PDA

View Full Version : Cái này có phải là skill hỗ trợ nhau,Ngũ hành tương khắc không???

khoamamktvn
12-05-11, 10:43 PM
Sau 1 thời gian dài tìm hiều về skill mình đã làm được phân tầng skill (hiệu ứng ra theo lv skill), và giờ là cái Ngũ Hành tương khắc và cả cái skill 1x,2x,3x hỗ trợ cho 9x,6x...

Như các bạn đã thấy ở server TKH của Muop. Và đây là 2 hình ảnh để các bạn so sánh.

Hình ảnh này chụp từ server TKH của Muop.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình ảnh từ server mình.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không biết có phải Muop làm cách này hem , nhưng như vậy có phải là hỗ trợ không nhỉ.
Bạn nào chơi server VNG nhìu thì cho mình xin ý kiến: Mô tả sự hỗ trợ nhau giữa các skill để mình hoàn thiện hơn nữa nè.
Phát triển trên cái server TQ á.

Mong nhận được sự giúp sức của các bạn. Sau khi hoàn thành mình sẽ có gợi ý để các bạn có thể tìm hiều.

P/s: Nguyên tắc: Chỉ hỗ trợ, không share! Ai cũng có thể làm được cả, chỉ cần suy nghĩ đúng hướng là ra à. Chúc các bạn thành công:)

jxvietnam
13-05-11, 07:55 AM
Muốn biết có phải ko cũng dễ , như này nhé :
- Skill hỗ trợ lẫn nhau tức là khi ta tăng skill (vd là hàn long bát vũ như trong hình) sẽ + lực tay vào cho skill đc hiện thị trong nó ( tức là + lực tay cho Đạt Ma Độ Giang + Long Trảo Hổ Trao).
Sự hỗ trợ nhau của skill thường là skill 1x hỗ trợ cho skill 5x + 9x, skill 3x hỗ trợ cho skill 9x. Vậy thui

- Còn ngũ hành tương khắc tức là khi ta sử dụng skill đó lên quái + người chơi mà thuộc hệ kị (vd thiếu lâm thì kị hệ hoả) thì dame sẽ giảm đi theo % vd trong skill là 10%. Dame quái bình thường là 1000 máu đi, bây giờ chỉ còn 900 máu thui. Tương tự đối với hệ mộc (kị hệ kim) thì dame sẽ + lên 1100 máu thay vì là 1000.
@cubin : làm sao vậy hd đc ko, chắc là trong script của skill rùi :)

nametruong00
13-05-11, 08:05 AM
oh trời cái này hay nè giống VNG rồi hõ trợ skill cấp cao hơn nè á á

01676598479
13-05-11, 08:37 AM
Haha cái này tui cũng mới làm xong haha giấu diếm quá cũng lòi ra :))

01676598479
13-05-11, 09:25 AM
Muốn biết có phải ko cũng dễ , như này nhé :
- Skill hỗ trợ lẫn nhau tức là khi ta tăng skill (vd là hàn long bát vũ như trong hình) sẽ + lực tay vào cho skill đc hiện thị trong nó ( tức là + lực tay cho Đạt Ma Độ Giang + Long Trảo Hổ Trao).
Sự hỗ trợ nhau của skill thường là skill 1x hỗ trợ cho skill 5x + 9x, skill 3x hỗ trợ cho skill 9x. Vậy thui

- Còn ngũ hành tương khắc tức là khi ta sử dụng skill đó lên quái + người chơi mà thuộc hệ kị (vd thiếu lâm thì kị hệ hoả) thì dame sẽ giảm đi theo % vd trong skill là 10%. Dame quái bình thường là 1000 máu đi, bây giờ chỉ còn 900 máu thui. Tương tự đối với hệ mộc (kị hệ kim) thì dame sẽ + lên 1100 máu thay vì là 1000.
@cubin : làm sao vậy hd đc ko, chắc là trong script của skill rùi :)

Ông có yahoo không tui nhờ chút nha :D cái đó làm xong rồi :D

khoamamktvn
13-05-11, 09:51 AM
Haiz... Có phải là người hôm qua giờ cứ pmm mình miết không nhỉ:)

01676598479
13-05-11, 10:05 AM
Haiz... Có phải là người hôm qua giờ cứ pmm mình miết không nhỉ:)

