PDA

View Full Version : Các bạn bên box JX làm ơn giúp mình về lỗi SQL với

thienhamu
11-05-11, 12:07 AM
Trước em cài MU đã cài SQL ngon lành rồi nhưng sau 1 thời gian lại gỡ SQL ra và bây giờ cài lại thì như thế này đây các bác xem giúp em với
cài đi cài lại bao nhiêu lần rồi cũng không được , đã làm đủ cách rồi từ quét virus đến cài lại win rồi xoá đi cài lại không biết bao nhiêu lần mà không được luôn . Mong các bác thuơng tình giúp em với :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
11-05-11, 01:01 AM
bạn down sql khác xem , do cái sql bạn đang xài bị thiếu file hay sao đó

thaihoa91
11-05-11, 09:05 AM
Lỗi đó là do tên máy đó !

Thằng SQL này bị lỗi khìn khìn ! Tên máy bắt buộc fải chữ in hoa hết mới ko bị lỗi đó ! Nếu tên máy là thaihoa91 chẳng hạn, thì sẽ lỗi ngay, nhưng nếu sửa tên máy thành THAIHOA91 thì sẽ ko bị lỗi :))

Cách sửa tên máy : Chuột fải vào My Computer --> Chọn Properties --> Chọn thẻ Computer Name --> Nhấn nút Change --> Gõ vào ô Computer Name tên in hoa hết (ví dụ THAIHOA91 chẳng hạn) --> rùi nhấn OK --> Nhấn Apply và OK lần nữa --> Nó sẽ báo là cần reset máy để tên máy mới vừa chỉnh lại mới có hiệu lực ! Chọn OK --> Nó ra 1 bảng thông báo hỏi có reset ngay ko --> Chọn Yes và nó tự reset máy --> Sau khi reset máy xong cài SQL lại bình thường là hết bị :))

thienhamu
11-05-11, 10:28 AM
Cám ơn bạn thái hòa đã giúp nhưng mình làm theo cách của bạn mà vẫn ko được .
Mong ai có cách khác thì chỉ mình với
Thân

cuncon82
11-05-11, 11:55 AM
không phải do tên máy đâu. Tôi để tên máy chữ thường có ảnh hưởng gì đâu.
Do MSQL bị lỗi. Bạn tìm đĩa khác đi.

Faker
11-05-11, 12:10 PM
lỗi này nó có nhắc đến thư mục trong Win có thể là bạn đang dùng bản rut gọn Win :)