PDA

View Full Version : Share sv ngày đã fix 1 số lỗi cơ bản + việt hóa 90%

vippro0
08-06-11, 07:44 PM
+link server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:Laluot_231:
-- pass để download : vippro0
:-bd
+ Các bạn nhanh tay nào keo die ;))

phu200700
08-06-11, 07:53 PM
tks bạn 1 phát , có đầy đũ hết phải ko bạn

duongst1
08-06-11, 08:09 PM
thank you nha, boc tem cai xem the nao nao.

atbich90
08-06-11, 08:13 PM
bạn làm típ của harry hay tlbbserver vậy bạn
server của bạn có LLTB với Q LL ko bạn
ah tiện thể bạn cho mình hỏi luôn là giờ mình muốn việt hoá thì lấy file của server này đè sang server kia liệu nó có bị lỗi ko
và nếu mình muốn thay kill cua các phái thì thay ở đâu,giả dụ như thay kill YQ 45 Định hải thần châm của TD thành kill Sư tử hống cua TL thì thay ở đâu(cái này mình thấy ở bên tiểu thiên long TQ nó làm đc mà mình hì hục mãi mà ko tìm đc file thay) và chỉnh sức mạnh của kill thì chỉnh ở cột bao nhiêu trong SkillData_V1

yuhari
08-06-11, 10:12 PM
cho vài cái hình demo đi vippro0, tự làm hết hay tích góp từ nhiều sever vậy ?

forumid
08-06-11, 10:27 PM
server này đã fix được lỗi skill chưa vippro? mình xài 2 cái server của handy và tlbbserver đều bị lỗi skill, trước mắt là CB và NM, mình vẫn còn đang test tiếp. Mà cái này server tổng hợp từ máy server kia hay tự fix vậy bạn? Có đầy đủ...đồ chơi chưa ^^

yuhari
08-06-11, 10:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
08-06-11, 11:18 PM
Không có thông tin gì về server hết nhễ ?

atbich90
09-06-11, 12:03 AM
ko ai giúp đc e vụ skill trên ah.hjx

duchung145
09-06-11, 10:04 AM
cho vài cái hình demo đi vippro0, tự làm hết hay tích góp từ nhiều sever vậy ?

Tên file là 26042011 có lẽ là làm vào lúc 26/4 nên chắc là không giống SV của mình
Cứ thử vào xem skill, nhiệm vụ xem có giống ai không thì biết

ko ai giúp đc e vụ skill trên ah.hjx

Thuộc tính skill thì quy định trong cái SkillTemplate_V1 ấy
Bản của mình chỉ có mỗi cái skill 45 của CB là "Kỹ năng vô hiệu"

forumid
09-06-11, 10:13 AM
hiện mấy bản server mình test đều bị skill45 CB kỹ năng vô hiệu, còn skill 80 của NM thì không có hiệu ứng & từ lv35 đã có thể xài skill 80 đó rồi :D
Có pro nào biết cách fix hông?

vietthol
09-06-11, 11:06 AM
Cái sever này dùng thế nào ạ? có 72 mb???
copy rồi đè nên sever cũ hay thế nào?_?
nếu dùng wincsp, thì mình chịu, vì hiện ko biết làm thế nào để mở sv, dùng sv của fancy up bên fressvn

vippro0
09-06-11, 11:10 AM
Bạn dùng wincsp cop file sv đó vào mục home trong redhat và dùng lệnh giải nén chèn nên sv cũ cũng đc bằng lệnh: tar xzvf ( tên file.tar.gz) rồi xem lại file serverinfo.ini xem phần IP0 có phải chỉnh ko là đc

atbich90
09-06-11, 11:19 AM
Thuộc tính skill thì quy định trong cái SkillTemplate_V1 ấy
Bản của mình chỉ có mỗi cái skill 45 của CB là "Kỹ năng vô hiệu"
e mất mấy ngày để ngồi việt hóa típ server của bác,đến giờ cũng tàng tàng rùi
mất YTO và Q LL ko hiểu sao e cứ sờ đến là nó mất hết nhiệm vụ(mặc dù e việt hóa cả trong Scene và even rồi),còn để nguyên vậy vẫn bình thường
e lại cứ nghĩ skill 45 của CB và MG chỉ để PK thui còn đánh quái là vô hiệu
còn lại bình thường hết,có đủ map côn lôn sơn,côn lôn phúc địa:D
ah bác cho e hỏi làm sao để add kill boss KH vào BT đc vậy

daitan02
09-06-11, 12:51 PM
download về rùi làm sao cài đặt chơi đc chỉ mình với#10 sài client nào để chơi thế

gamestghm
09-06-11, 01:33 PM
thanks............................................ ...............................

