PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn cài vltk trên vps

thecong
11-05-11, 10:57 PM
Ai chỉ với, cài chơi thôi, cài trên máy mình chạy nặng nên mình ko muốn cài, ai chỉ mình cài trên vps với, tức là online ý, nhưng mà cái vps này mở port kiểu khác, nó ko trỏ port nào đó về ip lan như modem bình thường, MuOnline trên vps thì mình biết chứ võ lâm thì ko biết config ip wan ở chỗ nào

notfile
12-05-11, 12:29 AM
rất đơn giản cậu ạ , mở trên VPS còn đơn giản hơn mở trên PC rất nhiều
Bước 1 : chuẩn bị đầy đủ mọi thứ < bao gồm cả các phần mềm hỗ trợ giải nén và cài đặt ra >
Bước 2 : không cần cài card mạng ảo < dùng luôn card mạng thật >
Bước 3 : config bằng tool startup < của sangpronhat là chuẩn >
Bước config này là quan trọng nhất đấy
config IP cái này là IP của VPS < IP tĩnh nên không nói nhiều nữa > không cần quan tâm đâu là IP lan đâu là IP wan cứ config hết là IP của VPS
config đường dẫn < cái này cũng đơn giản >
cuối cùng config MAC của VPS thế là song :)
đơn giản hơn trên PC chưa :D vì không cần cài card mạng ảo cũng không cần set IP tĩnh làm gì cả ^^
P/S chắc cậu cũng biết xem MAC rồi chứ ^^ < à quên còn con VPS nào không dùng thì share cho mình nghịch với :) >

thecong
12-05-11, 09:44 AM
vps có 2 ip 1 ip lan và 1ip wan tĩnh, mình dùng cái phần mềm start của jx ý, mình tìm ip thì nó ra ip của lan, chẳng biết sao nữa, tại chưa dow được client nên chưa thử được

notfile
12-05-11, 10:22 AM
nếu config bằng tool không được thì config bằng tay tất cả thành IP tĩnh !
Nếu có card mạng ảo thì disable đi :D

phien-nhatrang
12-05-11, 10:46 AM
còn tùy theo VPS nữa những chỉ có 2 cách cho các loại
1: nếu VPS có ip wan ghi sờ sờ ở card mạng thật thì config hết tất cả các ip trong server thành ip đó và chạy thôi
trong trường hợp này nếu chạy thằng bishop bị lỗi do nó ko nhận ip wan mà chỉ nhận ip dạng 192.168... thì tạo thêm 1 cái card ảo để ip 192.168... cho riêng thằng bishop chạy

2: Nếu ping VPS ko thấy ip wan mà thì cần tạo 1 card ảo dòng 1 điền ip wan, dòng 2 điên 255.255.255.0
rồi config tất cả ip trong server thành ip wan vừa đặt ở card ảo đó mà chạy thôi

luxfarm
16-07-11, 10:27 PM
rất đơn giản cậu ạ , mở trên VPS còn đơn giản hơn mở trên PC rất nhiều
Bước 1 : chuẩn bị đầy đủ mọi thứ < bao gồm cả các phần mềm hỗ trợ giải nén và cài đặt ra >
Bước 2 : không cần cài card mạng ảo < dùng luôn card mạng thật >
Bước 3 : config bằng tool startup < của sangpronhat là chuẩn >
Bước config này là quan trọng nhất đấy
config IP cái này là IP của VPS < IP tĩnh nên không nói nhiều nữa > không cần quan tâm đâu là IP lan đâu là IP wan cứ config hết là IP của VPS
config đường dẫn < cái này cũng đơn giản >
cuối cùng config MAC của VPS thế là song :)
đơn giản hơn trên PC chưa :D vì không cần cài card mạng ảo cũng không cần set IP tĩnh làm gì cả ^^
P/S chắc cậu cũng biết xem MAC rồi chứ ^^ < à quên còn con VPS nào không dùng thì share cho mình nghịch với :) >
Bạn có thể hd rõ cho mình đc k ? :D tks

quoctuan2712
17-07-11, 07:09 PM
ái chà...pác công bên mu đây...pm yh vô inbox em làm cho..cho em cái web mu đẹp đẹp em chạy chơi là ok...