Chính nó đấy ;)) cuối cùng cũng làm được :D h chỉ việc sửa lại id skill thui :D
à pm tui hỏi cái này với

nametruong00
13-05-11, 10:19 AM
à cho mình hỏi 1 cái nếu hỗ trợ skill như zậy thì lực tay thay đổi như thế nào
nếu như hỗ trợ mà lực tay ko đổi thì cũng như ko

hanamnet1
13-05-11, 11:51 AM
à cho mình hỏi 1 cái nếu hỗ trợ skill như zậy thì lực tay thay đổi như thế nào
nếu như hỗ trợ mà lực tay ko đổi thì cũng như ko

nếu skill đó hỗ trợ tầng 1 của 9x thì ta sẽ thấy lực tay tăng nhưng hỗ trợ tầng 2 thì không thấy tăng lực tay đâu : VD như côn lôn skill Ngạo tuyết tiêu phong chia làm 2 tầng : Tầng 1 là dame lần đầu tiên
Tầng 2 Khiếu phong tam liên kích : 4 lần nhảy dame tiếp theo sau khi xuất hiện cột khói đen
Skil 5x Cuồng phong sậu điện hỗ trợ cho tầng 2 khiếu phong tam liên kích thì không thấy lực tay ( Vụ này chắc là khó làm đây vì tầng 2 của skill thì hình như đâu có id đâu để ghép :( )

thaihoa91
13-05-11, 12:52 PM
nếu skill đó hỗ trợ tầng 1 của 9x thì ta sẽ thấy lực tay tăng nhưng hỗ trợ tầng 2 thì không thấy tăng lực tay đâu : VD như côn lôn skill Ngạo tuyết tiêu phong chia làm 2 tầng : Tầng 1 là dame lần đầu tiên
Tầng 2 Khiếu phong tam liên kích : 4 lần nhảy dame tiếp theo sau khi xuất hiện cột khói đen
Skil 5x Cuồng phong sậu điện hỗ trợ cho tầng 2 khiếu phong tam liên kích thì không thấy lực tay ( Vụ này chắc là khó làm đây vì tầng 2 của skill thì hình như đâu có id đâu để ghép :( )

Tại bạn ko rành skills chứ ! 1 skills lớn bao gồm nhìu skills nhỏ gôm lại ! Ví dụ skills CB chẳng hạn, 1 skills lớn = 1 skills hiệu ứng rồng bay tới wái + 1 skills hiệu ứng khi đụng quái.... để tạo nên 1 skills đó chứ :))

Skills ko đơn giản 1 dòng là xong tất cả đâu :D

jxvietnam
13-05-11, 01:09 PM
@0167: yahoo tui là jxvietnam_clb
hình như là dùng magicenhance_p : ngũ hành tương khắc
và addskilldamage11 : skill hỗ trợ đúng ko nhỉ :)

thachlong78
13-05-11, 04:04 PM
Khác nhau quá xa, cái của mình làm là viết lại souce, nó giống y như VNG. Còn cái của bạn là làm skills hỗ trợ ngầm tăng sát thương. 1 Skills tấn công thực tế là 1 skills hỗ trợ + 1 skills tấn công, không có ứng dụng thực tế vì tốn quá nhiều skills, và hỗ trợ cho tất cả skills chứ không riêng skills nào cả, còn hiển thị tên ở skills xửa magicdes, nhưng tự hỏi với số lượng hơn 100 skills tấn công bạn lấy đâu ra nhiều dòng magicdes để dùng. Nói chung là làm để ngắm là nhiều.

01676598479
13-05-11, 04:09 PM
Cái này hỗ trợ tăng sát thương nhưng cũng phần nào giúp tăng lực tấn công cho skill mà nó hỗ trợ mà :).Còn vệc số lượng skill không quan trọng vì cái này tên skill hiện ra quy định = id skill trong script/skill nên đâu cần phải nhiều dòng magicdecs nhỉ :D

hanamnet1
13-05-11, 05:18 PM
mà mình thấy skill ghi rõ ràng hỗ trợ đạt ma độ giang như của khoamam hay hơn là hỗ trợ cho skill (số...) :D

thachlong78
13-05-11, 05:22 PM
Vậy hả, bản sever mới giờ ngoài dòng tăng kỹ năng có dòng hiển thị tên skills theo id skills.txt nữa hả, hay nhỉ. Còn vụ làm theo kiểu vừa hỗ trợ sẽ tốn tầm gần 100 id skills, với lại làm dòng hỗ trợ skills làm gì khi nó hỗ trợ tất cả các skills (dòng hỗ trợ skills tăng dame cho skills cấp 10, 30, 60 luôn, thậm chí tăng dame cho chính skills có dòng hỗ trợ skills khác), vậy thì cái tên skills hiện để cho vui rồi, nên phải xửa lại dòng thế này:

- Hỗ trợ tất cả các skills tấn công tăng sát thương : xx điểm.