forumid
09-06-11, 01:39 PM
download về rùi làm sao cài đặt chơi đc chỉ mình với#10 sài client nào để chơi thế
Bạn nên tham khảo topic này trước <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client trong mục Download Center xài OK

pass: vippro0 không đúng bạn ơi. Bạn kiểm tra lại với

Pass không sai, bạn nên gõ trực tiếp, đừng copy.

vietthol
09-06-11, 05:41 PM
Hiện mình sài cái sever của fancy up bên fresvn, tại vì hiện h chả thấy còn sv nào đầy đủ cả ngoài sv đó(toàn chết cả rồi)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vippro0
09-06-11, 06:13 PM
- Bạn download sv cua minh up về rồi giải nén ra có cả vmware những file khác thì bạn tự tìm mấy topic kia nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hiện mình sài cái sever của fancy up bên fresvn, tại vì hiện h chả thấy còn sv nào đầy đủ cả ngoài sv đó(toàn chết cả rồi)

monsterlee
10-06-11, 12:39 PM
anh ơi em giải nén bằng cách dùng lệnh tar xzvf 26042011.tar.gz với lại sửa ip0=192.168.1.3 rồi mà sao em log vào nó thông báo kiểm tra đường mạng là sao vậy, anh chỉ em cách fix lỗi này với

forumid
10-06-11, 01:13 PM
nếu server chạy ok, chỉ cần chỉnh file loginserver.txt trong thư mục patch của client nữa là được. Đổi từ :3731 --> :90 (hoặc ngược lại)

monsterlee
10-06-11, 02:43 PM
em đã chỉnh 90-->3731 nhưng khi em chạy launch.exe thì vẫn vào game không được vào lại loginserver.txt thì thấy 3731-->90 lại hết là sao vậy anh chỉ em cách fix với

forumid
10-06-11, 05:38 PM
nếu bạn chạy launch ok thì nó sẽ load cái loginserver.txt từ server về, nó ghi đè lên cái loginserver.txt cũ vì vậy giá trị nó trở lại như trước.
Kiểm tra lại firewall của server và file ServerInfo.ini trong thư mục /home/tlbb/Server/Config xem port có đúng không. xem cái port chổ [Server1] trong file nhé bạn

tututu12
10-06-11, 10:18 PM
cái server này lỗi tùm lum
việt hoá chưa xong nữa

duongst1
10-06-11, 11:23 PM
nếu bạn chạy launch ok thì nó sẽ load cái loginserver.txt từ server về, nó ghi đè lên cái loginserver.txt cũ vì vậy giá trị nó trở lại như trước.
Kiểm tra lại firewall của server và file ServerInfo.ini trong thư mục /home/tlbb/Server/Config xem port có đúng không. xem cái port chổ [Server1] trong file nhé bạn

bạn nói port nhưng mà nhiều port lắm, bạn chỉ rõ chút đc không? cụ thể nó là ntn?

lekhanh456
11-06-11, 10:39 AM
cho xin đường dẫn của các npc ở đại lí:
npc nhận buff GM
npc tổng hợp(nhận buff,nhận phái,vàng,....)
cách fix các dòng chữ khi vào game như thế nào(dòng thông báo tự động khi mới vào game ấy)
cho xin đường dẫn và cách chỉnh
câu hệ thống mới vào game :''chúc các bạn đến với tlbb......'' tương tự là thế

probin
11-06-11, 01:07 PM
npc nhận buff GM
cách fix các dòng chữ khi vào game như thế nào(dòng thông báo tự động khi mới vào game ấy)

Chưa chạy sv này nên ko biết mấy NPC ở đại lí nó thế nào
Dòng chữ chạy khi vào game bạn chỉnh ở folder Server. File nào thì mình ko nhớ tên lắm vì cũng lâu ko đụng tới

lekhanh456
11-06-11, 03:05 PM
ráng tìm dùm mình duong dan dc ko,con` trong sv ai ko bik

forumid
12-06-11, 05:44 AM
bạn nói port nhưng mà nhiều port lắm, bạn chỉ rõ chút đc không? cụ thể nó là ntn?
port0 của [Server1] nhé bạn

npc nhận buff GM

NPC đại lý: /home/tlbb/Public/Data/Script/obj/dali
Thông báo của hệ thống khi vào game: /home/tlbb/Server/Config/NotifyOnline.txt

yuhari
12-06-11, 01:17 PM
ỷ lại vào bác forumid quá ~.~ có hết rồi mà, sao ko chịu xem chú ý mà lại đi hỏi những câu hỏi đã hỏi và đã trả lời