PDA

View Full Version : Khóa học Dev Jx

tranducnam14
26-05-11, 11:42 AM
Không biết box mình có dự định tổ chức 1 khóa dev Jx nữa cho mem không nhỉ?8->
Mình nhớ không nhầm là gần hè năm ngoái có tổ chức 1 khóa qua Skype. Tiếc là mình thi đại học nên không theo được:pudency:
Mong là năm nay sẽ có vài mod, VIP pro sẽ đứng ra chịu trận :beauty:
Anh em vào vote cái nha, cái này mình lập ra chỉ để gửi nguyện vọng lên các Mod thôi, không phải trưng cầu dân ý đâu nhá

hungsono1
26-05-11, 12:01 PM
Ý kiến hay đó, y như là hình thức học tập luôn á. Thấy các Mod, các bác pro nên giúp những người mới trực tiếp vậy, chứ thấy lên diễn đàn hỏi 10 người thì 1 hoặc 2 người làm được thôi à. Ủng hộ ý kiến của bác. Tổ chức offline được thì càng tốt ấy. Ý kiến của mình là vậy, xin các bác xem xét. ^^

KingMax
26-05-11, 12:57 PM
năm nay mình thi DH , vote các Mod khác :))

nametruong00
26-05-11, 01:02 PM
eo ôi năm nay thi tốt nghiệp hixhix

nametruong00
26-05-11, 01:03 PM
rủ ông thaihoa dev đi ổng nói chưa có vợ là dev Jx quài lun á

tranducnam14
26-05-11, 01:17 PM
Chài, kiểu này chỉ nhờ cậy vô anh Hòa thoai ( đừng nói vs thằng e là ông anh đang thi ĐH nhá, học năm thứ 2 rồi mà còn thi ĐH nữa thì ...)

jxvietnam
26-05-11, 01:30 PM
học thì chủ yếu qua teamview thôi, mà ko có = giáo viên sao mà dạy :))

tranducnam14
26-05-11, 01:42 PM
Nhầm rồi bạn. TeamViewer chỉ Remote được 1 máy thôi

ococ13
26-05-11, 03:33 PM
Ủng hộ bác 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

trongloikt192
26-05-11, 04:48 PM
Có ai lanh quanh khu Linh Trung, Q.Thủ Đức không có gì vào nhà mình chơi rùi bày mình mấy chiêu đê.

trongloikt192
26-05-11, 04:48 PM
năm nay mình thi DH , vote các Mod khác :))
Ủng hộ bác thi vào ĐH CNTT Tp.Hồ Chí Minh

Čħīċķėň
26-05-11, 05:22 PM
JX cũng cần thầy dạy nữa :((

Ngồi ở nhà mà vọc với đống tài liệu có phải nhanh hơn hok :">

Có khi vừa đăng kí lớp học lại nhận thêm thất vọng vào đầu nữa ko chừng ;))

Đợi chờ là tự sát :))

thaihoa91
26-05-11, 05:35 PM
Tui thì hem có time lắm, lu bù đồ án ! Chắc tới mùa tựu trường mý xong !

ococ13
26-05-11, 09:49 PM
Em ở q4.đường Tôn Đản anh nào ở gần cho hỏi tí. Em mới học lớp 6 thôi ko bik gì phiền các anh chỉ giúp :)

tranducnam14
26-05-11, 11:33 PM
Tựu trường cũng được. Em là cần nhất cái khoản hex (chịu với cái món này, không biết thêm bit kiểu gì mà ko lỗi nữa).
Còn mấy cái căn bản thì coi như ko có, e cũng nắm đk rồi

vt7592
26-05-11, 11:57 PM
tui cũng là nb nhưng tích luỹ cũng được nhiều kiến thức anh em nào ở quận bình tân thì mỗi ngày có thể rảnh thì vào quán núi ấn trong đường vành đai trong tôi ngồi uống càe trao đổi

davidtuan25
27-05-11, 08:57 AM
tui cũng là nb nhưng tích luỹ cũng được nhiều kiến thức anh em nào ở quận bình tân thì mỗi ngày có thể rảnh thì vào quán núi ấn trong đường vành đai trong tôi ngồi uống càe trao đổi
Cùng quận nè ! Em ở khu 4 An lạc , kế bên lê tấn bê lun á , bữa nào gặp nha

vt7592
27-05-11, 01:46 PM
ok có gì font tôi số điện thoại này nà!!! 01264539239 gặp nha ok!!

