PDA

View Full Version : Mọi người vào xem giùm em đúng không

phu200700
10-06-11, 12:01 PM
em mở port như thế có đúng không zạ mấy anh chị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chì giúp em nha mọi người

forumid
10-06-11, 01:10 PM
chỉnh cái application = game.exe là ok

probin
11-06-11, 01:02 PM
chỉnh cái application = game.exe là ok

Ko cần đâu , application để thế nào cũng dc bạn ạ
Tuy nhiên bạn phải NAT thêm 1 port nữa ngoài port 90. Mình ko rõ file server của bạn là port bao nhiêu.Nhưng port 90 ở đây chỉ là port login. Cần phải NAT port game nữa. Bạn xem ở mấy file ini trong folder server rồi chỉnh thêm

linhkids
11-06-11, 01:03 PM

em làm máy chủ khi vào game nó bị thế này mạng cáp quang đấy ai bik chỉ cho em với

forumid
11-06-11, 02:52 PM
cáp quang thì liên quan gì ở đây mà nhấn mạnh 2-3 lần thế bạn :))
Mình xài cáp quang vẫn bình thường

linhkids
11-06-11, 02:56 PM
thì bạn có vào dc ko mình ko vào dc nhấn mạnh ở đây là cáp đônnf ko có chuyển hướng cáp quang chuyển hướng dc nhưng ko vào dc nè

forumid
11-06-11, 08:31 PM
Mình xài cáp quang, và đang public cho mấy đứa bạn chơi chung, chạy ầm ầm không vấn đề gì.
Như mình đã nói, tình trạng trên không phụ thuộc vào gói cước bạn sử dụng, gói cước yếu thì nó load chậm, gây tình trạng lag, dis khi có nhiều kết nối chứ không có..trống trơn như thế.
cách fix là bạn nên check lại port forward, phải forward đúng 2 port trong file ServerInfo.ini của bạn, nằm ở phần port0 của [Server0] và [Server1].
Và nhĩ nhiên để chạy được thì file loginserver.txt trong thư mục patch của client phải giống port với phần [server1] ở trên

linhkids
11-06-11, 08:38 PM
chinh severinfo kiu j ban có thể hướng dẫn mình với dc ko

forumid
11-06-11, 10:01 PM
Bạn vào máy ảo, mở terminal lên (nhấn chuột phải vô desktop, chọn terminal), gõ:
vi /home/tlbb/Server/Config/ServerInfo.ini
(cách sử dụng lệnh vi thì bạn có thể xem ở Topic Tùy chỉnh TLBB toàn tập của HuuDuyen - được sticky bên trên forum)
1. Tìm dòng port0 bên dưới dòng [Server0] để xem port để forward
2. Tìm dòng port0 dưới dòng [Server1] để xem port forward và chỉnh file loginserver.txt của client cho giống với port này

linhkids
11-06-11, 11:40 PM
forward là gì ko hỉu chỉ bik thay mỗi ID0 thôi chứ ko hỉu khái niệm này mấy

forumid
12-06-11, 05:39 AM
forward port nghĩa là mở port như cái topic này đề cập