PDA

View Full Version : Lỗi redhat... hay sever???

anhphap
04-05-11, 09:40 AM
Mình cài sv của rockman, trước vẫn chơi bt. từ hôm qua đang nhiên bị lỗi kết nối , kiểm tra ping thì không đc, vào máy ảo trong wmware thì nó hiện thông báo update gì đấy. Aiiiiiiiiiiiiii giúp mình vơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiii:((

anhphap
04-05-11, 10:00 AM
Ấn vào biểu tượng trên góc phải màn hình thì nó hiện lên Network Erorr 2 : name or server not known

shizuoka
04-05-11, 11:07 AM
Nhấp chuột phải vào cái biểu tượng đó, chọn exit. Nếu nó hiện ra cái chìa khoá thì nhấn chuột trái, chọn Forget ... gì gì đó, quên mất rồi :) A2, trước khi nhấn vô cái chìa khoá thì vào system tool để active lại network. Còn nếu dấu chấm than màu đỏ to đùng thì cứ chuột phải và exit nó là dc.

anhphap
04-05-11, 11:27 PM
Nhấp chuột phải vào cái biểu tượng đó, chọn exit. Nếu nó hiện ra cái chìa khoá thì nhấn chuột trái, chọn Forget ... gì gì đó, quên mất rồi :) A2, trước khi nhấn vô cái chìa khoá thì vào system tool để active lại network. Còn nếu dấu chấm than màu đỏ to đùng thì cứ chuột phải và exit nó là dc.
Không được rồi, cứ như là hết hạn sử dụng, ko thể ping được. hic, ai giúp mình với

vippro0
08-05-11, 08:30 PM
bạn dơnload lại cái vmware khác đi dong remove cái cũ cài lại vmw là đc
Ấn vào biểu tượng trên góc phải màn hình thì nó hiện lên Network Erorr 2 : name or server not known