PDA

View Full Version : Lỗi connect error DB

banphaixanh
11-06-11, 08:55 PM
Hum trước cài SQL server 2000 em config đầy dủ như hướng dẫn và load server thành công. Vào game củng ok nốt, vậy mà mới hum qua em cài lại máy, cài SQL server 2000 vô load ko được cái server nữa. cứ connect error thui.
Tình trạng cài SQL củng khác trước không bik tại sao mà ngay tại dấu check defaut theo hướng dẫn không check đc mà phải nhập tên mới. Rồi khởi động thì có đến 2 3 cái name server ngay chổ SQL server service manager. Cái name đầu tiên ko load được, cái 2 3 thì start bình thường. Vào bảng addtach database thì ko thấy chổ database để attach database nữa. Phải add new database registration mới có chổ attach mà attach xong chỉnh này nọ về IP rồi củng ko load server được. Cho em hỏi đó là lỗi gì. Toàn bộ clien và server ko hề thay đổi từ sau khi em load nó thành công. Có khi nào nó xung đột phần mềm ko. Em cài thêm cái SQL server 2008 vô thì có vấn đề gì nữa không ????

taizero30
11-06-11, 09:26 PM
đầu tiên xóa toàn bộ server + clinet server + tat cả SQL xóa tận góc nhá.
cài lại SQL 2000 link thì chac bít rồi dug ko.
Khi cài Jx xong lúc khởi động Sv thì xuất hiện 1 bảng nhỏ báo lỗi Error và dòng chữ : Conect Db Error Thì sẽ có 2 cach

1 : Các file chạy Sv k phù hợp với IP máy . Có 1 số file Run sv chỉ chạy nếu IP máy là xxx.xxx.xxx.xxx gì đó. Bạn có thể xóa các file Run Sv đi và chép các file khác vô . Chú ý , khi Alltask db các File Run Sv nào thì nên chạy = các file đó .
2 : chỉnh pass sa SQL 2000 cho khớp với database.ini trong server.

banphaixanh
11-06-11, 09:58 PM
khi cài SQL em bị như hình dưới ko bik có phải lỗi gì không
Cho em hỏi mấy cai file run server là file nào????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

banphaixanh
11-06-11, 10:04 PM
Àh có khi nào nó đụng chạm gì không, em thấy trong máy có cả đóng SQL không bik cái nào là cái cần gỡ lun, có cả 2008 nữa...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Manner
11-06-11, 10:27 PM
xoá sql 2k thôi bạn, rồi cài từ đầu thử xem. Còn bị error db bạn coi lại cái db của sever có thể bị lỗi, lần đầu cài dc khi lần sau vào lại bị error db thì có thể bị lỗi cái db.
db : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQL 2k: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

banphaixanh
12-06-11, 12:09 AM
Hehe Tình hình là em đã load được cái server. Em đã phải remove toàn bộ những cái có chữ SQL. Cài đặt check defaut bình thường, chỉ có mỗi chổ attach database là ko có, phải thêm cái server registation để là local mới start đc. Thanks cả 2 bác mới đc.