PDA

View Full Version : Share anh em tool chuyển hóa thành No Font

tranducnam14
01-06-11, 01:30 PM
Mới vô lại forum, kể ra thì cũng chỉ là newbie :-t chưa có đóng góp gì đáng kể cho forum. Đang tập tành dev có gì sai sót mong anh em lượng thứ [-O<.
Mình share tool này đối tượng chủ yếu là các newbie, còn các pro dùng thì hơi mất sức tý.:-&:-&.
Bởi vì công dụng chính của tool này là rename file từ mã Unicode sang mã GB2312.
Mong mọi người chỉ bảo mình nhiều hơn.
Cách dùng: Khi chạy chương trình sẽ ẩn dưới khay hệ thống. Copy tên file vô clipboard, nhấn Ctrl + Q mà mình đã thiết lập sẵn , sau đó paste lại vô tên file. Rất nhanh và khỏe L-)
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Password download và giải nén: geekcomp
P/s: davidtuan25 nếu thấy hay thì cho vô ebook nha.

vjpnet2k7
01-06-11, 01:45 PM
Yahoo của bạn chủ topic là gì, mình muốn trao đổi xíu :D

tranducnam14
01-06-11, 02:00 PM
Của mình ghi trong file rùi mà: geekcomp_foss

KingMax
01-06-11, 02:31 PM
chà vẫn phải trans tay =)) , có tool của mấy pac kia code sẵn ,bấm cái bụp là xong :))

GameMaster72
01-06-11, 05:25 PM
chà vẫn phải trans tay =)) , có tool của mấy pac kia code sẵn ,bấm cái bụp là xong :))

Bụp luôn cả đoạn scripts và code trong file đó =))

KingMax
01-06-11, 05:38 PM
đa số chỉ trans maps với Settings thôi cha =.=

GameMaster72
01-06-11, 06:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranducnam14
01-06-11, 06:17 PM
@KingMax: tool của ai thế, cho mình cái link được không?

KingMax
01-06-11, 06:36 PM
cái tool này mấy ông trước có , chứ tôi làm gì có , tui xài thủ công hoặc máy ảo thoi =.=

tranducnam14
01-06-11, 07:22 PM
Thế thì thủ công có cái tool này có phải sướng ko? Mà mấy bác đi trước sao ko share nhỉ??

Čħīċķėň
01-06-11, 08:52 PM
Lối tool thủ công giờ hiếm người ưa vì nó cần có bàn tay con người nhúng vào => tổn thọ ;))

Thủ công là biện pháp cùi bắp nhất rùi, bạn so với nó làm gì :)

Bạn đã làm tới đó rùi sao hok viết thêm chức năng tự tìm file trong folder mà rename, có nhiều con đường tốt tuỳ bạn chọn :)

[S]ocola[S]an
01-06-11, 09:14 PM
Lối tool thủ công giờ hiếm người ưa vì nó cần có bàn tay con người nhúng vào => tổn thọ ;))

Thủ công là biện pháp cùi bắp nhất rùi, bạn so với nó làm gì :)

Bạn đã làm tới đó rùi sao hok viết thêm chức năng tự tìm file trong folder mà rename, có nhiều con đường tốt tuỳ bạn chọn :)

Nhấn 1 cái là chuyển thì đỡ mêt hơn , khỏi phải cài máy ảo =)) ông rảnh ngồi viết đi Hưng :)

thaihoa91
01-06-11, 10:05 PM
Có gì wa đây dùng thử tools mới share xem tốt hơn ko ;)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Čħīċķėň
01-06-11, 10:57 PM
ocola[S]an;444093']Nhấn 1 cái là chuyển thì đỡ mêt hơn , khỏi phải cài máy ảo =)) ông rảnh ngồi viết đi Hưng :)

Ko rãnh ko rãnh :))

Bên Cu Bi viết tốt rồi viết lại làm chi cho nó nhọc ;))

FanLoveJX
07-09-16, 09:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không cần cài font china, yêu cầu .net 2.0
Convert nguyên thư mục từ font sang nofont và ngược lại
làm hồi còn đi học nên UX hơi cùi