, 03:40 AM
Thế cái server này so với MSSQL thì có ngốn ram không mấy bác :D
P/S: Hình như là Font tàu có phải không vậy ?

Dựng server đi rồi biết cả hai có ngốn ram hay không ^#(^

Mr.Phát
25-06-11, 07:29 AM
MSSQL khi khởi động tốn nhiều ram hơn khi sử dụng MySQL

cuncon82
25-06-11, 07:45 AM
Pác nào đã vào được Game thì xin làm phiền qua đây giúp mình mấy chỗ với:
Cám ơn nhiều nhiều

JackSparrow
25-06-11, 11:51 AM
Ko đâu bạn àh. Server này có xuống ngựa, bán hàng, đồ xanh + trắng. Các chức năng # chưa test
Hình như có như bản ctc ban đầu mình chơi.Mà hình như tụi nó share đểu. Không share hết chức năng.Tức là chỉ chạy dc 1 số chức năng của server. Còn cái khác là bị del.Server vẫn chạy dc.Mà không hết chức năng.Nhưng cái này good nhất là cái client.
Giống như chức năng bên Mu.Như vậy thì phải

quangken
25-06-11, 06:31 PM
Đã Test Cũng Good , Tks chủ 2 pic nhé

phatkhin152
11-07-11, 05:22 PM
cài sever = TaemViewer dc k chủ thớt

viptai
18-07-11, 08:58 PM
Quay phim lên đi chủ bài.chứ nói = lời khó tiếp thu.ai làm đc thì quay phim lại đi,để mọi người đều có thể cài đc server TDJX.

zbunny102
19-07-11, 08:39 AM
sao mình bị thế này :(

phamngochai2
20-07-11, 01:34 PM
sever này dễ cài chứ có gì đâu mà khó, tui cài được rồi nhưng có điều script nó lỗi nên tôi không xài. Phải chi có pro nào fix lại cái script thì hay quá. Để hôm nào tôi up cái sever tôi TDJX đang xài lên cho mọi người chiến nhé !!

SaoThaiBinh72
25-07-11, 12:22 PM
sao mình bị thế này :(

Lúc bạn cài MySQL có hiện bảng lên yêu cầu nhập mật khẩu không? Nếu có thì có thể bỏ qua bước này.

viptai
25-07-11, 08:43 PM
sever này dễ cài chứ có gì đâu mà khó, tui cài được rồi nhưng có điều script nó lỗi nên tôi không xài. Phải chi có pro nào fix lại cái script thì hay quá. Để hôm nào tôi up cái sever tôi TDJX đang xài lên cho mọi người chiến nhé !! nếu bạn fix xog lỗi scripts thì post bài lên nha,sẵn quay phim lại cách cài đặt server Tdjx post lên lun.Tui thấy nó hơi khó cài.vì khác với những server cũ.

wermanhme1990
15-08-11, 03:02 PM
bạn nào cài thành công server này roi cho minh xin cái server đã cofing+ hướng dẫn với muốn test lắm thank nhiều

doducdungnd
30-08-11, 04:48 PM
cài mãi vẫn lỗi tùm lum , dù sao cũng góp cho các bác link SQLyog v9.20 Full <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

key : dd987f34-f358-4894-bd0f-21f3f04be9c1

hienquan
31-08-11, 08:22 AM
Thấy Nhiều Người tò mò về sever này nên mình giới thiệu qua 1 chút cho các bạn biết( vì trước sever này mở online bên TQ mình đã chơi rùi ):
_nói chung đây là bản gốc của công thành chiến nên đồ đạc không có gì .chỉ có duy nhất đồ xanh.nhưng phải nói đồ xanh thì tuyệt vời.chuẩn không cần chỉnh...chỉ cần bạn cầm cây kiếm có băng sát ngoại công thêm vào 15->20 điểm là đủ để đối phương không thể xoay sở.
_về Bk thì lúc mình chơi chưa có BK 9x..không biết bản họ sahe có không.nhập phái chỉ học được võ công đến 4x + trấn phái.còn skill 6x đành quái rớt ra ( tỷ lệ rất cao nhưng VD thì rất thấp )
_ hút hít và lên xuống ngựa được..nhưng không có skill tree..nên skill cấp thấp không hỗ trợ skill cấp cao.
_điểm EXP thì VKL như vinagame luôn.cày cuốc rất phê..
_không có dã tẩu không vượt ải ....nói chung không có NV.SV chủ yếu để train lever.
_mình chỉ kết nhất là SV reg acc trực tiếp trên game exe. rất hay khi mở online.
_________Giá Như Bọn TQ share bản AINGOAN Kiem Hiep Thì Phê Bít Mấy :D______________