mathien02
27-05-11, 02:36 PM
Có ai lanh quanh khu Linh Trung, Q.Thủ Đức không có gì vào nhà mình chơi rùi bày mình mấy chiêu đê.

tui thì gần đó nhưng mà hok bít dev :D

cabal12a89
27-05-11, 04:21 PM
to ung ho ca 2 tay ma cho to biet hoc cai nay hoc nhu the nao to cung muon hoc lam

[S]ocola[S]an
27-05-11, 06:53 PM
Hè năm nay rảnh mà ko bik còn nhớ chút nào về jx ko nữa :))

ngocthuynd
27-05-11, 08:01 PM
Đã có quyết định khi nào khai giảng chưa ?
----- Đợi chờ là Tự sát ------------

DNTmaster
28-05-11, 11:49 AM
Dạy mà dạy về vấn đề gì mới được Settings thì bao la sâu rộng Script thì cần 1 căn bản lập trình nhất định...
Ít ra cũng cần xoay quanh 1 phần nào đó chứ nói dạy là dạy thì ai bik làm j giờ :(

KingMax
28-05-11, 08:07 PM
Settings còn nhiều thứ vọc lắm mọi người nhé,script thì cải biến các hàm cho logic để có thể làm giống với VNG được , mình nghĩ thế mới gọi là Dev được :))

[B.M.W]Sports
28-05-11, 09:30 PM
lúc trước thanhvip có khai giảng 1 khoá kìa không bik có học viên ko?

ThanhVipLn
29-05-11, 01:06 PM
Mình chưa lên mod. vote 1 phiều :))

IN_NUYASHA
30-05-11, 06:05 PM
ý kiến này cũng hay nhưng tự mình nghiên cứu JXP thì sẽ càng hĩu rõ nhìu hơn về JXP vì không phãi ai cũng rãnh mà đứng ra trả lời từng câu hõi cho các bạn đâu ! theo mình thấy thì tự làm ra đc 1 cái Server onl thì đã đủ rồi vì những thứ này chẵng giúp ích gì đc cho cuộc sống

thaihoa91
30-05-11, 08:33 PM
ý kiến này cũng hay nhưng tự mình nghiên cứu JXP thì sẽ càng hĩu rõ nhìu hơn về JXP vì không phãi ai cũng rãnh mà đứng ra trả lời từng câu hõi cho các bạn đâu ! theo mình thấy thì tự làm ra đc 1 cái Server onl thì đã đủ rồi vì những thứ này chẵng giúp ích gì đc cho cuộc sống

Chưa chắc nó ko giúp ích đâu nha ! Thời xưa khi chưa học cao đẳng, tui tự học LUA, sau này vào cao đẳng học khoa CNTT bên nhập môn C++, nhìn vào đã hỉu rõ 80% kiến thức cuốn sách đó mún nói gì, vì nó sử dụng loại function, các câu if else then, do while , vòng for cũng gần giống LUA nên mấy cái đó tui nhìn sơ wa cuốn sách là hỉu và tự viết dc C++ !

