PDA

View Full Version : Share Server (TLBB Giả Skill Mộ dung) + Client Patch

BlackDragon776
04-06-11, 04:56 PM
Nguồn bài viết được lấy từ tác giả haichun2006 bên china

Các chức năng chính:

- Có các MAP mới
- Skill Giả pet cho nhân vật có thể học và sử dụng
- Skill Giả phái Mộ dung nhân vật có thể học và sử dụng
- Bí tịch thứ 8 và 2 Yếu quyết nhân vật có thể học và sử dụng
- Skill 45 và 80 nhân vật có thể học và sử dụng
- Có Các event mới
- Có thêm nhiều cái mới nữa nhưng để các bạn tự tìm hiểu...

Nguồn chia sẻ được giữ nguyên không chỉnh sửa gì để tôn trọng tác giả haichun2006
Server tiếng trung quốc
Client tiếng trung quốc

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi lấy về xài bạn nào có nhu cầu chuyển ngữ client tiếng China sang tiếng việt thì email cho mình.

Dưới đây là một số hình ảnh của server: (Lưu ý: xem bằng IE mới thấy hình)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vippro0
04-06-11, 05:30 PM
Sau khi lấy về xài bạn nào có nhu cầu chuyển ngữ client tiếng China sang tiếng việt thì email cho mình.

Cho e xin cái email với :D ỏ a buzz e 1 tiếng nhé

yuhari
04-06-11, 05:48 PM
ngon =p~ thanks rồi nhé :Xx zzzzzzzzzzzzzz hình xem ko dc huynh ơi

BlackDragon776
04-06-11, 06:00 PM
ngon =p~ thanks rồi nhé :Xx zzzzzzzzzzzzzz hình xem ko dc huynh ơi

Sử dụng Internet Explorer (IE) thì sẽ thấy hình ảnh, ko hiểu sao firefox ko thấy hình.

vippro0
04-06-11, 06:14 PM
Lâu lắm rồi mới thấy a BlackDragon776 :D

BlackDragon776
04-06-11, 06:28 PM
Cho e xin cái email với :D ỏ a buzz e 1 tiếng nhé

Để từ từ mình làm cái patch thành tiếng việt sau nhé (Tạm thời cứ xài tiếng china để thấy hết các item của server).

vippro0
04-06-11, 06:32 PM
a ơi cho e xin cái yahoo với...................:">
Nguồn bài viết được lấy từ tác giả haichun2006 bên china

Các chức năng chính:

- Có các MAP mới
- Skill Giả pet cho nhân vật có thể học và sử dụng
- Skill Giả phái Mộ dung nhân vật có thể học và sử dụng
- Bí tịch thứ 8 và 2 Yếu quyết nhân vật có thể học và sử dụng
- Skill 45 và 80 nhân vật có thể học và sử dụng
- Có Các event mới
- Có thêm nhiều cái mới nữa nhưng để các bạn tự tìm hiểu...

Nguồn chia sẻ được giữ nguyên không chỉnh sửa gì để tôn trọng tác giả haichun2006
Server tiếng trung quốc
Client tiếng trung quốc

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dưới đây là một số hình ảnh của server: (Lưu ý: xem bằng IE mới thấy hình)

yuhari
04-06-11, 06:58 PM
IE coi cũng hok dc :(bác coi giùm em start sever bị gì ? ping dc 64. vào game id pass enter --> kiêm tra đường truyền.

vippro0
04-06-11, 07:02 PM
- Bùn e cài cũng không có được nó không thông báo lỗi như bạn kia mà cũng không vào game được :-s e cũng đã chỉnh lại IP

BlackDragon776
04-06-11, 07:05 PM
- Bùn e cài cũng không có được nó không thông báo lỗi như bạn kia mà cũng không vào game được :-s e cũng đã chỉnh lại IP

PM yahoo trên mình cài giúp cho qua teamview nhé!!
(Pass là yahoo đó)

havietanh
04-06-11, 07:17 PM
IE coi cũng hok dc :(bác coi giùm em start sever bị gì ? ping dc 64. vào game id pass enter --> kiêm tra đường truyền.
Anh xem dùm em với em cũng bị lỗi giống vậy là sao vậy anh

BlackDragon776
04-06-11, 07:19 PM
Anh xem dùm em với em cũng bị lỗi giống vậy là sao vậy anh

PM yahoo mình sửa qua teamview dùm bạn!!!

