PDA

View Full Version : ai chỉ cho em cách tặng zen và lần rs cho nhan vat moi tao cai

nghienmu
03-06-11, 03:32 PM
ai chỉ cho em cách tặng zen và lần rs cho nhan vat moi tao cai

laitrungde
03-06-11, 03:50 PM
khuyến mãi Reset:
Bạn vừa mới Edit một bản Mu _Online và muốn thu hút thật nhiều member chơi !
Và để thu hút mọi người chắc bạn phải có những khuyến mãi như : Tặng điểm ảo ; item , reset , zen…
Dưới đây tui xin hướng dẫn cách tặng reset cho các Character mới tạo acc
Tặng Reset cho những ai có số lần Reset nhỏ hơn 5, và Up lên Lv 400 ! RUN đoạn Query sau !
update character
set Reset = Reset + 5 ,cLevel =400
where Reset < 5
hoặc:

Update Life
Set lifecount=lifecount+5
where lifecount < 5
Bạn vào start/allprograms/Microsoft SQL Server/Query Analyzer!

Copy 1 trong 2 đoạn mã trên vào Query Analyzer: nhớ chon là muonline:sau do ctrl+F5 là ok!

update character => update mới cho nhân vật
set Reset = Reset + 5 ,cLevel =400 => chinh so lan rs = so lan rs hien tai +5 lan rs nũa, và set lever len 400
where Reset < 5 => câu lệnh này có nghĩa là chỉ tặng cho nhưng nguòi co lần RS nhỏ hơn 5 lần

Cách tặng reset, lv và tiền ngay lần đầu tạo nhân vật:

Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó
(Lick vào khung hình phần màu đen để được phóng to hình xem cho rõ nhé ^^!)

Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn

Lần này khôn vào Table nữa mà bạn phải vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau:
begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trong đó hàng chữ Level là số lv để bạn cần có khi mới lập nhân vật ,bạn có thể sử thành 1 con số bất kỳ bạn muốn, vd là 350 chẳng hạn, khi đó nhân vật của bạn khi mới tạo ra sẽ có luôn chỉ số lv là 350
Còn con số 300 ở đây là con số mặc định của 1 số server thông dụng hiện nay, đây là số poin dư có sẵn khi mới lập nhân vật, bạn có thể thay đổi con số này theo ý bạn muốn, vd là 100 như server của Mu Nghiệp Dư hiện nay, khi đó nhân vật khởi tạo lúc đầu sẽ được thưởng 100 điểm dư

Hãy để ý con số phía cuối 200000 (tùy phiên bản mà có con số khác nhá), đây là số tiền khi tạo nhân vật sẽ được 200000 zen, bạn muốn chỉnh bao nhiu tùy thích :d
Bạn muốn thay đổi chỗ nào thì cứ làm tương tự

Tốc độ tăng lv:

Theo yêu cầu của 1 vài người hỏi là "muốn chỉnh cho lv lên chậm thì phải làm sao, vì bản Server Mu của mình lv cứ lên vèo vèo nhìn muốn chống mặt" ^^!

- Đầu tiên bạn mở file CommonServer.cfg (Muserver\Data\CommonServer.cfg)
- Dùng chức năng "Find..." trong thanh công cụ Edit
- Ở khung "Find What:" bạn đánh vào "AddExperience" rồi nhấn "Find Next" để bắt đầu tìm dòng chữ AddExperience
- Kế bên dòng AddExperience có 1 con số (ví dụ như của tui là "AddExperience = 500"), bạn sửa con số đó càng nhỏ thì mức độ tăng lv sẽ càng chậm (và ngược lại)

okmen2711
03-06-11, 03:53 PM
ai chỉ cho em cách tặng zen và lần rs cho nhan vat moi tao cai

Tặng ZEN

vào start => programs => Microsoft SQL Server => Enterpise Manager => SQL Server Group => Local => Databases => MuOnline => Stored Procedures => nhìn sang khung bên phải tìm và double click vào WZ_Createcharacter => kéo thanh cuộn xuống gần dưới cùng sẽ thấy đoạn code sau:
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,2000000000

Bạn có nhìn thấy số 2000000000 trong đoạn code ko? đó chính là số Zen mà khi tạo nhân vật mới sẽ đc, bạn thay số đó tùy theo ý thik :D

Tặng Lần RS:

vào start => programs => Microsoft SQL Server => Enterpise Manager => SQL Server Group => Local => Databases => MuOnline => Tables => nhìn sang khung bên phải tìm và chọn character => chuột phải vào đó chọn Design Table => hiện 1 bảng có 2 phần (trên, dưới), phần trên có 4 cột, bạn nhìn vào cột đầu tiên : Column name => tìm đến hàng Resets (ở gần cuối)=> click chuột vào hàng đó và nhìn xuống phần dưới bạn có thể thấy giá trị Default value = 0, bạn thay số 0 đó = số lần rs bạn muốn :D