Chưa kể hầu hết các game online hiện giờ (Võ lâm 1, 2, Kiếm Thế, Fong Thần, Tinh võ, Loong...) đều sử nền code LUA để làm trong game !

tranducnam14
30-05-11, 08:47 PM
Bạn nhầm to rồi đó. 30charrrrrrrrrrr

IN_NUYASHA
31-05-11, 04:13 PM
ý tớ là các mem trong box Võ lâm đa số k0 có kiến thức về lập trình như pac' DNTmaster nói thì nếu dạy bắt đầu từ đâu với lại số member của box này cũng đâu phãi ít ! mỗi người có mỗi câu hõi khác nhau làm sao các Mod trả lời kịp

thaihoa91
31-05-11, 07:30 PM
ý tớ là các mem trong box Võ lâm đa số k0 có kiến thức về lập trình như pac' DNTmaster nói thì nếu dạy bắt đầu từ đâu với lại số member của box này cũng đâu phãi ít ! mỗi người có mỗi câu hõi khác nhau làm sao các Mod trả lời kịp

Ông Thạch Long làm gì có kiến thức lập trình từ trường lớp dạy đâu ! Ổng tự ngâm trên mạng, thiếu kiến thức nào thì tự tìm mà học ! Tui nói thật, ở trường dạy nền chưa xong, ko làm dc khỉ gì, tui học năm 2 rùi đây, có áp dụng dc gì nhìu cho JX dc đâu ! Vấn đề tự học là chính !

tranducnam14
05-06-11, 06:54 PM
Bác Hoà trả lời anh em khi nào sẽ nhận học viên thế?? Em thì chỉ khoái bác nhận vụ này thôi đới

thaihoa91
05-06-11, 08:08 PM
Mình ko nhận vụ này dc đâu ! Vì :

Thứ 1 : Đang ôn thi, tuần sau (06/06) thi cuối kỳ nguyên tuần !

Thứ 2 : Sau đó wa tới tháng 7 học nguyên tháng wân sự !

Tới tháng 8 mới dc nghỉ hè :))

Nên ko thể nhận vụ này !

hungsono1
06-06-11, 10:28 AM
Thì chờ bác tới tháng 8 nghỉ hè rồi tổ chức lun^^

thaihoa91
06-06-11, 11:01 AM
Sau khi nghỉ hè tui sẽ đi xả stress + ngâm cứu JX bản hút hít nên chưa chắc có time dc :))

duongbaho
25-01-12, 01:37 PM
heheheheh Cho mình tham gia với năm nay mình mới 15t thôi dev tới 18t đủ tuổi kinh doanh... =))

davidtuan25
25-01-12, 01:42 PM
heheheheh Cho mình tham gia với năm nay mình mới 15t thôi dev tới 18t đủ tuổi kinh doanh... =))

Vậy là pác lớn hơn em 1 tưổi :D ngày hum nay là sn thứ 14 của em :D Box jx dạo này bùn quá đi , wa KT ko à

invalidpw
25-01-12, 04:09 PM
Cái khóa này chắc chưa bao giờ mở lớp !

ch3rr1
30-01-12, 08:20 AM
vậy có mở lớp không nhỉ đang cần học thêm tí lua

jxrongvang
30-01-12, 09:32 AM
Mình cũng muốn học hỏi xem :D :D Đ D D D D D D D D D D D D D D

nvcnvcfly
31-01-12, 09:56 AM
khèkhè.thôi để em đứng ra tổ chức nhé :D.đùa thôi.năm nay muốn thi lại DH chuyển qua khoa cntt học .chờ em 4 năm nữa may ra mới dám lên tiêng la là lá:bz

ShineGhost
31-01-12, 11:45 AM
lần trước thaihoa có mỡ đợt dạy dev jx ~.~mà vừa đk thì đã kết thúc,giờ cũng mún có các pro mở lớp

trankha
20-02-12, 02:11 AM
tôi mới vô nghề!!! chỉ biết cài đúng cái sv TSBD cua bác JxVietnam!!!!Mấy bác có rãnh thì chỉ dạy dùm tôi!!hix

s2kut3pro
20-02-12, 09:47 PM
mới tập tành fải học 1 khóa thôi

passika
22-02-12, 09:42 AM
Chưa chắc nó ko giúp ích đâu nha ! Thời xưa khi chưa học cao đẳng, tui tự học LUA, sau này vào cao đẳng học khoa CNTT bên nhập môn C++, nhìn vào đã hỉu rõ 80% kiến thức cuốn sách đó mún nói gì, vì nó sử dụng loại function, các câu if else then, do while , vòng for cũng gần giống LUA nên mấy cái đó tui nhìn sơ wa cuốn sách là hỉu và tự viết dc C++ !

