PDA

View Full Version : vấn đề về card mạng khi cài vl v0.3 bằng vmware

ygtdfbvk
10-06-11, 08:38 PM
Mình cài jx bằng vmware làm theo hướng dẫn để config cái card bridge thành card vmnet để chơi ofline , nhưng 1 vấn đề sảy ra là , sau khi cài song mình chạy sever rồi vào game chơi ngon lành rồi .
.đến lúc mình muốn vào mạng thật thì lại không vào dc , mình dùng win 7 mình đọc hướng dẫn là đổi cái ip của vmnet thành 192.168.1.205 nhưng mình không biết vào đâu để đổi ip đó
...khi mình vào "network and sharing center" thì mình thấy có 2 mạng 1 là home networrk cái kia là gì mình không nhớ lắm nhưng cái kia lại có 3 cái adapter mình rối tinh rối mù chẳng hiểu gì .thế là cuối cùng đành uninstal cái vmwere đi thì lại vào dc mạng .

Mình rất muốn dc chơi vl of nhưng không còn cách nào đành phải lên đây nhờ các bạn chợ giúp.
nếu có hình ảnh hướng dẫn chi tiết thì mình cảm ơn nhiều lắm , các bạn giúp mình nhé
Thân

kidcrazy187
10-06-11, 10:32 PM
Bạn thử đổi IP cho cái card mạng "home network" thử xem (đổi trong network and sharing center đó) thành 1 IP xác định xem. (192.168.xxx.xxx ,xxx tùy ý k trùng với cái IP của card còn lại).
Nếu cách trên k thành công bạn xem cách config card mạng cho VMWare (Vừa vào internet, vừa LAN) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phien-nhatrang
10-06-11, 10:41 PM
-Nếu bạn có internet thi ko cần tạo card ảo, tạo card ảo sẽ xung khắc 2 card cùng dãy ip 192.168.1.... nên sẽ dis mạng khi card ảo đó hoạt đông.Nên bạn bỏ cái card ảo đi, thay vào đó card thật bạn mặc định ip luôn cho nó:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chú ý 2 dòng cuối cùng điền giống như vậy mới vào đc internet
- chỉ máy nào ko có card mạng thật(ko có internet) thì mới dùng đến card ảo thôi.

ygtdfbvk
11-06-11, 08:27 AM
Phiên-nhatrang: cảm ơn bạn nhé ..mình hiểu rồi .. bh có mạng thì mình dùng card thật ..còn khi mà không có mạng tì mình dùng card ảo để chơi , tối qua ngồi mầy mò tìm ra dc rồi ..thank bạn nhé.

kidcrazy: cái đường link bạn cho thật vô cùng hữu ích ..thank bạn mình đang muốn học về mạng ..còn nhờ các bạn giúp đỡ nhiều :D