Nói chung là 1 dòng ảo, không có tác dụng thực tế. Còn dòng ngũ hành tương khắc thì càng ảo hơn nữa.

@All: Định không nói gì nhưng nghe cái kiểu khoe háng lấy thành tích mà lôi Mướp vào thì không ổn rồi. Cứ bào bạn ấy mở sever cho các bạn thử là biết liền (chắc là không đến lỗi không có mạng ADSL).

khoamamktvn
13-05-11, 06:53 PM
Thực ra skill đã có ngũ hành lâu rùi. Và đã test chứ không phải nói suông, nó không thể hiện nhưng lại là một thuộc tính ẩn của skill. Nó khai báo luôn trong trường của skill ở .lua

Ngũ hành của ông trước giờ là một dạng biến tấu của event skill, khi xuất chiêu sẽ có tác dụng làm giảm kháng đối phương nên sẽ ra dame ngũ hành thôi. Một cách sáng tạo. Nhưng có cách khác vẫn có thể làm được ngũ hành. Và mình đã thành công.

Nói luôn: Tôi cũng chẳng lấy thành tích gì, trước giờ tui làm chả ra gì nhưng tui không tự cao tự đại. Đó là quyền của ông thui. Con người ông thì ai cũn công nhận là giỏi, nhưng nói thẳng ra là chỉ vì tiền, sống lúc nào cũng tiền mà hành xử thật là.. Còn làm ra những chuyện bẩn vãi:)... Ai bít thì ngta sẽ biết, ai muốn nịnh thì cứ nịnh thôi.

Lớn rồi, bỏ tính đó đi:) . Mở miệng ra thấy có vẻ con nít quá đó. Cãi nhau với người như ông mệt thêm. Thíc cắn thật hả:))

khoamamktvn
13-05-11, 06:56 PM
À còn nữa!
Vì Muop nói thế nên mình đã unpack thử và kết quả là Ngũ hành của Muop cũn là cái giống mình làm thui.
Còn cái hỗ trợ thì chưa xem nhưng chắc là như Muop nói thui.

Tui không dám mở server vì không có kinh phí, trình cũng không có, không ham tiền. Chỉ vậy thui!

hanamnet1
13-05-11, 07:08 PM

khoamamktvn
13-05-11, 07:16 PM
Chứ tui có lời nào xoắn hắn không. Con nít vừa thui chứ. Đàn bà hay thù dai=))

01676598479
13-05-11, 07:38 PM
Cái hỗ trợ kỹ năng mình làm có tác dụng mà sao mướp nói làm cảnh thế ;)) muốn test thì pm tui nha

thachlong78
13-05-11, 09:25 PM
Rảnh thời gian mà test mấy cha làm, mấy cha làm được cái gì mấy cha hiểu, tôi hiểu. Mà mấy câu mình nói trên kia đúng không nhỉ, hay cần mình chỉ cho rạch ròi cách làm nhỉ. Còn sever Mươp là truyện khác, 2 cái nó được xây dựng thế này đây:

KMagicAttrib* pMagic = (KMagicAttrib *)pData;
int id_ky_nang = pMagic->nValue[0];
int ton_tai_ky_nang = 0;
if (id_ky_nang != 0)
{

if (id_ky_nang < 0)
id_ky_nang = - id_ky_nang;

for (int i=0;i<MAX_SKILL_ADD_DAME;i++)
{
if (pNpc->m_Add_Dame_Skill[i].nValue[0] == id_ky_nang)
{
pNpc->m_Add_Dame_Skill[i].nValue[1] += pMagic->nValue[1];
ton_tai_ky_nang = 1;
break;
}
}

if (ton_tai_ky_nang == 0)
{
for (int i=0;i<MAX_SKILL_ADD_DAME;i++)
{
if (pNpc->m_Add_Dame_Skill[i].nValue[0] == 0)
{
pNpc->m_Add_Dame_Skill[i].nValue[0] = id_ky_nang;
pNpc->m_Add_Dame_Skill[i].nValue[1] += pMagic->nValue[1];
break;
}
}
}
}

int khang_ngu_hanh_tuong_khac = 0;

