PDA

View Full Version : ???

hungtien0
10-06-11, 07:55 AM
theo em thấy hình như có 2 cách cài game thì phải đúng không 1 la cách cài trên máy ảo VMware với cách cài của JXsever mà em xem trong ebook
vậy cho em hỏi cách nao cài là có lợi nhất
với lại cho em hỏi mình sủa mấy cái file .lua=notepad có sẵn hay phải cài notepad++ vậy vì em sửa bên sever không thấy client hoạt động theo lệnh gì cả

thaihoa91
10-06-11, 08:11 AM
Lợi có 2 loại :

+ Lợi về thời gian nhưng ko có kiến thức, ko có kinh nghiệm : Thì dùng VMWare --> Hạn chế : chỉ những Server nào đã cài sẵn VMWare thì bạn mới bít cài dc, còn các Server kia thì ko cài dc !

+ Lợi về kinh nghiệm, kiến thức, hơi tốn thời gian 1 xíu : thì cài theo cách ebook --> Ưu điểm : Cài dc mọi Server !

Bạn cũng đừng lo wá, cứ cài theo kiểu ebook, bạn nên xem bài này, nó có hướng dẫn cài như ebook bằng video rất dễ hỉu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hungtien0
10-06-11, 10:17 AM
cho em hỏi nếu mình dùng VMware có sẵn để cài Sever vậy khi em muốn thay đổi bản client ( Vd sóng gió tình yêu sang client jx) thì có sao không

GameMaster72
10-06-11, 07:19 PM
cho em hỏi nếu mình dùng VMware có sẵn để cài Sever vậy khi em muốn thay đổi bản client ( Vd sóng gió tình yêu sang client jx) thì có sao không

nếu clien k hợp sv sẽ k kết nối đc đến sv hoặc phát sinh 1 số lỗi như item , NPC , res.v.v. thôi.