PDA

View Full Version : Cho mình hỏi 1 lỗi về script trong sever hút hít

concabach
10-06-11, 10:05 PM
cho mình hỏi về 1 vấn đề lỗii về scrip sao lúc đầu mình chơi bình thường nhưng khi mình việt hoá 1 vài scrip trong ba lăng thì vào acc nó lại báo lồi ko thể nói chuyện với xa phu đc
hinh:-ss

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong mọi người giúp đỡ:((

kidcrazy187
10-06-11, 10:21 PM
Có thể là do trong function chứa hàm write, function đó thiếu phần sẽ load file name dạng gì, hoặc khi mở file đó ra là đọc hay viết hay thêm.
Ví dụ :

function SaveData(file, string)
file_op = openfile( file, "w+" )
write(file_op,string)
closefile(file_op)
end
Mình nghĩ là vậy, k đúng thì chém nhẹ :D . Bạn có thể post phần code báo lỗi dòng đó lên mọi người xem thử :D

DirectX
10-06-11, 10:58 PM
cho mình hỏi về 1 vấn đề lỗii về scrip sao lúc đầu mình chơi bình thường nhưng khi mình việt hoá 1 vài scrip trong ba lăng thì vào acc nó lại báo lồi ko thể nói chuyện với xa phu đc
hinh:-ss

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong mọi người giúp đỡ:((

do trong quá trình việt hoá. bạn đã thêm hoặc bớt code, nên dẫn đến lỗi, cách tốt nhất là restore lại rồi việt hoá từ từ, cứ việt hoá 1 câu lệnh thì chạy gameserver rồi vào game test thử rồi mới việt hoá tiếp, chứ việt hoá nguyên 1 lèo mà ko test thì đến lúc lỗi không pit lỗi chỗ nào.

concabach
11-06-11, 07:32 AM
mình đã lấy lại scrip cũ lúc đầu mình việt hoá chơi bình thường bỏ qua nhưng vẫn bị :( xong mình lấy scrip của trung quốc bỏ vào lun nhưng vẫn vậy bó tay :( với lại lúc mà mình việt hoá mình ko hề việt hoá mấy file đó mới gê:D mình chỉ việt hoá con a phương với mấy con lấy đồ ở ba lăng mà bị cái đó bó tay lun :((

thaihoa91
11-06-11, 07:49 AM
Nó báo thiếu các file trong thư mục DataFiles, lấy file winrar gốc của Server có thư mục DataFiles, giải nén rùi đem vào thư mục Server là OK thui !

concabach
11-06-11, 08:36 AM
Nó báo thiếu các file trong thư mục DataFiles, lấy file winrar gốc của Server có thư mục DataFiles, giải nén rùi đem vào thư mục Server là OK thui !
thank thaihoa nhiều lắm hình như là đúng rồi tại hồi tối mình có xoá file đó:D