yuhari
04-06-11, 07:32 PM
ai ko xem dc ảnh kia của blackdragon thì xem ảnh của mình ~

duchung145
04-06-11, 07:42 PM
Bản Server ở mức cao cấp!
Vị vua mới của TLBB!
Server load full RAM->Sát thủ phần cứng
Chạy client ở mức 5-10 FPS

havietanh
04-06-11, 07:50 PM
PM yahoo mình sửa qua teamview dùm bạn!!!
PM yahoo nào ạ xin anh nói rõ,teamviewer id: 701 711 076

BlackDragon776
04-06-11, 08:00 PM
PM yahoo nào ạ xin anh nói rõ,teamviewer id: 701 711 076

forumid
04-06-11, 10:32 PM
cái này xài client nào thế bạn? client 2.0 chơi được không?
Nhân tiện cho mình hỏi là user tlbb và tl_gameuser của oracle trong bản này pass là gì thế? SID oracle là fstest? Mình cần chỉnh lại cho đúng để chạy Billing. Bạn nào có link bài hướng dẫn cài đặt tương ứng với sid của oracle là fstest thì cho mình xin nhé (link của bạn huuduyen sid là orcl + pass tlbb, tl_gameuser khác nên mình không chạy billing được)

yuhari
05-06-11, 09:13 AM
mình dùng tlAH, 2.0 chắc chơi vẫn ngon đó mà ~

rikudo
05-06-11, 12:50 PM
;))
Cái map hôm trước anh send ảnh đó là map : Tứ Tuyệt Trang đó :D
Cái này có phải là server ngon và mới nhất chưa anh :D

forumid
05-06-11, 01:35 PM
Server này bên TQ mới share lúc 11-05, chắc là mới nhất rồi :D

fantasy2010
05-06-11, 01:45 PM
mọi người dùng client nào vậy.cho mình xin được không?

forumid
05-06-11, 02:12 PM
cái này xài client nào thế bạn? client 2.0 chơi được không?
Nhân tiện cho mình hỏi là user tlbb và tl_gameuser của oracle trong bản này pass là gì thế? SID oracle là fstest? Mình cần chỉnh lại cho đúng để chạy Billing. Bạn nào có link bài hướng dẫn cài đặt tương ứng với sid của oracle là fstest thì cho mình xin nhé (link của bạn huuduyen sid là orcl + pass tlbb, tl_gameuser khác nên mình không chạy billing được)
Pro nào biết thì cho mình xin cái pass của user tlbb và tl_gameuser nhé, nếu không chỉ mình cách thay đổi trong gbs.conf và db_hash.conf cũng được, vì mình thấy cái pass ghi trong file đó dài hơn cái pass dạng MD5 nên chẳng biết nó mã hóa dạng nào

BruceLee
05-06-11, 02:26 PM
.................................................. .................................................. .................................................. ..................

rikudo
05-06-11, 03:04 PM
Híc ... người dùng skill pet ...
Chế nản quá
Nói chung là bản cũ ...

vippro0
05-06-11, 03:24 PM
Ổng biết bản này được share từ bao giờ không mà kêu bản cũ =)) ra vẻ ;))
Híc ... người dùng skill pet ...
Chế nản quá
Nói chung là bản cũ ...

rikudo
05-06-11, 03:29 PM
Ổng biết bản này được share từ bao giờ không mà kêu bản cũ =)) ra vẻ ;))
Nói ra thì cậu không hiểu đâu , cười người hôm trước hôm sau người cười !
Tớ quan tâm là mấy cái script thôi ...

vippro0
05-06-11, 04:15 PM
Thử hỏi xem script server pri nào mà hầu như chẳng như nhau bạn thử so FPT với pri xem nó có giống nhau không không nhiều thì ít =)) bạn nghĩ kĩ 1 chút đi ,vậy mà cũng nói() ;)) mình chỉ hiểu những cái lơn lao hơn thôi cái nhỏ bé thì khó hiểu lắm =)) Cho SV bạn là nhất số 1
(Nói ra thì cậu không hiểu đâu , cười người hôm trước hôm sau người cười !)
Tớ quan tâm là mấy cái script thôi ...

rikudo
05-06-11, 04:19 PM
Thử hỏi xem script server pri nào mà hầu như chẳng như nhau chỉ khác 1 số thứ thôi =)) vậy mà cũng nói ;)) mình chỉ hiểu những cái lơn lao hơn thôi cái nhỏ bé thì khó hiểu lắm =))
Ghê thật , nếu dễ vậy bạn làm cái Event Chiến Trường Tống Liêu giống 2GVN xem :D
Như bạn nói Script giống nhau đó !

