PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài Jx Offine - Jx online - Jx online lan

IN_NUYASHA
06-06-11, 09:07 PM
tham gia forum đã lâu cũng đã tìm hĩu rất nhìu về JX SErver ! hôm nay post bài này để các newbie biết cách cài Jx , và mong các bạn có cái nhìn khác về JX à nhớ thank sau bài viết cho tớ nhé :D máy íu nên có khi ghi sai lỗi chính tả các Smod đừng xóa bài viết nhé
A - Cài Đặt Jx Offine
bước vào Jx server các bạn phãi hĩu và biết cách cài đặt SQL server 2000 như tạo database thay đổi hoặc xóa Pass SQL , attack DB - nếu ai chưa biết hãy đọc thêm các bài viết có ích trong box lưu trữ nhé .
Truớc hết phãi tìm cho mình 1 server vừa ý sau đó down đầy đủ các thứ cần thiết về để tiến hành cài đặt , 1 server hoàn chĩnh thường có các file như thế này ( Server , Patch client , SQL server 2000) điều wan trọng là phãi xem server đó có cài Font china PRC hay k0 sau khi có đầy đủ tiến hành theo các bước chỉ dẫn của tớ nhé
1:/ giải nén Server và patch client
2:/ cài SQL
3:/Attack DB
4:/Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist ->chĩnh cái ip đó thành ip của máy bạn
5:/Config các file sau về ip của máy bạn nhé Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg mở Start => run => cmd gõ ipconfig để xem ip của máy thường là 192.168.1.... ( tùy máy bạn)
5:/bật JxStartup lên qua phần cấu hình server nhấn tìm server chọn đường dẫn đến server ở máy bạn , nhấn tìm IP để nó tự tìm ip của máy bạn , nhấn tìm MAC để nó tự tìm MAC sau khi nhấn đủ 3 chữ tìm chọn Lưu thiết lập .
6:/vào Client/Settings/Serverlist.ini thay ip trong đó thành ip ccủa máy bạn khởi động server
7:/vào game hưởng thụ ;));))
B - Cài JX online lan
Phần này khá đơn giản khi đã cài xong Jx offine chỉ cần copy client đó ra các máy con rồi vào Client/Settings/Serverlist.ini sửa ip trong đó thành ip của máy chủ ( ví dụ máy chủ có ip là 192.168.1.33 thì thay vào đó là 192.168.1.33 ) xong Start game và chiến :U:U
C - Cài JX online
Phần này xin mạng phép copy của người khác các pro đừng chém
I/ Mở Port modem:
---------------------------
1/ Vào run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip gateway ( dòng cuối cùng )
2/ Vào IE or Firefox gõ ip gateway vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
3/ Đăng nhập vào modem bằng cách điền user và pass
4/ Chuyển sang table Virtual server ( Tùy từng loại modem mà tab Virtual server này tên gọi khác nhau, của mình là Virtual server )
5/ Tiến hành mở port ( lưu ý ip khi mở port ) Theo list Port mục III

II/ Config Ip server về Ip WAN:
----------------------------------------------
*/ Static Ip ( để Ip automatic nó nhảy nhót linh tinh ) ( vào Run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip của mình, Static như sau: Vào My Network Places -> click vào View network connection config card Local Area Connection. Dòng 1 để trùng với ip trong ipcofig, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để ip giống Gateway, DNS: dòng 1 để giống với gateway, dòng 2 để trống ( Hết nhảy nha kưng )
*/ Cài Loopback và để Ip Loopback là IP WAN ( dòng 1 để Ip Wan, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để trống, DNS để trống )
*/ Để xem Ip WAN của bạn là gì vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1/ Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist Chỉnh lai Ip về Ip Wan
2/ Chỉnh lại IP WAN trong các file sau:

a/ Server: Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg ( chú ý: IP Dòng Network để IP của máy )
b/ Client: Vào foder Settings -> Serverlist sửa Ip thành IP WAN

III/ List Port cần mở
*/ Nếu dùng web reg acc thì mở thêm port 80
1/ Server Thái Sơn Bắc Đẩu by Ohishu ( Vương Minh):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
2/ Server DHAH by Notfile ( Ko biết tên ):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 6532, 5622, 6666
Nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vincelx
15-06-11, 09:30 PM
:| thật tình là ko hỉu cách làm...pạn kó thể add yahoo support qua Teamviewer dc ko nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

27-06-11, 06:57 AM
cái này thú vị nè nghen :D
Thank bạn nhiều

tuankiet286
25-07-11, 10:56 PM
bài viết của bạn đơn giản quá. Có chể nào hướng dẫn ky hơn hoặc chụp hình post lên dc không bạn

SaoThaiBinh72
25-07-11, 11:03 PM
Các bạn có thể down các bản ebook về xem, trong đó h/d rất kĩ ( có cả h/a ) cách cài sv như thế nào, set ram ảo ra sao, các lỗi thường gặp .v.v.
Mình thấy bản ebook 3 là đáng để download và học tập nhất.

kiencodon
26-07-11, 04:18 PM
mình chơi off đc nhưng khi làm online thì ko vào đc server các bạn chỉ giúp với ? mình sai ở đâu ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hicccc mãi mà ko đc

SaoThaiBinh72
26-07-11, 04:20 PM
Cho xem cái port ở clien và cho mình biết nó bị đứng chỗ nào khi kết nối từ máy con đến sv.

kiencodon
26-07-11, 04:35 PM
đây nè bạn . Minh chạy Thaisobacdau.exe đã ko kết nối đc server rùi .chưa vào đc gì cả

mình ko hiểu mình sai gỉ mấy hôm rùi ko vào dc

suppor01
10-08-11, 07:56 AM
Cài mạng Lan giữ 2 máy thì chỉ cần cắm cáp vào thôi có cần chỉnh gì nữa ko bạn, cáp nối giữ 2 máy là cắm ngay chổ internet à

duthli
02-09-11, 07:18 AM
cài hộ mình online với

den_khocnhe
02-09-11, 07:38 AM
Tôi Thik Làm jx nhưng ko hĩu bạn có thể dùng teamviewer De huong dan minh nha co ij` minh den bu` cho

Yahoo : Mouse.1577

Edward_Newgate
02-09-11, 07:57 PM
Có kèm theo hướng dẫn lừa đảo ko:-/
Bên topic kia đang thông báo chủ thớt lừa đảo 200k của 1 bạn nhé :))

chaoban07
09-11-11, 05:30 PM
ai chỉ dùm mở port 80 của modum router 2/2 của viettel k.. có thễ teamviewer hướng dẫn cho mình k.. y.h badboy_vt_186

bboyswat
09-11-11, 05:46 PM
hinh nhu mo thieu port 44783...........30000000000 charrrrrrrrrr

Phong_JxOnline
17-05-12, 06:34 PM
mở tụi nó ghét ddos 1 cái ôm modem đi vứt thui