if ((Npc[nAttacker].m_Series == 0 && m_Series == 1) || (Npc[nAttacker].m_Series == 2 && m_Series == 3) || (Npc[nAttacker].m_Series == 1 && m_Series == 4) || (Npc[nAttacker].m_Series == 3 && m_Series == 0) || (Npc[nAttacker].m_Series == 4 && m_Series == 2))
{
khang_ngu_hanh_tuong_khac -= nngu_hanh_tuong_khac;
}
else if ((Npc[nAttacker].m_Series == 0 && m_Series == 3) || (Npc[nAttacker].m_Series == 2 && m_Series == 4) || (Npc[nAttacker].m_Series == 1 && m_Series == 0) || (Npc[nAttacker].m_Series == 3 && m_Series == 2) || (Npc[nAttacker].m_Series == 4 && m_Series == 1))
{
khang_ngu_hanh_tuong_khac += nngu_hanh_tuong_khac;
}

Đó chỉ là phần code nhỏ định nghĩa dòng khi tác động và khi dame tác dụng nên quái vật.

@hanamnet1: Úi chà mấy cái đứa nó thích show hàng theo kiểu ta đây hơn người thì không nói gì, nhưng theo kiểu đạp thứ khác xuống trong khi thứ mình chưa bằng nổi 1 phần. Mặc dù nói hơi quá, nhưng chut topic cũng thật chẳng biết mình biết người.

khoamamktvn
13-05-11, 09:46 PM
Uả, đạp hùi nào nhỉ??
Thằng này bịnh thật. Tao không chấp mày nữa, mày giỏi thì mày biến mẹ khỏi cái diễn đàn nì dùm cái, vào để đi xoắn người khác thì vào làm đéo gì?
Thằng đàn bà + chơi chó má nhận tiền xong rùi quỵt hàng của ngta chỉ vì để bụng mí chuyện nhỏ như mày thật không đáng, dù mày có giỏi đến đâu mà cái đức mày vứt cho chó gặm, chỉ vì đồng tiền và cái lợi trước mắt thế thì....
Đời lắm thằng bịnh nhỉ, thứ như mày chửi cho hã giận, bị ban cũn đéo tiếc, chỉ tiếc là bít tới 1 thằng chó vì vài đồng bạc mà sống bẩn vãi cặc!

Mày cứ sống vì vài đồng bạc thúi của mày đi chó!

jxvietnam
13-05-11, 09:54 PM
VL thật mod gì chửi kinh thế ?:M
đã vậy còn đé.. cặ... nữa =))

KingStone
13-05-11, 09:57 PM
Uả, đạp hùi nào nhỉ??
Thằng này bịnh thật. Tao không chấp mày nữa, mày giỏi thì mày biến mẹ khỏi cái diễn đàn nì dùm cái, vào để đi xoắn người khác thì vào làm đéo gì?
Thằng đàn bà + chơi chó má nhận tiền xong rùi quỵt hàng của ngta chỉ vì để bụng mí chuyện nhỏ như mày thật không đáng, dù mày có giỏi đến đâu mà cái đức mày vứt cho chó gặm, chỉ vì đồng tiền và cái lợi trước mắt thế thì....
Đời lắm thằng bịnh nhỉ, thứ như mày chửi cho hã giận, bị ban cũn đéo tiếc, chỉ tiếc là bít tới 1 thằng chó vì vài đồng bạc mà sống bẩn vãi cặc!

Mày cứ sống vì vài đồng bạc thúi của mày đi chó!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)).jpg

Mod này =))

cho hỏi mình dựa hơi ai thế :-??

thachlong78
13-05-11, 10:04 PM
Nhận tiền mà quỵt, bạn đùa à. Thật bồn cười. Xem ra Mướp này không thành rồng không được rồi.

@Tân: Đây là 1 trong những thứ tôi không muốn làm việc với ông. Thứ ông cho người khác biết sai lệch quá nhiều, thường chỉ lợi cho bản thân mình. Mướp đâu còn nhỏ, đến mấy truyện này cũng không hiểu sao.

Nhận tiền mà quỵt, bạn đùa à. Thật bồn cười. Xem ra Mướp này không thành rồng không được rồi.

@Tân: Đây là 1 trong những thứ tôi không muốn làm việc với ông. Thứ ông cho người khác biết sai lệch quá nhiều, thường chỉ lợi cho bản thân mình. Mướp đâu còn nhỏ, đến mấy truyện này cũng không hiểu sao.

khoamamktvn
13-05-11, 10:08 PM
Nói chuyện hài vãi lìn... làm rồng luôn mới chịu=))
Đời có 1 thằng tự cao tự đại quá nhỉ??? Lắm lúc thấy thật... đời lắm bất công.. sinh ra thằng bịnh