PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về navicat chỉnh sửa game đắc kỷ

tathinhphat
19-05-11, 07:53 AM
Ai hướng dẫn chi tiết mình cách dùng navicat voi', mình đã cài xong game, log vô được rồi, nhưng ko biết cách dùng navicat để chỉnh chỉ số :((

dungdzo
22-05-11, 11:36 PM
sửa data trong tab sfwd, thông số có trong các table, cái này thì mò đi, vận dụng khả năng tiếng anh mà đoán xem những bảng đó chức năng ntn

chipdien
23-05-11, 09:17 PM
Hỏi chung chung thế này thì trả lời thế nào =)).
Thế bạn muốn chỉnh chỉ số gì?

toilatoilatoi
24-05-11, 12:51 AM
chỉnh sửa giá vật phẩm trong thương thành , add thêm đồ vào thương thành và chỉnh sửa thông số của quần áo thì làm thế nào hả anh chipdien ?

chipdien
24-05-11, 03:24 AM
Vào goodsinfo, tìm vật phẩm cần sửa, sửa cột price và memberprice :)

Add đồ vào thương thành thì add mã số vật phẩm vào mallgoodsinfo.

Chỉnh sửa thông số quần áo thì cũng chỉnh trong goodsinfo thôi, mỗi tính năng có một mã số riêng để add chỉ số :)

nh0cheo
06-06-11, 04:15 PM
em cài cái sv của anh chipdien tới đoạn mở sv lên thì nó load 1 lúc ra 2 bảng xong load 1 tí rùi biến mất nhửng vẩn vô dc game
đả tạo acc = navicat nhưng giùng acc đó đăng nhập ko dc ai giúp zu`m em cái
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gaducong
07-06-11, 06:31 PM
em cài cái sv của anh chipdien tới đoạn mở sv lên thì nó load 1 lúc ra 2 bảng xong load 1 tí rùi biến mất nhửng vẩn vô dc game
đả tạo acc = navicat nhưng giùng acc đó đăng nhập ko dc ai giúp zu`m em cái
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là bản đắc kỷ 1.36 ăn liền .dow về là chay vô game lun....client và database mình lấy ở bên dackyvn của Chipdien nên rất gọn nhẹ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dow về bạn chạy 雄MySQL trong MySQL Sever_5.0 , sau đó chạy Module_Reg rùi chạy Start Server.
Để 1 lát nó chạy xong tùy vào máy tính của mỗi nguời ( máy tớ chạy chuă tới 2 p) :))
Nếu không hiện web vào game thì bạn vào foder c chạy netbox.exe nhé!
Bạn có thể dùng acc: zducong
pass: luka9do
để vào game ( vi có acc này là duy nhất)
còn không thì navicat -> chọn table fws-scgy -> click vào query -> new query ->

insert into alluser (loginname,password,isgm) values("Username",md5("Password"),0)
để tạo acc nhé.. Nếu acc đã tạo vào không đuợc thì bạn chuyển các ký tự của mật khẩu bạn tạo thành chử hoa hết thì vào được..(nhớ chuyển cho đúng )
connection để vào Navicat nek
IP adaress :localhost
port: 3306
User: root
Pass: 123456
thế là xong!

nhoxpk2707
08-06-11, 12:18 PM
Đây là bản đắc kỷ 1.36 ăn liền .dow về là chay vô game lun....client và database mình lấy ở bên dackyvn của Chipdien nên rất gọn nhẹ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dow về bạn chạy 雄MySQL trong MySQL Sever_5.0 , sau đó chạy Module_Reg rùi chạy Start Server.
Để 1 lát nó chạy xong tùy vào máy tính của mỗi nguời ( máy tớ chạy chuă tới 2 p) :))
Nếu không hiện web vào game thì bạn vào foder c chạy netbox.exe nhé!
Bạn có thể dùng acc: zducong
pass: luka9do
để vào game ( vi có acc này là duy nhất)
còn không thì navicat -> chọn table fws-scgy -> click vào query -> new query ->

để tạo acc nhé.. Nếu acc đã tạo vào không đuợc thì bạn chuyển các ký tự của mật khẩu bạn tạo thành chử hoa hết thì vào được..(nhớ chuyển cho đúng )
connection để vào Navicat nek
IP adaress :localhost
port: 3306
User: root
Pass: 123456
thế là xong!

lordpotter
08-06-11, 05:55 PM
Ai có thể cho mình link down và hướng dẫn cài Dacky đc k
Tks nhìu

gaducong
08-06-11, 07:01 PM
trong foder C co netbox ma bạn....
bạn chạy game mà ko hiện web vao game thì click vào cai netbox là vô đc!

lordpotter
08-06-11, 07:58 PM
cho xin cái link down và hướng dẫn phát :((

gaducong
08-06-11, 08:05 PM
link t post rùi mà ... không thấy ah x_x

nhoxpk2707
08-06-11, 08:12 PM
tks bạn ai chỉ mình cách chỉnh exp với cốt được k mình chỉnh sao mà uống sách k được ẽxp nuẫ lun nick Y!H là chữ kí cũa mình tks

baphi9684
14-02-12, 12:13 PM
Cho mình hỏi bản 1.36 của gaducong :
Bản này sao không có quest nhiệm vụ đăng nhập hàng ngày vậy có thể thêm nhiệm vụ này bằng navicat được không?
Nhiệm vụ lấy ngựa ở trong mục tầm tiên sao không đổi được rương dây cương cao cấp ?
Thank!

LuvII
16-02-12, 01:40 AM
ai chỉ dùm cách tạo acc mới trong bản 1.36 với

littlebee
10-04-12, 10:32 PM
Ban ơi, có thể hướng dẫn cụ thể bằng file word cách chỉnh sửa các thông số được không, ví dụ như cách chỉnh exp hay voucher point. Xin cảm ơn trước.

Tieupham1985
20-05-12, 04:03 PM
Mình đang dùng bản Đắc Kỷ 1.3.6, Anh Chip có thể hướng dẫn giúp mình cách add Chiến xa lệnh thiên đình vào trong thương thành nhé. Thank a lot!

stevenlong
09-06-12, 03:56 PM
ai cho mình hỏi? làm sao để điều chỉnh game đc vậy ? dùng tool gì ? để đăng ký acc rồi chỉnh sửa thêm item hoặc tướng ở đâu? ai biết làm ơn chỉnh dùm mình đi!

thekon
09-06-12, 04:56 PM
cứ vọc đi trên mạng cũng khá nhiều bài hướng dẫn rồi đấy.mà tốt nhất là cứ để đó chơi vọc được mấy hôm là chán game thôi:-"

tuanhdvn
24-10-12, 11:02 AM
link đắc kỷ ăn liền die rồi bạn ơi.up lại được không?mình là newbier mong bạn giúp đỡ!thanks

thekon
24-10-12, 08:32 PM
search đi bạn có mấy link mới đó

quancoi000
26-10-12, 11:43 PM