bạn thử so FPT với pri xem nó có giống nhau không không nhiều thì ít
Giờ tớ mới biết giống nhiều vậy đấy .
Thế sao client 2.0 china đưa vào private chạy được, còn client FPT đưa vào private không chạy đc :D

huuduyen_05
05-06-11, 04:29 PM
Ghê thật , nếu dễ vậy bạn làm cái Event Chiến Trường Tống Liêu giống 2GVN xem :D

Thế sao client 2.0 china đưa vào private chạy được, còn client FPT đưa vào private không chạy đc :D

Thêm chức năng Uỷ thác và Thăng cấp Võ hồn như 2gvn kìa. Phát triển thì làm như vậy mới gọi là phát triển.

rikudo
05-06-11, 04:37 PM
Thêm chức năng Uỷ thác và Thăng cấp Võ hồn như 2gvn kìa. Phát triển thì làm như vậy mới gọi là phát triển.
Anh hữu duyên làm đc chưa vậy , share em 1 tý nghiên cứu anh ơi
2GVN chưa vào lần nào , nghe nói có cái event CTTL vậy nhưng ko vào game nên k biết :D
p/s: Anh BlackDragon online pm yahoo em cái nha, em hỏi mấy cái soft này có tác dụng gì :P

vippro0
05-06-11, 04:45 PM
- Vấn đề ở đây ko nói về clien, mà đang nói về sv , sv phát triển theo hướng nào thì clien chỉnh sửa .. theo hướng đó

huuduyen_05
05-06-11, 04:58 PM
2GVN chưa vào lần nào , nghe nói có cái event CTTL vậy nhưng ko vào game nên k biết :D
p/s: Anh BlackDragon online pm yahoo em cái nha, em hỏi mấy cái soft này có tác dụng gì :P

Thực ra những script đó cũng có sẵn trong server nhưng cần biết vận dụng và sáng tạo chút :D Do lười test trên máy, server thì bị DDoS liên miên nên cũng không test được.
Chỉ biết cách làm chứ có làm được thực sự, nên đâu có share được.

rikudo
05-06-11, 05:04 PM
Theo em nghĩ bản này là bản server TLAHPK đang xài đây :D
Quan trọng là nghiên cứu mấy cái script event mới về xài ...
Chứ người sử dụng skill này thì mới nhưng mà nhìn kỳ kỳ ;))
Thì thời gian chủ yếu là trông coi server , đi học nữa , nếu team thì ổn , chứ 1 mình ko thể xoay hết
vừa coi server vừa nghiên cứu và test các event cũng như cái mới :|

BlackDragon776
06-06-11, 12:30 PM
Thử hỏi xem script server pri nào mà hầu như chẳng như nhau bạn thử so FPT với pri xem nó có giống nhau không không nhiều thì ít =)) bạn nghĩ kĩ 1 chút đi ,vậy mà cũng nói() ;)) mình chỉ hiểu những cái lơn lao hơn thôi cái nhỏ bé thì khó hiểu lắm =)) Cho SV bạn là nhất số 1

Bản của FPT chỉ lọt ra ngoài bản 0.26vn
Script của Private thực sự được cải tiến nhiều về Script ko còn giống nguyên như 0.26vn nữa. Nhưng có 1 điều hạn chế là các Script hay của 0.26vn có cái ở private chạy được có cái ko chạy được.
Cái bị lỗi ví dụ như là Event khoa cử và Event Luận kiếm hoa sơn.

Script của các pri cũng khác nhau chứ ko hoàn toàn giống nhau.

Cái này làm dựa vào các function lưu data của nhân vật
Người biết làm thì làm nhanh xong còn người ko biết làm thì chịu thua.

[QUOTE=huuduyen_05;445324]Thêm chức năng Uỷ thác và Thăng cấp Võ hồn như 2gvn kìa. Phát triển thì làm như vậy mới gọi là phát triển.

Cái này làm dựa vào các function lưu data của nhân vật

Còn vụ võ hồn thăng cấp thực chất chỉ là xóa cái cũ đổi cho nhân vật cái mới võ hồn mới (3 cái võ hồn Tầng 1,2,3) hoàn toàn là 3 cái khác nhau chứ không phải là 1 cái. (Thăng cấp như FPT là dùng 1 cái võ hồn nhưng thuộc tính thì thay đổi khi thăng cấp).

