PDA

View Full Version : Lỗi GameSevers

hivong1004
03-06-11, 10:09 AM
Em đã cài jx tsbd theo như ebook khi vào gameserver thi bi lỗi ai co thể giúp em khong ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
03-06-11, 10:58 AM
Bạn hình như chưa set RAM ảo thì fải !

Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram Ảo!

Nếu bạn cảm thấy máy khi chạy server có hiện tượng laggg thì có thể làm theo hướng dẫn bên dưới để cải thiện tình hình.

Trước hết mình xin nói sơ lược về khái niệm:
+ Đa số các máy vi tính đều dc mặc định dung lượng bộ nhớ ảo (Ram ảo) là 1 MB giúp chúng ta chơi các games mà lưu các file save trong My Documents như FIFA07, WORLDCUP06,..(Đa số các game thể thao như bóng đá đều có file save trong My Documents). Khi cài game các game đó file save sẽ dc save trong My Documents của máy bạn. Các bạn chơi các games đó dc là nhờ 1 MB của bộ nhớ ảo (Ram ảo) đó nhưng do các game offline như VLTK OFFLINE, AUDITION OFFLINE,... thì cần 1 dung lượng lớn của bộ nhớ ảo (Ram ảo) để có thể chơi dc game (ít nhất cũng phải là 1000 MB trở lên mới chơi dc).

+ Khi Set Ram ảo thì nó sẽ lấy đi 1 dung lượng trống trong ổ cứng máy bạn để làm dung lượng cho bộ nhớ ảo (tùy theo bạn Set dung lượng lớn hay nhỏ).

+ Set Ram ảo rất quan trọng nếu ko Set thì có thể sẽ ko chạy dc SERVER. Để chạy SERVER ổn định và thành công bắt buộc chúng ta phải thiết lập 1 bộ nhớ ảo (Set Ram ảo) cho máy.

* Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram ảo:

+ Bước 1: Click chuột phải vào biểu tượng My Computer ngoài màn hình Desktop, sau đó chọn Properties.

+ Bước 2: Trong khung System Properties, chọn thẻ Advanced và chọn tiếp nút Settings đầu tiên.

+ Bước 3: Trong khung Performance Options, chọn thẻ Advanced, sau đó chọn tiếp nút Change.

+ Bước 4: Trong Virtual Memory, chọn ổ C (tốt nhất là chọn ổ cứng nào dung lượng còn trống nhiều), đánh dấu chọn ở dòng Custom Size. Trong ô Initial Size (MB) đánh số 2000, ô Maximum Size (MB) đánh số 4096.

+ Bước 5: Chọn nút Set, nhấn Ok --> Ok --> Ok. Có 1 số máy sau khi làm xong bước 5 này nó sẽ tự khởi động lại máy, 1 số thì ko, nên nếu máy các bạn ko tự khởi động lại thì tốt nhất là nên khởi động lại.

Sau khi khởi động lại xong bạn thử chạy SERVER xem coi có chơi dc game ko nha!
Chúc Các bạn may mắn!
Trích thaihoa91

jxvietnam
03-06-11, 01:38 PM
bạn chạy gameserver của server nào vậy ?

hivong1004
03-06-11, 03:57 PM
em xaj cái TSBD 0.2. đã set RAM ão nhưng vẫn bị lỗi

thaihoa91
03-06-11, 05:04 PM
Thử bấm Ctrl + Alt + Del xem có hiện dc Task Manager lên ko, nếu nó báo bị disable là coi chừng máy nhiễm virus !

hivong1004
03-06-11, 05:13 PM
đã hoàn thành hết rồi. được 5 song sucess. nhưng vào TSBD thì bị kết nối tới máy chủ thất bại . mấy anh giúp em với

thaihoa91
03-06-11, 06:06 PM
Gửi hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên xem !

hivong1004
03-06-11, 06:19 PM
đã làm được hết rồi giờ vào game thì nó kiu kết nối severs thất bại

thaihoa91
03-06-11, 06:25 PM
đã làm được hết rồi giờ vào game thì nó kiu kết nối severs thất bại

Mình ko nhầm đâu ! Cứ gửi hình GameServer.exe khi game báo lỗi kết nối server thất bại cho mình đi !

hivong1004
03-06-11, 06:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hivong1004
03-06-11, 07:18 PM
lỗi này là sao vậy mấy anh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
03-06-11, 08:46 PM
Bạn có chắc đã dùng Patch Client TSBD đè lên Client VNG bản mới nhất chưa ???

kidcrazy187
03-06-11, 09:31 PM
Nếu không fải do "đã cài font chinese và chuyển sang môi trường font chinese" thì do port trong config.ini ở client. Xem lại thử :)

DirectX
05-06-11, 02:16 PM
cài dotnet 2.0 trở lên thử xem.

kidcrazy187
05-06-11, 11:32 PM
cài dotnet 2.0 trở lên thử xem.

Trả lời lung tung wá 8-} 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr