PDA

View Full Version : Ai rành về skill giúp mình với.(tính năng trong Magicdesc)....!!!

bboyswat
25-05-11, 07:02 PM
hiện tại là mình đang nghiên cứu phần magicdecs....nhưng mình thấy khó hiểu ở chỗ là có 1 tính năng được dịch 2 lần giống nhau :VD

{ deadlystrikeenhance_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%
deadlystrike_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%

fatallystrike_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%
fatallystrikeenhance_p=Tan cong chi mang:tang#d1-% }

hiện tại mình đang ngâm server TSBDv3.0 nhưng mình thấy các tính năng này dịch đều đều như nhau...Liệu có phải nó đều tăng chí mạng như nhau không ??? ....Và thực sự thì các dòng này nếu có khác nhau thì xin chỉ giáo cho mình đê mình dịch lại cho chính xác...vì mình thấy mỗi loại skill lại dùng 1 kiểu ví dụ...

{ thieu lam quyền pháp - fatallystrikeenhance_p

thieu lam dao phap - deadlystrikeenhance_p }

ai rành về phần dịch thuật này giúp mình nhé.

Cám ơn các bạn đã xem qua câu hỏi này.

Thân !

thaihoa91
25-05-11, 07:19 PM
Gần như là giống nhau bạn à !

Tui xem của VNG, 1 cái là chí mạng, 1 cái nó ghi chí tử, gần như nhau :D

bboyswat
25-05-11, 09:02 PM
uhm cám ơn thaihoa91

nhưng ý mình là đang băn khoan giữa "tăng tỷ lệ chí mạng" và "tăng dame chí mạng"....thực sự thì theo mình nghĩ 2 cái này đều ra dame chí mạng nhưng về bản chất cũng khác khác nhau....liệu có thể phân biệt thật rõ được giữa 2 dòng này không các bạn :) ?!

Giup mình với !!!

DNTmaster
28-05-11, 03:16 PM
hiện tại là mình đang nghiên cứu phần magicdecs....nhưng mình thấy khó hiểu ở chỗ là có 1 tính năng được dịch 2 lần giống nhau :VD

{ deadlystrikeenhance_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%
deadlystrike_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%

fatallystrike_p=Tan cong chi mang:tang #d1-%
fatallystrikeenhance_p=Tan cong chi mang:tang#d1-% }

hiện tại mình đang ngâm server TSBDv3.0 nhưng mình thấy các tính năng này dịch đều đều như nhau...Liệu có phải nó đều tăng chí mạng như nhau không ??? ....Và thực sự thì các dòng này nếu có khác nhau thì xin chỉ giáo cho mình đê mình dịch lại cho chính xác...vì mình thấy mỗi loại skill lại dùng 1 kiểu ví dụ...

{ thieu lam quyền pháp - fatallystrikeenhance_p

thieu lam dao phap - deadlystrikeenhance_p }

ai rành về phần dịch thuật này giúp mình nhé.

Cám ơn các bạn đã xem qua câu hỏi này.

Thân !

Thực sự thì Option nó rất là trừu tượng bạn ah :D
hãy để ý ở chỗ d1- nó là trừ đi khi nào là d1+ là thêm vào nhưng ở một số trường hợp để d1- thì nó vẫn cộng vào
enhance đây có nghĩa là giảm đi nhưng tui thấy các option là để là tăng thực chưa có lời giải thích thỏa đáng phải test kỹ càng thì mới bik.

kyoshiro91
08-06-11, 02:02 PM
chí mạng khác với chí tử chứ. Chí mạng là x1.8 damage còn chí tử thì khác. VD như skill 6x Ma diệm thất sát của Ma Nhẫn có opt này. nếu tỉ lệ chí tử là 50% thì nó sẽ lấy đi 50% máu hiện có của quái, nên Ma nhẫn săn boss ngon là thế :). Còn bạn băn khoăn giữa tăng tỉ lệ chí mạng và tăng damage chí mạng thì dễ hiểu thôi.
Tăng tỉ lệ chí mạng: giúp việc xuất hiện damage chí mạng nhiều hơn.
Tăng damage chí mạng: gốc là damage x 1,8. nếu damage chí mạng là 1000 + với opt tăng damage chí mạng 10% thì khi đánh chí mạng, lượng damage gây ra sẽ là 1100 damage.