doducdungnd
31-08-11, 01:47 PM
Các Bro cho em hỏi , em bị lỗi này là nguyên nhân gì ?
Đang nghi ngờ do WorldSet.ini , bác nào có thư mục maps chuẩn thì cho em với !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phamngochai2
15-09-11, 01:52 PM
Thấy Nhiều Người tò mò về sever này nên mình giới thiệu qua 1 chút cho các bạn biết( vì trước sever này mở online bên TQ mình đã chơi rùi ):
_nói chung đây là bản gốc của công thành chiến nên đồ đạc không có gì .chỉ có duy nhất đồ xanh.nhưng phải nói đồ xanh thì tuyệt vời.chuẩn không cần chỉnh...chỉ cần bạn cầm cây kiếm có băng sát ngoại công thêm vào 15->20 điểm là đủ để đối phương không thể xoay sở.
_về Bk thì lúc mình chơi chưa có BK 9x..không biết bản họ sahe có không.nhập phái chỉ học được võ công đến 4x + trấn phái.còn skill 6x đành quái rớt ra ( tỷ lệ rất cao nhưng VD thì rất thấp )
_ hút hít và lên xuống ngựa được..nhưng không có skill tree..nên skill cấp thấp không hỗ trợ skill cấp cao.
_điểm EXP thì VKL như vinagame luôn.cày cuốc rất phê..
_không có dã tẩu không vượt ải ....nói chung không có NV.SV chủ yếu để train lever.
_mình chỉ kết nhất là SV reg acc trực tiếp trên game exe. rất hay khi mở online.
_________Giá Như Bọn TQ share bản AINGOAN Kiem Hiep Thì Phê Bít Mấy :D______________

bản này làm ... có hút hít, được cái bán hàng là ngon, lỗi tè lè, lâu lâu còn phát sinh lỗi --> dính virus ( vãi lều )

Sau khi xem xét , thì thấy server này rất tốt để phát triển. Có hút hít ( Vài cái ko hút hít được như bí kíp, hỗ trợ người chơi....)
, lên xuống ngựa có active, có set danh hiệu, có bán hàng. 1 số hàm ko xài được như kickoutself() và tui đã thử test thử cái setlevel nhưng ko được, chắc là ko có hàm này !

Linh_JX
21-07-12, 03:20 PM
tại cài tdjx Lại khó đến thế nhĩ ! đã config tất cả mà db vẫn báo lỗi :
¡¾ 01:20:15 ¡¿ERROR: Connect to mysql error!
¡¾ 01:20:15 ¡¿ERROR: Connect to DB error!

assaa
21-07-12, 03:57 PM
tại cài tdjx Lại khó đến thế nhĩ ! đã config tất cả mà db vẫn báo lỗi :
¡¾ 01:20:15 ¡¿ERROR: Connect to mysql error!
¡¾ 01:20:15 ¡¿ERROR: Connect to DB error!
Bạn cài theo hướng dẫn của topic này nè

Linh_JX
21-07-12, 04:30 PM
Bạn cài theo hướng dẫn của topic này nè

linh config hết rồi k hĩu sao chạy thì cứ bị zị à

phamngochai2
22-07-12, 07:53 AM
linh config hết rồi k hĩu sao chạy thì cứ bị zị à

cài dẽ mà, bạn chỉ cần lấy các file .ini ở ngoài sever mà mình share đó chép đè vào sever gốc, rồi config IP theo mấy file đó là được thui mà !