Hiện nay đang làm Project vài ngày nữa hoàn thành sẽ PM sau!!!

rikudo
06-06-11, 01:55 PM
Online hỗ trợ em cài đặt bản này với anh ơi ...
Em chạy toàn báo lỗi ... ặc ặc

duchung145
06-06-11, 03:33 PM
Online hỗ trợ em cài đặt bản này với anh ơi ...
Em chạy toàn báo lỗi ... ặc ặc

Cái kỹ năng cơ bản của một asassin mà cũng không nhớ sao?
Copy Server, giải nén, chép đè file ServerInfo cũ lên
Chạy trốn thôi là xong

thanhluan12a14
06-06-11, 04:00 PM
Chào cả nhà. Mình là dân IT cùi pắp. Xinh được làm quen với các bạn để học hỏi thêm.

Mình chưa cài thử server nhung cũng Thanks trước.

Mình thấy cái khó nhất khi "mò" mấy cái code của cả client và server là do: Cấu trúc các hàm (function) phía server quá khó hiểu, còn khi mình Unpack mấy cái file phía client ra thì. ôi thôi ! toàn là tiếng Ả rập không ak !

BlackDragon776
06-06-11, 04:09 PM
Chào cả nhà. Mình là dân IT cùi pắp. Xinh được làm quen với các bạn để học hỏi thêm.

Mình chưa cài thử server nhung cũng Thanks trước.

Mình thấy cái khó nhất khi "mò" mấy cái code của cả client và server là do: Cấu trúc các hàm (function) phía server quá khó hiểu, còn khi mình Unpack mấy cái file phía client ra thì. ôi thôi ! toàn là tiếng Ả rập không ak !

Tặng bạn tài liệu hướng dẫn lập trình lua (tự tìm hiểu theo tài liệu nhé):
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
06-06-11, 04:57 PM
Cái kỹ năng cơ bản của một asassin mà cũng không nhớ sao?
Copy Server, giải nén, chép đè file ServerInfo cũ lên
Chạy trốn thôi là xong
Để thử xem được không ...
Lúc trước xóa file log thì toàn báo lỗi không à :))

thanhluan12a14
06-06-11, 05:18 PM
Uh ! Tai lieu nay rat hay. Minh cam on ban. lap trinh file .Lua khong chi la lap trinh cho game thlong thoi dau. ma con lap trinh cho nhieu game khac nua. chi co dieu la da so nhung file kia da bi ma hoa va chi co nhung App Game moi doc duoc thoi.
Minh cam on pan nhiu nhiu nha.

Long_222
06-06-11, 05:32 PM
sever nhìn ngon thật mỗi tội cái sever full nhà mình bị virus ăn mất tiêu rùi nản.:((:((:((:((

VH-Game
06-06-11, 07:56 PM
hay thì hay thật :D có bản việt hóa thì quá đỉnh :D

vippro0
07-06-11, 12:38 AM
- Mọi người ơi clien đâu rùi share đi chứ :-s tks ai share clien chuẩn vs sv :x

yuhari
07-06-11, 01:35 AM
wait thôi bác =.= mà sever này cũng lag gớm nhỉ, chắc do máy + mạng cùi :(

thanhluan12a14
07-06-11, 09:54 AM
Mấy Huynh ơi ! Em cài Server ngon lành, nhưng con cái Cleint thì không biết phải làm sao ? Em Copy vao Clent 1.10.xx thì vào giao diện đăng nhập nhưng không vào Game được. em không biết phải làm sao. Huynh nào biết chỉ đệ với !

Long_222
07-06-11, 10:14 AM
Ram 2 Gb vẫn chơi được chứ mấy bạn.

thanhluan12a14
07-06-11, 11:05 AM
Ram 2G nhung còn tuỳ card đồ hoạ của bạn là card rời hay card onboard. Nếu là card đồ hoạ Onboad thì nó sẽ lấy một phần trong 2G Ram để chạy những ứng dụng đồ hoạ. Bình thường thì mình share cho Ram Server là vào khoảng 1GB , Còn Client Game chạy thì vào khoảng 200M mình không nhớ rỏ nữa. Máy của mình Core2Duo 2x2.0 , Ram 4GB. chạy server 1G và treo 3Acc TL và nghe nhạc mà vẫn trơn tru. hi hi

rikudo
07-06-11, 02:15 PM
Yuhari pm yahoo tớ : lacoste_boy_9x
Cài đặt tớ TLBB bản này với nhé
Thank !