Chưa kể hầu hết các game online hiện giờ (Võ lâm 1, 2, Kiếm Thế, Fong Thần, Tinh võ, Loong...) đều sử nền code LUA để làm trong game !

Em đang học Cao đẳng nè đang học tới C# học C++ rồi ( chỉ biết quanh quẩn code diều kiện if và vòng lặp do while, for) nhưng mà nhìn vào cái source lập trình quá siêu học là một chuyện vận dụng nó là một chuyện nên chẳng biết gì!(hihi), chỉ biết cơ bản về script LUA (vì LUA giống ở chổ function như hàm con và include các file) Trời ơi năm sau học Lt Java chắc chết luôn,nghe nói nó khủng khiếp lắm (vì chưa đụng tới).Anh Hòa sao không xin việc vào đâu đó như FPT chẳng hạn, nhưng nếu có đi làm đừng bỏ Box JX này nha!

thaihoa91
22-02-12, 12:45 PM
Em đang học Cao đẳng nè đang học tới C# học C++ rồi ( chỉ biết quanh quẩn code diều kiện if và vòng lặp do while, for) nhưng mà nhìn vào cái source lập trình quá siêu học là một chuyện vận dụng nó là một chuyện nên chẳng biết gì!(hihi), chỉ biết cơ bản về script LUA (vì LUA giống ở chổ function như hàm con và include các file) Trời ơi năm sau học Lt Java chắc chết luôn,nghe nói nó khủng khiếp lắm (vì chưa đụng tới).Anh Hòa sao không xin việc vào đâu đó như FPT chẳng hạn, nhưng nếu có đi làm đừng bỏ Box JX này nha!

Anh ko bỏ JX đâu ! Anh vừa học Java dc 1 buổi rùi, ông thầy bảo là viết trên nền C++ chứ ko có gì khó, chỉ là khác cái khai báo gọi hàm, ví dụ trong C++ lấy thư viện là #include thì Java viết là import thế thui ;))

Java vận dụng để viết nhìu thứ như các trình trên đt Android, Linux....

thodankute
22-02-12, 12:58 PM
Anh ko bỏ JX đâu ! Anh vừa học Java dc 1 buổi rùi, ông thầy bảo là viết trên nền C++ chứ ko có gì khó, chỉ là khác cái khai báo gọi hàm, ví dụ trong C++ lấy thư viện là #include thì Java viết là import thế thui ;))

Java vận dụng để viết nhìu thứ như các trình trên đt Android, Linux....

Tớ đang học Java Advance nè, đang làm assignment, khó kinh :((

DNTmaster
23-02-12, 11:06 AM
Lập trình quan trọng nhất vẫn là 2 thứ
Thuật toán
Kinh nghiệm
Còn lại Google là tìm ra hết rồi
Java thực ra khó không khó dễ ko dễ vì Java viết theo 1 cấu trúc vững chắc và tường minh nên khi code phải viết chính xác 100% nó mới chạy dc
Còn C++ thì viết chính xác cỡ 60% nó cũng chạy và báo bug và phải debug từ từ...

thientuong37
24-02-12, 08:31 PM
Em là newbie, có thể mở một khóa thì hay quá.

deadlove01
24-02-12, 11:48 PM
Mình thấy tốt nhất là bạn nào muốn học dev thì nhờ những người tâm huyết và có kinh nghiệm trong dev JX tạo các video ghi lại hướng dẫn cách dev JV cơ bản. Như vậy thì không cần phải lên đúng giờ để lên skype học. Và nếu sau này những bạn khác mới vào có thể xem để học, thắc mắc gì thì vào đây hỏi. Chứ mỗi khi có người mới vào đều muốn mở khóa học hoặc muốn ai đó chỉ dẫn cách dev thì phải nói đi nói lại những điều đó. Dẫn đến tâm lý là muốn dev JX thì phải tự tìm hiểu như vậy rất mất thời gian. Đừng hiểu nhầm ý mình ở đây, ý của mình là tại sao không tận dụng tài nguyên có sẵn, đó là kinh nghiệm của những người phát triển JX từ trước đến giờ. VD một bạn nào đó đã có kinh nghiệm dev JX thì đã tự mày mò 2-3 năm hoặc có khi hơn để hiểu rõ server JX như thế nào. Rồi có người mới vào lại phải tự mày mò và vẫn mất khoảng thời gian tương tự như trên hoặc có thể ít hơn thì có vẽ không hiệu quả cho lắm. Chưa nói đến là những người cũng muốn góp sức phát triển cho JX nhưng vì không đủ kiên nhẫn như những người khác, nhưng niềm đam mê không hẵn kém hơn, cảm thấy chán nãn và bỏ cuộc. Minh thấy là quay lại các video là tiện lợi nhất. Dẫu biết rằng đã có ebook hướng dẫn phát triển JX nhưng hình ảnh thì sẽ dễ hiểu và tiếp thu mau hơn là đọc. Mình cũng là người đam mê JX và cũng muốn tự tìm hiểu JX nhưng đi làm không có thời gian. Lâu lâu mình vẫn vào đây xem JX phát triển như thế nào rồi. Sắp tới mình sắp nghĩ làm để học lên cao hơn. Mình sẽ thử build va fix lỗi source JX coi có đủ kiên nhẫn để sửa hay không. Khoảng 1 tháng trước mình có down về và build thử thì thấy source có 2 source khác nhau, chưa tìm hiểu kỉ nhưng thấy đa phần 2 source đó giống nhau. 1 source thì build được, 1 source thì build bị lỗi. Thôi không nói lạc đề nữa, bạn nào dev JX lâu năm rồi thì có thể quay video lại để những người mới như mình học hỏi cách dev không? Được vậy thì cảm ơn rất nhiều:(

thaihoa91
25-02-12, 12:43 AM
Mình thấy tốt nhất là bạn nào muốn học dev thì nhờ những người tâm huyết và có kinh nghiệm trong dev JX tạo các video ghi lại hướng dẫn cách dev JV cơ bản. Như vậy thì không cần phải lên đúng giờ để lên skype học. Và nếu sau này những bạn khác mới vào có thể xem để học, thắc mắc gì thì vào đây hỏi. Chứ mỗi khi có người mới vào đều muốn mở khóa học hoặc muốn ai đó chỉ dẫn cách dev thì phải nói đi nói lại những điều đó. Dẫn đến tâm lý là muốn dev JX thì phải tự tìm hiểu như vậy rất mất thời gian. Đừng hiểu nhầm ý mình ở đây, ý của mình là tại sao không tận dụng tài nguyên có sẵn, đó là kinh nghiệm của những người phát triển JX từ trước đến giờ. VD một bạn nào đó đã có kinh nghiệm dev JX thì đã tự mày mò 2-3 năm hoặc có khi hơn để hiểu rõ server JX như thế nào. Rồi có người mới vào lại phải tự mày mò và vẫn mất khoảng thời gian tương tự như trên hoặc có thể ít hơn thì có vẽ không hiệu quả cho lắm. Chưa nói đến là những người cũng muốn góp sức phát triển cho JX nhưng vì không đủ kiên nhẫn như những người khác, nhưng niềm đam mê không hẵn kém hơn, cảm thấy chán nãn và bỏ cuộc. Minh thấy là quay lại các video là tiện lợi nhất. Dẫu biết rằng đã có ebook hướng dẫn phát triển JX nhưng hình ảnh thì sẽ dễ hiểu và tiếp thu mau hơn là đọc. Mình cũng là người đam mê JX và cũng muốn tự tìm hiểu JX nhưng đi làm không có thời gian. Lâu lâu mình vẫn vào đây xem JX phát triển như thế nào rồi. Sắp tới mình sắp nghĩ làm để học lên cao hơn. Mình sẽ thử build va fix lỗi source JX coi có đủ kiên nhẫn để sửa hay không. Khoảng 1 tháng trước mình có down về và build thử thì thấy source có 2 source khác nhau, chưa tìm hiểu kỉ nhưng thấy đa phần 2 source đó giống nhau. 1 source thì build được, 1 source thì build bị lỗi. Thôi không nói lạc đề nữa, bạn nào dev JX lâu năm rồi thì có thể quay video lại để những người mới như mình học hỏi cách dev không? Được vậy thì cảm ơn rất nhiều:(

