PDA

View Full Version : Link MF tích hợp SERVER+VMWARE(7.1.2) các bạn vào DOWNLOAD

vippro0
02-06-11, 01:06 PM
Mình mới up lại SERVER ( của zrockmanx ) + VMWARE link MF không có lỗi các bạn mới vào DOWNLOAD về nè :D link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :">

Clien : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

launch.ini :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện giờ Sever có 3 acc là nguyenhuy,nguyenhuy1,nguyenhuy2 pass 123456
còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sau
Cách tạo acc mới bằng navicat:
Mở navicat Chọn Connection>Oracle
Host/IP : 192.168.1.3
Port : 1521
Name/ID : fstest
User : system
Pass : donglei
Xong nhấn OK

Tiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"
Tiếp theo nhấp vào dấu "+" bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa Open
Chọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"
Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"
Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"
Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:

INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TenDangNhap', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC)+1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)

TenDangNhap thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạo
PassMD5 là password của tên đăng nhập trên
(Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')
Bạn chỉ dùng navicat để tạo acc được khi chưa đánh lệnh ./tlbb.sh mà chỉ mới mở linux lên thì mới vào oracle được, còn khi bạn đã đánh lệnh ./tlbb.sh tức là đã open server game thì bạn ko vào oracle để tạo acc được, khi bạn dùng Navicat để vào oracle nó báo 1 bảng có link trang web ở trên đó và nút OK thì có nghĩa bạn chưa có file oci.dll kết nối, bạn nhấp vào trang web đó làm theo hướng dẫn của nó là được , trang web hướng dẫn đây :
Code:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trang down install client
Code:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Navicat
Code:
Update Viet hoa NPC, tái sinh, nhận KNB .... và chế đồ...
Code:
Các bạn dùng WinCSP đang nhập vào linux chép vào folder home trong linux, rồi vào linux trong máy ảo mở terminal đánh vào dòng :
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz
Update 1 : Chỉnh Shop KNB bán ngọc cấp 8 ( có hướng dẫn bên trong)
Code:

gamestghm
02-06-11, 01:29 PM
Pass của part5 sai rùi bạn ơi.bạn kiểm tra lại đi nhé

vippro0
02-06-11, 01:35 PM
- Mình đã fix rồi, bạn có thể download đc rồi
Pass của part5 sai rùi bạn ơi.bạn kiểm tra lại đi nhé

gamestghm
02-06-11, 01:46 PM
Thanks! Đã down xong, nhưng Client lấy ở đâu hả bạn?

linhkids
02-06-11, 03:16 PM
các anh cho em hỏi em cài xong hết rồi nhưng đến khi chọn nhân vật nhập mã số xong thì bị đứng đó luôn chưa vào được trong game ai bik fix thì chỉ em với nha em cám ơn và thank nhiệt tình

atbich90
02-06-11, 05:15 PM
đây là server cüa rocman hay cüa harry bƠn

cuongpzo
06-06-11, 06:55 PM

Lỗi thế này là sao vạy chủ thớt., sửa giúp mình với.
Mình làm như xong hết thì đến lúc logon acc vào thì đợi lâu đến 10' thì như thế này. CHÁN

vippro0
06-06-11, 08:18 PM
- bạn kiểm tra lại file serverinfo.ini giùm mình mình dùng sv đó vẫn bình thường mà

Lỗi thế này là sao vạy chủ thớt., sửa giúp mình với.
Mình làm như xong hết thì đến lúc logon acc vào thì đợi lâu đến 10' thì như thế này. CHÁN

yoonminkr
07-06-11, 04:44 PM
mình dơn hết các file trong đó rồi
nhưng dơn về rồi ko biết làm sao
bạn vippro0 hướng dẫn mình cách cài nhá
có ảnh càng hay

yuhari
07-06-11, 05:39 PM
mình dơn hết các file trong đó rồi
nhưng dơn về rồi ko biết làm sao
bạn vippro0 hướng dẫn mình cách cài nhá
có ảnh càng hay
nếu bạn mới vào box tlbboffline thì nên xem "chú ý"

cuongpzo
09-06-11, 08:01 PM
- bạn kiểm tra lại file serverinfo.ini giùm mình mình dùng sv đó vẫn bình thường mà

Vậy mình kiểm tra như thế nào đây, Mình mù tịt về khoản này. Filre đóa nằm trong Server hay Client vậy bạn. mình mới chuyển qua TLBB chơi nên...
Bạn hướng dẫn giúp mình với ....... có hình càng tốt

vietthol
09-06-11, 08:04 PM
Các bạn dùng WinCSP đang nhập vào linux chép vào folder home trong linux, rồi vào linux trong máy ảo mở terminal đánh vào dòng :
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz
mở terminal là thế nào vậy? mình ko rõ. có thể ghi rõ lệnh mở được hok?

vietthol
09-06-11, 08:13 PM
kiểm tra lại file serverinfo.ini
quên nữa, file serverinfo.ini là mở trong winscp phải không, nói cụ thể nó lằm trong thư mục nào được không?
ngoài ra bạn có thể chỉ cho mình file Server/Config/ConfigInfo.ini
ở đâu được không, mình chả thấy cái tệp tin server nào khi mở winscp cả?_?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ưaeghayh.jpg

cuongpzo
16-06-11, 10:16 PM
quên nữa, file serverinfo.ini là mở trong winscp phải không, nói cụ thể nó lằm trong thư mục nào được không?
ngoài ra bạn có thể chỉ cho mình file Server/Config/ConfigInfo.ini
ở đâu được không, mình chả thấy cái tệp tin server nào khi mở winscp cả?_?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ưaeghayh.jpg

mình tìm thử thì nó nằm trong Home/cofig..... rùi, nhưng ko biết DEV thế nào vì thấy ko hiểu chút nào cả:P

sytuanhd
17-06-11, 01:50 PM
Hì sao toàn câu hỏi cơ bản thế nhỉ ,ko chịu tìm hiểu toàn thích ăn sẵn thôi .

mypyty
21-06-11, 08:22 AM
check lại part 15 đi bạn hình như lỗi gì đó

maivantam
21-06-11, 09:00 AM
úp lại part15 đi vippro0 nhanh nhé

maivantam
21-06-11, 12:12 PM
úp lên dùm part15 đi ông bạn ui lẹ yk mùk

huynhkhuong
03-07-11, 09:01 PM
vippro oi giup em ti nha anh cho em cai yahoo anh di yahoo em boyw7_music. anh co the huong dan em wa teamview ti dk em sao em ping 192.168.1.3 -t thi em thay mang chay ko on dinh vay anh co hinh anh huong dan ho dum em nha

sunday2288
04-07-11, 10:19 PM
Các bạn xem dùm mình cái lỗi này là lỗi gì mà no ko cho mình active Network

giangmap
09-07-11, 04:49 PM
sao mình update mà trong shop KNB ko có ngọc cấp 8 mà chỉ có ngọc cấp 6 như cũ vậy chủ top ???

pleichim
19-01-13, 07:54 PM
Bạn ơi kiểm tra lại link hộ mình cái có được đâu

anhtuan09uk
26-01-13, 04:26 AM
Link die hết rồi chủ mod ơi :(

ngoductri5
31-01-13, 05:09 PM
xin link mới đi chủ thớt ...>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/>:/

anhvu6
01-02-13, 06:43 PM