PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ một vài vấn để về server shaiya

tommy1997
03-05-11, 10:05 AM
Em là một newbie nên kến thức còn khá nông cạn . Em rất thích chơi shaiya nhưng ko có đk chơi onl nên phải cài sẻver chơi offline , em thấy topic của anh stinka2 rất hay nhưng em có 1 vài câu hỏi :
1./Cài y chang như anh stinka2 là chơi đc hay là phải cài thêm 1 số thứ khác ( SQL , card mạng ảo ,.....)
2./Cài server shaiya đó bắt buộc phải cài SQl không ? Nếu đó thì là SQL mấy ( SQL 2000 , SQL 2005)
3./Bắt buộc phải dùng client VN hay dùng client nào cũng đc (World of Shaiya , Shaiya Evolution đc ko)?
4./Win7 có chơi đc ko ?
Do em là newbie nên lời lẽ rất quê mùa và nông cạn ( em rất học ngu môn ngữ văn ) có gì mong các anh tha thứ .
Thanks trước

thecong
03-05-11, 10:52 AM
bản của stinka ko cần cài card mạng và ko phải cài sql dùng client của vn hoặc nước ngoài cũng được, chủ yếu là cái path game, chơi trên win 7 được nhưng bạn phải cài font trung quốc, vì cái này sql tích hợp sẵn và nó dùng ngôn ngữ là tiếng trung nên cần cài tiếng trung thì nó chạy ok, và trong máy bạn đã vài sql rùi thì gỡ ra

tommy1997
06-05-11, 10:59 AM
mà anh ơi , khi cài font china rùi thì máy mình có còn bình thương ko ? mình có đánh tiếng việt đc ko ? , hay la chỉ đanh đc tiếng trung quốc thôi ? thanks anh trước

vominhtan2008
09-05-11, 05:10 PM
Ặc cài đi rùi bít máy vẫn đánh tiếng việt bình thường nhưng sẽ có một số chổ tiếng trung như ngày giờ hệ thống chẳng hạn mà nói túm lại là vẫn xài bình thường