PDA

View Full Version : huớng dẫn MOD Gunz

kiponline2001
04-05-11, 07:47 PM
Vì newbie nên em chỉ hướng dẫn cho newbie mấy pro biết rồi thì đừng spam em tk nhiều
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn MOD(ghiền GTA SA) lại gunz
Bắt đầu bạn down bộ tool cho gunz tại web:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cài đặt rồi vào thư mục C:\Program Files\Gunz Tools hoặc bấm vào shortcut Open Folder ngoài desktop
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Giới thiệu:DDS Converter 2 dùng để chuyển các file model thành hình ảnh để mình dễ chỉnh sửa
DDS Viewer coi file DDS(chú ý lâu lâu chương trình bị lỏi
FileList XML Maker,Gunz Map Debugger,Gunz Mouse Re-Binder,GZMap,MRS Gui,ResHacker mấy cái này mình ko biết,ít đụng tới
Oke bắt đầu,mở MRS File Viewer,chọn open->Add file rồi chỉnh tới clien Gunz của mình
Đầu tiên là chỉnh màn hình đăng nhập,còn lại các bạn tư mò nha
Chỉnh tới thư mục Interface->loadable->open->Unpack,chọn extract all file sau khi xong nó sẽ hiện ra thư mục nó extract ra hoặc nếu không bạn sẽ vào thư mục C:\Program Files\Gunz Tools\MRS File Viewer\loadable(tên file bạn đã extract ra) tùy bạn thích chỉnh gì thì chỉnh mình không có khiếu chỉnh sửa hình(các bạn chỉnh sửa xong thì nên save đè lên file hiện có để lát tạo file cho dể.sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn tạo lại file MRS bằng cách chọn Creat New MRS file
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Khung đỏ Add directory bạn chọn tới thư mục chứa các file bạn chỉnh sửa xong,Khung browse bạn chọn thư mục lưu,xong ròi chọn creat MRS.
Đối với một số file MRS như trong thư mục model thì sẽ ra file xxx.bmp.dds bạn sử dụng chương trình DDS Viewer để coi,và lưu hoặc chuyển thành file ảnh nhanh hơn sử dụng chương trình DDS Converter 2.
File Interface->default thì điều chỉnh về các hình ảnh như
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) [URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hamchoiso2
08-05-11, 06:51 PM
pass giải nén là gì vậy nhĩ bạn post k cho pass giải nén ak

Oai_online
08-05-11, 07:47 PM
ko biết đc ko nhỉ
tuy biết làm rồi nhưng cũng thank bạn vì 1 bài đóng góp :D
GunZ VN phát triển là nhờ những người như bạn :D

kiponline2001
08-05-11, 07:59 PM
pass kiponline2001 sr quên post