PDA

View Full Version : [HELP] Ai chỉ mình cách sửa lỗi chế đồ ra đồ +0 với :(

lastvampire
09-05-11, 07:39 PM
Mình đã chạy được sv thiên long bát bộ và đang thử việt hoá. Mình đã thử đồ trong shop KNB thì thấy đồ full 100 ko chạy đc dòng ẩn và chế đồ thì ra toàn đồ +0. Ai giúp mình với !!!!!!!!!!!!

duchung145
09-05-11, 09:15 PM
Chỉnh lại một số file trong phần Public/Config của Server
Bạn cần thì mình share luôn cho bộ equip có thể nói là khủng, đồ full môn phái 100 thì mạnh như kiểu trong các Server Private ở Việt Nam

vippro0
10-05-11, 12:05 AM
bạn share đi mình and mọi người test thử =P~
Chỉnh lại một số file trong phần Public/Config của Server
Bạn cần thì mình share luôn cho bộ equip có thể nói là khủng, đồ full môn phái 100 thì mạnh như kiểu trong các Server Private ở Việt Nam

lastvampire
11-05-11, 10:05 AM
Bạn nói chung chung quá sao mình biết mà chỉnh được. Bạn có thể nói rõ ra phải chình ở file nào, chỉnh ở cột nào không ?

lastvampire
12-05-11, 01:45 PM
Ai vào giúp mình chút nào, mò mãi mà chả sửa đc. Với lại mấy cái thuộc tính của weap+equip( như băng công, máu giới hạn) thì chình ntn, mình vào equipbase.txt chỉ thấy toàn là 1 với -1 thoi

kennymask
12-05-11, 09:51 PM
mình cũng bị như thế chế đồ toàn ra +0 không hà ! có ai biết cách fix lỗi này không chỉ giúp mình luôn đi !

freelancer
14-05-11, 09:23 PM
chỉnh file EquipBase.txt ở server và client cho đồng bộ là ok ngay.

kennymask
15-05-11, 12:14 AM
chỉnh file EquipBase.txt ở server và client cho đồng bộ là ok ngay.
mình mới tập làm nên còn gà lắm chưa hiu cách chỉnh lắm bạn làm ơn chi rõ hơn một tí được không bạn thank bạn nhiều.
Mình có thử unpack file config trong client để xem thử file EquipBase.txt nhưng hình như nó bị mã hóa mất rồi làm sao mà biết nó có cái gì ??

rikudo
15-05-11, 01:31 AM
Chỉnh sửa trong mấy file này
EquipBase.txt,BlueEquipBase.txt,WhiteEquipBase.txt
Chỉnh sửa mấy thông số sau cho phù hợp đừng cao quá

-1 có nghĩa là ko có gì ... unpack client ra và vào game đối chiếu theo set là sẽ biết những số đó có nghĩa là gì

kennymask
15-05-11, 06:24 AM
-1 có nghĩa là ko có gì ... unpack client ra và vào game đối chiếu theo set là sẽ biết những số đó có nghĩa là gì

Vẫn chung chung wá bạn ơi, vì mình unpack bên client ra thì file đó bị mã hóa mất tiêu rồi có vào game đối chiếu cũng ko biết đối chiếu với cái gì! Hay là ai có file đó hoàn chỉnh up lên share cho bọn mình với.

philong921
21-05-11, 09:56 AM
mình cũng bị tương tự. bạn nào sửa lại được thì up lên cho minh xin bản update được không.