yuhari
07-06-11, 05:36 PM

client đây đó hả bác ? link của bọn tàu nặng vcl lại đến 3.8gb.. e éo biết đường down lun :| mà vào web báo có 2 con firmware

rikudo
07-06-11, 05:51 PM
3.8 Không phải là client đâu
Client có 912MB thôi bạn ...

vippro0
07-06-11, 08:55 PM
- Trong đó tích hợp toàn bộ từ clien đến vmware + server + tool GM .... rất nhiều ;)) của server này
client đây đó hả bác ? link của bọn tàu nặng vcl lại đến 3.8gb.. e éo biết đường down lun :| mà vào web báo có 2 con firmware

VH-Game
10-06-11, 03:26 PM
ủa mà nick đăng kí là gì nhỉ :))

rikudo
13-06-11, 03:06 PM
Ai đã cài thành công bản này , để lại tớ cái yahoo tớ xin rồi hướng dẫn cho tớ chạy cái ...
Tớ chạy toàn báo lỗi ...
Thank :D
Yahoo tớ là : lacoste_boy_9x

duchung145
13-06-11, 03:18 PM
Có cái Server mà không chạy được à?=))
Qua đây ta teamviewer cho xem

phu200700
13-06-11, 03:38 PM
anh đứchung hay ai cho em xin YH hoặc chỉnh giùm em cái dòng ẩn full 100 đó ,nó mạnh quá em muốn chỉnh nó như cũ tăng Tần Hồn lên chỉnh giùm em nha Link EquipSetAttr.txt của em nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ttvn92
14-06-11, 04:49 PM
bác nào cài thành công thì hướng dẫn dùm em cần config những file nào trong server đc ko ạ.thank rất nhìu

forumid
16-06-11, 09:08 PM
Cho mình hỏi cái server này xài cái client nào để xài cái patch được vậy? Mình thử giải nén cái patch vào 4 cái client rồi mà cái nào cũng không đăng nhập được, kiểm tra mật mã xong thì báo lỗi.
Xài cái client 2.0 không patch thì vào bình thường nhưng mấy phần mới lại không thể hiện được thì cũng như không, chẳng khác gì mấy bản server cũ

freelancer
20-06-11, 03:32 PM
Ai đã test bản này rùi thì có thể test thêm xem có thể đục lỗ thứ 4 và có thể đục cho pháp bảo ko?
Cám ơn !!

kakashiABC
21-06-11, 10:38 AM

bác nào down đuợc client ở web này rùi leech giùm anh em sang link khác được không , mình vô mà chả thấy chỗ down dâu cả

quocanhvp
21-06-11, 02:32 PM
anh blackdragon ơi em cài lỗi anh có thể chỉnh lại cho em được ko em cảm ơn nhiều !

forumid
21-06-11, 03:46 PM
bác nào down đuợc client ở web này rùi leech giùm anh em sang link khác được không , mình vô mà chả thấy chỗ down dâu cả

Link này nó đã chuyển sang dạng leech giống torrent rồi, không down trực tiếp được đâu.

kakashiABC
23-06-11, 07:47 AM
thế down ở web đó ntn chỉ mình di , toàn tiếng Tầu chả biết đâu mà lần cả > <

tuong
25-06-11, 07:16 PM
tình hình là tôi ko thể cài dc tlbb có skill mộ dùng mặt dù đã cài dc tlbb của rocman mấy bạn có để ý hok chứ cài bản của rocman lúc chạy dc thì nó chiếm 40% đến 60% CPU là vào game dc còn bản có skill mộ dung mặt dù lúc chạy server nó ko báo lổi nhưng nó chiếm có 1% CPU nên ko vào game dc có bạn nào chạy dc thì chỉ tôi với thanks hướng dẫn chi tiết dùm nha cho mọi người cùng làm.

VH-Game
26-06-11, 01:02 AM

ttvn92
03-07-11, 06:00 PM
Tạo acc trong bản này thế nào đây mọi người.ko có acc chơi ức chế wá

kakashiABC
04-07-11, 11:20 AM
đã cài được sv của Zrockman rùi thì có sẵn 3 acc ko phải tạo
nguyenhuy , nguyenhuy1,nguyenhuy2
pass : 123456
xai tam di

giangmap
13-07-11, 12:31 PM
mình cài được nhưng đăng nhập vào đợi một thời gian nó xuất hiện một hàng chữ tàu nên ko vào game dc :(

misterniken
18-07-11, 12:51 PM
đăng kí ỡ đâu #21 hiccccccccccccccccccccccccccccccccccc