Ebook đã share rất nhìu version, tự vọc là chính : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

passika
25-02-12, 10:49 AM
Ebook đã share rất nhìu version, tự vọc là chính : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chính xác vì chẳng ai mất hàng giờ để ngồi quay lại và file video ko hề nhẹ. Vì thế các bạn phải tìm hiểu từ Ebook. trong đó đủ để các mem cài đặt Jx và dev script, setting (mình ko nói đến source :-?). Nếu như có video thì các mem thụ động-cứ theo video mà làm tới sever khác thì bó tay, trải qua nhiều vấp ngã mới đứng vững được chứ.!! Phải có niềm đam mê và bỏ ra nhiều công sức mới thành "chánh quả"(hihi cứ như là đi tu).

LeHuyetVoHon
25-02-12, 01:52 PM
hướng dẫn người khác thì ai chả muốn điều đó chứng tỏ mình biết nhưng đổi lại sẽ bị mất rất nhiều
thời gian thì ít hướng dẫn thì lấu,với lại ở đây toàn là tầm học sinh,sinh viên còn phải lo học nữa thân còn chưa song ,thì sao lo hộ được người khác,chỉ giúp được phần nào thì giúp thôi.
chịu khó hi sinh chút thời gian chút,vì lúc đầu ai chả ngu ngơ thế
bạn nghĩ rằng nó phí phạm thời gian nhưng thòi gian đó chính là thời gian quý báu nhất đấy
mình khẳng định rằng những người giỏi thực sự là những người tự mày mò hơn là đợi người ta chỉ bảo.

thaihoa91
25-02-12, 06:04 PM
Mình chỉ nói 1 câu thui : Mún ăn thì lăn vào bếp :))

duongbaho
29-02-12, 02:21 PM
Sao rồi các chiến sĩ topic lập đã lâu nhưng toàn nghe ý kiến.. chẳn thấy ai học hành gì cả, thầy thì ít mà trò thì nhiều :-ss :| mình cũng muốn dev và đang vọc ở ebook :D

babyoflove
14-03-12, 09:13 AM
mình có 2 cái ebook. Nhưng ko hiểu sao vào xem ko được. Chữ của nó bị gì ấy. Khó đọc quá. ko biết có cần cài font gì không.
ebook toàn thứ bổ ích vậy mà ko xem đc. nản ghê:(

DNTmaster
14-03-12, 12:56 PM
Sao rồi các chiến sĩ topic lập đã lâu nhưng toàn nghe ý kiến.. chẳn thấy ai học hành gì cả, thầy thì ít mà trò thì nhiều :-ss :| mình cũng muốn dev và đang vọc ở ebook :D

Thật tế thì lớp học này đã hủy bỏ lâu rồi do đa phần người trong ban thành lập đều có công việc bận cả :D

hoctroquay
14-03-12, 02:24 PM
ủng hộ bác.em đang tập làm sever

phuongdungjx
17-03-12, 09:29 PM
cóa khóa nào hok xjn slot học chung với :D:D:D :|:|